naam ali ni nikushukuru sana kutoka studio zetu za upande wa pili na nikukaribisha msikilizaji kwa makala leo ya habari rafiki ikiwa ni ijumaa ada kama ibada mada huwa huru yani unachangia mada yoyote uliosikia kwenye habari zetu au kinachoendelea pale ulipo karibu kwenye makala ya leo jina langu mimi ni bwana benson bensonwakoli tuanze kwa kusikiliza ujumbe wako sauti uliotutumia kupitia nambari yetu ya mtandao wa whatsapp kwamajina naitwa mfariji kihota aliance kutoka mboko drc kivu ya kusini nazungumzia mada fupi kuhusu hali ya wasiwasi ambayo inaendelea huko kivu kaskazini huko goma kwa kweli ukiangalia vita ambavyo vinaendelea huko unapofanya uchunguzi vizuri waasi waasi wa, wa sio kama tunavyozania sasa tunazubaa tunasema unasema ni vita vya waasi wa M23, lakini sio si hivyo maana vita w ishirii at lai toka bujumbura burundi mada huru ya leo nazungumza kuhusu hii vita ya israeli la hamas israeli la hamas hamas imekubali kuweza kusitisha mapigano na kuweza kuika kwenye meza ya mazungumzo lakini benjamin netanyahu waziri wa kwanza wa israeli amepinga katu katu sasa ulizo ulizoliko hapa benjamin netanyahu anataka palestini pasiui mtu hata mmoja atakaebaki paestini ibakie shamba ni patrik nyandwi maarufu p7 artisan de la pe toka kampala nchini uganda mada huru jumaa leo nitapongeza timu ya drc leopard kwa ajili ya kuonyesha nguvu zao zote japokuwa neema haikuwa yao kufuzu nusu fainali lakini kwa yote walioifanya na ule ushikamanifu walioonyesha kwa kushirikiana na rahia wa mashariki mwa drc kwa ishara walizozionyesha kutaja uvamizi ulioko kwenye nchi ya drc kupitia nchi mbalimbali nasema kabisa asante mii naendelea kusalia nikipongeza timu hiyo kwa kuwa washabiki mwema hashabikie wakati ya ushindi baada ya kushindwa anasema iti hashabikie pongezi kwangu kwa timu ya leopard lpa langu ni e buuk mtoto wa madeda nikiwaja rasi eyebaada a leo urum ningependa kuzungumzia kuhusu vita ambavyo vinaoripotiwa huku mashariki mwa jaa kati ya jeshi la na waasi wamihimi nigomba viongozi vyetu pate kuangalia mbali ili swala apate kushhulikia nigomba umoja wa afrika na umoja wa afrika mashariki wapate kuingilia kati kaili saazpat ili kuishaana kabisa zz uteda kuairi watu eh, kmaendeleo na kiuchumi pia na, na kiusalama sababu watu wameenda kuteseka sana mashariki mwa a nianze naye eh, pasal kamath anasema yuko mbuyuni moshi nchini tanzania napenda kuzungumzia nchi yangu kuna baadhi ya watu wanakijeli maendeleo yanayofanywa na serikali ya awami ya sita niombeni mu wazalendo kwa jamhuri ya muungano wa tanzania bernard incamparable anasema yuko kule moba jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwa madango huru ya leo naangazia vita vya huko mashariki mwa kongo vinavyoendelea kila siku kuwaa kwa, kwa raia wasiokuwa na hatia serikali ifanye jambo maoni ya pawa kalunga wakalunga anasema tanganyika tarafani moba kirungu mtaa wa kaseke kwenye mada huru leo napenda kuangazia usalama mashariki mwa kongo huko sake tunaomba kwa serikali ya kinshasa kuwaondoa kwa nguvu kali sana wale wanaotatiza usalama eneo la sake afande kadogo mois anasema yuko minembwe kule drc na wasalimu sana anarf na tunawapenda nasi pia tunawapenda sana kule drc bwana afande kadogomois msikilizaji tuzidi kupata maoni zaidi yaliyotumwa kwa njia sauti mchambo harafai kiswahili ni mapenzi karangu nikiwa lubumbashi ruashi kwa kweli natamani kutoa pole kwa wale wote ambao wanapoteza watu wao katika mapigano hayo hususan kwa raia yote ambayo imekimbia kutoka makao zao kujielekeza katika mji mkuu wa goma na pembezoni ningeliweza kutamani vile vile niombe kwa serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kuweza kuwasaidia wakimbizi mimi ni samweli samweli ayubu napatikana mjini rusaka zambia kwa uhuru pendayo leo ndugu mtangazaji najielekeza mwa nchi hii tuliyomo ya zambia kwa kipindi cha nyuma tulikuwa tunashuhudia ugonjwa wa kipindupindu na kazi mbalimbali zilikuwa zifanyiki ila hii jumatatu inayokuja masomo yatafunguliwa rasmi na wana funzi wataenda mashuleni bila tatizo yoyote cha pili najielekeza mwa nchi tatu za afrika ambazo ni nchi ya kenya pamoja na rwanda na nchi ya malawi ambao wametoa viza kwa wanaafrika wote kuzunguka mwa nchi hizo bila tatizo e, chamwisho najieleea ambayo kuna nchi moja ilikuwa imebaki ya afrika mashariki drc ambayo imetolewa sasa hivi inawania mshindi wa tatu nawatakia ushindi wana kunyakua kombe hili na ushindi mnono mimi ni kristohe balume mituto mfuni natokeadrc mkoa wa masisi nimependa nichangie nikiwasihi viongozi wakuu wa nchi yetu ya yadrc kuwapiga hao wana mgambo wa huni wa m3 kwa sababu wanazorotesha maisha ya wakaazi barabara kutoka kichanga inafungwa kutoka masisi inafungwa kutoka minova inafungwa hata na yaruchuru wakaazi ambao wanakaa mji wa goma wanapitia maisha magumu sana kwa sababu hawapate chakua jambo refi kiswarineto kwa jina la faraja amani mtoto akindela kutoka bujumbura burundi madaango ali ye juumaa nita kugusia soka ambalo linafanyika hapooe d'ivoire eh, tungeombea cote divoire ifanye gisi wezekanavyo ipate ili kombe kwa sababu yeye ndo mwenye aliandaa ili kombe la kane elfu ishirini na nne na yeye aliwanza mwanzo kabisa anasuasua mpaka gisi amefika kwenye fainali inaonekana ni bahati yao kwa hiyo inaonekana sasa afanye gisi wezekanavyo apate ushinde araja tena kwenye ukurasa wa refai kiswahili kusoma ujumbe wako msikilizaji uliochapisha kwenye mtandao wa facebook kumbuka kwamba kila siku ya jumaa pa refai kiswahili maada hua huru katika makala ya bar rafiki unachangia chochote ulichosikia kwenye matangazo yetu jumahili ama kile kinachoendelea pale ulipo namwona hilibert jonadhan kishambi anasema yuko mleba kagera tanzania. ya tanzania leo unazungumzia suala la bei elekezi ya sukari nchini mwetu kutosimamiwa vyema wafanya biashara wanapandisha bei ya sukari na kusababisha mtafaruku mkubwa enye kipato cha kawaida kuhimili ni changamoto kwao serikali hiji na mpango wa pili leonard fataki kaluta lwamba anasema yuko makabola ninawasalimu ndugu zangu wakongomani kwa mechi ile tulishindwa dhidi ya Ivory coast tusubiri kati ya afrika kusini na drc hakika tutaibuka washindi agustin ngovi anasema yuko wilyani beni nilipenda nizungumzie kuhusu kupanda kwa dola za kimarekani hapa kongo tunaomba serikali yetu ya kongo ishushe dola ya marekani kwa sababu tunateseka sisi wakongomani na huu ukoloni kasim saidi anasema yuko lusaka zambia napenda kuzungumzia mechi za afcon j af walifanyia nini drc ni kweli walitakiwa kukutana na ivoost kwenye nusu fainali kwa mtazama wangu naona kuwa kaf, mebeba iort ili ifike fainali lakini watashangaa kuona kombe linachukuliwa na taifa la nigeria bila shaka yoyote maoni yake hayo ubana kasi saidi akiwa lusaka zambia tuzidi msikilizaji kupata maoni zaidi yaliyotumwa kwa njia sauti kwa jina naitwa ent jj kaji kijana mpole tanzania natokea maeneo ya kagongwa manispa kama nchini tanzania kwenye mada huru leo ri mi napenda nizungumzie uhuru wa vyombo vya habari katika utendaji kazi Oa, ukiangalia katika mataifa mengi hasa mataifa ya afrika vyombo vya dola bado vinabana sana kwenye uhuru wa vyombo vya habari kufanya kazi yao ipasavyoni ichoku naomba tu kwamba serikali zetu za mataifa ya afrika wajaribu kuweka uhuru wa kutosha kwa vyombo vya habari kuwapa nafasi nzuri ya kufanya ili waweze kufanya. Habi, natuma ujumba sauti nikiwa nosaka zambia kwa majina ni roge arusi michel mnaba mahinga nielekee katika taifa la namibia kuweza kutoa mkono wa pole kwa wananchi wa taifa hilo na serikali yote ya taifa hilo kwa kifo cha aliyekuwa rais wa taifa hilo hage hagengengobe ambaye amefariki dunia mwanzoni mwa mwezi huu pia niweze kutoa pole kwa umoja wa sadeki nmse patric matembo kutoka goma mashariki mwa drc kwa mada yangu ya leo nikipenda kupongeza sana timu yetu ya drc leopard kwa kazi ambayo imefanya kwa kufikia hadi nusu fainali kwenye kinyanganyiro hicho cha kombe la afrika na nazani nitakuwa mwizi wa fadhila kama sitomshukuru pia mkufuzi wetu au kocha wetu sebastien de sabre kwa kazi ambayo ameifanya basi kwenye mechi ya kesho hidi ya afrika kusini bafana bafana naitakia ushindi wa mabao mawili kwa kwa maoni hayo msikilizaji makala haya ya habari rafiki yanafika kikomo juma hili imekuwa fari yangu kuwa nawe kwenye makala ya juma hadi makala yajayo ya habari rafiki jina langu mimi ni bwana benson wakoli kwa heri