要三十六。 ni matumaini yangu hujambo jioni ya leo msikilizaji karibu katika makala habari rafiki mimi ni carol coril maada mezani ni siku ya kimataifa ya redio inayoadhimishwa leo wakati huu uwepo wa redio ukitishiwa na utandawazi haswa ujio wa mitandao ya kijamii unasikiliza redio kupitia maasafa ya fm au shortwave na unasikiliza vipindi gani unadhani redio inaweza kuchangia katika utatuzi wa migogoro na mizozo haya twende kazi tunaanzia ujumbe wa sauti uliotutumia kwa njia ya whatsapp kwa majina anaitwa richard kutoka eneo la nairobi nchini kenya leo tunapoadhimisha siku ya kimataifa ya redio ni siku muhimu sana kwa sababu sisi kama wananchi tunapata kujulishwa yanayojiri eneo zote za nchi tunapoadhimisha hii sikukuu ya kimataifa ya redio najua kumekuwa na ujio wa mitandao ya kijamii kama facebook kama X na kadhalika lakini lazima nitaje kwamba redio ina muhimu zaidi kushinda hayo uh, mitandao mengine kwa sababu sio kila mmoja anaweza kuwa na nafasi wa kwenda katika hayo mitandao kwangu mimi husikiza redio kwa masafa ya fm na wakati mwingi mimi husikiza habari za kimataifa na zile za kitaifa ili nijue yanayojiri na yanayoendelea katika nchi redio iko na manufaa mengi sana kwa sababu inafikia watu wengi kwa wakati mmoja na huu unaweza kuzidi kufikia watu wengi na pia inaweza kuchangia ka kutatua mizozo yanayokujia katika nchi kama hali ya anga ambapo wakulima wanaweza kuwa wanafanya ukulima wao wakati ufau ka majina yaitameri toka pande za mombasa mskiza rediosza kwaredi naamini kwamba redio inawezasemaiko55naeza inaweza tatua na pia inaweza haribu naweza tatua mzozo nyumbani maana watu wakishaletwa pamoja mtongelesho mwenye akuna shida akishaleta shida kwa redio rediomwenzake yule atapijiwa simu ataeza kuongeleshwa na wataweza kusikizana wataweza ku, kupatana jambo rf kiswahili naitwa akili ndumavugasi nikiwa drc lbumbashi mimi nasikiliza redio kupitia masafa ya fm ndivyo kuna vipindi mbalimbali tunavyovisikia kwenye maredio kama kumbuka kesho na vinginevyo vinasaidia raia kutatoa mizozo na kuishi vizuri na mafamii asante sana rfi kisulaili kwa majini inaitwa bertna pole mwenye mpirwa nikiwa kigali kwa kweli redio ni chombo kikubwa kinachotupasha habari na pia ni chombo ambacho kinaweza kutatua mizozo yoyote ile endapo wale ambao wanaelimishwa na chombo hicho watakuwa na matiki yenye kufahamu vyema na kusikilizana na wengine na hata kuwa na hisia njema za kuwa na umoja na ushirikiano na wenzao napiga simu nikiwa goma jamhuri ya kidemokrasia ya congo naitwa jonathan bakuzola kuchangia madha ya leo kuhusu siku kuu ya redio mimi nimeona ya kwamba redio inaenda ikipotea ni watu wengi wamependelea sana hii mitandao na ndipo ambapo tunatosha na mahabari ambayo zinakuwa feki hivi tungekumbuka ya kwamba redio inakuwa na muda kaisa ya kuchunguza habari na tunawashukuru sana na tunawapongeza sana wa pasha habari ambao wanatumika ndaniya hali ambayo siokuwa safi hasa sana huku kwetu jimboni drc shukawah eto matabishi kutoka bukavu drc e, mimi nafata redio kupitia fm na innet e, mimi natoa redio kama mikanisa katikati ya vijiji na yenye napeleka habari kwa kila mutu yeyote ambaye anahitaji kupata habari ikiwa ni adui ikiwa ni asipoadui kama anapata tu habari anafungua redio habari itamfikia kupitia redio na ndio minaona kama redio inaweza kuchangia kwa hatua nyingi sana au hatua kabambi ya kumaliza mzozo kati ya watu au kati ya nchi fulani kwakiwa inapeleka habari muhimu ambazo ni za kuleta amani na za kudumisha amani katika nchi yao vijiji fulani asante erfi na kwenye ujumbe ambao umetuandikia kwenye ukurasa wa facebook r kiswahili bukuru muhigire adolfo kutoka sange drc wasema binafsi nasema redio ina muhimu sana kwa kuwa watu wengi wanafuata redio kwa makini kusikia habari mbalimbali mbali, na kama sisi tunakuwa tunafuata ni kwa sababu munatupatia habari za kweli kibansi haruna wa dodoma tanzania unasema redio zina mchango mkubwa sana hasa katika kukuza uchumi wa taifu ujengaji wa nchi napenda kusikiliza mada mbalimbali mbali, zinazohusu jamii na nchi kwa jumla honore zawadi kalunga ukiwa mlimani murumbu moba drc unasema nawatakia kila laheri watangazaji wote wa rfi kiswahili kais musa cais wa mbagala ya dares salam tanzania wasema uwepo wa redio duniani umekuja kurahisisha sana upatikanaji wa habari kirahisi kwa wasikilizaji teknolojia ya redio na habari ime changia kwa asilimia kubwa sana mabadiliko ya kiuchumi na kufanya baadhi ya nchi kupiga hatua kambale original unasema huko hoicha wilayani beni mashariki mwa congo aasema kwa kweli redio ni kitu cha muhimu sana inasaidia jamii kwa sababu tunapokea taarifa fulani kisha tunakwenda kuhakikisha kupitia redio tuzidi kupata mchango wako kwa njia ya sauti uh, jambo rswahili mimi naitwa mwanasheria krisian amini ndaira uh, mimi nafuata rfi iswahili kwenye uh, masafa ya 9 na nane nukt sifuri kwa siku kuu ya redio ningeongelea uh, kwamba redio ni kitu ambacho kinafikisha habari mbiombio mbio kwa wasikilizaji na pia kwa watu wote ambao wanaishi katika dunia ni fursa kwa watangazaji au wengine wote ambao wanatumia redio kupitisha habari kupitisha mes ambazo zinafanya kwamba rahia waache ujeuri au husikiliza pia yale ambayo yanapita huku na huku na iweze kusaidia kuwa na mani katika dunia tumeona mengi ambayo yanapita mtandaoni na mengine ambayo wengi sio wa rnalist lakini wanapitisha habari hizo sababu umeziona na unazigawanya bila hata uh, kujua imeandikwa na nani au imetumwa na nani lakini redio huwa inatuma habari ambayo zaidi wamefanyia uchunguzi ndio maana tunahakikisha kwamba redio ni chombo ambacho kinaweza kufikisha habari na pia uh, kusaidia ili kumaliza na kupunguza uheuri na vita pia nilango jina ni st mandela nikiwa hapa nairobi kenya uh, wacha nichukue fursa hii kupongeza wanahabari wote wa rfi kiswahili hapa nairobi kenya kwa kazi kuntu ambayo wanafanya kwa kutupatia matangazo na vipindi haswa kwa lugha ya kiswahili nikizipata nikiwa hapa kwa njia ya fm pili ni kwamba licha ya kwamba kumekuwa na utandawazi katika, e, katika social media ama mitandao ya kijamii bali mimi bado naamini kwamba ikiti cha muhimu sana wajini anaitwa j, j. kaje kijana mpo tanzania anatokea maeneo ya kagongwa manispa kama nchini tanzania mi niseme kwamba katika siku ya kuazimisha redio za kimataifa mi niseme ni siku muhimu sana kwa sababu redio ndo vyanzo aminifu uh, zinazotoa taarifa kamili tofauti na mitandao ya kijamii na tukimalizia kwenye ukurasa wa facebook fredi kasimbira ukiwa drc kiliba kabulumbo anasema kiukweli redio ina muhimu wake tofauti na mitandao za kijamii vilevile mkulima halisi babachariti ukiwa moro wasema hakika redio ni kioo cha jamii na ni muhimu sana maana wazungu walitengeneza simu ila hawakusahau kutengeneza redio waliona ina muhimu wake binafsi huu anasikiliza redio Kupitia fm na vipindi ninavyofuata ni vile vinavyoelimisha jamii zakaria nyerere wa kigori butiama mara tanzania unasema anasikiliza redio kupitia masafa ya fm na redio hakika redio inaweza kutatua mizozo ya kikanda endapo itatumiwa vema ni suluhisho la tatizo hilo na kufikia hapo tunatamatisha makala habari rafiki mimi ni korir shukrani kwa mchango wako kwaheri