ni kukaribishe msikilizaji kwenye makala ya habari rafiki leo ni ijumaa na basi una nafasi ya kuchangia mada uipendayo tuanze kwa kusikiliza mada yako ya sauti naitwa j omega wakarambi busanza talafani ruchuru mashariki mwa darci kongo kivu kaskazini kwa mada huru ya hivi leo mimi nataka kukumbusha ku, rais wetu feliksi chisekedi wakati wa kampeni alituambia kama nataka kuwapiganisha hao hawa huu ni wam t hadi kule walikotoka na tunamsubiri kuona kwani huku katika maeneo ambayo walioyateka wanatutesa sana kabisa watoto wanahofia kwenda shuleni na vinginevyo asante uganda wiki hii nataka kuzungumzia mkataba wa madini uliotangazwa kati ya rwanda na nchi za ulaya kwa kweli mkataba huo ulikuwepo tangu serikali ya kagame na mseveni waingie madarakani na ndicho kilichowafanya waondoe serikali za hapo awali kutokubali kushirikiana na hao wazungu kwenda kuwaporea mali na kusafiri kutoka hapa enteve na, na kigali kuyapeleka huko kwao ulaya upo kilichofanyiwa ni kuhararisha ndoa hadharani lakini ulikuwepo tangu waingie madarakani asante jambo rf mimi ni dmbea kisubanaita nikiwa kaina mashariki mwa drc tarafani mwar tarafai luberukuhusu madau aleo niglipenda kuzungumzia drc ambapo amani haimo raia wanaendelea kuteswa na goma barabaaanyabayonga imefungwa hayo yote ni shida ambazo sisi raia tunapitiwa tunglipenda viongozi waweze kutatua shida hizo kwani shida ni nyingi kwa sisi raia wa hapa mashariki mwa drc lmboroe kutoka bujumbura nawapa wakenya na wanaafrika wote pole kwa kumkosa huyu mwanariaza wavo nasema mungu amlazima aliupeponi aminimimi ni ri balume mituto kwa madhahuru leo nimependa nichangie nikipongeza rais wetu wa wadrc felix an kiseketi chilombo ya kwamba yeye iko tayari ku piga au wahune wa m23 na sisi kama vile rahia tunamuunga mkono awapige awarudishe kwao rwanda aejuoiakusini naitwa s kunako mada ya jumaa kwa siku ya leo ningependa kuhusia kuhusu usalamu mdogo ambayo endelea kuonekana ndani ya nchi nchiyetu ya kidemokrasi ya congo hasa rais wetu ambayo anaendelea kushutumu nchi ya rwanda kwamba ni nchi ambayo endelea kuwaunga mkono wawasi wa 3 japokuwa uh, kongo ni nchi kuu ambayo inakuwa na uwezo wa kupiga kila mwasi wowote ule mimi upande wangu ningomba rais wetu kupatia wanajeshi wetu nguvu awatumainie awapatie wauminifu wako na ile uwezo wa kumaliza ile vita E, jambo rfinata kwa jina la faraja amani toto akiendela kutoka bujumbura burundi madango juma jumaa anitagusia kwa rahisi wa bara za afrika wakupenda madaraka na wako madarakani awataki kuachilia madaraka e, nagusia kwa ngambo ya senegal kwa makisal angeachia madaraka na wangine wapate kuhukumu hiyo nchi ya senegal e, na aache, apatie muda watu wa senegal awape tarehe ya uchaguzi ili senegali iwe na amani na raia ya senegali yote iwe na amani kwamajina anaitwa b napole mnyapirwa nikiwapa mjini kigali mada iliyohuru ninayo hivi leo ni kuhusiana na mataifa ya afrika ambayo mpaka sasa yanaendelea kugawanyika kutokana na hisia za kisiasa ambazo ziko tofauti na huku wenye kuleta migawanyiko wakiwa ni madikteta wa bara hili waliofika madarakani kwa kipindi cha miaka michache iliyopita sasa mimi ninavyoona ni kwamba umoja wa afrika lazima uweke nguvu nyingi katika kutatua maswari fulani ambayo yanaendelea kugawanya wa afrika kwani ikiwa uh, yataendelea hivi na hali ikiendelea kuwambaya huenda bara hili sasa litakuwa limejivunja lenyewe kwenye ukurasa wa facebook bernard muganza unasema huko goma drc unazungumzia mashambulio ya waasi wa m 23 huko kivu kaskazini unaomba rais feli chisekedi atafute namna ya kumaliza vita mashariki mwa nchi mnateseka sana katempa kapindo tokea tarafani moba nchini drc leo unazungumzia vitendo vya wizi vinavyoendelea kuonekana tarafani moba vinavyotekelezwa na watu wasiojulikana unasema mnaomba serikali uh, ku usalama kwani raia wameteseka vya kutosha mkulima halisi baba chariti wa moro mjini leo unazungumzia vita vinavyoendelea huko kongo maana raiya wanateseka wanakufa ni vyema jumuiya ya kimataifa kuingilia kati huko kongo kunusuru maisha ya watu paul karegeza kutoka makobola drc maada huru ya leo unasema sisi raia wa kivu tumechoka na kurushiwa mabomu kila siku na waasi wa m isiitu david na luganda ukiwa DRC kijijini hona madahuru ya leo unauliza ni kwa nini tukichagua viongozi wa kuongoza nchi hawafanyi raia kazi charit songo toka butembo drc unasema huku kwetu drc tunataka vita viishi hawa magaidi wa m 23 wametutesa sana pia adf msikilizaji ni ijuma na basi una nafasi ya kuchangia mada uipendayo tuzidi kupata mada yako ya sauti napiga simu nikiwa goma mashariki mwa darci ni didebeli e, kuhusu mada huru ya leo ningependa kuzungumzia askari polisi wahapa katika mji wetu wa goma ambao wanatunyanyasa sana sisi madereva kwa kweli jambo hilo linatukoza sana na linatukera moyoni zetu kwa sababu tunapitia hali ngumu ukiona kuna vita mambo imekuwa magumu alafu askari naye anapokuja na kunyanyasa ukiwa kwenye gari hilo tatizo linatutesa sana tunaomba wakuu viongozi wetu watusaidie waweze kuangalia tatizo hili kwa sababu tumeteseka sana nikiwa hapa biriba uvira mashariki mwa kongo kwa majina naitwa honorable simo sambaza ruerekeza madaango huru leo ndugu mtangazaji mimi nazungumzia kuhusu vikwazo ambavyo umoja w mataifa imewekea wakuu viongozi wa makundi wanayeshikilia silaha huku mashariki mwa kongo hususan makundi kama vile m23 lakini kwetu sisi wakongomani tungelisema kwamba umoja wa mataifa umefanya tofauti na gisi sisi kwa tunatarajia sisi tunajua ya kwamba nchi ya rwanda ngiongepasha kuwekewa vikwazo kwa sababu wao ndio as vita vinaendelea mashariki mwa kongo pamoja na nchi za magharibi mimi ni msema kindara kutoka bujumbura burundi madahuru ya leo nazungumza kuhusu rais wa sudan kusini eh, salvakir kutembelea nchi za maziwa makuu nchi zilizokuwa na mizozo kuona kama uonaamanaeza akatatua e, ndio yeye ndiyo mkuu katika umoja wa nchi za east african community ni vizuri sio kusema atamaliza matatizo lakini dawa lazima itafutiwe mjambo rfi naitwa mapenzi togera moize maharufu histori ikiwa mlongwe uvira mashariki mwa drc mada huru ya leo nitazungumzia mchakato wa kutafuta amani kwa mizozo inayoendelea mashariki mwa kongo tunaomba wajadiliane viongozi wa ukanda east africa Community, ukanda wa nchi za maziwa makuu serikali ya congo waongee nchi zielewane ili haya matatizo yaishe watu hawataendelea wa kusumbuka vita kila siku nibora kuwe d Amani iwe, iwe. jambo yeye fi kiswahili nite francis honoratus amani balyhuta kongomana anapatikana kampala na mugongo naizungumzia kuhusu kuusi usalama mudogo unaendelea uko mashariki mwa diara congo kweli serikali ingianza kushururikia mambo hiyo inapata suluhu ione kama raia watabaki vizuri watoto wasome kazi endelee kama kawaida kwani hakuna kitakachofanyika kita na vita iko nikirejea tena kwenye ukurasa wa facebook paul mutebwa toka goma drc tunashangaa na unafiki wa ufaransa na nchi zingine za ulaya zinazoendelea kujiunga na rwanda na kutuma wanajeshi wao kwenda kuwasaidia magaidi wa m 2 tunawajulisha kuwa wamepotea njia tresa rwahunga kutoka drc goma unasema tunaomba viongozi wa nchi waturuhusu sisi vijana wakongomani tupambane na maadui m2 ndani ya nchi yetu sababu wamewabembeleza Kamingi. jospin kavaka wa butembo drc wilayani bulengera leo na paza sauti yangu kwa nchi za magharibi kuonesha msimamo wao kwenye vita nchini drc vinavyofanywa na waasi wa adf na m23 wanaosaidiwa na rwanda na uganda kuwatesa raia wasiyo na hatia joshat kazuza kutoka mwenga drac shida kuu tunayo sisi wamwenga ni kuharibika kwa barabara nambari mbili ambayo imesababisha kupanda kwa bei ya bidhaa kilimo na mengineo na kufikia hapo msikilizaji miye naati ya kikomo makala ya habari rafiki kwa jumaa hili ni kushukuru wewe msikilizaji uliyoshiriki nami kwenye makala haya jina langu minzletijai kwaheri