hujambo na karibu katika makala habari rafiki mimi ni carol korir na mada ya leo ni kuhusu michuano ya kombe la afrika iliyokamilika rasmi hapo jana nchini ivory coast wenyeji wakitawazwa mabingwa kwa kuofunga nigeria mabao mawili kwa moja unazungumziaje michuano ya mwaka huu kipi hautakisahau uliridhishwa na kiwango kilichoonyeshwa na timu mbalimbali mbali tuanzie ujumbe wa sauti ambao umetutumia kwa njia ya whatsapp asanti sana kwa majina naitwa derik mandela niliweza kutazama mchuano wa na makweli kama shabiki bingwa wa kabumbu niliweza kutazama fainali yadvoir na nigeria na niliweza kufurahishwa sana na finali hii kitu ambacho kiliweza kulifurahisha kwamba ni kwamba mchezo ulikuwa wakusisimua akno tulipata kuona iv licha ya kuwa karibu wabanduliwe kutoka katika uh, mchezo wa aon waliweza kufika hadi finali na kwa sababu walikuwa wanacheza nyumbani ama kweli hali ya aon ilikuwa ya kusisimua na ya kukata na shoga kwa hivyo nilifurahia kama shabiki wa codivor kutoka nairobi kwani waliweza kuchukua kikombe cha afcon na wa wabandua mabingwa senegal ambao hata wakupita stages kwa majina naitwa richard natokea uh, maeneo ya nairobi nchini kenya uh, aon uh, imekuwa na panda shuka zake imekuwa na ile timu yenye ilikuwa inadhaniwa iezi uh, kashinda kakakuja kakashinda mchuano na ukachukua kikombe naweza sema kwa kweli ilikuwa mchuano mzuri ambapo timu thelathini na mbili zilichuana na kati ya hizo tuliona mbabe mpya akijitokeza na kuwa katika mstari wa mbele kuchukua kikombe iliyofanikisha hii mchuano ni ule mchezo wa mwisho wa fainali ambapo timu ya Ivory coast iliibuka mshindi na ikashinda timu ya nigeria timu ya ivory coast ilionekana kama timu a dhaifu na uh, halingeshinda ama haingeshinda hii mchwamo hii inaonyesha kuwa mpira uh, ni karata na timu yoyote yenye imejikakamua vizuri na ikarudi uh, jikoni na ikajipambua vizuri linawezashinda mechi yoyote katika mechi ya sokalangu jina ni Stiles mandela nikiwa hapa nairobi kenya uh, kwanza wacha niseme kwamba kongole kwa taifa la every coast ambao sahi ndio mabingwa wa afrika katika soka pili ni kwamba imekuwa ni maajabu sana mtazamo wangu kwamba hawa wenyeji ndio wamechukua kikombe hii katika awamu ya makundi nimeona kwamba walilimwa wali mabao manne na pia nigeria ikawapiga bao moja katika robo fainali wamejikakamua wamehakikisha kwamba wamehifadhi ubingwa huu ama wamechukua ubingwa huu utilia manani mahali ambapo walikuwa na wana afanya mzuri tatu ni kwamba nataka kushukuru ta kwa sababu ef wala walikuwa wamepewa fursa ya kufanya kazi walifanya kazi ambayo ilikuwa ni bora sana chakushangaza pia ni kwamba zile timu kubwa kubwaai katika timu kama moroko timu kama tunisia zilitolewa mapema sana na zile timu ambazo hazia zinaonekana wa kucheza mpira kwa hivyo mimi maoni yangu ni kwamba nimeshangaa sana jinsi ambavyo mpira wa siku hizi imebadilika zile timu kubwakubwa kama senegali tunajua ama wanawezakuwa wamefika fainali ziliondolewa mapema sana ujambo ref swahili ni francis katende kutoka tarafani moba jumboni tanganyika nchini drc napongeza taifa la ost kwa ushindi wa jana dhidi ya nigeria kwani wamejitahidi ninaomba taifa langu pendelevu la mpira taifa la cameroon ijikaze kwa mchuano ijayo mechi ambayo imenifurahisha zaidi ni ile kichapo ambacho hivo reost imepata dhidi ya gun quaoial ile ni machi ambayo sitaisahau kamwe kwa majina naitwa mfariji kiota alianse kutoka mboko drc kiv ya kusini tunaipongeza timu ya cote duvoire kunyakwa kikombe jambo ambalo hatutasahau ni kuona timu ambayo ilipita kama vile bameri perda walikuwa wamepoteza tayari lakini kwa kuwaonea huruma wamewaingiza na wametoa kombe la afrika ni jambo ambalo kabisa sio jambo rahisi ni lazima tuwapongeze na wameonyesha umahiri wao na kuwaonyesha kuwa wao ni, ni taifa ambalo ina kiwango kikuu cha soka katika bara la afrika kwa majina naitwa samweli samweli ayubu natuma voisi hii nikiwa rusaka zambia mimi niseme kwamba chakwana nawapongeza wapongeza wanaivali kosta kwa mchuano mzuli walivyofanya maana ni timu iliyoongezewa kwa timu ambazo ni besi ruz na ikaibuka kileleni kuchukua kombe hili mimi michuano hii sitoisahau kwa sababu kulikuwa madosari mengi ya mpira timu zingine zilifengwa zingine zimeondolewa ambazo ziika tunatarajia zitacukua kombe lakini zikaondoka mapema mimi niwatakie ni uh, ni uh, tu njema wana t pamoja nilivyoona nyota wa zamani alivyoerati vizuri sana na timu yake ya na tukiendelea kwenye ukurasa wetu wa facebook ujumbe ambao umetwandikia eliya kahinja mwasururu ukiwa zambia unasema ninawapongeza wenyeji kwa kuchukua lakini mie sitasahau mechi ya senegal na ivory coast amini cloud ukiwa drc lubumbashi unasema maoni yangu ni kusema big up kwa wenyeji wa kombe hili kwa kweli walionyesha ukamilifu wao kwa kutoa taji hili lisitoke nchini mwao naipa timu yangu ya drc nguvu ijapokuwa bahati imetukosa kutoifungwa afrika kusini wasi marichal unasema nadhani ilikuwa tu miujiza kwa odivoir kubeba msimu huu kwa kweli hakuna yule aliyedhani kwamba ivory ivoryost watabeba kombe david sichenga toka wagumu tunadumu muheza tanga tanzania unasema michuano ya afon ya mwaka huu ilikuwa mizuri sana kwani kila timu ilikuja kushindana na pia kila tim ilionyesha upinza na wenyeji kutoa ubingwa hii ni bahati kwao kwani walikuwa hawapo walishatolewa tuendelee kupata mchango zaidi wa sauti jina langu shabani bigiri toka moshi tanzania kwa kweli katika michwano naafu kuli mwaka huu mimi nimetitishwa kabisa na kiwango cha mpira tuchoonyeshwa na timu mbalimbali za afrika haswa mali kwa kweli timu mamali, kikubwa, ya mali lionyesha kiwango kikubwa cha mpira japokuwa alitolewa ni bahati mbaya iyoanae mchezo na pia katika mchezaji alionifurahisha mwaka huu au alionivutia mwaka huu ni sabastani hala wa ile mchezaji yuko makini nafasi ya kufunga goli lazima kufunge kwa hiyo michuano mwaka huu mi imerezekana kabisa michuano ambayo mimi nimeona kwamba imeonyesha kango kubwa cha mpira wa afrika asanteni shabanbigirim jambo ref kiswahili natuma jumba sauti nikiwa lusaka zambia kwa majina ni roge arusi michel mnaba mahinga e, kwa maoni yangu kuhusu mada hii ya suki ya leo niwapongeze mataifa mbalimbali ambao walihudhuria michwano hi ya kombe la afrika na pia niwapongeze wenyeji wa kombe hili ivory coast kuweza kuchukua e, kombe hili kwa mara ya tatu nafikiri fikiri michwanohi ilikuwa mizuri na wamecheza na shukrani zangu kwa kamati la kafu ambao limewezesha kombe hili kuweza kutamatika hapo jana na mataifa mbalimbali ambao mba wamehudhuria e, michuano hii mungu awabariki kwajini anaitwaai kijanaanzania natokea maeneo ya kagongwa spakama chinianzani uh, mi niseme kwamba michuano ya mwaka huu kwakweli ilikua imeja na mabadiliko makubwa sana hasakiushindani ukiangalia kwamba timu kubwa sana zilizokua zinapewa kipaumbele ziliondolewa mapema sana na timu ambazo hazikupewa matumaini kabisa zimeweza kufanyamaubwakiangali wa, wenyeji walionekana kudolola mapema sana lakini wamekuakufanya maajabu aubwa sana kwa au ilikuwa imejaa ufundi mkubwa na pia kitu kingine ki kinachoonekana kwamba soka linazidi kubadilika na kutoka kwenye ile hali ya kusema kwamba timu fulani ndo timu pinzani kubwa kwenye soka katika eneo fulani kwa hiyo inamaana kwamba kuna mabadiliko makubwa sana kikubwa tu tunapongeza soka letu rafia linazidi kukua sana na kwa kumalizia kwenye ujumbe kwenye ukurasa wetu wa facebook mkulima halisi babachariti ukiwa moro mjini unasema hakika michuano ya mwaka huu imetuonesha mabadiliko makubwa sana katika soka hususan kwa nhi ambazo zilikuwa zipo chini hasa katika soka tumeshuhudia timu kongwe ziking'olewa mapema kwenye michuano hiyo hakika ni jambo la kujivunia sias ntabasa crispin unasema uko kalemi tanganyika wasema sitasahau vitendo vya canal kuto kuonyesha mateso ya wakongomani wakati tukicheza na watu wa wac divoi walishindwa kuonyesha huzuni ya wakongomani ilinipa uzuni huzuni sana ex madena ukiwa kivu kusini tarafane fizi unasema mimi kwa timu iliyonifurahisha kwa mashindano haya ni timu yangu ya drc ijapokuwa tulitolewa michezoni lakini walikuwa wana mchezo mzuri na pia codi vo nayo ilionyesha mchezo mzuri kuingia kwenye robo fainali hadi fainali na kwa ujumbe huo wa madeda ndio tunahitimisha makala habari rafiki mimi ni carol orer shukrani kwa ushirikiano wako na kesho majaliwa tuungane tena