大爆炸。嗯嗯 <laughs> karibu katika habari rafiki mimi ni carol corir hii leo tunajadili kuhusu maandamano ambayo yalifanyika hivi karibuni kwa muda wa siku tatu jijini kinshasa reia wa drc waliandamana nje ya balozi za mataifa ya magharibi kama ufaransa uingereza marekani na ofisi za umoja wa mataifa wakipinga kile wanasema mataifa haya yamekimya kuhusu hali ya usalama mashariki mwa nchi hiyo kumekuwa na propaganda kuwa mataifa ya magharibi yanashirikiana na rwanda na wasi wa Mshin msikilizaji unamtazamo upi kuhusu maandamano haya na unadhani raia wa drc wanatumia njia sahihi kupitisha ujumbe wao tunaanza kwa ujumbe wa sauti uliotutumia kwa njia ya whatsapp jambo rf napiga simu nikiwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo uvila naitwa rafiki mastaki e, kuhusu hayo maandamano yalifanyika muda wa siku tatu hapo kishasa hiyo e, ni ishara kubwa ya kuonyesha kama wakongomani wanachoshwa na vitendo vya umoja wa ulaya umoja wa mataifa dunia nzima ilielewa ndiyo ni ishara kubwa aidha ni ishara tosha kwa kujulisha dunia nzima kama nchi za e, ukanda wa ulaya mmoja e, mataifa inaendelea kutunyanyasa yaani wameshindwa kufanya lipasavyo kutia rwanda chini iache e, kuagrese nchi yetu ya rc jina langu ni e bugu kiwa jrc vkusinitaraf kuandamana ni haki ya kila wananchi e, lakini Ine. serikali zetu asipat tujibu k maswali yetu ambao tuenda kuandamaa a skuooaamandamao ai asabakyoapa ni ifo ifo Apa, paluku palukubayundanikiwa butembo mashariki mwa drc haya maandamano yangeliendelea mpaka ya na nini haitafanikiwa kama vile meuliza ni serikali yao yenyewe yetu ya congo yao ndo ingeliamua kwamba inafunga mabalozi yao baada ya kukuta kwamba wako ndani ya wanasaidia waasi nikiwa mjini rusaka zambia kwa majina naitwa samueli samueli ayubu kwa mada hii ya leo ndugu mtangazaji niseme kwamba mimi maandamano haya ya wananchi wa drc kuonyesha uh, kili walichonacho moyoni ni vema na haki kwa sababu wananchi wadogo wadogoadogo tumechoka ujumbe tume, tu, tu, yani tumeutuma mara kwa mara na tumeonyesha zii tulivyo sisi wananchi mpaka tukatuma watu wakakaa meja moja mojakucunguza kuhusu mambo hayo lakini hatujaona lolote kwa hiyo uruis naunga mkono wananchi wa kongo kwa kufanya maandamano kwa ubarozi huo pamoja na moyo tuliona sasa hivi sisi wananchi tunaumia sana na ni vyema aanhituaumia aya itendeke wananchi wa kongo wawe na amani tawala susani a ma, mashariki mwa kongo asante sana kiswahili mimi ni mzee makindar kutoka bujumbura burundi maada leo kuhusu maandamano huko kinshasa maandamano yale ni maandamano ya ukweli kwa sababu congo ni nchi imeteseka sana watu wanakufa sana huko mashariki sasa wale kwakusema wasimame ni kusema nini wale wanasimama kwa sababu wamesema miaka mingi wanasema, wanasema. sasa sauti inaonekana iko chini pale kusema kwenda kwenye maandamano manake wanapaza sauti kwa sababu wamekereka sauti sautiinapaa ka kuona kama itasikilika hamna tatizo hatalimoja maandamano yayo ni ya ukweli na wanahaki asante ref jean claude mkulu kutoka hapa jini minova tarafani kalee ndio mimi nasizani kwamba ni njia mojawapo wa njia sahihi sababu hatuone kile ambacho e, umoja wa kimataifa union uropean na wengine wanatusaidia nacho wakongomani waendelea kufariki hapa tarafani masisi ruchuru lakini wanabaki kimya wanakuwa kama vile hakuna kitu kabisa sasa naona kwamba mimi hawatusaidia na kitu na kwenye ujumbe ambao umetuandikia kwenye ukurasa wa facebook david sichenga toka wagumu tunadumu moheza tanga tanzania unasema ni kweli raiya wa drc njia wanayoitumia kupitisha ujumbe wao ni sahihi kwani wao wanachokitaka ni ujumbe kufika sehemu husika na nanduu veridik kutoka tarafani moba drc unasema maandamano haya si dhidi ya ubalozi ni ya haki na ni kuweza kupeleka masikitiko ya raya kwa ukosefu wa usalama unaoendelea mashariki mwa drc na ni njia sahihi kabisa ya kufikisha ujumbe huo teis kasoma wa mlende drc tarafani moba wasema kuona nchi za magharibi hazifanyi vya kutosha ili amani ipatikane duniani kote pia ukichunguza kwa jicho la pili yako nyuma ya rwanda inasikitisha maandamano ni njia sahihi ya kufikisha ujumbe na tunaomba serikali ya drc ipeleke jeshi lote mashariki mwa drc kuleta amani wadhibiti ardhi ya taifa letu tuungane balike hasani ukiwa bukavu unasema nawashukuru raia wa drc kwa maandamano ambayo wanafanya naomba waendelee kufanya maandamano mpaka kieleweke tuendelee kwenye mchango wako kwa njia ya sauti jambo refi kiswahili kwa majina ni matie masoka maarufu maskini jeuri na napatikana jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mkoa wa tanganyika mjini kalemi kama wakongomani wamefikia leo kuanza kuandamana kwenye mabalozi mbalimbali ya viongozi vya ulaya sio nia yetu ijapokuwa ni hatua ambayo sisi tunasapoti kama wakongomani kwa sababu tunaionyesha dunia kuona kana kwamba kwa nini viongozi wa ulaya ikiwemo ufaransa umarekani wanashindwa ingereza wanashindwa kuisanksionaili rwanda kwa vitendo ambavyo rwanda inatuagrese kule mashariki mwa nchi ya jamhuri kidemokrasi ya kidemokrasia ya congo tunaonekana kwamba na wao labda wanaweza kuwa miongoni ya kuwasapoti jambo lf kiswahili kwa majina naitwa augustin augustantendilonge napatikana pa vukavu drc kwangu mimi ninaona kama maandamano ya kongomani ni haki kabisa sababu ni njia mojawapo ya kujulisha mateso ambao wakongomani wanapita ndani siku hizi kupitia mashambulizi ya mabomu ya mauaji ya wale wa wamuishiriniatatu ambao ni baraka ya rwanda maandamano yataendelea hadi siku wale wanasaidia wanasaidiamuishirini natatu kwa kushambulia kongo wasikie kama wakongomani wanaendelea kuteseka ijapokuwa wanakuwa ndani ya nchi yao maandamano ni njia moja tatusaidiasababu tunashindwa atuatufanye nini katika nchi yetu ya kongo kwa majina anaitwa honorable simon sambazar uerekeza kuhusu maandamano ambayo inaendelea ko katika mji wa kinshasa zidi ya ubalozi wa marekani na ufaransa na uingereza hiyo ni kilio kha wakongomani ya kuonyesha dunia mzima ya kwamba vita vinaendelea mashariki mwa kongo vinasapotiwa na nchi hizi kupitia nchi ya rwanda kumbe wakongomani wana haki kuishi kwa amani katika nchi yetu ya kongo sisi hatujawahi kuvamia nchi yoyote tunaomba umoja w mataifa kuingilia kati ili kuwekea vikwazo nchi ya rwanda na kushaushi nchi hizi ambazo zinaunga mkono nchi ya rwanda waache ili wakongomani wa wanerumani ujambo arafa a kiswahili naitwa manel akili nikiwa drc tarafani lubero kuhusu suala hili la maandamano mwenye ni kishasa ni jambo sahihi na ni haki yetu tukitamani kuonyesha uchungu tulionao mateso tunayoyapitia hakuna nayesema wakati ambapo tunauliwa kutoka huko ulaya hakuna nayesema hakuna nayejari mateso yetu nikiwa goma ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo ni jonathan bakuzola kuhusu mada hii ya leo serikali yetu imeweza kuona ya kwamba imefikia mwisho imefikia mwisho kama maraia tena wameanza maandamano ni kuona ya kwamba raia imefika kiwango ya kuchoka kupitia mambo ambayo inaendelea ndani ya nchi yetu ya ukosefu ya usalama jambo rf kiswahili natuma ujumba sauti nikiwa zambia kwa majina ni Roger arusi arsi munaba mbamahina ni kweli wananchi wa jamhuri ya yacongo e kuandamana kwao wanachohitaji ni amani katika taifa hilo na katika maeneo mbalimbali na ndomana wameamua kwenda kuandamana kwenye ofis za mabalozi hususan marekani na ufaransa ni njia sahihi kwa sababu wasikie kero katika mataifa hususan kwenye umoja wa mataifa na kwa kumalizia kwa ujumbe uliotuandikia facebook mkulima halisi baba chariti ukiwa moro mjini unasema kiukweli njia wanayotumia hususan maandamano sio sahihi kwa upande wangu ni vyema wangetumia njia ya amani zaidi sio kwa njia ya maandamano kwani wanakwamisha shughuli zingine zisifanyike theri makoti kasereka mtoto mpole mkazi wa maeneo ya mashariki ya drc wasema ndio nadhani hiyo ndio njia sahihi ya kufikisha ujumbe kwa viongozi wetu kutoangaikia raia na kama hawatatupatia jibu kamili hakika sisi raiya wa kongo tutaendelea na maandamano hadi watatoa jibu kamili patrik majagi wasema ni kweli raia wanasheria kwana wa marekani hawajui kama wanaojenga nchi ni raia maandamano hayataisha janver ibrahim wasema maandamano haya ni ya haki ila hayatabadilisha chochote kufikia hapo tunasema shukrani kwa mchango wako mimi ni carol corel kwa heri kesho majaliwa tuungani tena