ujambo wa msikilizaji na karibu kwenye makala leo ya ijumaa ya habari rafiki ilivyoada msikilizaji kila siku ya ijumaa ni nafasi yako ya kipekee kuchangia mada yoyote ile unayoipenda jina langu ni benson wakoli tuanze makala haya kwa kusikiza ujumbe wakwa sauti uliotutumia mambo ni poa ndugu mtangazaji kwenye madahuru leo binafsi ningependa nichangie kipindi hiki cha msimu wa mvua baadhi ya watu wamekuwa si waungwana pindi mvua inaponyesha kubwa wamekuwa wakizibua mathinki yenye kutoa uchafu na kutililisha mitaloni pia wale ambao wametunza uchafu kwenye magunia hutililisha kwenye mitaro kitu ambacho si cha ustarabu ningependa wache kwa sababu uchafu huo wanapoumwaga baadhi husababisha milipuko ya magonjwa asante ale kwa majina anaitwa ex jeremia niko chake chake mwenzi tanzania mimi naitwa kwa jina la kiongo capenza marco ni kishi kwenye teritwaria yetu ya momba kwenye kijiji kya mtambala shindano kwenye nchi yetu ya kongo maada uru ya leo ninatafuta kuongea ni kuhusu na mzozo unaoenda kuibuka katika ulimwengu sawa tunafata vita vya ukrane na urusi hiyo vita hakuna jinsi vizuilike sababu niko kwenye unabii wa kitabu cha matayo sura makumi mbili na ine na mistari ya sita na saba wamajina mi toni baruti maliabatu mkaaji wa republic democratic of congo ambao nataka nizungumzie leo ni kuhusu vita vya kimbari ambavyo vyaendeshwa mashariki mwa kongo wanaoteseka ndani ya vita hiyo si jeshi si hao wa waasi wa m ishirini na tatu lakini ni raia wa kawaida wamama wa baba watoto wakongwe wazee wasichana wa, wa, wa, wa, wa vulana ambao hawana lolote hawana hisia fulani za siasa ndio wao wana sumbuka sasa kwa kuhamishwa kwa kukimbizwa na huko wanakimbilia maisha yao ni mbovu sana enyi wanasiasa haiwezekani kweli mkawasikilia hao huruma mkaache hivi vitendo vya uuuaji jambo ere kiswali napiga simu nikiwa lusaka zambia kwa majina ni Roger Arusi, Michelle, munaba mahinga mihel muhamba E, kwa mtazamo wangu kuhusu mada leo ikiwa leo ni mada huru na mada ya huru ya siki leo nielekee katika nchi ya ugiriki kuweza kutoa kwanza pole kwa familia ambazo ziliweza kupoteza ndugu zao na pia pole kwa serikali yote kwa ujumla kwa ajali ambayo iliyotokea ya kugongana treni mbili hapo nchini humu e, nafikiri kweli ajali hii imeweza kuweka watu wengi katika hofu ni mchezo e, kwa maoni yangu niweze kuomba serikali ya ugiriki kuweza kuangalia jisi ya kukarabati barabara za treni ambaye mi naona afrika tuko nyuma sana maendeleo tunafia cheo tunafia vijigini lakini tunasahau kama mambo itaenda vipi hii ndio kitu cha muhimu sana wa changamoto zote basi e, mambo ya kisiasa mambo ambayo wa marahisi wanatenga maraia wao pasipokuwachunguza pasipokuwaona hiyo ndio shida ambayo inaleta mavurugo kwa dunia nzima ikiwa marahisi wangelichunguza wanauliza wanafanya hiyo maket kwa maraia wao mambo hayangelienda vibaya makala ya hewani ni habari rafiki ndani aidaki, ya idhaa ya kimataifa ya refa ya kiswahili hapa msikilizaji kila siku ya ijuma unapata nafasi ya kipekee ya kuchangia mada yoyote unayoipenda wewe upo nami benson wakoli nasoma ujumbe wako uliochapishwa kwenye ukurasa wa rfa kiswahili kwenye mtandao wa facebook eli ruehema ruhingwa anasema yuko kampala kule nchini uganda shukran sana kwa rfa kiswahili kutupa fursa ya kuchangia mada huru leo ijumaa naomba serikali ya drc na wote wanaohusika kuimarisha usalama mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia y a ujumbe mwingine ni kutoka kwa lumona musa anasema nchi za magharibi zingewekeza katika kilimo hapa afrika badala ya kuwekeza kwenye silaha hapa afrika ili kunyamazisha mitutu ya binduki ronald ronal isfredi anasema hongera kwa rais mteule wa nigeria bob kristian mawazo agastin anasema yuko kule pweto katanga jamhuri ya kidemokrasia ya kongo napenda kuzungumzia viongozi wa shule za msingi kwamba uongozi uliopewa sio wa ukatili na hawakupewa shule kuwa kama nyumba zao ni vyema waongozi kwa kuzingatia sheria msikilizaji tuendelee kupata maoni zaidi yaliyotumwa kwa njia y sautitokgoma mada yangu napenda unge- ya rais macro katika nchi yetu congo kama vile desturi ya wanaafrika hawezi katala mgeni ambayo anapenda kutembelea lakini akwena anajua kama wakongomani hawasahabu yote ambayo inaendelea kupitika na misaada yake ailembo ktoka bujumbura madaangu huu ya sikuu ya leo nazungumzia upinzani wa kongo waache maneno sio muda wa maneno kusemasema tunaomba kama sa vile mpinzani mkubwa aombamungn serikali ya congo msaidie jusi yo muda wa maneno ni muda wa kusaidizana na raisi kiseketi na wananchi wote mwangalie tatizo penye iko mwangali kushi mneza watatua hiyo maneno mimi ni elizebusaika toka drc congo nadhani ya kwamba ziara ya rais emmanuel macron ndani ya nchi yetu ya congo na namna vile raia wanavyohisusia inamaanisha na kuonyesha wazi ya ko, yale ambayo yalianza huko kwenye afrika ya magharibi kule ambapo watu walikataa wamekataa kabisa utawala wa ufaransa na imeonyesha kabisa raia wa afrika wamechoka sana na usumbufu wa nchi za au wajina naitwa filibetnasa like na patikana maeneo ya shamba mreba kagera tanzania leo katika madauru nizungumzie hili swala la wasikilizaji au wanajamii wa rafi kiswahili ambao mara nyingi tunachangia kipindi hiki cha abari rafiki tuwe tunazingatia utaratibu vigezo na masharti katika kipindi hiki kwa sababu gani nasema hivi ni kwamba kuna baadha ya wachangiaji mada imewekwa mezani lakini wanachangia tofauti na jambo ambalo linakuwa mbele yetu narejea tena msikilizaji kwenye ukurasa wa ref kiswahili kusoma ujumbe wako uliochapishwa kwenye ukurasa huu kwenye mtandao wa facebook kuhusiana na mada hii ya leo ambapo ni mada huru kila siku ijuma, ya ijumaa ndani ya france international david sichenga kutoka ugumu tuna dumu mweheza tanga tanzania chaguzi nyingi zinazofanyika siku zote walioshindwa husema wameshindwa kwa sababu kulikuwa na udanganyifu katika uchaguzi huo sifahamu haya malalamiko ya udanganyifu katika uchaguzi huwa ni ya kweli au si ya kweli ndilo swali linalouliza kabanzi jean anasema yuko moba nunda jamhuri ya kidemokrasia ya kongo unapenda kuzungumzia kuhusu hao wafanyakazi wa sanii hapa kwetu tarafani moba unakuta raia wengi wanakuwa wanachelewa kupata kadi yao ya uchaguzi mfano kama una pesa ya kuapa inakuwa tatizo ukienda asubuhi kurudi jioni bila kupata kadi yako lakini wanaoenda na pesa wanapata kadi zao kwa muda ndiyo malalamishi ya bwana jean kabanzi maoni mingine ni kutoka kwa kais musa kais anasema iko dares salamu tanzania balozi wa arefai kule nchini tanzania leo madahuru napenda nizungumzie ruhusa ya mikutano ya vyama vya kisiasa hapa nchini tanzania kama ambavyo mheshimiwa w rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania samia suluh hassan alivyotangaza naona sasa baadhi ya viongozi wa upinzani wameanza kurejea nchini na kupanga mikakati yao kuelekea uchaguzi wa mwaka 225 nachopenda kusema kwa sasa ni kwamba wafanye mikutano isio ya uchochezi wakosoa serikali kwa kauli nzuri wazingatie pia sheria na msikilizaji tuzidi kupata maoni zaidi yaliyotumwa kwa njia sauti kwa majina naitwa papiru genge nasimulia nikiwa kigali rwanda mada huru ya leo e, ni kuendelea kuiomba serikali yetu ya drc ifanye yote iwezekanavyo itokomeze ili kundi la m23 ambayo naendelea kuwaua marahia na kuwatosha ndani ya vitu vyao na kuwachisha wengine makazi kwa naitwa bertin na polewa mwenyampirwa nikiwapa mjini kigali kwa kweli mimi naendelea kuhuzunika kutokana na operation za kijeshi za serikali ya israel uh, huko maeneo ya wapalestina ambapo wapalestina wengi wameuliwa kutokana na oparesheni kama hizo jeshi la israel ndilo linaanza mapigano kama hayo sasa mimi naomba umoja wa mataifa kuingilia kati ili wapalestina waendelee kuwa na haki zao msikilizaji imekuwa fahari yangu kuwa nawe kwenye makala ya juma ya habari rafiki jina langu ni bwana benson wakoli ukijaliwa nami pia nijaliwe basi tutakutana tena ndani ya makala mengine ya habari rafiki kwa heri msikilizaji