karibu katika makala habari rafiki mimi ni carol korir niendelee kukutakia heri njema ya mwaka mpya ya mwaka 224 na leo ikiwa ni jumaa ni siku yako kuchangia mada uipendayo naanza nawe uliyetuma mchango wako kwa njia ya sauti jina mimi naitwa anko abdul napatikana maeneo za lubumbashi mimi kama mchango wangu kuhusu madahuru ningipenda hasa kuzungumza kuhusu eh, mvua ambazo zinaendelea kudidimia na kuhatarisha kabisa makazi E, ya wananchi hasahsa ningependa kusema kama ya kwamba e, sisi kama raia wa nchi yetu ya kongo tujitahidi kabisa ili tupate kujilinda na mchacharuko wa mvua hizi ambazo zinakuwa nyingi na baadaye na kuchunga maporomoko ili isijikute kamaya kwamba e, nyumba zinaendelea kujidimia hasa hasa isije kafanyika mafuriko mara kwa mara ujambo arefai kiswahili kwa majina naitwa eloikobongo jean abdulahi toka mwamba kirungu ngala la drc Madangura, leo ningependelea kuzungumzia kuhusu na mchakato mzima wa tumeuru la uchaguzi senii ambao e, mchakato wote mzima ulikuwa vizuri na mnamoja ama nyingine lakini mapungufu yalikuwa mengi hususan kuna wabunge walikuwa wakimiliki e, mashine a ni yani walikuwa wakijichagua wenyewe pasina kuchaguliwa na watu kwa kweli hiyo imekuwa ni mapungufu makubwa sana wengine walikuwa wakikataliwa waki kuchagua usu, kwa sababu hawakuchukua makadi yao ya uchaguzi paile pa sehemu kwa kweli upande wangu ningeomba kwa korti kuu la kisheria nchini congo c itupilie mbali matokeo yote na ianzurue ikiwezekana wabadilishe na viongozi wa kiwa hapa biriba uvira mashariki mwa kongo kwa majina anaitwa o i bazarrekeza mimi namuomba mkuu wa tume huru ya uchaguzi wanadnia kwetu drc atangaze matokeo ya uchaguzi wa wabunge wa kitaifa na wale wa kijimbo kwa ajili wa kuepukana na kati ya raia na makandideti kwa sababu mahali popote unapopita unasikia kila kandideti anakwambia mimi nina matumaini ya kupita kumbe kwa ajili ya kuepuka vurugu ingekuwa vema ikimhache kuairisha tena siku ya kutangaza matokeo asaa mimi ni mzima kindar kutoka bujumbura wa burundi madha huru ya leo nazungumza kuhusu nchi ya somalia na ethiopia e, nchi ya somalia unaona kama haina iko na mtafaruku na somaland kwa kujua kwama somaliland ni ya kwake somalia imechukua ule msemu wa kusema kama rafiki ya adui yako ni adui yako kumbe sasa wangetafutana wakazungumza wakapata mwafaka toka mtambala sindano adhinika buteke mobadrc naitwa kwa jina yapro andreelzombe mwina kalonda kwa kweli kufatana na madauru ya leo mimi ningeliomba tu kwa wakaaji wote wa drc hasa zaidi kipindi ambacho inapitia kipindi cha kisha uchaguzi kuna machafuko ya hapa na pale wasi na wasiwasi umetanda kabisa ndani ya jamhuri kidemokrasi ya kidemokrasia ya congo hasa vita vya ukabila ambavyo vinaendelea kushuhudiwa mahali kwa mahali hapa kwetu drc nikiomba kwa watu wote kuwa na utulivu na tukimwomba mungu aendelee kutupisha katika ziki hii ambayo tunaishi kwa sasa ndani ya drc mimi ni francis toka tokadanda bosanza mashariki madrc mada hulo ambao unataka yaezungumzia hivi leo ni kuzungumzia kufuatana na timu ya taifa ya dc loopal ambayo inatarajia kwenda kucheza mchezo ya afrika tunaitakia kila la heli kabisa na tungawaomba waweke nguvu sana kombe hili lipate kuenda katika nchi ya drc naitwa mchungaji mtarajiwa elisee kilima kutoka ndani ya jiji la butembo kwenye shule la wachungaji esbtme kuhusu mada huru leo ningelipenda kuweza kusema kama mambo haya ambayo serikali ya kongo na uganda wameweza kukamata kama viza imekuwa kwa bure kuingia na kutoka sisi haya mambo hayatufurahishi hata kidogo kwa sababu haja yetu sisi wakongomani tuna haja ya salama kwanza yaani salama ikikaa sisi wakongomani tutajikuta kuwa na furaha sisi hatufurahii jambo lile tunachohitaji ni amani tu amani kwanza mambo mengine tutaweza kuyajua baadaye na kwenye ujumbe ambao umetuandikia kwenye ukurasa wetu wa facebook lus yedi ukiwa lubumbashi unasema napenda kuzungumzia kuhusu kufika kwa kikosi cha sadac nchini na kukipongeza sana ila lazima kiwekewe muda mfupi wa miezi takriban sita au saba ili kisije kutumika jangwa jeumbi mangu ukiwa mwabayanda maswa simiu tanzania unatupata vyema asante pa wakalunga wakalunga ukiwa mkoani tanganyika drc unasema kwenye habari unasema kwenye mada huru napenda kuambia wapinzani wa drc kwamba asiyekubali kushindwa sio mshindani tunaomba wapinzani wote kukubali matokeo ya uchaguzi yaliyompa ushindi rais chisekedi na kumuunga mkono kwa kujenga nchi ya drc kwa upendo na amani baraka bim ukiwa bukavu drc unasema ningependa kuzungumzia vita vya kundi la hamas na israel na waomba watafute namna ya kuketi meza moja wazungumze waumbane msamaha na mungu atawasaidia na amani itarudi katika nchi hizo mbili dio diodone kitala ukiwa moba kirungu unasema mimi niwatakie kila laheri timu zote ambazo zitashiriki chan chanuko nchini ivory oy hebu tuendelee kupata ujumbe wako kwa njia ya sauti kwa majina naitwa mfariji kihota aliance kutoka mboko drc ya kusini kwa kweli nimeshangazwa na hatua ya wanasiasa wa kongo hususan hawa wapinzani ambao wanasema t wame, wameibiwa kura nimeshangazwa nao kabisa kwa sababu ukenda kutahmini isi uchaguzi ulivyopita hapa kwetu rc watu wengi ambao wamepika kura wamemchagua ni rais kisekedi wote katika mikoa yetu ya kongo wamemchagua ni isekedi na me, amepita na kura nyingi kabisa ambazo haziwezi kusema t wamemwibia kura au wameiba kura hapana kila mtu ameona na macho kweupe watu wote wamemchagua ni ai na wapinzani wa kima, wa kina Martini, fayulu Moise katumbi ambao wanapenda kuleta vurugu katika taifa letu kura jambo ao sauti nikiwa natumauasaui niiasazambia kwa majina ni roe arusi michel mnaba mahinga ikiwa e, leo ijumaa ni mada huru na mada yangu huru ya suku leo nizungumzie kifo cha aliyekuwa rais wa, wa umoja wa mataifa bwana jacques delor ambaye amefariki dunia mwaka jana tariki 27 ei222 nchini ufaransa na nitowe mkono wa pole kwa familia yake na familia ya ambapo alipozaliwa rais huyu na aliyekuwa waziri wa uchumi wa kipindi cha rais wa taifa hilo mweshimua francois mitera na tuweze kuitakia roho ya marehemuo kuweza kulala mahali pema peponi asate <coughs> nikiwa mujini rusaka zambia kwa majina naitwa samweli samueli ayubu kwa mada hii yaleo ndugu mtangazaji cha chakwanja nikusukulu mwenyezimungu kwakuwa ametufikisha mwaka huu mpya wa 224 tukiwa bado tuko hai e, cha pili ni upongezi wangu mkuu kwa uchaguzi uliofanyika mwanchi ya drc kwa kuchagua rahisi wanayohitaji wananchi wenyewe amani tawale mwa nchi ya drc na amani tawale mwa nchi zetu za afrika mashariki cha tatu ni huu mgogoro uliopo kati ya uganda na nchi ya kenya kutokubaliana kusainia mkataba mimi nachoomba tu mungu aindilie kati maana hili swala la mgogoro la kutosainiana mkataba ya reseni mafuta yao yapite naona hivi ni vitu vya wazungu ni vitu vya wazungu ambao wako wanaingiza kati ya hizi zitu zetu zi, za zi, zi, afrika na nikimalizia kwenye ukurasa wa facebook kasim saidi ukiwa luseka zambia unasema leo nataka kutoa wito kwa upinzani nchini drc kukubali matokeo ya uchaguzi uliopita wasije kusababisha vurugu nchini humo david sichenga kutoka wagumu tunadumu muheza tanga tanzania unasema uchaguzi wa desemba ishirini nchini drc kimtazamo ulikuwa si wa huru na wa haki hivyo ikiwa wapinzani wanataka kufanya maandamano pinga matokeo haya basi waache watimize haki yao ya maandamano kupinga uchaguzi huo batili fredi njawa ukiwa lusaka zambia unasema napenda kuzungumzia swala la uchaguzi uliofanyika drc nampongeza sana rais feli chisekedi kwa kupita kwa muhula wa pili tuungane balike hasani ukiwa bukavu drc unasema ningependa wapinzani wa rais feli chisekedi wakubali kwamba wameshindwa wasi potezee raia muda wao john mwema ukiwa matambala kam kule zambia unasema nawashukuru sana kwa matangazo yenu jumazima na kuhusu uchaguzi wa drc ulivyopita uhalifu ulifanyika pindi ya uchaguzi na kufikia hapo tunatamatisha makala y habari rafiki siku ya leo shukrani kwa mchango wako mimi ni carol corel kwa heri