大个炸。 ni alhamisi ya tarehe kuminanne ya mwezi wa kwanza makb2 ni kukaribishe kwenye makala ya habari rafiki hivi leo mada tunayozungumzia ni wakati mkutano wa kimataifa wa kiuchumi ukiendelea huko dav switzerland shirika la misaada oxfam limeonya juu ya kuongezeka kwa pengo kati ya watu matajiri na maskini duniani ambapo tangu mwaka elfu 2i watu bilioni tano duniani wameendelea kuwa maskini wakati mabilionea wa duniani wakizidisha utajiri wao maradufu tumekuuliza wa msikilizaji unadhani nchi zinafanya vya kutosha kukabiliana na hali ya umaskini na je nchi zinafaa kuwatoza kodi zaidi watu matajiri tuanze makala haya kwa kupata maoni yako ya sauti kutoka lubumbashi jeamn drc mimi ni john katuta lusinga maoni yangu kuhusu na mahadha leo ya habari rafiki mimi kama serikali tu za afrika ndizo ambazo zinakuaga wanapopita madarakani wanasahau kwamba wamepita kwa ajili ya kutumikia raia na ili rahia ipate kutajirika na kuendelea katika biashara zao na vinginevyo lazima serikali iunge mkono raia ila kwa, kwa afrika tunakuwa tunatazama makodi yanalipwa kila kukicha Makaji, makodi yote ila utakuta zile pesa ambazo raia wanakuwa wakilipa waki haijulikani zinaenda wapi na kila wakati utakuta manchi za afrika kila wakati zinakuwa zinalia Iti pesa pesa katika serikali hazipo sasa tunajiuliza zile pesa ambazo zinaingia kila wakati zinaenda wapi kwa jina anaitwa fredi njawa anapatikana pande za rusaka nchini zambia binafsi katika mada ya reho mimi nafikiri bila shaka ni mambo mawili ambayo yanachangia umaskini zaidi namba moja ni ukosefu wa ajira namba mbili ni hali ya kiuchumi ilivyo kwa dunia nzima kwa sasa kwa hiyo hayo ni mambo ambayo yanasababisha umaskini na mbaya zaidi tunaishi kwenye dunia ambayo matajiri wanazidi kuwa nacho maskini ndio tunazidi kudidimia zaidi kwa hiyo mimi ningeomba kwamba serikali zetu zitafute njia mbadala ambazo zitasaidia sisi masikini tuweze kujikamua kiuchumi na kuhusu kutozwa ushuru kwa matajiri sio kwamba watozwi wanatozwa lakini zile pesa zinapitia mifukoni kwa viongozi wakubwa ambao hizo pesa zinaingia mifukoni mwao jambo rfi na jirekodi nikitokea mtambala sindano avenika buteke mobadiarac naitwa kwa jina ya prof andre selsoso zombe mwina kalonda tatizo ya umaskini barani afrika limekuwa lina kisiri kabisa nchini nyingi na ni serikali ambayo haina na utaratibu wa kupanga uchumi vizuri ndiyo maana utakuta ya kwamba watajiri wanaendelea kuwa watajiri maradufu lakini sisi maskini tunaendelea kuwa maskini cha kufanya ni serikali waendelee kuona namna gani uchumi utashuka ndani ya nchi zao za kiafrika na hapo tutakuwa sisi wananchi tunapomua kwa majina naitwa masi kutoka nchini kenya kwa maoni yangu sidhani kama nchi zinafanya juhudi za kutosha kukabiliana na hali ya umaskini hii ni kwa sababu jambo kuu ambalo linachangia kuongezeka kwa, kwa umaskini ni ufisadi ambao umekithiri nchi mingi duniani na kusema kwamba matajiri watose kodi zaidi ni jambo ambalo haiwezisaidia kupunguza hali ya umaskini katika nchi tofauti tofauti uh, kwa majina naitwa bertapol mwenya apirwa nikiwa pa mjini kigali kwa kweli mkutano huu wa huko davos switzerland uh, hakuna chochote utakaoleta kwani si mara ya kwanza mkutano huo unafanyika kwa hiyo pengo kati ya matajiri na watu maskini litaendelea kuwepo ulimwenguni hapa uh, kutokana na kwamba hakuna siasa nzuri zinazofanyika ili matajiri na wamaskini wawe sawa kisheria na hilo ndilo timbuko la kuendeleza pengo hilo hilo katika mataifa mengi nikigeukia jumbe zako kwenye ukurasa facebook honore zawadi kalunga kutoka juu mlimani mrumbi mobadiarasi unasema nchi hazifai kuwatoza kodi zaidi watu matajiri hapana binafsi nchi zijitegemee kupunguza maskini duniani pawakalunga kalunga wa kalunga wa drc mkoani tanganyika unasema binafsi nchi hazifanyi vya kutosha kupunguza umaskini kwa raia wao na nchi hazifai kutoza matajiri kodi zaidi kwani ni wakati wa serikali kufanya wajibu wake kwa raia tieri makoti kaserika mtoto mpole mkazi wa mashariki mwa daraci kwa mtazamo wangu mimi nadhani nchi zetu hazifanyi vya kutosha kupambana na umaskini sababu ya uongozi mbaya unasema serikali kuangalia matajiri sana kuwatoza kodi zaidi john busindi kutoka moba diarasii eneo la kakera kwa kweli nchi za barani afrika hazifanyi vya kutosha kwa sababu kuna watu wengi waliosoma ila hawapati ajira na ndio maana umaskini unaendelea kuongezeka raia wengi wanateseka na no umaskini kwa ukosefu wa ajira kabanzi ja toka diarasi tarafani moba nunda mataifa yetu ya afrika hayafanyi vya kutosha kukabiliana na no umaskini kwani viongozi wetu wa afrika wanaongoza nchi kwa maslahi yao binafsi sio kwa raia na kuwatoza kodi zaidi matajiri isiyo suluhisho inatakiwa serikali kuwajali na kuwasaidia raia wa hali ya chini baraka bim unasema uko bukavu drc binafsi naona kwamba nchi zetu za afrika hazifanyi vya kutosha kwa upunguza umaskini kwani hawatoi ajira kwa vijana kuhusu swala la kuwaongeza matajiri kodi sio vizuri na msikilizaji mada tunayozungumzia ni kuhusu kuendelea kuongezeka kwa pengo kati ya watu matajiri na maskini duniani ambapo tangu mwaka elfu bi 2 watu bilioni tano duniani wameendelea kuwa maskini zaidi tuzidi kupata maoni yako ya sauti jambo rf kiswahili napiga simu toka butembo drc kongo kuhusu mada ya watu wanaotajirika sana kwenye dunia hii sio kwamba shida ni yetu sisi ambao sio hatuna pesa ila shida ni kwa viongozi wetu viongozi haviwape nafasi watu iliwoo pia waweze kufaidika na kupata pesa kwa nji nyingi katika dunia hii ila hawa mabilionea waliojipatia waliomiliki pesa nyingi hata kama watoe kodi nyingi hizo pesa watakazotoa kama kodi hiyo hiyo serikali haa hawa w viongozi watazikula tu ndo maana nasema mimi sione kama kuna kitu kinataweza badilika ila tu ni kuomba sisi na sisi tupambane kwa hali yetu hivo hivo tu ila sina imani na viongozi uzaidi sana wa afrika kwa sababu wanatamani sasa ni wao ndio wanaooa wa uchumi wa watu wadogo kwa majina najulikana kama fe, kutoka nchini kenya ka maoni yangu nchi hazifanyi vya kutosha kukabiliana na hali ya umaskini kwa sababu miongoni mwa hao watu maskini wamesoma na wanaveti kila hawana kazi na serikali haiwapi nafasi ya kuajiri kwenye makampuni zao unapata wengine wanajihusisha kwa biashara ndogondogo kwa mfano uuzaji wa matunda au nguo angalau wapate mapato kidogo ya kutosheleza familia zao jambo harefaa kiswahili kwa majina naitototunde kiziala mtoto a mzazabi kimpita nakaanchini drc tarfanimba mtoa yabora kufatana mada ya leo nigasema kuwa mataifa nyingi duniani na, ina malengo makubwa ya kuwa nchi tajiri ndio sababu huwa ningesema ni vyema kabisa wapandishe wa kodi kwa watu wa, matajiri ili nchi iendelee vipasavyo nirejee kwenye ukurasa wa facebook mkulima halisi baba charity wa moro mjini unasema kiukweli nchi nyingi kwenye swala la uchumi bado sana hata wakiwabana matajiri hiyo itakuwa ni sawa na kuwakomoa tu kikubwa serikali zetu zijipange tu hasa kwa kuhakikisha uchumi unainuka kasore ruhindukira wa dra fizi unasema kwa sasa upo afrika kusini kulipa kodi ni haki kwa kila mwananchi lakini serikali zetu za afrika na dunia kwa ujumla zinatakiwa kuwatoza watu kulingana na kipato chao na pesa hizo zitumike kuwasaidia maskini wasiojiweza tais kasoma wa mulonde diarc tarafani moba nchi nyingi za barani afrika hazifanyi vya kutosha kuudhibiti udhibiti umaskini kwani watu wanasoma na hawapati ajira hakuna viwanda vya kutoa ajira didi beli ukiwa goma drc maoni yangu ni kwamba nchi zetu za afrika lazima wawaongezee kodi matajiri zikifanya hivyo na amini hali itabadilika doni sv toka drc tarafani moba mtawa kaseke kwa mtazamo wangu naona ni vyema kuwaongezea kodi matajiri na kwa kupunguza umaskini tufanyi kazi kwa bidii sana na msikilizaji kwa maoni hayo ndio nami natamatisha makala ya habari rafiki kwa leo tupatane hapo kesho kwenye mada huru jina langu miletjai kwa heri