大爆炸。 ni kukaribishe msikilizaji kwenye makala ya habari rafiki jumaa hili utakuwa nami minziletijai na mada tunayozungumzia hivi leo ni kuhusu mkutano wa umoja wa afrika uliokamilika nchini ethiopia ambapo viongozi walikubaliana kutatua changamoto za kiusalama na kiuchumi katika bara la afrika tumekuuliza msikilizaji umeridhishwa na utendakazi wa viongozi wa au na viongozi wa au wanaweza kufanya nini kutatua changamoto zinazoibuka kwenye bara hilo tuanze kwa maoni yako ya sauti kwa uto a augustin tendilonge na patikana pavocvdrc ni naomba waongozi wa afrika wajitegeme waache kuwa vibaraka wa nchi za magharibi kwa kuleta vurugu ndani ya afrika afrika inakuwa lazima ya wa waongozi ambao watategemea asilimali ya afrika kwa maendeleo ya afrika nzima waangalie mfano mbutu, na kinamobutu ambaye alitumikishwa na nchi za magharibi aliisha namna gani si aliisha vibaya waongozi wa afrika msitegemee nchi za magharibi kwa kuleta vurugu ndani ya afrika kutoka okay. drc makobola anayeungia ni david na luganda mchakama kabatiza ndiyo naona kama wakisema hiti waweke kikao juu ya kutatua mzozo huo ni jambo moja nzuri sana na tena litapendeza sababu wakisema hitu wapigane hakuwezi kuwa hata na surulisho yote ya kutatua mzozo mzozo wawezitatuliwa kwa kupigana bali mzozo unatatuliwa kwa kuweka kikao na maongezi katinembooz kutoka bujumbura mmoja wa afrika aitumiki hata vizuri aitumiki hata vizuri kabisa aturizishwe na kazi enye natumika bila watizame mbele kenyetu ndesa nikawaomba viongozi wa moja wa afrika waache unafiki juu wakiacha unafiki mambo yote kuwa vizuri sana kwa sababu unafiki na upendelevu njo inawajalia njua wanakuta nende, nende, na nwanakuta mwnendoa nahioot naitwa manel akili nikiwar tarafani lubero naishukuru umoja wa afrika ambao bado wamepata muda wa kuweza kuzungumzana kufanya kikao rasmi huko adisababa ili kujadili mambo yanayowakabili kwa kuweza kujenga umoja wao la kuweza kuwasaidia hao marais e, kwa kutatua migogoro iliyoko katikati yao ni kuondokana na unafiki maana unafiki ni hatari yale inawezesha watu kuto kuweza kutimiza yale walioyazungumzia kwa kujenga umoja wao kwa hivyo afrika itaweza kuendelea iwapo kila mmoja ataheshimu mwenziwe naipo aialubumbashi kwa mawazi yangu mimi a hey, kwa sababu tukiangalia mizozo mbalimbali zinazokumba bara la afrika mfano wa vita vinavyoendelea huko mashariki mwa kongo na sudan hey, kati zikitegemea ashombwa napiga simtoka kakolokelwa mwenga kusinic mimi nuna kabisa mkutano ya bakuu ya afrika ailetaki suluhisho ya kumaliza vita mwafrika sababu bopeke kubopeke banakutananaka kule nakubo peke kuko baadui kw ya bengine njo maana mikutano abo ailetake mafanikio njo mie nigipendekeza yenye neza fanyika tu ni kila mtu kuzibeba munjia yake epeke unaanaakapeke makendanataka epeke atavineza ata mshinda atajikubali atajikubalikemenjo nilianza hivi hibi nikashindwa kwanza hapana mwingine kuingilia mwenzake enye ukurasa wa facebook ya ruben alex toka uvira drc viongozi wa au wanapaswa kuunda kamati ambayo itafuatilia zaidi maswala ya usalama kwa sababu raia wanakumbwa na shida nyingi na katika mambo ya uchumi kuangalia namna raia watanufaika evan sila kutoka makueni nchini kenya kwangu sijaridhishwa na utendakazi wa au kumekuwa na shida ya kiusalama barani afrika kama mashariki mwa drc na hakuna hatua wameweza kuchukua kukabiliana na hali hiyo ya kiusalama viongozi wauwan washikane mikono wafanya kazi pamoja na hatua za matendo zionekane kutoka kwao zikifanya kazi mwita kabembekwa kutoka fizi mashariki mwa drc viongozi wa au hawajaweza kutatua changamoto za kiusalama zilizoko barani afrika kwani wameshindwa wa kumaliza vita congo maali bukina faso na sudan na kadhalika aimabal ruhindukira kutoka burembo drac kivu kusini Tara, unasema sijaridhishwa kabisa na mazungumzo hayosababu baadhi ya viongozi wa afrika wanachangia pakubwa katika kuumbisha bara hilo thieri makoti kasereka kutoka mashariki mwa drc kwangu mimi sijaona manufaa yoyote ya viongozi hawa wa au na hakuna lolote A, ninalotarajia kutoka kwao ila naomba kila kiongozi achukue majukumu na maamuzi yake nini cha kufanya kuikomboa nchi yake na changamoto mbalimbalina msikilizaji mada tunayozungumziani kuhusu mkutano wa umoja umojawaafrikao ika nchini ethiopia viongozi wakikubaliana kutatua changamoto za kiusalama na kiuchumi katika bara hilo tuzidi kupata maoni yako ya sauti mimi ni mzee makindar kutoka bujumbura burundi mada ya leo kuhusu umoja wa afrika umoja wa afrika ni kitengo muhimu nchi kuweza kukutana nchi za afrika kuweza kujadili mambo ya afrika yetu vizuri sana e, na wanasema umoja ni nguvu mtengano ni udhaifu lakini afrika wanakutana lakini matatizo yanabaki ni yale yale ndiyo maana ilikuwa kabisa wakikutana wanaikalia kama jambo fulani wanaliikalia wanatoka kule suluhu imekisha patikana na hilo jambo hiyo changamoto ya hiyo nchi fulani ya afrika inavutika kabisa inaweza kuwa salama kwa sisi wa afrika to matabishi kutoka bukavu drc viongozi wa afrika wace unafiki na kila mtu aeshimu mwenzake na raia wake na hiyo itapeleka kuwa na ile umoja kabisa kwa kuwa umoja ni nguvu na pamoja tunaweza sisi wote na hiyo italeta nguvu sana ikiwa watu wanashirikiana pamoja kwa umoja na kupiga hatua zozote ili nchi zetu ziendelee mbele na kudumisha amani barani afrika mtazamo wangu kabisa ni kusisitiza sana viongozi waheshimu wenzao na waheshimu haki za maraia na wafanya kazi vilivyo zefaninga hangondi kutoka komanda jimboni ituri mashariki mwa drc viongozi wa umoja wa afrika wanaendelea kuonyesha udhaifu ndani ya utatuaji wa mizozo hawatatui kabisa mizozo vizuri na udhaifu unaonekana ndani ya kutatua mizozo na sana wana wengi miongoni mwa viongozi afrika ni wanafiki tu ndio maana utendaji kazi unakuwa vigumu na wanashindwa kutatua changamoto ambazo zinaendelea katika nchi za afrika jambo rf mimi ni mkulumanya nikiwa katika mji wa uvira drc kufatana na mada iliyopo kwenye meza kwa mkutano uliomalizika huko adisabeba kweli hakuna chochote kitaendeka kwa sababu si mkutano ya kwanza aiza ya pili ni sababu gani maraisi hawasemeshi kweli wanaogopa mabeberu za ulaya na umarekani tunamshukuru rais wetu anaendelea kusema kweli aliyoisema mwaka jana anaendelea kuisema na anaisema leo kwa hii mkutano na hivyo hiyo kweli ndio itaokoa bara la afrika kama hawasemeshi kweli hakuna chochote kitaendeka wameogopana mara kwa mara uongo nakuwa mingi unafiki huko mwingi katika marahis wetu wa afrika nikirejea kwenye ukurasa wa facebook joshua eliazar unasema ushauri ni kwamba viongozi wa afrika wajue msaada wa kuimarisha afrika uko kwao wenyewe sio kwa ulaya au marekani zabuloni kijana mkongwe toka beni drc mimi ninayo mashaka na viongozi wa au maana wanafanya mkutano mara kwa mara lakini matunda haijawahi kuonekana kitu ambacho wanapaswa kufanya ni utekelezaji wa kumaliza migogoro barani mwetu hapo labda tunawezaona wa mkutano wao dj shukuru musai unasema kwa butembo katwa drc kusema kweli mkutano huu sidhani uh, utaleta amani kwenye nchi zenye machafuko binafsi naona viongozi wa afrika hawana nia nzuri kwa raia wao kaisi musa kaisi wa mbagala dar darissalam tanzania unasema viongozi wa au wanapaswa wajitathmini juu ya nyadhfa zao kama wanafaa kuwepo huku bara hili likigubikwa na ya vita vya wenyewe kwa wenyewe kila kukicha kwa upande wangu sioni lolote la maana walilolifanywa kwa manufaa ya raia wanaoishi kwenye nchi zenye mapigano espoir ruhigita bakono kutoka makobola drc fizi nadhani mkutano huo hauwezi kuleta usalama barani afrika na au haina nia ya kuleta amani kwa sababu viongozi wa afrika wao ndio wanayumbisha usalama barani humo reparter babuka Isak na katanda ukiwa uvira darc nafikiri kuwa au sio mara yake ya kwanza kufanya mkutano wa marekebisho unauliza mbona hakuna kinachobadilika na kwa swali lake babuka na katanda ndio nami natamatisha makala ya habari rafiki kwa leo tukutane tena kesho majali wa jina langutjai kwa heri