naam shukran sana alibilali kutoka studio zetu za kwanza msikilizaji hujambo na karibu kwenye makala leo ya habari rafiki leo tunajadili ubashiri wako kwa mechi za leo za kuwania ubingwa wa kombe la afrika yani afcon ambapo mechi za nusu fainali zinagaragazwa leo drc ikichuana na Ivory coast nay nigeria ikipambana na afrika kusini unafikiri pengine drc itafuzu msikilizaji ya kucheza kwenye fainali nam karibu kwenye makala leo jina langu mimi ni bwana benson wakoli karibu tuanze kwa kusikiza ujumbe wako uliotuma kwa njia sauti kubashiri iwapo ndovu atamkanyaga chui ama chui atamwangusha ndovu nchini drac kongo jimboni kivu ya kusini tarafani uvira mtoni bonde wa ruzizi tutapambana sisi wakongomani mpaka hali ya mwisho na tutafikilia kushinda bao moja kwa bila ila ningeomba kocha sebastian desabre sabre amwanzishe maaele kwani kweli mioyo yetu inaumia kuona mchezaji saa maaele ako na mwacha enje ilibakambu tukwaza kila asaendelee kucheza hapa motibolktokatoka apamjini lubumbashi drc uh, timu letu la congo litachezea ugenini lakini sisi tuna timu nzuri na tunaja katika uh, wachezaji wetu na hiyo itakuwa vizuri sana kama tunampika côte d'ivoire kule tunajua mechi takwa nguvu mimi ni francis toka kidandarbo sanza mashariki mwa drc tunataka watupigie coast mabao mawili kwa moja na nigeria nazan itapiga south africa bao moja kwa bila na tutaona fainali kati ya nigeria na timu ya drc toka kampala nchini uganda naitwa patrick nyandwi maarufu p7 artisan de la pe michuano ya afconi hapa ikiwa imefika kwenye nusu fainali na timu ya nchi yangu ya leopad ya drc ikiwa itakutana na everyoast coast tumaini ya kwamba kochi wetu ameweza kupanga kikosi maalum kabisa kuweza kushinda mechi hii hasa wazuie kwenda kwenye mikwaju kwa kuwa kwenye mikwaju hakuna mtaalamu ama bingwa mimi ni mzemakindar kutoka bujumbura burundi mada ya leo kuhusu mchezo wa mpira uko huko ivoricos sisi ni watu wa african community tuko nyuma ya drc lakini kusema itafika kwenye fainal au haifiki dakika 3 ndio zitaamua e, lakini tukichunguza upande wangu hiko inakwenda na penyapenya penya. mimi naiona kwa upande wangu kama ina kipato kikubwa cha kuweza kunyakua kikombe kwa sababu vile imekwenda na penya na mpaka kenye imefikia basi ina bahati kubwa sana ya kuweza kunyakua asnte e wapo waliochangia mada kupitia ukurasa wa refa ya kiswahili kwenye mtandao wa facebook yupo nani yupo lucky omar kutoka cape town afrika kusini naitakia drc kila laheri kwenye mechi ya leo anasema9 good good boys good game Juz, anasema yuko jamhuri ya kidemokrasia ya congo ushindi ni wetu kabisa tunasubiri kwenda kwenye fainali tuchukue kombe letu kwa roho safi <laughs> anauhakika kweli 9 eric top ten anasema yuko afrika kusini congo inashinda mechi ya leo emeri kambal anasema drc mabao mawili codivo nungi semsonge anasema yuko butembo jamhuri ya kidemokrasia ya congo anasema tunafika kwenye fainali bila shaka sababu kocha desabre amepanga timu yake visawasawa sin albine anasema leo ndiyo fainali yenyewe jamhuri ya kidemokrasia ya congo na Ivory coast kila machi kwa congo ni fainali prospe dibal anasema yuko bujumbura burundi diar tutatoka na ushindi leo mungu wabariki batoto ba mungu yaani jamhuri ya kidemokrasia congo edi mupanze anasema leopa wataibuka na ushindi wa mabao matatu kwa moja didi ya Ivory coast na msikilizaji ubashiri huu tunasubiri kuona kama utatimia veza molavya napatikana mkoa wa kivu kusini trafanifiz nchidar jijini mboko na wapa asilimia mia timu yangu ya leopard kufuzu fainali ya kombe ila afgon hapo kabisa nategemea beki langu ni kali japokuwa kuna mazaifu kidogo kwenye safu ya ushambuliaji ila katikati pia panakaza na ndomana na ipa forsa ya kutwaa ubingwa huo naitwa faraja rukebura epafrodit kutoka nchini drc uvira mimi nazani kwa mechi ya leo ushindi tuna utarajia kwa timu yetu ya leopard na ile ya afrika kusini nazani ya kwamba pale hakuna mabishano congo tuna ushindi wa leo naminiya afrika kusini kutoka afrika kusini ni safari nyambaro ronaldo mchezo wa leo avorcost na drc niingesena ya kwamba drc ndio ina uwezo ni lazima itanyukua kombe maana imeamuka na bahati nyingi mwaka huu naitwa robert nlnabaging nikiwa nchini burundi bujumbura kwahiyo katika mechi ya leo na, na imani kubwa kwenye timu ya taifa ya congo kwahiyo niwatakie kila laheri pia kwa upande wa nigeria na afrika kusini sijui kwa hiyo mshindi ni mshindi na ikiwa mshindi tutanaye na mshindi kwenye, kwenye fainali naitwa jeff kamaganwa G. kaka natuma sautihi nikiwa mji wa kalemi ndani ya jimbo la tanganika nchi ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo maoni yangu kwenye mechi ambayo itakutanisha tembo na chui yaani drc na uh, code divoire kweli kongo ina msimamo mzuri zaidi sana ijapokuwa code divoir wana wabahati zaidi lakini kongo ina mchezo na zaidi ya yote huyo ukiungwa wakati kisi alikuya tutafunga narejea tena kwenye ukurasa wa rf kiswahili kwenye mtandao wa facebook kuona nani amechangia mada hii ya kipute cha nusu fainali namwonateza hery mendo anasema tayari drc imemaliza kazi jamhuri ya kidemokrasia mabao mawili Ivory coast moja fainali tutacheza na nigeria usemi wake bwana hery evidence ajazi ajazi anasema ndiyo drc itamwona mwenzake mabao matatu kwa moja Frango robert ibinga anasema wakishanga mleba kule drc mimi karata yangu ni kwa kongo wanaweza kuingia fainali kevin matoke akiwa nchini kenya anasema hapa kichwa ni kwa drc nigeria kichwa leo hakuna kulala hadi kongo ipate ushindi arnold damson anasema fainali ni kwa afrika kusini na ivor coast pus dancal anasema dodoma tanzania ivor cos itaibuka na ushindi brunsaza kabunga pierre anasema nikiwa zambia kwa mtazamu wangu kwa kweli tunaweza fuzu kuingia fainali kama wanajamhuri wa kidemokrasia ya congo e, jambo erevikiswelineto kwa jina la faraja amani mtoto akiendelea kutoka bujumbura burundi e, kweli naona co divoire ilikuwa na bahati tangia mwanzo ilikuwa inakwenda kwenda pole pole inasuasua ju ya mabahati tu na kwenye mpira pako bahati na tekniki ukiwa na vyote viwili basi unajaliwa kufika katika finale naona ya kwamba i iko na bahati ya kufika mfinale kwa sababu iko na bahati na tekniki na, lakini kwa kwadrc na yenyewe itapambana itapambana lakini naona kwamba ndiyo iko na bahati kubwa mfinale Aa, kwa majina anaitwa bertna pole menyapirwa nikiwa pamjini kigali Aa, mimi kwa kweli ni kibashiri naona mechi za leo timu ya nigeria inaweza ikapewa bahati kubwa ya kuishinda timu ya afrika kusini tokana na kwamba timu ya nigeria ina ujuzi mkubwa tangu zamani ikimchezo e, e, dhidi e, ya afrika kusini halafu mechi ya na drc ninavyotazama ni kwamba timu ya coast inaweza kap, ikapigiwa e, upato kutokana na kwamba iko kwao unatena najua mchezo kwao e, hutuzwa halafu kuhusu jambo jingine ni kwamba m ninavyoona drc haiwezi kafuzu hivi hivi kwenye fainali hizo naitwa baraka kujira kwinja emmanuel kutoka drc naipongeza timu yetu drc lopad kwa nguvu kubwa ambao wameifanya hadi wamefikia nusu fainali na hivyo hivyo nawatakia baraka na uwezo mkubwa sana habari rafiki jina ni mariana kutoka nairobi kenya mimi ni shabiki wa io lakini naona rc ikipiga sana ka sababu aebahahaa washinda mechi tofauti tofauti lakini ni ki kibahati e, kati ya afrika kusini na nieria naona kuwa nr watachukuaomb aisha mshotutakuwa na, na nieria na drc inshallah kwa haya msikilizaji makala haba, ya habari rafiki anafika kikomo tunachosubiri ni kuona nani atatamba katika meche za leo kati ya afrika kusini na nigeria na jamhuri ya kidemokrasia ya kongo naye ikipambana na coast batoto wa mungu maombi yangu yako pamoja na nyinyi hadi yapo kesho msikilizaji kwa heri