karibu katika makala a habari rafiki mimi ni carol corer maada mezani siku ya leo ni kuhusu hatua ya sudan kutangaza kusitisha wanachama wake na jumuiya ya iga kwa kile inachosema ni uongozi wake kutoheshimu huru pamoja na kumwalika kiongozi wa kundi la rsf katika mazungumzo ya kusaka amani msikilizaji unazungumziaje hatua ya viongozi wa sudan ni ya mchango wako kwa njia ya sauti jambo r kiswahili xb nikiwa rac eh, kivu kusinitarafanii eh, kuhusu kabisa kauli ambayo ya sudani imechukua eh, kabisa yani sudan imeona kama imekerwa kabisa kuona eh, jumuia ya ikienda kualika eh, mwhalifu kati ya mazungumzo na ndio maana kabisa imetuma ameenda kufanya hivyo sisi tu tunatoendelea tuko washauri apate kuzungumza apate kukaa kwenye kuenyemeza mazungumzo ili wapate kumaliza huyo mzozo ambao wanayoendelea sababu wenyewe ni wasudani wenyewe na naye waendelea kufa ni raia wa sudani katukunyemeza mazungumzo wapati kumaliza hiyo shida sababu meendelea kabisa kuasiri rahia asante sana kashilemboroei kutoka jumbura igade saa hii kuitisha huyo kiongozi wa waasi wa sudani e mkutano kwa sababu kama anakuja kule kumkutano nje wataja nataka nini wala atake nini na serikali ya sudan aiipasha kujiondoa muigade waipasha wasogelee igade kwa sababu igade wapatanishe ili amani irudie sudani kiongozi wa sudani asiangalie masilahi yake bali yaangalie masilahi yaaibaandikiwa butembo mashariki madard kuweza kumwalika ku ule mkubwa wa rsf e, kwa ngambo yangu ni mzuri sana sababu huenda walienda kumpatia mashauri na kuweza kumuelekeza lakini ikiwa walikuwa na nia mbaya anandota kuwa mubaya zaidi sababu unaona mara mingi unakuta katika nchi zetu za afrika Uh, watu wanapiganaka wanapiganaka na anakuta hakuna mwenye atapima kuwasuluhisha watu wanasema kusema kusema lakini hakuna kenye kitatokea lakini kama wamemuita kwa ajili ya kumshauria uh, kuonekana katika mkutano haikuwa vibaya mjambo warafai kiswahili napiga simu nikiwa lubumbashi ruwashi ni mapenzi karangu from lemera mchango wangu kutokana na hatua ambayo waku wa ika wameweza kukamata kuweza kuzungumuza na hawa magaidi wa rsf ni vizuri kama jibu litaonekana kuwa nzuri na kama watakubaliana kusema kwamba raia wapumuzike na wapate amani kuliko maafa ya kila siku lakini ningeliomba ya kuwa rcf esingelikamata mkazo zaidi kama mkazo ambao m ishrini na tat amekamatia congo na hapo niombe kwa wakuu wa nci ya kuwa ikiwa makundi za hawa magaidi wataendelea kuweka kichwa juu kuto ili kwamba waeleweshe usalama waiti uweze kuonekana ni lazima marahis wetu wao wanakamata mkazo na kuweza kuwapa vichapo makundi zote za magaidi na za waasi ili kwamba serikali ziendelee kufanya kazi asanteni yarf kiswahili jambo rfi kiswahili mimi ni mapenzi rutega toka buavutrc kiukweli sudan ilikamata hatua nzuri ya kuunda mazungumzo juu ya amani sababu wasipokaa chini na kufikiri nchi haitapata amani mazungumzo ni ya muhimu juu ya amani ya nchi ya sudan asante <muchilis> na katika ujumbe ambao umetwandikia kwa mtandao wetu wa facebook rfi kiswahili theri makoti kasireka mtoto mpole mkazi wa mashariki mwa drc kivu kaskazini unasema kufikia hapo wao wameona hiyo ndiyo njia ya kuleta amani kwa hiyo hatua hiyo si mbaya ikiwa wataelewana mkulima halisi babachariti wa moro mjini unasema kumwalika kiongozi huyu hawakukosea ila ningependekeza wangewaalika viongozi wa pande zote mbili hii ingesaidia sana kuondoa asintofahamu hiyo inayoendelea kwa sasa mama mamabrigit katemba kapindo ukiwa tarafani moba kirungu unasema binafsi hatua ambayo viongozi wa igad walifanya ilikuwa hatua ya kusaka amani binafsi naona ilikuwa ni nzuri nawaza mazungumzo ndiyo hatua mwafaka ya kutafuta amani na ndu verid unasema uko tarafani moba unasema kwa kweli hatua ya sudan si nzuri kujiondoa wanachama wa igad na ilikuwa vema kumwalika kiongozi wa rsf kwenye mazungumzo ili kuwapatanisha kwa amani viongozi hao ili waache vita turudi kupata mchango zaidi kwa njia ya sauti jambo erefiki sweli nikiwa nchini lusaka zambia kwa majina ni roje aros mishel munaba mahinga e kwa maoni yangu kuhusu mada hii ya suki leo e kwandza nitoo shukrani zangu kwa mataifa za kikanda e ambazo zinajiita igadi kuweza kuwaitisha viongozi na kiongozi wa kikundi cha rsf kwenye meza ya mazungumuzo ili kuweza kutafuta amani ya mzozo ambao unaendelea kati ya taifa na kikundi cha rsf nafikiri kweli ilikuwa sahihi ni kwa ajili ya kuweza kuleta amani kati ya pande hizo zote mbili na niweze kuwashukuru sana na ngoja nangojatusubirie e, mwishoni ama matokeo ya mazungumzo haya na pengine labda kweli amani weze kupatikana katika pande hizo zote mbili asante refina. kazi hzotemblainjema leo naitwa ishara nkere moja kwa moja natuma ujumbi wa sauti nikiwa mlende nyengezi mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo leo hii naipungiza hatua ya huko sudan kwa kuwa wamewashirikisha hawa wanamgambo wa rsf katika kikao cha amani hii ni jambo nzuri kwa kuwa hizo vita zinazoendelea nchini humo suluhisho itapatikana naamini kwa asilimia mia <tune> nam nimejirekodi nikiwa mjini uvira jimboni kivu ya kusini jamhuri ya kidemokrasi ya kongo Ni ya artizare, parater, babuka congo na katanda kwa kweli mimi nafikiri kwamba nchi ya sudani haijaonekana na kasoro yoyote kwa uamzi huo huwezi kuwa na rafiki ambaye hamtachangia eti huo utamshirikisha kwenye mambo yako ya ndani na baadhi ya marahisi wanaokuwa na akili hiyo kwa kweli wanazidi kufelisha nchi zao hazina msimamo asante sana kwa nchi ya wahya aksnte uh, kwa majina anaitwartapolea menyampiri nikiwa pa mjini kigali uh, kwa kweli uh, hatua hii ya kujiondoa katika jumuia ya igad iliyochukuliwa na serikali haramu ya kijeshi huko sudan ni hatua mbovu kwani ni hatua ambayo inaonyesha aibu kubwa kutokana na kwamba serikali hiyo inaendelea kumbinywa na jamii ya kimataifa na tena imejitenga na, na imejitenga na nchi jirani mimi ninavyoona ni kwamba hii ni aibu kisiasa na hata kidiplomasia ktoka kampala nchini uganda naitwa patrick nyandwi maarufu p artisan de la pa sudani kuweza kujiondosha na kusitisha mahusiano kati yake na muungano wa waega kwa sababu ya kuweza kumpokea kiongozi wa jeshi la rsf ambayo inayopiganisha serikali hiyo ya sudani kwa muda mwingine ni jambo ambalo kama serikali yenyewe iliyo kwenye madaraka yeyote ile haiwezi kuruhusu kwa kuwa mara unapowasiliana na wapinzani wake wanaotamani wageuze wapindue ma- ma- madaraka lazima kama serikali yenyewe haitakubali hiyo wakati naangalia muungano huo unaegemea pande fulani hautaki kuwa na msimamo um, moja wa kutafuta kuleta amani kwa usawa kama nchi iliyo huru inayo lazima tu ya kusema itetee uhuru wake na sio kama nchi nyingine ziziingilie uhuru wa nchi hiyo aksante erefi kiswahili na tukihitimisha katika ukurasa wetu wa facebook moreza mulavia ukiwa kiv kaskazini drc unasema mimi naona wamefanya vizuri kwani sisi wa afrika hatunufaiki chochote kwenye umoja huo barusanza bier ukiwa luseka zambia unasema ningependa kwanza kuwaunga mkono viongozi wa sudan kwa kuondoa wanachama wao igad mimi nachoona wenyewe wanahitaji amani wa nchi yao waite wana rsf kwa mazungumzo ya meza moja ndiyo njia yenye mafanikio amani itawale sudan maana vita visivyoisha vinarudisha nyuma nchi tuungane baliki hasani ukiwa bukavu unasema ni muhimu sana kualika kiongozi wa rsf kwa kuwa mazungumzo ambayo watafanya yanaweza yakaleta amani nchini sudan babuka isak ukiwa uvira drc unasema sudan iko sahihi kwa uamuzi huo kwani huwezi kuwa na rafiki ambayo atochangia nawe basi kufikia hapo napenda ni kushukuru kwa ushirikiano wako na kusiitungane tena kesho kwa majaliwa ya mwenyezi mungu mimi ni carol corel kwaheri