ni kukaribisha msikilizaji kwenye makala ya habari rafiki ni ijumaa na una nafasi ya kuchangia mada yoyote uipendayo tuanze kwa kusikiliza mada yako ya sauti inapiga simu nikiwa lubumbashi katanga jina ni mapenzi karangu genti fomlemera hapa nataka kuzungumzia kwenye mada huru ya leo kuhusu wito ambao umeitishwa na upinzani katika nchi yetu ya congo drc mimi kwangu binafsi naona ya kuwa wito huo wakuweza kuandamana hauna maana sababu kama wangelitaka ya kuwa watatetea haki zao kama wanajikuta kwamba wamenyimwa haki wangeliweza moja kwa moja kujiunga kwenye e, uamuzi wa katiba ya mahakama makuu ambayo imetangaziwa hapa juzijuzi juzi, kabla mambo bado hayajawekewa halisi kwangu niseme ya kuwa maandamano hayo ya kesho hayana kabisa nafasi nzuri yaani hayana malengo isipokuwa kutaka kuwaua vijana wa waikongomani mimi naitwa ngabire tomase mikaele kutoka katika provense ya sidi kivu teritware ya uvira ningeomba kwa kuhapishwa kwa presidenti wetu hapo kesho felixi antoine tisegeti tilombo aweze kutupa macho katika provense ya sidi kivu sana sana kuhusu barabara moto hata mafuriko ambayo inaendelea kujitokeza katika nchi yote ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo mimi ni mzema kidari kutoka bujumbura wa burundi madha huru ya leo unazungumza kuhusu nchi ya drc nchi ya dari rais aliyoshinda uchaguzi e, ant chisekedi ataapishwa kesho lakini wapinzani wamesema watakwenda barabarani sasa nchi za afrika yataisha lini mambo kama haya mtu akishindwa anasubiri kwa sababu asikubali kushindwa si mshindani kumbe wangesubiri na wenyewe miaka mitano yiishe warudi kwenye kujaribu uchaguzi ndio hivyo asante refi amjambo rfi naitwa mapenzi togera moise maharufu historien nikiwa uvira mashariki mwa drc kwenye mada huru nitazungumzia mzozo unaoendelea mashariki ya kati tungeomba jumuiya ya kimataifa umoja wa mataifa waketi chini watatue mzozo unaoendelea mashariki ya kati iran pakistan uh, wahusi pale yemen mzozo wa gaza na, na israel mizozo ile ikienea ule ukanda utasababisha maafa makubwa na janga la kibinadamu kwa asababshamaafamauwa aana auaai msomboakainga shombwa napiga simu toka kakolokelwa mwenga kivu kusini drc kwenye mada leo napenda nizungumzie kauli ya benjamin natanyahu waziri mkuu wa israeli kusema anakanusha mawai anye kule gaza aseme abaue batu sana njo kama nasikiaka radio refi atujibie sasa tukwasikia bifo ya watu 2 ile 2 na nne ni miti njo alikuwa nauwa migomba njo alikwenda na kata ama ni batu maana njomaana minaunga mkono kauli ya afrika kusini benjamini yatanao na bengine bahusika bakamatwe bafungwe mahakamani nikiwa lusaka zambia kwa majina ni roje arusi mishel mnaba mahinga ikiwa e, leo ijumaa ni mada huru na mada yangu huru ya suki leo nizungumzie kikao za nchi ya kikanda za igadi ambacho kilifanyika hapo jana e, nchini uganda kuhusu mzozo ambao unaendelea kati ya taifa la sudani na kikundi cha rsf nafikiri kikao hicho ni kwa ajili ya kuweza kutafuta amani e, na kuweza kuwaitisha rais wa kikundi cha rsf na rais wa taifa hilo la sudani kuweza kuzungumuza kuleta amani taifahilo nafikiri hatua hii ni hatua nzuri na tuweze kusubiria mengi katika kikao hichi nafikiri kweli watatekeleza masharti ambayo yamesainiwa hapo jana janasrena kazi nje kwenye ukurasa wa facebook maji moto malole wa kibara bunda tanzania binafsi na laani na kupingana na kauli ya mkuu wa mkoa kutoa maagizo yanayolitaka jeshi la wananchi nchini tanzania kutumika katika kufanya usafi siku ya tarehe ih4 mwezi wa kwanza mwaka huu ni kauli ambayo inaleta mkanganyiko maswali mengi na tafsiri mbalimbali mbali zenye mitazamo hasi nawasihi sana viongozi wetu hasa wa kisiasa kuachana na mihemko ya kupenda kujitafutia sifa zilizopitiliza lakini pia viongozi wa jeshi letu wasimame imara maana kuna maelekezo mengine ni ya kudhalilisha jeshi letu kasemengo aguero toka kivu kaskazini jijini butembo darai namtakia rais felis chisekedi kila laheri kwenye kazi yake na kumkumbusha ndio wenye nguvu asifanye mzaha atimize ahadi zake kwa raia jumadunga wa kultini kivule daressalam tanzania unasema nimehuzunika sana kwa timu yangu ya taifa stars kwa kipigo kutoka kwa timu ya moroko mkulima halisi baba charity omoro mjini nazungumzia kwamba ni vyema umoja wa afrika ukaliangalie vita vinavyoendelea kule sudan celestin ndagije toka mashariki mwa diarasi tarafani ruchuru karambi leo nataka kuzungumzia timu yetu ya leopard waendelee kujikaza na kufanya vizuri kwenye michuano ya afon patrik nyandwi toka kampala uganda leo napenda nizungumzie vinara wa upinzani nchini uganda ambao walizuiliwa kufanya maandamano wakitumu serikali kutotengeneza barabara mjini kampala nadhani huu sio muda mwafaka wa kufanya maandamano wakati wageni wapo nchini polisi walifanya hivyo huzuia maafa mengi ambayo yangeweza kutokea msikilizaji ni ijumaa na hivyo una nafasi ya kuchangia mada yeyote ipendayo tuzidi kupata maada yako ya yes, sauti kwa majina naitwa reparater babuka izake na katanda nimejirekodi nikiwa mjini mwangu uvira jamhuri ya kidemokrasi ya congo kivu ya kusini mimi nimetupa macho pale nchini burundi zaidi kwenye boda kutoka burundi kuingia kongo kwa kweli kabisa sisi rahia wa congo ni kwamba tunaendelea kuteseka pindi tu tunapopenda kuvuka tuingie burundi pale nasimamishwa kiasi kirefu masaa matatu manne tukiwekwa kwenye mstari wanaokuja nyuma na elu za marundi wakiwashota tu hapo watapigiwa mihuri kwenye mihur na wanapitishwe wewe ambao umewekwa kwenye mstari awakuangali hata kwa jicho kwa hiyo ningeomba uongozi wa burundi waweze kabisa kuhamasisha watu wao na kuweza kuwelekeza vizuri watutendee haki sisi raia wa kongo na sisi maana raia wao au kuingia kongo kwa kweli ni kiurahisi wala hakuna ya vile binasi ni tamani nizungumzie ni, ni kuhusiana na hali ya ujengaji kiolela hapa kwetu ukiangalia walio wengi wanajenga pasipo kuika wa biaangali gisi gani watu wanaweza kacenga rondeod nkamba valungu maarufu kama mmonel kutoka londea mimi ni daima katimbo kutoka tubuki tubuke drc kwa mada ya leo mimi ningependa kuzungumzia juu ya timu yangu ya congo e, na kabisa ipate kufanyikiwa kwenye hii mechi ya e, nanda na moroko naipa kabisa ipate kushinda jambo herefi kiswahili nite fanci onoras abu kongomananapatikana kampala na mgungu kwa mada huru ya leo ya ijumaa naizungumzia kuhusu acon ambaye naendelea chinicte divoire hasahasa kinacho nishangaza ni kwa mataifa tulikuwa nazane zitafaa vizuri ndizo zinatoka zina, zina na matokeo mabaya uwanjani hasahasa nikipata muda wa kuishabikia na kuipongeza timu yangu ya leopard ya diara congo kuendelea kufaa vizuri na kuitegemea uwanjani kwa mechi zija jambo kiswahili jira langu ni kiwa si kusinir e kwenye madaur leo nigependa kuzungumzia kuhusu mkutano uliokuwa huko uh, uganda katika waku wam e, ningependa kabisa waku wao mwatanatatua mzozo ulioko kati ya somalia na ethiopia pia na sudan ili watu wapate kupata amani sababu kabisa hali iliyoko sio hali nzuri kabisa watu wanaendelea tu kufariki watu wasiokuwa na umoja nigumba umoja uo watukuunamaliza mzuzoo wapanda tu kusema na watatekeleza asante sana nikirejia kwenye ukurasa wa facebook mois kanzele kutoka drc uvira kinachonishangaza sana ni kuona baadhi ya viongozi kutu, kututuma barabarani kuandamana sisi raia wakati watoto wao hatuwaoni barabarani ila kwa taarifa wajue sisi raia tunapenda amani ndani ya nchi yetu safari ituri toka komanda tarafani rumu wilayani turi mashariki mwa drc mimi binafsi nataka kuongelea waasi wa mu 23 wale waasi wanasababisha vya nchi wamekuwa pasuwa kichwa kabisa naomba serikali kukabiliana nao kwa usalama wa wananchi balike hasani ukiwa bukavu drac ningependa wapinzani wasalie kimya wasiendelee kuleta maandamano wamwache rais feliks antoin chisekedi aendelee kuongoza nchi ya drc kwa mhola wake wa pili na kutumalizia vita mashariki mwa nchi hufikia hapo msikilizaji mie naatamatisha makala ya habari rafiki shukran kwa kuwa nami jumaa hili lote jina langu mizetjai kwa heri