i don't know nam ujambo msikilizaji na karibu kwenye makala ya habari rafiki jioni hii mimi ni florence kuv na hii leo mada yetu ni kuhusu jumuiya ya kimataifa kuongeza shinikizo kwa israel na hamas kusitisha mapigano ambayo yameshuhudiwa kwa muda mrefu na tumekuuliza unafikiri kwa nini mataifa yanashindwa kuzishinikiza pande hizo kusitisha mapigano na nini zaidi ikifanyike kupata suluhu ya mzozo kati ya pande hizo mbili hebu tupate maoni mliyotuma kwenye njia ya whatsapp jambo rfi napiga simu nikitokea kitokea mtambala sindano avenika buteke mobadiarasi naitwa kwa jina ya prof andre selsusozombe mwina kalonda kwa kweli kufuatana na vita vinavyoendelea kati ya israeli na kundi la hamas mimi niliona umoja wa mataifa uunde mtindo mwingine ya kwamba yule nchi jirani ambayo itamchokoza mwenzake waendelee kumsaidia yule aliyechokozwa mpaka yule aliyechokozana akiri na kusambazwa kabisa kwa sababu ni mataifa ambayo yanaendelea kuchokoza wenzao huku waki wana tegemeo ya kitu fulani kwa hiyo mii ningeliomba nchi itakaovamiwa waendelee kusaidia ile nchi iliyovamiwa na hapo pengine wataendelea kuleta amani jambo hirefi kiswahili kwa majina wananiita chimimana sekabumba naishi hapa kampala lakini mimi ni mkongomani kutoka ruchuru uh, nadhani jumuiya ya kimataifa ina upendeleo sana kabisa sababu waliweza kushimamisha vita ya mvtro na fr dec kwa juma mbili wao wakaitika lakini wameshindwa kushimamisha hamas na israeli nengine kitu nadhani hakuna suruhisho kati ya hamasi na israeli suruhisho tu ni kupiga adui adui anafifia Hey, asante rkswahlijambo eref kiswahili nikiwa nchini lusaka zambia kwa majina ni roe michel munaba mahinga hey, kwa maoneangu kuhusu mada hii ya suku leo nafikiri vikundi hivi viwili kati ya israeli na kikundi cha hamasi kuweza kuendelesha eh, mapigano katika taifa la gaza eneo la gaza na israeli nafikiri kweli hawa watu mimi kwangu mii naweza nikawaita kwamba wametoka watukutu kwa sababu hawataki maongezi kuwarejesha kwenye meza ya mazungumzo kupata amani katika pande zote mbili na wafahamu kwamba wana nchi ama wakazi wa pande zote mbili ndio wanaendelea kufariki dunia na kupoteza eh, mali zao na ningewomba kweli waweze kuitikia wito ya jumui ambayo inaendeshwa mazungumuzi ili tuweze kupata amani katika israeli na eneo la aa aazijambo jambo rfi kiswahili ki kutoka luberizi naitwa stefano ndambara roli valere le mwami kuhusiana na mada yaleo kibinafsi kwangu naweza nikasema mataifa haya yanashindwa kusitisha mapigano kwani ukiangalia vizuri kati ya mataifa haya mbili kuna taifa ambalo lilienda kuchokoza mwenzake na katika hyo mambo ya uchokozi eh, njo kunatokea sasa hiyo mambo ya vita na kwangu binafsi ndozasema kama ili tatizo liishe waka pamoja katika meza moja waombane msamaa kuisha kwani inaendelea kuleta magumu pande ya aiasmjambo ref kiswahili naitwa kwa jina la bukuru muigire rukungira nikiwa mashariki mwa c kwa kweli kuhusu mada hi ni hatua nzugi sana mimi nawapongeza wa viongozi kwa kuchukua hatua hiyo ni hatua nzuri sanamimi ningewaomba waisraeli na hamasi waikale kwenye meza wazungumuze kwa pamoja nazani suluhu itapatikana asante sana refikiw radio santereorf kiswaheli kufuatana na mada ya leo kufuatana na gaza vita vinaendelea huko israeli maoni yangu inasema kwamba ile vita imeendelea pale israeli pale ni vita ambapo wenye kuikalia tunakuta marekani na manchi ingine kuna manchi yenye kwa upande wa waasi kuna manchi yenye kwa upande wa taifa la israeli kwa hiyo nakuta kwa kumalizika hili vita litakuwa vigumu sana vigumu, vile vita pia vinaunabii kwenye biblia kama tunasoma maandiko matakatifu mungu ameshaandika lazima lazimav hiyo hakuna mwafaka wowote lazima vitakuwa tu kwa majina naetwa mfariji kihota alianse kutoka mboko drc kivo ya kusini hali ambayo inaweza kumaliza vita hivyo ambavyo vinaendelea huko gaza ni nchi hizi ambazo zinawaunga mkono ukienda kutasimini vizuri vita ambavyo viko huko gaza ni amerika ndo inawaunga mkono washambuli ambao wanaendelea kushambulia huku gaza hao wanajeshi wa israeli wanaungwa mkono na merekani ikiwa merekani haitaendelea kuwaungwa mkono na jumuiya ya kimataifa huenda vita hivyo vitaisha amerika inawaunga mkono washambuliaji wa, wa israeli na hao wengine wa gaza wanaungwa mkono na wengine na, na manchi zingine za kiarabu ndiyo maana vita hivyi havitaisha ni kukumbushe kuwa leo tunazungumza kuhusu jumuiya ya kimataifa kuongeza shinikizo kwa israel na hamas kusitisha mapigano nisome baadhi ya jumbe mlizotuma kwenye ukurasa wetu wa facebook ri kiswahili eliza kinoti akiwa nairobi nchini kenya anasema anaona kama jumuiya hii imeshindwa kufanya kazi yake kwa uadilifu hu mzozo hujaanza leo ni vipi wakati huu ndio wanaonyesha mshikamano israeli yenyewe iketi na hamas wafanye makubaliano na wawe na mikataba chris mkombozi kutoka isiro jimbo la hau le mashariki ya drc anasema sidhani kuna uwezekano wa kusitishwa mapigano ni rahisi kuleta shinikizo kwa waafrika na kusikilizwa ila sio kwa wazungu waowaache wataelewana wenyewe wakati watapenda tais kasoma anasema kuwa hizo pande mbili zinashindwa kuwafikiana kwa sababu israel inaungua mkono na nchi za magharibi na ndiyo maana wanakiburi nitatamani pande hizo mbili zikae kwenye meza ya mazungumzo ili waelewane baraka bim anasema binafsi naona kwamba hakuna kitu ambacho mataifa mengine yanaweza ongeza kwani yanajifanya kuhusika ila kiukweli hayaangaiki kuleta amani david alenga kutoka DRC kivukusini tarafani fizi anasema kwa upande wangu unaona haitawezekana kusitisha mzozo huo kwa sababu hata hivyo vilianza tangu zamani cha msingi uaangalie mbinu zingine za kufanya ili vita vimalizike msikilizaji makala ya habari rafiki yanakupa wewe nafasi ya kutoa maoni yako kuhusiana na mambo yanayofanyika kwenye mataifa tofauti tuzidi kupata maoni yako uliotutumia ya e, kwa njia ya kwa jina la faraja amani kutoka bujumbura burundi kweli yat inavyoonekana umoja wa usalama inashindwa kumaliza huyu mzozo wa israeli pamoja na palestina e, tungeomba kabisa ifanye juhudi kisiwezekanavyo kwa sababu palestina watu wanakufa zaidi sana wangekamata kwa kutaka mzozo uishe vizuri kwa usalama wangekamata serikali ya palestina na serikali ya israeli wakawaitisha wakawatia fasi moja wakazungumza ili wamalize huyo utata kwa haraka iwezekanavyo kwa sababu raia njio inafariki sana Uyambo. Fai kiswahili naitwa emanuel akili nikiwa rc tarafani luberu nalizungumzia swala la palestina pamoja na israel ambao mapambano makali bado yanaendelea huko raia wakiwa ndio wanaumia lipi lifanyike kwa upande mmoja ni kwamba amerika ndio umoja wa mataifa na wana mkono mmoja katika mapambano hayo huku wakiegemea israel kwa hili nalipendekeza kwamba la kufanyika ni kwamba umoja unaounda e, nhi za umoja wa mataifa ukae na kufanya tasimini na kuambia israel kwamba hayo yanatosha acheni palestina wakae katika utulivu hata kama hamas waliweza kuua wa kwanza kushambuliaisrael lazima sasa waelewe israel kwamba um, palestina wa raia ndio wanaumia lazima hamas uh, walifuatilie wa kwa njia ya kufanya u- uchunguzi kidiplomasia ili kujenga amani maana hii imehasiri pakubwa mataifa ta- e, hilo hasa raia ambao wamekufa wasio na hatia yoyote jambo le kiswahili jira langu ni b mtoto wa madeda nikiwa jera kuhusu nchi amas kabisa knchi za kutatua mzozo huo kabisa imeenda kushindikana sababu vita hivyo akuanza leo ni vita vya kihistoria vimeanza tangu kale kabisa kusikia eti marekani na ufaransa zij ziingilie kazi zipati kumaliza vita hivyo kabisa mimi naona kabisa haiwezekani na vita taendelee na watu wasiokuwa naaci ataendelea kuawaruamb walittmaamtandawt waja save anasema binafsi naona kwamba viongozi wa israel na wa hamas wakae kwenye meza moja ya mazungumzo ili wasitishe mapigano bukuru muhigire anasema nikiwa sanje drc israel na hamas ningewaomba wakae kwenye meza ya mazungumzo wazungumze kwa pamoja na ninaimani suluhu itapatikana sadiki butenge wa lume drc anasema wilayani beni nasema unafiki umesababisha kutofikia makubaliano siprien emil anasema israel haitaacha kuua watu huko hamas kwa kuwa, kuwa rael na marekani ni kitu kimoja watawala wa ulimwengu wamwambie marekani akataze israel ndio vita vitaisha omar rajab anasema kuwa kidudu mtu ni marekani na ndiyo mchochezi mkubwa petro adolf kutoka drc uvira anasema kiukweli palestina hana nguvu mbele ya israel cha muhimu wa chini wazungumze waache kufata ushauri kwenye nchi zenye nia mbaya hilipo membe wa dcm nchini tanzania tunaomba mungu aingilie kati hayo mapigano yakome kutamatisha makala ya habari rafiki hii leo ni kwa kuchangia kwenye mada zetu mimi ni florence kuva kwa