ni msikilizaji kwenye makala ya habari rafiki hivi leo mada tunayozungumzia ni raia wengi duniani na haswa barani afrika kuendelea kukabiliwa na mfumuko wa bei za bidhaa tofauti zikiwemo bidhaa za vyakula usafiri na mafuta tumekuuliza wewe umeathirika vipi na hali hii hali ya mfumuko wa bei za bidhaa iko vipi nchini mwako na serikali yako inafanya nini kukabiliana na hali hii karibu jina langu ni nit ijai pangu binafsi serikali yetu ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo ingalileta juhudi yote kwa kuimarisha kwanza usalama baada ya usalama mambo haya ingine yote yatatengemana na haya yote yamefika kwetu sisi hapa kidemokrasia ya congo kwa sababu vita iko nyingi sana hapa na maisha yamekuwa magumu mimi ni msala gisle kutoka goma jamhuri ya kidemokrasia y kongo jumaa amisi patrick joshua kutoka mjini lubumbashi nchini kongo ya kidemokrasia na hapa kwetu mjini lubumbashi tumeathirika kabisa kwa vikali kwa njia zote hizo na zaidi sana ni kutokana na gesi watu wengi wanalipwa kwa pesi za kongo yaani unapojaribu kufanya chengi huko kiwango cha dola kinaendelea kupanda kabisa na kila ukitaka kununua kitu watu wanakuomba ununue kwa dola hakuna kabisa jambo lolote au surulisho lolote inaendelea kabisa kufanyika kutokana na njia kwa serikali sababu serikali hajaongea lolote kuhusu yale au kabisa hakujao kabisa surulisho loyote maana raia wanaendelea kabisa kuathirika na pata tuna matatizo anakabiliana na magumu kama na hayo asante mimi ni kalebe el kalaba na toka kasindi lubiria katika nji ya rc katika nji yangu ya grc bihaa kabisa kama vyakula usafiri eh, na mafuta vimepanda bei zaidi kabisa kwa sababu ya hali ya vita ambayo inatukumba na ndio maana tunaendelea kumwalika rahis wetu wa grc kuendelea kupiganisha na kufanya ilivyomo ili tuweze kupata nasi usafiri bora eh, mafuta na vyakula viwe kwa wingi kwa jina naitwa musa zuberi kabumae napatikana chanika dareslam ni ukeli siopingika hali sio nzuri kwa mfumuko wa bei hasa nchini tanzania na yote natokana kwamba na mfumuko wa bei unakuja kutokana kwamba na viongozi wetu awtusk sisiwananchis mfumo kabenakuja so afla huu ni mfumo ambao kwa taratibu taratibu mbao nakuataratiutaratibuwafayishaawanajongezea biashara zao bei na wawo, wapu, nasika, natuona, watu, seka, lakini tu. na wao watu lakini tu hii yote nini Kutukana na utaratibu mbovu viongozi wetu kwa p kamanyola ivusini naitwa i kongo inchi tajiri lakini mali ya kongo congo kwa wakongomani wiliarama ya maisha imepanda hpakweturasi viza vya chakula na mambo mengi kwelikweli yote imepanda hapa hpawtu tatizo kubwa ni dola dola imepanda hapa hpakwetur mara tatu zaidi pesa za kikongomani dola imepanda kila kitu imekuwa dola hata sokoni ndaga wanaomba dola wakati dola wakati imepanda mia, hapa diagasi, na serikali ya se chochote ni shida aiepandujambo rfsi nikiwa lusaka zambia kwa majina ni roge arusi mishel munaba mahinga berta muhamba nafikiri kweli bizaa hizi kupanda bei ni kutokana na uchumi wa nchi zetu na serikali pia inawekea uzembe haiwekei akili kusema kwamba kweli wananchi wanasumbuka wana na mfumuko hususani kupanda kwa bei ya vyakula mafuta za gari na vinginevyo bidhaa mbalimbali na kwa maoni yangu kweli naweza nika sema kweli marahis wetu ama serikali zetu kwenye bara la afrika liweze kuwekea akili angalau kweli tunaweza tukaibuka ama kuvuka mpaka wa shida hizi ambalo zinaendelea kutukumba katika bara letu la afrika kwa majina naitwa eloin kobongo jeaabdullahi naisha hpamopa kirungu ngala la drc kuhusu kupanda kwa bei kwa kweli imekuwa ni changamoto sana hapa kwetu afrika hususani hapa kwetu moba vitu vimepanda sana vimepanda sana na tatizo kubwa ni kuhusu dola imeshapanda dl imesha panda, panda. kwahiyo na dola inazidiaka tu kupanda manake utuafrikadolishugaki na hiyo ndo huwa ina, inasababisha sana upandaji wa vitu beiningomba kwa serikali yanguhuiwaaisaisala hili kwenye ukurasa wa faebo nisome baadhi ya jumbe zako roger kashilembo kutoka bujumbura unasema hata kwetu bujumbura tunashuhudia hali ya vitu kupanda bei naomba serikali za afrika ziboreshe halii selea marega ukiwa kalundu vira diaraci ni kweli mfumuko wa bei uko lakini hapa kongo ni zaidi ya nchi zote ulimwenguni siasa mbaya ndio chanzo cha hali hiyo joshua eliazer mkongo kutoka afrika kusini johannesburg unasema nachoweza kushauri serikali yangu ya kongo wahamasishe watu juu ya kuwekeza kwenye kilimo kwenye maeneo yasiyo na vita saidi bin kiziala kutoka moba kirungu drc unasema kusema kweli hapa kwetu drc bidhaa zimepanda bei sana na bado hatujaona msaada wowote kutoka kwa serikali zetu cha msingi tunaomba serikali zetu zitusaidie pakubwa tieri makote kasereka ukiwa drc unasema kwa kweli hili changamoto limekuwa tatizo kubwa hapa mashariki mwa drc kutokana na ukosefu wa usalama watu kukimbia makwao chakula kupanda bei ni serikali yetu ishughulikie hili jambo na mskilizaji mada tunayozungumzia ni kuhusu raia wengi duniani haswa barani afrika kuendelea kukabiliwa na mfumuko wa bei za bidhaa tofauti tuzidi kupata maoni yako ya sautini aloezi mshama kutoka uiraarc kwa upande wangu kufatana na mada ambayo iko mezani kikweli watu wanaendelea kuteseka sana jamhuri ya kidemokrasia ya kongo fatana na bei kupanda asa mafuta ya gari na chakula nyingine nyingine nakuta watu wengi kabisa kabisanaza kupita usiku bila kula sababu ya mfumuko wa chakula serikali yetu ya drc ainyafanya chochote kile tofauti na kupanda kwa bei ya yadola kuomba serikali yetu endelee kufanya jitihada ya kutoa dolari katika benki yetu toka ni hali kuhusu hiyo bidhaa ya kupanda atukae natusitikitisha sana sisi wakongomani kwa sababu hapa kwetu tembo hali ya mafuta ya gari imepanda sana bei sana sana sana ndio tunaomba serikali yetu ya drc ichunguze na iangalie kuhisi hilo swali imalize kabisa kutoka ufira congo la olomb kwangu mimi katika nchi yang yac si kwakweli biza na chakula imepanda bi san kabsna chanzo ya kupanda kwa be yab ni kutokana na vita a orusi na kraine no chano yakupanisha btukwtuasaau tant vkushotpan ia srikai tu sana iimize raia waendelee kupambana na kilimo ili kupunguza njao kwetu dasipia na kupunguza kupunguzak nategemea misaada kutoka katika nje ya nchimjambo wa ridfa ya kiswahili mnaongea na francois franganimari raia wa hapa trafani nega mkoani kerundo kaskazini mwa burundi kuhusiana na mfumuko wa bei wa bidhaa mimi nilidhani ya kwamba labda ni tatizo la nchi yetu pekee kumbe hata kwingine lipo kiukweli hapa kwetu bidhaa tena muhimu kama vile mchere unga maharagwe zinaendelea kupanda bei kupita kiasi kwa kukabiliana na changamoto hiyo tumeshauriwa na serikali kujihusisha na kilimo maana imegundulika kuwa raia wengi wanataka kula bila kuvuja jasho kwa majina mni esar mkubure muhamba naishi kilumbi kilubidrc hapa kwetu drc vile, vile mambo ni magumu kabisa vitu vingi vimeendelea kupanda bei kama vile chakula bei ya usafiri nayo imezidi kupanda sana kinachotushangaza sana hapa kwetu drc ni kuona kwamba ukitaka kununua hata pipi wanakupatia kwa bei ya madola yaani madola yanaendelea kupanda siku baada ya nyingine hapa mambo yamekuwa magumu hatuoni kama serikali inalishughulikia sana hili kwa sababu watu wanaendelea kulalama lakini hatupati suluhisho kabisa juu ya hili swala nikirejea kwenye ukurasa wa facebook jiras eli wa lusaka lusakazambi unasema tatizo ni viongozi wa afrika hawajali wananchi wao bali wanajijali wao wenyewe dola ikipanda wao wako ngangari huku maskini wanaathirika kwa kupanda doarobrt nachime toka kale he unasema tangu virusi vya korona na vita nchini ukrain kiukweli maisha yamekuwa magumu sana kwa wakaazi wa nchi yangu drc hapa nchini mwangu viongozi wanakaa kimya wakiishi katika raha wakati sisi wananchi wa kawaida tunakufa kwa njaa na ukosefu a usalama ni na ujumbe wako na kaku cuba kutoka drc uvira kwa kweli hapa kwetu uvira hali hiyo iko kabisa hasa bei ya chakula imepanda sana wakati serikali inaendelea kuangalia raia wanavyosumbuka bila kufanya lolote kufikia hapo msikilizaji na ati a kikomo makala ya habari rafiki hivi leo jina langu minletjai kwa kwaheri