ujambo wa msikilizaji arol corir hapa nikikukaribisha katika makala habari rafiki maada ya leo ni hali ngumu ya kimaisha ambayo imefanya raia wengi katika nchi za afrika kushindwa kumudu bidhaa za kimsingi na hata mlo mara tatu je ni nini unachokipitia wewe uliko na unafikiri nini kifanyike kufufua uchumi katika nchi za afrika kwa kuanzia ni mchango wako wa sauti uliotutumia kwa njia ya whatsapp langu jina ni staus mandela nikiwa hapa nairobi kenya Aa, maisha hapa kenya amekuwa ni maisha ya kubahatisha haswa kwa wananchi maana kwamba ajira kwa hiya asilimia sabini kwamba wananchi wamekosa ajira hivyo pa, basi imekuwa ni vigumu sana kwa raia wa kenya ka chakula maana huwezi kupata chakula kama hauna kazi unapata kwamba hali ya maisha imekuwa juu upande pia wa ta imepanda viposa wanapata kwamba hata wale ambao wako na kazi wanapata kuwa wanapata mshara ama wanapata ile pesa za siku lakini upande wa taxi uko juu hii ina, inafaa kwamba wanaskip ama wanaruka e, breakfast wanarukah wanaona kwamba sapa hii imechangia haswa wakati ambapo unaona kwamba maisha imekuwa ngumu kwana nchi ombi langu ni kwa serikali ni kwamba waweze kuangalia masilahi ya wananchi ambao waliwapigia kura na waweze kurudisha bei ya vyakula chini na waweze employment licha kwamba waliahidi wakenya kwamba kutakuwa na opportunities za kazi employment mahala ambapo wananchi watapata kazi na maisha yayo itakuwa yatamprvu ama maisha yao yataimarika kashilembo kutoka uchumbura sio kenya tunjo vijana wamekosa ajira kwetu nako ajira imekosekana kulikuwa tunaomba tu serikali zetu za afrika ziunge vijana mkono na wafanyie maproje ili waone kama vijana wanawezaendelea inaweza kuwa vizuri sana mimi ni mweshimiwa profeser sele marega ni ukweli kwamba wakenya wanapitia situation hiyo lakini kama jisi mlivyozungumzia ni hali ambayo iko katika mataifa mingi za afrika na hata hapa kwetu drc kwa leo sasa maisha ya vinadamu yamekuwa magumu zaidi inamaana bidhaa mahitajio imepanda bei na imezidi hata kiwango cha uchumi cha wananchi na kinachosababisha ni hali mbaya za siasa za nchi zetu za afrika ina maana wenye kuwa na madaraka wanafika kwenye madaraka wanaweza kwamba nchi inakuwa ni ya wakwao haiko tena ya wananchi kwa hiyo nawaza ni kufanya siasa nzuri za kuonde uatante yapopulacioinaweza saidi knt E, jambo rvkisoniletwa kwa jina la faraja amani mtoto wa kindela kutoka e, kweli uchumi wa bara ya afrika unazorota sana vitu vinapanda bei sana kwa sababu ya sarafu za kigeni kwa, sa- kwa sababu sarafu za kigeni zime hitimiza sana sarafu za bara za afrika na ndio sababu vitu vinapanda bei sana na wananchi wanateseka juu ya vitu kupanda bei sana tungeomba bara za afrika na zenyewe zingekuwa na msimamo wa vitu vyao ili na vyenyewe viwa na samani kwa kwenda nje asante sanarkiw naitwa ishara nkere natuma ujumbe wa sauti nikiwa mlende nyangizi huku jimboni kivu kusini mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia y kongo uchumi ya nchi za afrika inaendelea kushuka ni kwani dhahabu tunazohuzishia haa wa wazungu haizitufalie kitu ni kwa sababu na sisi hatuna teknolojia ya kuzitumia hali ya kupungua uchumi inaendelea kuripotiwa hata huku drc kwa kuwa raia wanaendelea kusumbuka siku kwa siku hasa zaidi hii ubadilishaji wa noti za ulaya inaendelea kutugandamiza sana jambo ya kiswahili kwa majina anaitwa mores mlavya anapatikana mkoa wa kivu kusini af ncinibo afrika bado nchi zetu siko nyuma na ndo inasababisha hususa, ni uchumi wetu na, ambao, nafasi ya kutuongoza, hua, madaraka kwa nia ya kuisaidia nchi bali wanachukua madaraka kwa nia zao binafsi Like Santa something kwenye ukurasa wa facebook pawa kalunga wa kalunga ukiwa mkoani tanganyika drc unasema binafsi changamoto ninayopitia ya kiuchumi ni pesa azikamatiki tena vizuri hasa katika mwezi huu wa januari mimi naomba serikali za afrika kuunda makampuni makubwa makubwa kwa ajiri vijana hii itasaidia david chirongozi ukiwa kivu kusini kama nyola unasema kweli uchumi kwenye mataifa ya afrika ni jambo ambalo lina sumbua sana wananchi kwetu drc serikali ina ubaguzi kwa sababu inakula pesa bila kujali raia bukuru muhingire adolfe ukiwa sange drc unasema kufufua kiuchumi katika nchi za afrika ni kudhibiti dola kwa kuwa dola inapanda sana papi rugenge ukiwa kule kigali unasema kiukweli nchi nyingi barani afrika uchumi umezorota kwa hiyo ni lazima viongozi wetu washike kilimo kama kipaumbele na wasaidie wananchi kupata mbegu kirahisi pamoja na mbolea tatizo hilo litakomeshwa tuendelee kupata ujumbe wako wa sauti nikiwa mjini lusaka zambia kwa majina naitwa samweli yayubu nchi zetu za afrika mara nyingi eh, hatuna kiuchumi cha kutosha eh, pamoja na, na wananchi wadogo wadogo kutopata ajira ya kazi mbalimbali kinachostahili ni uongozi wetu eh, kuweka kuboresha miundombinu pamoja na ku wapa wananchi kazi ili wao wanapata pesa baino. ya kujisaidia Uzi. kwenye majumani mwao jambo rfi na tuma vois ni kitokea mtambala sindano avenika buteke mobati a rasi na ndimwinakalonda andré selsozombe kusema kweli tunaendelea kupitia changamoto kubwa kabisa hapa kwetu barani afrika za kiuchumi hususan hapa kwetu drcita rafuani moba tulikuwa tunakula wakati tutakapojisikia yani kama ni mara nne yani nitakaposikia njaa natumia chakula lakini sasa hivi amna watu unaenda kula mara moja kwa siku na kinachosababisha ni ali ya uchumi kwa sababu hapa kwetu drc vitu vimepanda bei ya ajabu kufuatana na dola kwa hiyo hatuoni tutafanya namna gani tunaomba serikali kwa sababu serikali ndiyo funguo ambayo inaendelea kusaidia <tune> jambo erefikiswahili natuma jumba sauti nikiwa lusaka zambia kwa majina ni roge arusi michel mnaba mahinga e, kwa maoni angu kuhusu mada hii ya suki ya leo kwango mimi naweza nikasema kwamba cha muhimu ni kuwekeza mataifa yetu yajitaidi ya kuwekeza katika sekta mbalimbali mbali za uchumi na pia niweze kuhimiza taifa la kenya kuweza kuwekeza kwenye sekta mbalimbali mbali ya taifa hilo pengine labda uchumi wa taifa hilo unaweza eh, ukapungua kwa bidhaa ya upandaji bei wananchi wa taifa hilokwa majina naitwa bertina polo menye piria hapa mjini kigali ninavyoishi mimi mwenyewe kutokana na kujimujwa hali ya uchumi naona si sawa lakini na wengi ambao wananizunguka ni hivyo hivyo umaskini una kisiri jina langu ni david sechenga kutoka wagumu tuna dumu mheza tanga tanzania ni kweli utafiti huu kenya, wa ripoti hii ya kenya kwamba wakenya hawawezi kumudu gharama ya kununua bidhaa muhimu si ya kenya tu bali ni kwa asilimia kubwa kwa mataifa yote ya afrika iko hivyo na kwa kufanya kama serikali zetu zikibuni zaidi upatikanaji wa ajila kwa vijana hilo kidogo linaweza kusaidia tofauti na ilivyo sasa ambapo vijana wengi tumekuwa tukiishia mitaani hatuna cha kufanya na umasikini kutukamata zaidi na kupigika kiuchumi kwa kuwa hatuna cha kuzalisha ili tukapate fedha za kukimu mahitaji yetu muhimu hata kushindwa nunua bidhaa ambazo ni muhimu au mlo mara tatu kwa siku hivyo kutufanya kuendelea kuwa duni na dhaifu basi serikali yetu itathimini ni namna gani naweza kufanya hata kututoa hapa tulipofikia kwa sasa na kututoa kwenye umasikini uliokifili tofauti na hapo kilichobaki ni kufa tu na tukimalizia katika ukurasa wa facebook rfi kiswahili henry imops ukiwa nchini kenya unasema tunaumia sana hapa kenya mungu tu ndiye atatuokoa mama bridgit katemba kapindo ukiwa kule tarafani mobdrc unasema kwa kweli kufufua uchumi wa bara la afrika ni viongozi kuunda makampuni makubwa kwani changamoto ya kiuchumi barani afrika imekuwa pasua kichwa lakini mungu yupo changamoto tunayopitia kwa sasa zitamalizika iwapo tutajituma kufanya kazi kwa makini john busindi john dogo ukiwa moba kakera unasema kwa kweli changamoto ya uchumi barani afrika inaendelea kusumbua sana hilo ni kwa sababu ya dola ambayo inazidi kupanda ninachoomba kwa serikali yetu afrika ni iwe na mpango wa kutengeneza pesa yenye thamani kubwa za kutumika bara zote hii itakuwa afadhali kidogo nakufikiaapo tuatamaisha lahayo siku ya leo shukrani kwa ushirikiano wako mimi ni carol korir kwa majaliwa ya mwenyezi mungu tungane tena kesho kwa heri