karibu katika makala habari rafiki jumaa ya leo mimi ni carol corir na kama kawaida ni siku yako msikilizaji kuchangia maada uipendayo tuanzie kwenye mchango wa sauti <tune> jan claude mkulu kutoka hapa jiji la minova madahuru nitazungumzia leo mimi najiswali kwa sababu gani vikosi vya drc havipigani vina kila kitu lakini naona wanasimama tu uh, waasi ndio wanasonga mbele naomba vikosi vya drc frdc waweze kupigana na tujue kwamba tumekombolewa ama hatukombolewe sababu magumu yanakuwa mengi kiwa hapa biriba uvira mashariki mwa kongo kwa majina naitwa honorable simo sambaza ruerekeza mada yangu huru leo ndugu mtangazaji nitaka kuonyesha ulimwengu mzima pamoja na nchi za magharibi kwa nini wamejikita kwenye vita ambavyo vinaendelea ko nchini gaza wanashindwa kuangalia vita ambavyo vinaendelea huko mashariki mwa kongo dhidi ya kundi la kigadi la m ambalo linaendelea kutekeleza mauaji ya wakongomani wasiokuwa na hatia kutoka uvira drc kijijini masango mimi ni marco fmadiego natulia kwenye ofisi ya chuo kikubwa isemuviamadaan huuapenda kuzugum uh, nhi ya rwanda na nchi ya kongo wenzetu wa burundi wamekwisha kufunga fontier na, na rwanda kwanini sisi wakongomai mpaka hivi sasa tunalia tunalia haa tuna, na rwanda lakini kongo hayakamata maa yoyote kwa ajili ya ya rwanda jambo erefi kiswahili nikiwa lusaka zambya kwa majina ni roe michel mnaba mahinga ikiwa e, leo ijumaa ni mada huru na mada yangu huru yasuki ya leo nizungumuzie ziara ya rais wa ukreni mweshimiwa volodimir zelenski ambaye anazuru taifa la ujerumani na hii leo atazuru taifa la ufaransa ambapo atafanya mazungumuzo na rais wa taifa hilo mweshimiwa emmanuel macron nafikiri ziara yake ni kwa ajili ya kutafutwa ungwaji mkono wa mataifa mataifayo mawili kwa vita ambavyo vinaendelea kati ya urusi na ukreni na kazi njema kwa siku ya leo umashiloro kutoka bujumbura madaangu huru ya siku ya leo naomba israeli iache mauaji ya kialaiki huko gaza waache kuua wa wako walisima na amasi lakini ukambi waraia akuna huko waikale kwenye meza mezaazunguz jambo rf natuma voice nikitokea mtambala sindano aenika buteke tarafani Moba drc naitwa kwa ya prof jr zbe mnkaonda kuhusu madauru mimi nataka kuzungumzia swala la ugavana kwa sababu naangalia kwenye jimbo ya yatanganika karibu gvana mpya tang- aendelee kuchaguliwa kwa hiyo natoa shauri tu kwa wabunge wachaguliwa wajimbo, wa jimbo waendelee kuchagua vana ambaye anakuwa ni mtu wa maendeleo jambo rf mimi ni mkulumanya nikiwa katika muji wa uvira katika madahuru ya leo nilitaka zungumuzia kuhusu mambo ambayo yanaendeka katika nchi yetu ci ya rwanda tayari imeisha kutangaza vita na nchi kongo sasa serikali yetu ya kinshasa kishasa kama tuko na viongozi wa aina ya namna namna gani gani imeisha tayari kutangaza vita na kongo kumfukuza mchezaji Lufumbu, rwanda na serikali imeingilia mambo ya siasa mchezaji anafurahia kufunga goli bao lake anaonesha masikitiko yake lakini wanamfukuza katika nchi sa nchi yetu inabakia tu inabakia tu kwa kweli mambo ambayo yako yanaendeka hayatufurahisha kwa serikali yetu ya kishasa natuma voisi nikiwa mjini rusaka zambia kwa majina naitwa same samueli ayubu kwa mada hu rupendayo ndugu mtangazaji leo najielekeza nchini faransa uh, jijini paris E, kwa uongozi wa nchi hiyo unayochajiwa makongamano makuu mwezi ujayo april e, nataka niwatakie kilaraheli viongozi wa nchi za afrika wote ambayo wamekutania uh, mwa nchi ya ethiopia eh, kwa mkutano mkuu wa uh, 37b niwatakie kilaraheli pamoja na Uh, kutatua swala ambayo liliko mwa nchi ya drc makutano mabaya pamoja na mauaji vinginevyo ili swala hili limalizike mwa nchi ya drc asante sana rf kiswa hili na kwenye mchango kupitia ujumbe uliotuandikia kwenye ukurasa wa facebook mama mamabridgit katemba kapindo ukiwa kule tarafani moba rc unasema mada huru leo achaniwape pole ndugu zangu wa tanzania wote kwa kumpoteza aliyekuwa waziri mkuu wa tanzania edward lowasa mkulima halisi babachariti wa moro mjini anasema ningependa kumzungumzia mwheshimiwa waziri mstafu edwar lowasa katika misimamo yake na kiongozi mwenye maamuzi magumu sana kwani alikuwa kiongozi mvumilivu sana alisaidia mengi katika taifa letu hakika mungu amlaze mahala pema celestin dagije fels bakunda wa ruchuru drc unasema napenda kuwashukuru wanahabari wote wa rfi kiswahili kwa habari mnazotufikishia tunasema asante na mungu awabariki tuendelee kupata mchango wako wa sauti jambo rfi kiswahili kwa majina naitwa mlondani kaililwa kutoka drc jijini uvira maada uru leo nilikuwa nataka kuwapongeza sana wa jurnaliste wa rfi kiswahili yaani tunawapenda sana kwa habari motomoto muko mnatupatia mungu azidi kuwabariki kwa, kwa kazi yenu mimi ni francis toka kitandari bosanza mashariki ma dc hivi leo nitazumumzia kufuatana na raisi kisekedi mwezi uliopita kwa kuhakishwa amesema ya kama mhula huu atagombana na waasi ah, ambao wanaendelea kumsumbua lakini je tunajiuliza tangu ahakishwe mbona tunaona vita imekuwa kari kwa maeneo ya drc tunajiuliza yeye kama rais ana wazo gani kwa lahia ambao wanaendelea kuteswa ana wazo gani raia ambao wanaendelea kuwawa huko ituli tunaoona kila siku laiya wanawawa kama manyama kutoka kampala nchini uganda anaitwa patrik nyandwi maarufu p7 artisan de la pe ijumaa leo mada huru nitazungumzia kauli yake sal jinsi aliweza kuayarisha tarehe ya uchaguzi bila kuuliza hata pande husika katika uchaguzi ambayo ni rahia na wapinzani ndilikuwa heri hata kufanya kikao cha kitaifa ama kuelewesha upinzani kumbe kama jumuiya za kikanda sadk na zingine ambao wanatoka mara ya kwanza kulaumu machafuko fulani ama mapinduzi fulani kwa nini wasilaumu msimamo wake sal kwa yale amao kuyafanyia nchi yake ili kuzuia maafa na madhara anaweza kutokea sababu ya jambo hilo waweze kutoa msimamo wao na ama waone namna gani wanaweza kuufanya ili kuepuka machafuko katika nchi hiyoiswahli jambo rkiswahili safari ituri iturie nikiwa komanda tarafani irumu mashariki ya kongo drc kwa madahuru ya leo nitaongelea kwanza jambo ya waashi ya m ishirini na wale wanakuwa paswa kichwa kabisa lengo ya washi ya mishirini na tatu ni nini mashariki ya kongo kwenye hakuna moto moshi haitoki kama gamenti ya kongo alisahini mkataba fulani na waasi ya mv lazima wakamilishe makubaliano yao kwa sababu raia ya kongo anaendelea kukufa kukimbia makwao na kuteseka zaidi mimi ni mi, mzee makindar kutoka bujumbura burundi madha huru ya leo unazungumza kuhusu nchi ya kongo nchi ya kongo raia wanasumbuka maandamano huku kule huku na huku kwa namna kuona kama unaweza wukasikilika kumbe ilikuwa nchi za afrika zijikusanyi kwenye umoja wa afrika wasimamie ili swala kwa sababu nchi ya kongo ikipata matatizo makubwa kama hayo manake kesho na kesho kutwa na nchi jirani zitashikwa kwa sababu moto kwa jirani ukiuachilia bila kuuzima unaweza ukaaruka na no ukaarukia pangine na kwa kumalizia kwenye ukurasa wa facebook dj shukuru musai ukiwa butembo drc unasema ningependa kuzungumzia mauaji yanayoendelea mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo ningependa rais felis chisekedi atimize ahadi yake aliyotoa wakati wa kampeni kwani raia wasio na hatia wanaendelea kupoteza maisha siku kwa siku celestine kajuna ukiwa bukoba kagera tanzania unasema ada yangu leo nataka kuongelea juu ya mtu kupewa sifa nzuri akiwa amefariki hivi ukimpa mtu sifa nzuri akiwa hai kufika binafsi naona ni kama unafiki kwa sababu huwezi kusubiri mtu afariki ndipo uanze kumsifia naomba jamii ibadilike sifa hizo wawe wanampa mtu akiwa bado ae waaa o o aaiae aufikia apo natamatisha makala, habari rafiki Shukrandi, msikilizaji kwa kuwa hkran mskilizai aua a umate mii hadi wakati mwingine kwa heri