makala hewani ni habari rafiki mimi ni florence kuve hi leo mada yetu ni huru tunakupa nafasi ya kuchangia suala lolote ambalo ungependa kulizungumzia tupate maoni mliotuma kwenye mtandao wetu wa whatsapp jambo irefiki israheli na tuma ujumba sauti nikiwa nchini usaka zambia kwa majina ni roge arusi michel munaba mahinga ikiwa e leo ijumaa ni mada ya huru na mada yangu huru ya suki a leo nizungumuzie hatua ya mahakama nchini senego hatua ya kuweza kumworozesha rahis wa chama cha upinzani mweshimiwa husman sonko kwenye daftari ya wagombea ya, ya kiti cha urahisi mwakani katika taifa hilo nafikiri hatua hii ni hatua nzuri na taifa la senega nina hitaji mabadiliko katika taifa hilo na niweze kuwapa ongera sana wa wafanzi wa chama cha upinzani katika taifa hilo ast rfi na kazi njena teke mobadi ya rasi naitokwajina ya prof andré celsiousozombe moina kalonda kufatana na mada rafiki huru ya leo mimi nazungumzia swala la uchaguzi hapa kwetu drc nikiwasii wa baba wa mama vijana kwenda kuchagua sa zaidi vijana kwa sababu tukiangalia tarafani moba tulikuwa na wapt in wanne lakini kwa sasa hivi wamebaki watatu ni kuhusiana na watu hawajielekezi kwa wingi kwenye uchaguzi na wengine hawapendi kukamata eh, kart. kwa hiyo mimi ningeliomba kuhusu na turudilie kwenye viti vinne tunapashwa kujielekeza wa wingi kwenye uchaguzi na hii itakuwa ni nimanufa sauti ya mzee makindar kutoka bujumbura burundi madahuru ya leo nazungumzia nchi ya senegal e, nchi ya senegal ndio inazungumzia lakini kijumla afrika kwa nini e, nchi za afrika zinapenda kuwabania wapinzani kosa kubwa kwa sababu raia inataka ijue sera za kila yoyote yule mwananchi kwa kuweza kumpa sauti na nchi itembee salama e, osman sanko anafungwa lakini wamekubali kutoa jina lake katika uchaguzi wazi kwa wazi inaonyesha kama amebaniwa tu anafungwa bila kosa kwa sababu angekuwa na kosa hawangekubali eh, kuweza kumtia kwenye horodha asante ref <muchilis> jambo jambo rfi kiswahili ni kutoka luberizi stefano ndambara rolie valere lemwami katika mada ya leo yaleo hacha niambiete wenzangu wakongomani siku ya uchaguzi unakaribia na nitawaalika sana tena kwa sana kwa kwenda kuchagua twende tuchague viongozi ambao watatusaidia katika nchi yetu viongozi ambao watajua matatizo ambao sisi wakongomani tunapitia Amo. akusanti sana rfi kiswahili kwa majina naitwa samweli samweli ayubu napatikana mujini rusaka zambia kwa mada hii ya leo ndugu mtangazaji ni uhuru kwa kila mtu yoyote mimi ningependelea ni, tu kuongelea swala ambayo ni mkutano ambayo ikunafanyika mwa nchi za dubai e, guhushu kuchafua hali ya hewa kutotumia gesi na nini mimi niseme kwamba sisi huwaga binafi bwananchi ndo tunajehalibia wenyewe na uongozi wetu ambao unakubalia vitu kama hivyo mi nachowomba kweli mkutano huwo uende vizuri na usaidie eh, kile wanachohitaji ili kifanyike jambo rf kiswahili kwa majina anaitwa matie masoka maarufu masikini jeuri patikana jamhuri ya kidemokrasia ya congo mkoa wa tanganyika mjini karemi katika mada auri ya leo nilipenda kuomba viongozi wetu wa seni kufanyisha uchaguzi tarehe ishiini desemba mwaka huu kama ilivyopangwa lakini hatuoni alama zozote ambazo zi, zinahakikisha kabisa uchaguzi unaweza ukafanyika hiyo tarehe ishiri Ha, kwa sababu barabara zetu za kongo kwanza ni mbaya lakini vitu hatujaona kutumwa mafasi mbalimbali hususa mbali, vijijini hata kwenye materitoria ingine basi lakini tunaomba mungu asaidie tu apange mikakati yao sawa asante ni kukumbushe kuwa leo mada yetu ni huru na unaweza kuchangia mada yoyote nisome baadhi ya jumbe mlizotuma kwenye ukurasa wetu wa facebook rfi kiswahili nelian ilada kutokea voi nchini kenya anasema hapa kwetu tunashukuru leo kumenyesha angalau tupate chakula maisha ya kenya yaboreke kidogo dominic mutinda akiwa machacos anasema anaifuatilia rfi ili afanyeni bidii hata huku tupate kuwasikiza ita vyema zaidi agatha mbale kutokea moro town nchini tanzania anasema anapenda kuwakumbusha viongozi wetu tuliwachagua watukumbuke kipindi hiki cha mvua miundo mbinu ni mibovu sana mpaka kupelekea tunakumbwa na mafuriko kiukweli tunapata changamoto kubwa sana katika mitaa tunayoishi charles bashegwa anasema anawaambia wakongomani wote wajiandaye vizuri kwa uchaguzi wa tarehe ishirini krispin maganiro kutoka goma drc anasema leo ningependa kuwasihi wakongomani wote wachague vyema viongozi wao wasichague mtu kwa sababu ni ndugu yake ama ni kabila lake mashkarani akiwa nairobi nchini kenya anasema mimi napenda nizungumzie viongozi wetu wa kenya niwaambie waache ufisadi jamani kenya ni nchi inayowezakui ya viwango vya juu sana lakini sasa ufujaji hela ndiyo changamoto kubwa msikilizaji makala habari rafiki yanakupa wewe nafasi ya, na ya kutoa maoni yako kuhusiana na mambo yanayofanyika kwenye mataifa tofauti tuzidi kupata maoni yako uliotutumia kwa njia yatsa kutoka uvira drc kijijini masango mimi ni marco fo ma diego defansere desoprime mada yangu huru ya leo napenda kuzungumzia eh, unjanja wa nchi za ulaya ambazo hazipendi kwetu sisi afrika tuendelee hususani hapa kwetu rulisi a eh, juzi walisema ya kwamba eh, ssele e wam3 wa waache kupigana lakini ukiangalia huku kwetu eh, ml ya uvira fii na mwenga kuna zingine ma- mashirika ambazo zinaungiwa mkono na m3 au wanawaita wagumino watwigwaneo wote ambao wanashirikiana kwa sasa nam3 na, na, na, na, na, na, na, na vita inaendelea huku watu wako porini tunaenda watu wa, wanaishi porini bwana mtangazaji jambo kiswahili sheembo ro kutoka uchumbura nashangaa sana na wakongomani wakongomani mfungue macho wakongomani akili amerika mwe naakili amerik ni ingine ichi kanii riwakamatiamadesiio ya kukwambia msimamishe vita mbona israeli kila siku wanaua wa usiku na mchana kama vile wanyama mbona amerika mrika ende simamishavitaaestina si kila siku wa wanakufa kama vile nyama kwa nini saa waende wasimamishe wa vita kongo waende kwanza washimamishe vita palestina kisha nji wakue kongo wakongomani mkue macho demokrasia misa kuwa nayo ingine inchi sikie kuwatawala bona mwa mwendake utetea vitu amerika mjango wasikilizaji wa radio kuu cool. reparater babuka isaki wa banyakatanda ni mejirekodi na hapa kabisa nataka kuigusia mada huru ikielekeana tu na uchaguzi ambao tunataka kuingia ambapo pamesalia siku sita tu tuweze kuingia katika uchaguzi mkuu wa nchi na hapa kuna swala ngumu upande wa identity adi ambazo tulipewa na seni kwa kweli tulikuwa tukipewa kadi ambazo hazikomai ni kadi ambazo zinaregea kwa sana baadhi ya mojawapo na sura tyari imeshafutika na tume nasema kwamba yeyote naitu, identity hiyo hiyo kwenye uchaguzi hatapokelewa e, kwa hiyo sasa. Viduo, kwa, watu, kwa sasa sasa waliweza kuweka baadhi ya vituo kwamba watu waweze hizo lakini unapofika unaweza hata siku nzima siku baada ya siku watu wanaenda wanarudia sasa hatujui kwamba ni malengo gani na baadhi ya vituo fulani fulani wanaendelea kulomba watu pesa hiti wawarahisishe kwa haraka waweze kupita haraka hatujui kwamba ni uzalendo gani ni rudi kwa ujumbe wako uliotutumia kwa mtandao wetu wa kijamii wa facebook arian karubala kutoka bukavu drc kwa mada huru yaleo ningependa kuishukuru sana rfi kiswahili kwa habari zote za wiki nzima na kuwaomba wakongomani wenzangu wasisahau kuwachagua viongozi wema kwa uchaguzi ambao unafanyika tarehe ishirini mwezi huu stani labani kutoka morogoro nchini tanzania anasema anapenda kuwahimiza wenzetu walioko kwenye maeneo hatari kuchukua tahadhari hasa wakati huu mvua zinaponyesha elain masha akiwa kenya rongai anasema kwa sasa hapa kenya anashangaa ni kama rais na timu yake bado wako kwenye kampeni uongo mwingi kwa sana tunatarajia afanye kazi aache siasa mokaya mbaluka akiwa karobangi nchini kenya anasema ni ruhusu niizungumzie watoto wa shule hivi serikali yake inawezaje kuwapa wanafunzi likizo ndefu kama hizi watoto wamekuwa wajeuri kama wazazi tunajukumu jukumu ndiyo lakini pia shughuli ni nyingi napendekeza wakati mwingine shule zifungwa kwa kipindi kinachoeleweka msikilizaji maoni yake mokaya ndiyo yanayotutamatishia makala yetu jioni hii shukran sana kwa kushiriki kwenye made zetu za habari rafiki mimi ni florence kiuva kwaheri