先生。<music> <music> ujambo na karibu kwenye makala ya habari rafiki msikilizaji leo tunajadili tukio la huko kenya ambapo watu sita wamefariki kutokana na mkasa wa moto ambao ulitokana mlipuko kwenye kituo cha gesi kilicho karibu na makazi ya watu tumekuuliza nini kifanyika ili kuepusha mikasa kama hii ya moto ambayo hutokea mara kwa mara kwenye makazi ya watu karibu kwenye makala ya leo jina langu mimi ni bwana benson wakoli tuanze kwa kusikiiza ujumbe wako sauti uliotutumia kupitia nambari yetu ya mtandao oh, whatsapp kwa majina naitwa samweli samweli ayubu napatikana mjini rusaka zambia kwa mada hii ya leo mimi nitoe pole zangu kwa wananchi waliofiwa na watu wao e, pamoja na nchi yote ya kenya maana ni msiba uliokumba nchi nzima e, cha pili mimi naona ni kuepukana na ugonjwa wa upotofu wa kutokuwa na sehemu ya kufanyia kazi nzuri mimi niseme kwamba uongozi ukae meja moja na kuangalia sehemu hiyo ya, ya sehemu ya magesi ili waijenge vizuri waimarishe kama wajungu wanavyofanya mungu aibariki kenya na pole sana wanakenya Hey, jambo rf kiswahili inaletwa kwa jina la faraja amani mtoto wa kendela kutoka bujumbura burundi kuhusu makampuni za kujengewajengewa pembezoni na watu hizo sio vizuri na zinaleta mazara eh, kwa wananchi na zinaleta matatizo ya miripuko kwa wananchi na tunawapa pole sana watu wa kenya wenyewe walifariki kutokana na majanga ya makampuni ya magesi asante sana lakini hapa bujumbura tunaona kweli burundi inatia maviwanda mbali na waraia sana kabisa asante jambo rf kiswahili toka kampala nchini uganda anaitwa patrick nyando maarufu p7 artisan de la px kuhusu mkasa wa moto kupitia gesi huko nchini kenya ingeliombwa kwa wale ambao wanauza gesi kuweka mazingira yaliyosalama hasa na kuwa na uchunguzi wa mara kwa mara ili kuzuia maafa mengine kutokea sababu yameshuhujia katika nchi nyingi za bara la afrika na hata ulaya kashilembo roge kutoka bujumbura naomba tu serikali zetu za afrika waku wanafatilia ile makampuni ju nakua wanaenda j kupenda arusha awafatilie ile mambo nakuta zinakuwa zinaleta hasara na ingine ituikuwa naomba hizo mapasi za magazi bakenazitia mbali na wananchi zakua itapunguza hiyo maafa she nchi yetu tunashukuru mungu tunaona tuko na amani enyekundiwf kutoka njini kenya nairobi kutoka mtaa wa karen mimi anasungumzia kuhusu serikali ya kenya serikali ya kenya ikiongozwa na mwesimiwa wa william ruto ambayo ni serikali ya kenya kwanza ama uda imetuangusha chini sana kama wa raia wakati ambapo kiwanda hichi kinaripuka kina kisha baadae wanasika wanakamata mrinzi na kumfungulia mastaka mrinzi hana hatia kama mwenye ia kipande mrinzi hana hatia kama vile menye alipiana raineseni ya kufanya ish biashara wasiri wa ukawi i na wengine zake wanavaa kuthiwa baroni na pia kufanyizwa kesi mbali si mlinzi anayekuwa kitu msikilizaji mbali na maoni hayo sauti wapo waliochangia mada kupitia ukurasa wetu wa arifa exwali kwenye mtandao wa facebook yupo bwana kabanze jean kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya kongo anasema yuko moba nunda anasema nitoe pole kwa ndugu jamaa na marafiki kwa wote waliofariki kwa mkasa huo serikali inatakiwa kujifunza mengi kwa kilichotokea nchini kenya inatakiwa wao wanajenga pembeni na makazi ya raia kwa kuepuka mikasa kama hii gilbert kib prospe anasema ukuvira mlongwe jamhuri ya kidemokrasia ya kongo anasema pole sana kwa familia zilizopoteza wapendwa wao maoni mengine ni ya bwana aman cloud anasema yuko lubumbashi jamhuri ya kidemokrasiawa kongo kwa kweli tumeona katika nchi nyingi za afrika kunapotokea milipuko ya moto watu wengi huteketea mkasa huo ni shida kwa sababu watu hawajaelimishwa ipasavyo itakachokiomba ni kwa serikali zetu kuweka mbali majengo haya na raia ili watu wawe salama na maoni mengine ni ya msikilizaji wa muda mrefu marco foma diego anasema yukuvira kijijini masango nitoe pole kwa familia waliopoteza upendo wao kitu cha kufanya ni lazima viwanda vya mafuta kujengwa mbali na makazi ya watu maoni ya marco foma diego yanatupa nafasi ya kuendelea kupata ujumbe zaidi uliotumwa kwa njia sauti hii ni sauti ya mzee makindari kutoka bujumbura burundi madha ya leo kuhusu majanga majanga ni hatari sana lakini majanga ni kitu kinachofika bila watu kutarajia kumbe sasa e, ni jukumu la serikali zote za dunia kuweza kujua kitu hatarishi kuweza kukiweka mbali ya raia kwa sababu ndio majukumu yao nchi yetu kweli mpako hizi gari za kuweza kuzima zinakuwa karibu karibu sana kuweza kuzima majanga kwa majina naitwa mfariji kiota aliance kutoka mboko drc ya kusini hata hapa kwetu drc unawaka kabisa katika jiji la bukavu tunashuhudia mara kwa mara moto ukiwaka na kusababisha watu kufariki kwa hiyo tuta, tutaomba serikali ya kuongeza moto. hapa kwetu afrika waangalie ya waziamotofkanuongea wazimamoto moto, moto utakapowaka upate wale ambao watauzima haraka ni lazima kila jiji kuwe wale ambao wanajihusisha wana na kuzima moto hiyo itakuwa ni vizuri na kusaidia raia wetu hiyo sio kenya pekee mataifa mengi yanakumbwa na changamoto kama na hizo hapa kwetu afrika jambo rfe na tuma voic ni mtambala sindano avenika buteke tarafani moba drc ila kwa sasa napatikana ndani ya aveniki obale kwanza ni kutoa pole kwa familia zilizopoteza wapendwa wao na nyingine kubwa ni kusema ya kwamba serikali ichukue hatua kwa sababu kinachosababisha ni kuwa vituo vya gesi vinapatikana katikati ya makazi ya watu kwa hiyo kama ingelikuwa vema serikali iendelee kuwaambia wale watu wanaokuwa na vituo hivyo vya gesi waendelee kuhamisha na wapeleke nje ya makazi ya watu yaani sehemu ambazo ziko mbali na miji hiyo itakuwa inaendelea kuepusha matatizo hayo masikilizaji narejea tena kwenye ukurasa wa refa kswahili mtandao ukiwa na facebook kusoma maoni waliochangia mada upande huu wa pili ngasa waipaya gulakahama yuko tanzania anasema watu waishi mbali na viwanda vya mafuta na viwanda vingine ambavyo ni hatari kevin matoke anasema kutoka saligaa kenya sema ufisadi ndiyo shida hapa kenya kupenda pesa ndio sababu ya hatari kama hizi maoni yake kelvin matoke maoni mengine ni ya jendro kamash anasema akiwa mkoa wa, mko wa magharibi kule nchini kenya nawafuatilia kwa asilimia miaa naweza kusema ni utepetevu wa maafisa na ukurugenzi wa kila sekta na inapaswa angalau kuzikagua bidhaa zao baada ya muda ili kuona kama kuna dalili za jambo baya na wazizuie mapema maoni mengine ya bwana bukuru adolfe anasema mimi mwanzo nitoe pole zangu kwa jamaa na marafiki ambao wamepoteza maisha nikiwa hapa drc mwenyezi mungu wazidi kuwalinda kwa kuepusha mikasa kama hiyo ni kuambia serikali kuacha kujenga karibu na majengo ya raia asanta refai eto matabishi anasema kwa bukavu watu wajitahidi kutumia moto vizuri na kutumia vyombo vya kuzuia milipuko ya moto na msikilizaji tuzidi kupata maoni zaidi yaliyotumwa kwa njia sauti naongea na refa iswahili nikiwa goma jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ni jonathan bakuzola kufatana na mada hii leo inawezekana inchi zetu za afrika zingelipangilia matrasage routiere manjia kuna makazi ambao wakazi wanaikaa huko hizi gari zikibeba vitu vya hatari kama hivyo kuwa napita kwenye watu wanakaa zinapashwa kuwa na njia zao halali pembeni mbali na mwingine kwa kuepusha populasion kwa ajili ya ajali kama na hiyo naitwa ishara nkere natuma ujumbe wa sauti nikiwa mlende nyangezi huku jimboni kivu kusini mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia kongo natua mkono wa pole kwa wate sita ambao walifariki katika mripuko wa moto huko kenya hii sio jambo ya kawaida kwa kuwa ni watu wengi ambao hawanawatia ambao wanaendelea kufariki ningeomba waraia wote wahusishwe um, waimizwe jisi ya kutumikisha hivyo vyombo vya kuripua moto kwani visa kama na vile vinaendelea kupatikana hata huku drc uh, huku bukavu maeneo ya um, huku nyangezi hadi kama na zile zinaendelea kuripotiwa na langu ni ebunguke mtoto wa madeda nikiwa r si, kivukusini tarafanifizi e, natoa tena pole kabisa kwa jama ambazo ziliyoashirika na janga hilo sio tu kenya ni bahi tu ya nchi nyingi za afrika kabisa majanga hayo yanaendelea kutokea hata kwetu rasi majanga hayo ashawai kutokea wea, wakati gari inapokuwa inabeba mafuta inafanya ajali waraia uo wanakimbia sana ili waende kuchota hayo mafuta ambayo yamemwagika na njuo andapat nawatatisa wanapata mazara kabisa ningeomba tu serikali zetu wapate kuimiza raia wakati gari ama kilipuzi kimetokea wasikimbilie haraka kwenda kuitazama Pana. kwa maoni hayo makala haya yab anafika kikomo jioni hii shukran za dhati kwakwa msikilizaji ulietegea makala ya leo jina langu ni benson bensonwakoli makala mengine ya habari rafiki ni hapo keshu alamsiki msikilizaji