そう nam shukran sana ali bilali ni mkaribishi msikilizaji kwenye makala ya habari rafiki mimi ni florence cuve na hii leo tunazungumza kuhusu dunia y kuidhinisha wito wa kuachana na nishati ya mafuta na gesi katika juhudi za kukabiliana mabadiliko ya hali ya hewa na hii ni baada ya mkutano wa kop8 na uliofanyika kule dubai tumemuuliza msikilizaji unafikiri mambo gani yatabadilika baada ya siku 13atu za mazungumzo na je alitarajia nini kutoka kwa mkutano huo hebu tupate maoni waliotuma kwenye mtandao wetu wa wawtsap jambo rfi napiga simu nikitokea mtambala nsi ndano avenika buteke moba drc ni prof andre selsisozombe mwina kalonda kwa kweli kuhusiana na mkutano huo wa kopo 28 uliofanyika huko mjini dubai mimi sioni ya kwamba makubaliano yaliyofikiwa yatafanyiwa kazi kuhusu na kuendelea kulinda mazingira kwa sababu nishati hiyo ya umeme na mambo ya gesi ni mambo ambayo inakuwa inaleta faida kabisa kwa ile nchi ambayo kutengeneza na utaguta ya kwamba wakati walipokuwa wanakubaliana kumechukua muda watu wawataki hata kukubali hicho kitu kwa hiyo mimi sidhani ya kwamba kutakuwa mabadiliko yoyote tunaona kwamba ni mazimio ambayo yanaweza yakaleta manufaa ikiwa mataifa ya ulimwengu yanaweza kuchangamkia kuweka vitendoni e, mazimio yenyewe lakini kama mnavyojua ni kwamba maazimio kama haya ni mazito hayaweziheshimiwa moja kwa moja na hivyo tunaweza tukasema kwamba uh, tungali na muda ila tunaomba maazimio yenyewe kuweko ni a dhabiti ya kuweka vitendonit anatuma ujumbe nikiwa mlende ndani ya mkongomano ya karango nyangezi huku jimboni kivu ya kusini mashariki mwa r kongo naongelea cop28 inayofanyika huku nchini dubai nadhani kwamba sou itapatikana lakini sio kwamba mafuta ya gezi ndio inasababisha hivyo vyote lakini na umai wasilahawakwatasabbs maziniaasamaauti ikiwa cini wa maina nataamwanu uhusumada i yau yal n keli tayari kongamano lahii limetamatikana wangu mimi e, ilikuwa nikisubiria e, mafaka ma makubaliano ya kongamano mn hili na tayari wamekubaliana kuweza kusitisha baadhi ya eh, mambo fulani fulani ambayo inasababisha eh, kuweza kuleta hewa mbaya katika mataifa mbalimbali hususan mbali. hapa kwenye eh, bara la afrika na tayari ngoja tusubiri eh, baada ya siku kumi na tatu za kongamano hili ambazo wamejipa wenyewe huko tuweze kuona mabadiliko ya hali ya hewa na maana kweli hatuwezi tukasema mengi ngoja tusubirie asante na santeereiajambo erevikisolinaitwa kwa jina la faraji amani mtoto akindela kutoka bujumbura burundi huyo e, mkutano ambao ulifanyika hapo dubai wa kope ishii na nane juu ya inchi, tabia hali ya nchi tabia hali ya hewa wana ungeomba kabisa wazingatie hilo swala ili vitu viende vizuri mwaka utakaokuja asante saa jambo rf kiswahili kwa majina naitwa mfariji kiota alianse kutoka mboko drc kivo ya kusini ni jambo nzuri sana ikiwa usambazaji wa nishati hiyo utakuwa ni rahisi sana kwa wasambazaji kuisambaja katika dunia yote barani la bara la afrika na nchi zingine za ulaya ni vizuri sana juu ya kupunguza hali mbaya ya uchafuzi wa mazingira asane r kiswahilinikukumbushe kuwa leo mada yetu ns mkutano wa cop 8 uliokamilika nchini dubai na uliojikita kwenye maswala ya uchafuzi wa hali ya hewa na tumekuuliza ulitarajia nini kutoka kwa mkutano huo nisome baadhi ya jumbe mlizotuma kwenye ukurasa wetu wa facebook ri kiswahili epa fikiri kutoka kenya caunti ya turkana anasema mimi sina mengi ila hayo yote ni njia ya kumkomoa rais wa urusi vladimir putin kwa sababu yeye ndo msambazaji mkubwa wa mafuta na gesi somo damian akiwa nairobi nchini kenya anasema sidhani kama kutakuwepo na mabadiliko yote mikutano kama hii hufanyika kila mwaka na siyo jambo la kigeni nchi zinazosambaza mafuta na gesi hazitakuwa rahisi kuachilia biashara na kwa hiyo kwa upande wangu hamna la tofauti maji moto malole wa kibara bunda tanzania anasema ni jambo la heri sana ila mashaka yangu yako kwenye utekelezaji na changamoto za kiuchumi kwa taifa moja moja tais kasoma anasema kwanza napongeza mkutano huo uliofanyika dubai na vilevile vile napenda mipango iliyowekwa kwa sababu mafuta na gesi gesiyanachafua mazingira kufuatana na hali ya hewa na ni vyema hatua hiyo ichukuliwe kwa umakini msikilizaji makala ya habari rafiki yanakupa wewe nafasi ya kutoa maoni yako kuhusiana na mambo yanayofanyika kwenye mataifa tofauti tuzidi kupata maoni yako uliotutumia kwa njia toka yaambota udii kataza watu kutumia mbinu hii ambao walikuwa wameangalia kuwa ni ya rahisi na inawasaidia kwa mambo mbalimbali ni kuona namna gani utawapelekea tena jambo ambayo itaweza kuwasaidia kwa ajili ya matumizi mbali mbalimbali ya kawaida katika kazi zao asanti ref kiswahili mimi ni mzee makindari kutoka bujumbura burundi maada ya leo kuhusu mm-hmm. mkutano uliokutania dubai huko e, mkutano ulikusanyisha nchi nyingi ulikuwa ni mkutano muhimu sana na mambo walifika heko juu ya mambo ya gesi na hali mbaya ya mazingira ni wakupongeza kabisa na najua kama lazima utafanikishwa kwa sababu e, vurugu ya mazingira ndio inatia matatizo mengi ulimwenguni jambo rf kiswahili eh, anayezungumza ni ramadhani shebiringi kwa kweli kwa mazungumzo ambayo imefanyika dubai kwa ajili ya utafiti wa kutafuta suluhisho ya mazingira kwa hizo siku kumi na tano hata kama wangetia franga zote chini hakuna kitu kenye kitafanyika kwa sababu wale ambao watapokea zile pesa kwa kusema wamalize wafanye hiyo kazi kwa ajili ya mazingira zitakuwa franga za kuweka mwemifupo yao na kusomesha watoto zao na kwenda kulisha wanawake wenye awana wa bibi zao kwa kweli kabisa e, d- dunia inaenda kujitahidi kwa kusema kwamba inaweza fanya chochote iliwezalo kwa ajili ya e, mazingira ya na kuleta utulivu katika mafuriko hasaasa hapa uvira kwetu mitoni iko na uwa watu iko na bomoa manyumba na hakuna hata serikali kufanizia kazi asante RF, jambo NFC, kutoka wale wa nchi za dunia nasema kiswahilaua vizuri kwa hiyo kazi yao lakini hayo mazungumuzo yao yasiishie tu kumaneno juu usiyo ya kwanza ausiyo ya pili hiyo mikutano zinafanyika wanafanyika kila siku lakini vinaisha kumaneno hivi hivi tunataka vitendo njoo vitimizike vi, sasa basiishie ko maneno na sisi wananchi wao tunachunga twene kiyi kitafata lakini natumaini hakuna kinyi kitaendelea LFX. jambo leiwaili jira langu ni eobuke totowa madeda nikiwa jaraskvkusitaras e, kusu mada yaleo kabisa nazani hatua e, hiyo itakuwa ni hatua nzuri kabisa nitaenda kuleta faida katika mataifa wote duniani e, na pia barani afrika itaenda kuleta kabisa faida hewo ekosha tati watu lakini tunaomba e, wapate kuisema na wapate kutekeleza asante sana LFX toka goma kongo ya kidemokrasia mimi ni chupaka bagula cristan kwa maarufu mwandishi ninasihi viongozi wa nchii yetu wasijihusishe na mambo ya hali ya hewa sababu kinachotutatiza katika nchii yetu ya kidemokrasia ya kongo si hali ya hewa ila ni usalama mdogo insecurity inatutatiza sana watu wanaendelea kuwewa siku kwa siku hawakufe kwa ajili ya hali ya hewa ila wanakufa kwa usalama mdogo na hali mbaya ya maisha asante nirudi kwa ujumbe wako uliotutumia kwa mtandao wetu wa kijamii wa facebook doni savi anasema kutokana na mkutano huo hakuna chochote kitakachofanyika wala kubadilika chris mkombozi kutoka isiro jimbo la haut ele mashariki mwa drc hakuna chochote cha kubadilika baada ya siku 1 na tatu tarajio langu ni kumalizika kwa vita kati ya israel na gaza na kuleta usalama afrika nzima kwani yote ambayo dunia inayehitaji ili kukomesha uchafuzi wa hali ya hewa yanapatikana kwa wingi afrika ni karegeza pogba kutoka drc makobola fizi kwenye mada ya leo mimi naona ya kwamba kuachana na mafuta na gesi ni kurudisha nchi ya urusi nyuma kwani ndiyo msambazaji mkubwa wa mafuta pawa kalunga anasema binafsi hakuna kitu chochote kitakachobadilika kwa mkutano mkutanowko8 uliofanyika nilichotarajia kutoka kwa mkutano huo ni marais wa bara la afrika kukopa hela na kuacha nchi katika madeni kwani nishati ya mafuta na gesi ni vitu ambavyo vinaleta faida kubwa kwa nchi zinazotumia kwa hiyo sidhani kwamba makubaliano hayo yatatekelezwa vilivyo msikilizaji maoni yake pawa kalunga ndiyo yanatutamatishia makala yetu jioni hii mimi ni florenc kiwuva ni kutakia wakati mwima