naitwa ali bilali mtangazaji wako hapa rf kiswahili nakukaribisha katika makala haya habari rafiki leo tunajadili kuhusu burundi kuituhumu rwanda kuwaunga mkono waasi wa kundi la red tabara ambao walishambulia kijiji kwenye mpaka wa drc hivi karibuni na kutekeleza mauaji ya watu 2 zaidi ya hayo drc inayoituhumu rwanda kuwa nyuma ya waasi wa, wa m23 mashariki mwa kongo unadhani mizozo hii inaathiri kwa kiasi gani maendeleo ya nchi za jumuia ya afrika mashariki unafikiri nini ikifanyike tuanze na kwa majina naitwa matie masoka maarufu maskini jeuri napatikana jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mkoa wa tanganyika mjini kalemi cha msingi ni marahis wetu ambao wanatafuta maslahi kwenye nchi za watu wengine watoe waasi wao watoe yale makundi ambao wanatia ili kusumbua nchi za wenzao yaani hakuna shutuma za uongo shutuma zote ni za kweli lakini marahisi wetu wanatafuta maisha kwenye nchi za wengine waache jambo elifi kiswahili nikiwa jara rasi kivu kusini tarafani fizi mi ningomba tu viongozi wetu wapate kukaa kwenye meza ya mazungumuzo ili wapate kumaliza mzozo huu sababu kabisa mzozohuu umeenda kukua kwa kiasi kikubwa na watu ambao warahia ambao wasiokuwa na hatia njo wanaendelea kufariki na tunaomba umoja wa afrika mashariki e, wapate kuwaweka kwenye meza ya wazugumuzo ili wapate kutatua shida ambayo inaenda kuwasumbua juu ya nini waendee kuzozana jambo rfi iswahili tokea hapa kamanyola nyola drc kivu kusini tarafani walungu mimi ni magoma lefis migogoro hii si migogoro nzuri ila jambo la muhimu kufanya ni kuangalia jinsi ya kuboresha usalama wetu kwa sababu sisi sote ni ndugu na tulikuwa tunaishi kwa undugu tangu dhamani sasa leo haya yakiendelea yatadzaa vitu ambavyo vitakia kushindikana hata kutatua naitwa samweli samweli ayubu napatikana mjini rusaka zambia ndugu mtangazaji kwa swala hili la leo eh, kuhusu mzozo um, kati ya nchi ya burundi na nchi ya rwanda ni mzozo wa kitambo ambao ni sikiriti ya kiundani ya viongozi wenyewe kwa wenyewe ambapo sisi wananchi wadogo wadogo hatuwezi kujua japokuwa tu tunaumia natunaumizwa kwa sababu sisi wanyenchi wadogo wadogo ndo tunaopeana biashara vidogo vidogo na sasa hivi kwa mzozo huyo uliopo naona biashara uliosawotesmimi nachoona ni viongozi nchi jirani ya hizi nchi mbili kukaa meja moja na kuzungumuza swala hilo siwaamaa wamaa toka kamanyola tarafani wa lungu jimboni kivu ya kusini mashariki mwa nchi ya kongo mimi ni kiza mimi kitu ambacho napendekeza ni kwamba nchi ya rwanda iweze basi kukubali kama ni o ndio ambayo nazidi kutia ile uvamizi na labda iweze kufanya ma, uh, mazungumzo ya pamoja na nchi ya kongo hii uhusiano iweze kurudia tena awali mi naona kama bila meza ya pamoja mzozo huu utaendelea hadi pale yesu atakapokuja na ni wakati gani sasa nchi tunaishi siku zote usalama mdogo na nchi ya rwanda rwandanazidi kukanusha sasa kama ni yeyo ndio ambayo inakanusha na haiwezi kutatiza nchi ya kongo si waweze kuwacha basi na waweze kuondoa waasi wao ambao labda nchi ya kongo inaweza kuwashutumu na kwenye ujumbe mfupi wa maandishi kupitia mtandao wetu wa kijamii wa facebook unaitwa pa wakalunga wakalunga kutoka kule drc mkoani tanganyika tarafani moba kirungu mtaa wa kaseke unasema binafsi hatua nzuri ya kuchukuliwa ni kiongozi wa jumuia ya afrika mashariki kuwaita na kuwaweka kwenye meza ya mazungumzo la sivyo tutashuhudia mzozo wa sisi wenyewe ni saba niosabafian a unasema mazungumzo yamefanyika mara kadhaa bila matunda shida kuna ujanja katika jumuiya afrika mashariki yaani hawaambiani ukweli katika mazungumzo pia anaeleta vita katika ukanda anajulikana lakini ukichambua kwa undani ni kama wenzake wanamwogopa unaitwa shetwange mulavya kabugumulo unasema mizozo hii ina hatari kubwa kwa nchi zetu sababu inaongeza chuki ukabila ungeomba viongozi wetu wakaye meza moja ya mazungumzo ili watatue shida zilizopo unasema upo lubumbashi kule kongo drc padri moshi wakotela moshi tanzania unasema mizozo inaharibu sana amani maendeleo yanakosekana maana kazi hazifanyiki katika misingi inayofaa nchi ambazo zinawaunga mkono wa asi zinapaswa kuchukuliwa hatua kwa maana yoyote maana kila kukicha adui anazidi kuwa na nguvu ya kufanya mashambulizi na kuwaua raia wengi wasio na hatiaaya napatikana mkoa wa kivu kusinia jiid si mboko muda huu naongea nikiwa kwenye shule langu mimi ni mwalimu mkuu hapa nataka kuchangia kuhusu maada ya leo unaona rwanda ni chi ndogo sana na rwanda inatuvamia baada ya kugundua uzaifu wetu sisi wakongomani hata warundi pia wameshagundulika nusu kidogo ya uzaifu na ndo maana rwanda najaribu pia kuwavamia sisi wakongomani kama tutajizatiti vizuri na kama tutajipanga vizuri rwanda aweze akapata nafasi ya kutuvamia aksnte rkiswahili jambo rf kiswahili mimi ni aristotel ongeri toka ben drc Uh, kuhusu swali nini lifanyike kuhusu nji ya rwanda ambayo inaendelea kutatiza nji wanachama ya inji za nci zaafrica nazani kitu kikubwa ni hiyo tunaita diaogi wakae pamoja uh, viongozi waite nji ya rwanda waite nji ya burundi waite nji ya congo ninajua wanakaa lakini wakae na wamhamakie rwanda unajua kama kuna mtoto katika jamaa ambaye hasikie inafaa kumhamakia na kama hata sikia kumhamakia inafaa kumchapa fimbo na ni nadhani hii inaweza kuwa moya ya solution kwa nji ya rwanda ambayo inaendelea kutatiza inji ambao wanamzunguka unaitwa tungane balike hasani toka bukavu drc wee unaona ni hatari sana kwa afrika inabidi viongozi wakae meza ya mazungumzo watatue mzozo haraka iwezekanavyo naunaitwa filgens tontom mbawa kutoka kenya unasema inasikitisha sana kuona nchi kubwa kama drc au burundi viongozi wake wametengeneza mazingira ya kulalamika tu hili swala halikutakiwa kulalamikiwa ni swala la kutafutiwa suluhu fredi njawa katika bara letu la afrika unasema hivi chuki tunazoendelea kuzishuhudia ni wivu wa kimaendeleo baina ya nchi na nchi nyingine kumekuwa na uvamizi nchi hii kuivamia nchi jirani tena ni jambo la kusikitisha sana kuona nchi zetu za afrika hatupendani wenyewe kwa wenyewe tunaomba nchi husika zikawe meza moja ya mazungumzo waweze kuweka mambo sawa Oh, kwa majina majini anaoitwa bertenapole mwenyapirwa nikiwa hapa mjini kigali mimi ninavyoona ni kwamba ndio um, nchi za afrika mashariki ambazo zimo kwenye jumuiya ya, ya eac zinaweza zi, ikasababisha kuathirika zaidi kwa jumuiya hiyo na ikiwezekana kuvunjika kwake mimi naona kinachoweza kufanyika ni kwamba wakuu wa nchi za afrika mashariki wakutane ili kuamua e, mustakabali wa jumuiya hiyo na kuchukua hatua zitakazowezesha jumuia kuendelea kuwa salama na we unasema unaitwa mugabe gabriel unapatikana bukavu kongo unasema nchi zetu zinatakiwa kwanza kupiganisha mvamizi sahihi wakati zinapoona ya kwamba zimevamiwa tuhuma sio vibaya lakini tupiganishe kwanza wale tunaowaona kutoka mkombozi rukilajo kerwa kagera tanzania unasema dunia ina mambo jameni nchi kubwa inalalamika kuvamiwa na kanchi kadogo hii ni aibu kubwa kwa majirani disto stone unasema ni jambo la aibu kwa nchi kubwa kama kongo kusumbuliwa na kainchi kadogo kama rwanda nimalize na ujumbe wa mama brigit katempa kapindo kutoka tarafani moba nchini drc unasema unaomba kwa jumuiya ya afrika mashariki kukaa kwenye meza ya mazungumzo ili kumaliza mzozo uliyopo mimi naitwa ali bilale ambaye nilikuwa nawe katika makala a habari rafiki tukutane tena hapo kesho tukijaliwa mpaka sasa nikutakie jioni njema