shukran sana libilali kutoka studio zetu za kwanza upande wa pili wa studio msikilizaji naye ni kukaribisha ndani ya makala haya ya habari rafiki ambapo leo tunajadili hatua ya raia nchini kenya kuzidi kulalamikia ugumu wa kupata vitambulisho nchini drc nako raia wanalia sana kuhusu ugumu wa kupata pasipoti na ndio maana tumekuuliza unahisi ugumu huu unatokana na nini karibu kwenye makala leo jina langu mimi ni bwana benson ukoli tuanze kwa kusikiza ujumbe wako sauti uliotutumia kupitia mtandao wetu wa nambari ya whatsapp piga simu nikitokea mtambala sindano nkbutke tarafanimbdrc kwa kweli ugumu wa vitambulisho kwa wananchi ni serikali yenyewe inayofanya kusudi na wala hakuna kinachosababisha kuleta ugumu kwa sababu serikali inakuwa na washirika ama mashirika ambayo inakuwa inafanya kazi ile lakini wanaendelea kufanya kusudi hukuwananchi wakiendelea kulalamikia vitambulisho ni bora mataifa ya ulaya kwa sababu huko watu wanaendelea kuishi vizuri na vitambulisho kila mtu wakati anapoenda waktiaapoend arini anakuwa nacho bila tatizo mimi napatikana mjini lusaka zambia kwa majina naitwa sameli samweli ayubu ni kweli ugumu wa upatikanaji wa vitambulisho mwa nchi hizi zetu za afrika ni umetawala haswa nchi nyingi ikiwemo na nchi ya burundi na venye ni hivyo hivyo e, pamoja na ugumu tulionao wa kupata vitambulisho vitabo hivi vya vitambulisho vinatoka nje ya nchi na kingine kinachostahirika ni umoja wa, wa nchi zetu za afrika ukaa pamoja ili upatikanaji wa vitambulisho huo upatikane kwa rahisi Tusiwe, nchi zetu kwenda kuchukua vitabu hivyo nje ya nchi mimi niwaombe tu wa raia eh, wasilalamikie uongozi labda na sisi ujitoe wenyewe kwa majina naitwa mfariji kiota alianse kutoka mboko drc kivu ya kusini matatizo hayo hapa kwetu afrika inaletwa na nchi kutokuwa na umoja utakutana nchi ya kongo haina uhusiano mzuri na nchi ya rwanda haina uhusiano mzuri na nchi ya uganda hiyo ni mojawapo ya tatizo ambalo linatusumbua hapa kwetu afrika ingawa nchi zetu zitakuwa kimoja zisikilizane ziwe na umoja pasipoti zitashuka bei na wale ambao wanapenda kutembelea nchi za kigeni watakuwa ni vizuri sana kutembea bila matatizo yoyote na nchi zetu kibinafsi tutaomba wale ambao wanahusika na kuhuzisha paspot wapunguze bei wawapunguzie raia wake mapaspot ili wapate kutembea vizuri na kufanya biashara katika nchi za kigeni jambo rfikiswahili unaletwa kwa jina la bukuru mwigire rukungira nikiwa mashariki mwa jiaksi kwa kweli kuhusu madai ugumu unaletwa na waviongozi wetu kwa kuwa waviongozi wetu wanapendwa rusha sana zaidi ya sana ombi letu ni kuambia serikali zetu zipunguze bei za pasipoti kwa kuwa marai ya wanasumbuka sana wapo pia waliochengia mada hii kupitia ukurasa wetu wa rf kiswaheli kwenye mtandao wa facebook na namwona rafiki yangu wa siku nyingi kabazijean kutoka moba nunda hakika ugumu wa kupata vitambulisho apadiasini pasu wa kichwa kwa kweli hii yote ni kutokana na viongozi wetu kupenda rushwa kama chai wakipunguza rushwa kila kitu kitakuwa shwari asante sana rafiki yangu bwana bwanawakoli ukiwa kenya salamu zako kabazi jean zimenifikia pieri makoti kasereka anasema yuko wapi kijana mpole mkaazi wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo eneo la mashariki binafsi na dani ugumu huu unatokana na uzembe wa serikali zetu wao hujitegemea wenyewe hawaangalii raia ambao waliwapa kazi teis kasoma kutoka mlonda tarafani moba anasema ugumu huo hutu unatokana na ugumu wa maisha na viongozi wa nchi yetu pia kupanda kwa dola na raia tusipopata kazi vitu kama hivi vinashuhudiwa kwa wingi maoni yake bwana kasoma ituri safari anasema kutoka kamanda tarafani rumu wilaani ituri mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo viongozi wa nji wanapenda kujishibisha kuliko kuangalia maslahi ya raia haoni ugumu wao wenyewe bwana safari ninatumai kule komanda tarafani rumu unakutana na mzee mkonda gabriel mwambie nimemsalimu sana awache kupotea msikilizaji tuzidi kupata maoni zaidi aliyotumwa kwa njia sauti weta kwa jina la faraja amani mtoto akiendela kutoka bujumbura burundi kuhusu li swala la viongozi wa mabirou kuwa wanakawiza watu wenye kutafuta makaratasi katika maofisi fulani fulani kweli ni vitu vya huzuni tungeomba serikali na yenyewe pia nisaidie ilo swala kufuatilia wa viongozi wenye wanatumika kwenye mabiro wa fulani fulani kuwatumikia raia kwa haraka na nao wa washefu na wenyewe wawe na upendo na raia kabisa kusudi wa kutu, kwa kutumikia makazi na kuamalizia kazi zao kutoko uvira d arsi kijijini masango mimi ni marco foma des desupreme mimi ningesema ya kwamba viongozi eh, wetu wanapenda sana rushwa na hii rushwa nde natumana ya kwamba watu vitambulisho vinat, vinatusumbua sana mimi ningewambia waangalie kutusaidia waachie w viongozi wa wajimbo wa provense ndo wakuwa wanapana hizi vyeti naitwa mapenzi togera moise maharufu historien nikiwa mulongwe uvira mashariki mwa drc hugumu wa kupata vitambulisho kenya hugumu wa kupata o nchini drc ni mambo kwanza ambayo inahuzunisha serikali zetu ni mzuri zifanye itihada ambazo jitihada ambazo zitasaidia wananchi kupata hivyo vitambulisho na pot yaani wakuwe wanachapisha vitambulisho hivyo na pot kwa wingi kwa majina naitwa bertnapol menyampiro ikiwa pamujini kigali mimi kwangu naona ugumu huu unatokana na kwamba hakuna sera muhimu zilizotungwa na serikali zetu ili wananchi warahisishiwe kupata karatasi hizo muhimu pamoja na hati nyingine za vitambulisho ambazo zinafaa mimi naona serikali zetu zijaribu kurekebisha sera zake kuhusu utoaji wa karatasi kama hizo ili wananchi wawezi kuzipata kwani hii ni haki ya kila mwananchi narejea tena kwenye ukurasa wa rfa kiswahili kusoma ujumbe wako uliochapishwa kwenye mtandao huu kuhusiana na mada yetu ya leo namwona nani namwona mkulima halisi baba babacharti anasema yuko morogoro mjini kule tanzania ugumu huu unatokana na mamlaka husika katika serikali kushindwa kusimamia vyema vitu kama hivyo vitambulisho kwani ni haki ya kila mwananjhi kupata vitambulisho ni vyema mamlaka hizo zibadilike kisha zisimamie vyema kuepusha usumbufu kwa wananji wao asante sana sanaso kuwasikiizakila ifikapo sa 12 juni. baba jnibabchart shukran sana kwa kuwa msikilizaji wetu maoni mengine wetumaonei ajinyabalike hasani na anasema yuko bukavu jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kutokana na jambo kama hilo ni viongozi wetu wanapenda rushwa sana naomba serikali zetu zipunguze bei ya paspoti na wazipeane kwa muda sahihi kwa kuwa raia wao ndio husumbukana sana dj shukuru musai anasema yuko butembo katwa kusema kweli viongozi wetu wanachukulia kiurahisi tatizo hili la raia kuhangaika kutafuta pasipoti na vitambulisho waboreshe miundo mbinu ili raia wasiangaika kutafuta stakabadism songo anasema yuko butembo nawaza kwamba matatizo haya yamechangiwa na vita kwa upande mwingine pengine vita vikipungua huku kwetu kupatikana kwa paspoti itakuwa rahisi na msikilizaji yafuatayo ni maoni yaliyotumwa tena kwa njia sauti karacha rukebura epafrodite kutoka nchini drc kufuatana na ugumu huu wa vitambulisho na huku kwetu kwa nchi ya drc kukosa napaspoti drc imekuwa zoezi mtu kupata pasipoti na kuwaka ni shida hiyo tumeizoea hata watu wanaanza airisha safari zao kwa ajili ya kupata paspoti wale ambao wanatarajia kuenda maulaya mamarekani kupata paspoti ni shida hiyo imekuwa ni zoezi huku drc labda wenzetu wa kenya hilo swala linaweza kuwa ni geni kwao amajini anaitwa jj kaji kijana po tanzania natokea maeneo ya kagongwa manispa kama nchini tanzania mi niseme kwamba kwenye swala la vitambulisho vya taifa hasa katika taifa langu tanzania changamoto bado zipo kwa sababu ukiangalia watu ukifuatia watu walio wengi tambuishi bado hawajapata maarufu kama namba ya nida ambayo imekuwa ni namba muhimu sana hii kwa kila raia hasa anapokuwa anahitaji huduma bmbalikaohii changamoto mi naona kwamba hasa katika mataifa yetu ya afrika mashariki haya yamekua kama yanasharabiana kwenye changamoto hii kwao kikubwa kinachotakiwami niombe tu serikali zetu ni vyema wakafanya utaratibu wa kutatua changamoto kwamba kila raia anapata hii kitambulisho ambayo itamsaidia katika maswala mbalimbali na ambayo ndo kitu muhimu sana habari rafiki hii ni sauti kutoka nairobi kenya kwa kweli mada yaleo inapendeza sana na nitazungumzia hali ya kenya kenya rais william ruto amebadilisha nchi kuwa ni kama jinsi unaweza kuendesha nyumba ya mtu binafsi kumetokea vitambulisho vipya viitwavyo maisha namba na ni vitambulisho vya muda wa miaka kumi ina maana kuwa baada ya miaka kumi mtu atalipia kitambulisho kingine hivi utaacha kuwa mkenya kwa muda na kweli haifurahishi ni njia ya tozo ila hii yake imezidi serikali irudishe mfumo wa hapo awali mfumo huu ulifanya kazi vizuri ni kwa nini kutafuta suluhu kwa mifumo kwa mifumo tayari inaendelea vizuri maoni hayo makala haya ya habari rafiki leo yanafika kikomo shukran sana kwa wote waliochangia mada leo jina langu mimi ni bwana benson wakoli makala mengine ya habari rafiki ya ni hapo kesho kila siku ya jumaa ni mada huru msikilizaji anza sasa kutuma maoni yako