hujambo na karibu katika makala habari rafiki mimi ni carol orir leo tunaangazia bunge la madagaskar lililopitria inayoruhusu kuhasiwa kwa watu wanaotumiwa kuwabaka watoto hii ikiwa ni ya kupambana na dhuluma hiyo unazungumziaje hatua hiyo ya bunge na unafikiri hii ni suluhu wewe wapendekeza nini kifanyike dhidhi ya watuhumiwa tuanze kwa mchango wako kwa njia ya yes, sauti kwa majina naitwa bertn a poleo mwenye mpira nakiwa pa mjini kigali lilichokisema bunge la madagaskar kwamba ni hatua ya kisheria ni kinyume na haki za kibinadamu na ni kinyume na maadili ya uongozi wowote ule <coughs> kupitisha mswada wa sheria kama ile inakuwa ni kama kurejesha nyuma taifa lao la madagaskar ambalo lilikuwa linaendelea kidemokrasia kwani huko madagaskar demokrasia yao si kama demokrasia ya nchi za afrika mashariki na kati ambapo utakuda demokrasia yao imesuasua amjambo rf kiswahili naitwa kwa jina la bukuru mwigire rukungira nikiwa mashariki mwa gasi kwa kweli kuhusu madai ni jambo la muhimu sana kwa wabunge wa madagaskari linaweza likapunguza ubakaji kwa kuwa watoto wanabakwa sana na sio tu kwa madagaskari hata na uku kwetu barani afrika asante sana rf kiswahili jean claude mkulu kutoka jijini minova tarafani kalee mimi nafikiri kwamba sheria hii ni kinyume na haki za binadamu sababu naona wanapotendea mtu kitendo ambacho kinakuwa kinyume na utashi wake hiyo ni vibaya sana nafikiri kwamba eh, kwa kupinga mambo hayo ya ubakaji ingeliomba kuwahukumwa wawezi kuhukumiwa hata kifungo kikubwa na hiyo inaweza kawa mojawapo wa kumaliza vitendo hivyo vya ubakaji habari rafiki hii ni sauti kutoka nairobi kenya hili swala la madagaskar kutunga sheria la kuhasi watu wanaokutwa na hatia ya kubaka si haki na inanipa sana huzuni watu hawa wanafanya madhila kwa watoto kile kifanyike ni ukikutwa na hatia hii ufungwe na unyongwe wakinyonga wawili watatu wanne wengine wataogopa hawatabaka watoto tena kwa sababu si haki kwa mtoto huyo atakuwa akijua yeye alibakwa na hata hatajiamini kwa mambo mengi ambayo atakuwa wakifanya si haki kabisa watu wanyonga mimi ni noriski nawaya nikiwa mjini kirumba htarafani lubero nchini diarasi mtazamo wangu kwa hatua ambayo uh, wanabunge wa nchi ya madagaskar wamechukua ni mtazamo mzuri sana na utaweza ukawasaidia wananchi kupitia hali ambayo watu wanakuwa wakiishi hali mbofu ambayo ni ya ubakaji dzidi ya watoto wadogo na hii ni hali ambayo inakuwa ikileta madhara mengi na kuacha watoto wawe wamezaraulika katika so wajikuti wamekuwa wapweke jambo werefa swahili ni jonathan bakuzola nikiwa dombo doboscongangi hapa goma nimefurahia sana wamzi wa wabungi na nchi ya madagaskar nchi zetu zina wabunge ambao wanafikiria vitu vizuri na wanapanga kazi vizuri sasa kunapokuwa shida ni ufatilizi ya sheria wanapovotea sheria fulani inabidi waendelee kutia mkazo kwa ufuatiliaji ya hiyo utimilivu ya masheria fulani fulani ambao wameweza ao peki kuchagua ndani ya bunge zetu za nchi za afrika kwa majina naitwa mfariji kihota alianse kutoka mboko drc kvya kusini tutaishukuru nchi ya madagaska kufanya hatua hiyo pia tutaenda kuadvise mataifa mengine ya afrika wachukue pia mahatua kali za kuwachukulia wale ambao wanafanya vitendo kama na hivyo vya kikatili vya unyanyasaji wa kingono hiyo itakuwa ni vizuri sana kwa sababu itapunguza ile kasi ya uhalifu kama na huo kwa sababu watakuwa wakiogopa kufungwa na kushukuliwa hatua kali nikiwa mjini lusaka zambia kwa majina naitwa same samueli ayubu kwa mada hi yalio ndugu mtangazaji nawapongeza wanabungwe wa nchi ya madagaskar kupitisha mswada huo wa kukomesa wanayobaka watoto atakayeshikwa mkondo na sheria ipitishwe na wahukumiwe vya kutosha kwa sababu ni kitendo cha unyama mimi nachoona hapa eh, naomba nchi zetu za afrika zifuate nyayo za madagaskar ili na wenyewe kitendo hicho akikomese eh, kama walivyopitisha mswada huo wanabunge wa Madagascar ni kigeukia ujumbe ambao umetwandikia kwenye ukurasa wa facebook ituri safari ukiwa komanda tarafani irumo wilayani ituru mashariki mwa drc unasema binafsi nawapa ongera wabunge wa madagaskar kwa kuchukua hatua hiyo ya kupigana na ubakaji nchini humo sheria ya nchi ifanye kazi yake juu ya wale watakaonaswa na jambo hilo espo ruhigita bakono ukiwa makobola drc unasema mimi nadhani hatua hoya wabunge ni jambo zuri sana kwa sababu utakomesha ubakaji pa wakalunga wakalunga wa drc tanganyika unasema anaipongeza serikali ya antananirivo kwa kuchukua hatua hiyo dhidi ya watuhumiwa wa ubakaji nchini humo mimi naona hakuna hatua nyingine ya kuchukuliwa hiyo iliyochukuliwa ni nzuri kweli mkulima halisi babachariti wa morogoro mjini tanzania unasema ita kukomeshwa kwa vitendo hivyo inasikitisha sana kuwa mtu mzima kubaka watoto wadogo wa ni vitendo vya kinyama hiyo hadhabu iwe mfano wa kuigwa na mataifa mengine kwani kufungwa jela haitoshi tuendelee kupata maoni yako kwa njia ya sauti napatikana kutoka malawi naitwa william nashukuru kupata hii y fursa ya kuchangia mchango wangu kufatana na bungi la madagasta upande wangu mimi napendelea sheria ipite kwa yule ambaye atakayobahatika kuwa ndani ya tukio hilo atumikie kifungo cha jela miaka ishirini na waza kuhasishwa kwa watu ni ukiukaji wa haki za binadamu sasa vipi ikiwa ndio mwanamke anayembaka mwanaume itakuwaje mimi ni mardoshe kutoka uganda kwa majina ninaitwa jeremi jo chando aa, mimi ni mkazi wa changuzi changuzi iko vihiga kaundi leo ningependa kutoa maoni yangu kulingana na bunge la madagaskar lililopitishwa sheria ya, ya kuhasisha watu wanaotuhumiwa kwa kuwabaka watoto ili mimi kama mkazi wa changuzi kwanza ninataka niwapongeze kwa, ni kwa u, uamuzi huo ama msukumo huu wa kupitisha sheria hiyo maana yake sheria hiyo itaweza, uh, itaweza kuwalinda watoto na itaweza kuwatunza watoto kumbuka ya kwamba visa vya ubakaji wa watoto vimekuwa vikiongezeka katika bara hili letu la afrika na hatuakali kama hizi zikiwekwa zitaweza kupunguza visa kama hivyo kwa mfano hapa kwetu changuzi wale wazee wanaonipita miaka kidogo huwa wanatuambia kwamba wale wa maragoli waliokuwa wakipatikana wakifanya tendo kama hili walikuwa wanafinywa uume wao na wasichana pia walikuwa wanatendea kitendo kimanake tunaposema ubakaji sio wanaume tu ndio huwa wanabaka watoto pia wanawake kwa majina naitwa samson nyasimi nikiwa kericho kenya kwa hakika ukiangalia kwa mtazamo mwingine unaweza sema kwamba e, bunge hilo limekuwa e, limeweza kuwa yn yani limekuwa kali a makosa hayo lakini kama ku, ku, ku, ku, kuwafanyia hiyo ku, kuasiwa hiyo itaweza kusaidia kukomesa ku, kuwaharibu watoto wadogo basi mimi nasimama na hilo bunge na mtu akiasiwa haimaanishi atakufa ni kutolewa hiyo kitu ambayo inamsumbua ili asiweza kusumbua wengine baadaye kwa hivyo mimi inaungana kabisa na hiyo bunge na inafaa kila inchi ke e, waweze kuishughulikia waweze kufuatilia ili injhi zingine za afrika ziweze kufuata mfano kama huo na tutaona watoto wataweza kuishi vila wa, uoga na kutamatisha katika ukurasa wetu wa facebook zabulon mayongezo kijana mkongwe ukiwa beni drc unasema kwangu naona bunge liko sahihi nchi zingine zinapashwa jifunza mengi kupitia hilo na labda inaweza kutokomeza jambo hilo na kila nchi ni vema kutia adhabu kali eto matabishi ukiwa ihusi kalehe drc wasema napongeza bunge la madagaskar kuchukua hatua hiyo na kupenda kuheshimisha haki za watoto hiyo ni suhluhisho kupitia kuanza kuadhibu vitendo kama hivyo haramu ambavyo vinapelekea watoto kuacha shule na kuharibu maisha yao ya kesho kufikia hapo nasema shukrani kwa ushirikiano wako mimi ni carol coril hadi wakati mwingine kwa heri