ashukran sana bikaro koril ni kushukuru sana nayo msikilizaji kwa kujiunga nasi katika makala haya ya habari rafiki uhali gani popote ulipo karibu kwa makala ya leo leo tunajadili uchaguzi nchini nigeria baada ya bola tinibu kutangazwa mshindi wapinzani wake wamekataa kutambua matokeo hayo na tumekuuliza je wanasiheli kufanya nini na umru unasili kuzingatia wakati wa kuwochagua viongozi karibu jina langu ni benson wakoli tuanze makala haya kwa kusikiza ujumbe wakwa sauti uliotutumia kwenye mtandao wetu wa whatsapp napiga simu natokea maeneo ya mtambala sindano avenika buteke mobadia rasi ni prof andre seluso zombe mwina kalonda kwanza nampongeza rais mchaguliwa wa nigeria tonubu kwa sababu ya kuchaguliwa kwake na ameibuka mshindi kabisa bila upinzani wowote lakini naendelea kushutumu kwa sababu ya umri wake yule ameshakuwa mzee kabisa jambo erefi kiswali napiga simu nikiwa lusaka zambia kwa majina ni roje arusi micheli munaba mahinga berta muhamba e, kwa mtazamo wangu leo nitowe kwanza shukrani zangu kwa timu la usimamizi wa uchaguzi katika nchi ya nigeria nafikiri kweli rais huyu mwheshimiwa bola tunubu ambaye ametangazwa kuwa rahisi wa nchi hiyo nafikiri anafahamu tatizo la nchi hiyo kiuchumi apa ni damas lobanga kutoka nairobi kenya kwa mchango wangu nasema hivo uchaguzi wa nigeria kutokuelewana kwamba wengine wenye kushindwa wanasema uchaguzi haikwa ya, ya sawa hiyo ni kiti ya kawaida hapa afrika kunaka uchaguzi kwangu mimi naelewa na, aeleanavyojua na, kwa akili yangu mimi najua kwamba afrika akunaka uchaguzi eh, hakuna uchaguzi nafanyikaa hapa afrika ni, nikuonyesha tu mfano kwamba kuna uchaguzi ulifanyika lakini hakuna uchaguzi ambaye inafanyika afrika wenye kupoteza wale ambao wameshindwa uchaguzi waendelee na maisha yao kama kawaida ni mama machoze akiwa jungura oo ya kwanza kwa huyo kwa mgombea um, umri unaenea kwa sababu sabau a ukakuwa mi, uka na miaka midogo sice utaendesha nchi namna gani sasa kenye wale wagombea wenye kusema kama vilienda na udanganifu ngo ule baba akaze akazero y aendelee ta na hukumu nchi nimi mm, ni msombo akainanga shombwa napiga simu kutoka kakolokelwa mwenga kivu kusini drc kwanza napongeza sana nchi ya nigeria kufanya uchaguzi na napita kwa usalama bila vurugu hata yoyote nashukuru mungu sana kabisa ile njoo banaonyesha demokrasia mzuri na tunaomba nchi zote za afrika ziunge mkono na ziige nchi ya nigeria makala hewani ni habari rafiki mada ikiwa ni uchaguzi nchini nigeria b mwenye miaka s ni rais mteule je umri unastili kuzingatia wakati wa kuachagua viongozi hapa nasoma ujumbe uliochapishwa kwenye ukurasa wa kiswahili kwenye mtandao wa faebok na kakuku kubwa anasema yuko uvira napenda kushauri wapinzani wa kubali matokeo ili kuepuka vurugu ila pia umri ni lazima uangaliwe wakati wa uchaguzi sababu mtu akizeeka lazima aachie sasa walio na nguvu waendelee kutawala aanasema yukoambo anasema, yuko anasema matukio uchaguzi barani afrika kila wakati yanakuwa na kelele nyingi yuko aia wakanasema ushinducaguzii walioshindwa wangeombwa wajiunge pamoja na naras mteule wnehuuanasema walioshindwa nye ucaguzi goro baina yao kwa wao imani asi anasema kwa manyola kivu kusini jamhuri ya kidemokrasi ya kongo rais aliyepita ndiye aliyechaguliwa wa upinzani nchini nigeria wakubali matokeo na uongozi hauzingatii umri msikilizaji tuzidi kupata maoni zaidi yaliyotumwa kwa njia ya sauti Hey, mimi ni mzee maki ndari ikiwa bujumbura burundi hey, kutokana na nigeria miaka mingi au midogo haijali kwa mtu kuweza kuhukumu nchi kitu kikubwa ni mtu huyo kuja kuhukumu nchi awe mzalendo awe mpenda nchi yake awe na miaka mingi au midogo haijali asilemboa kutoka mbura uchaguzi ulizaisha nigeria hivi sasa tunaomba wana nigeria wote wenyewe walishinda na wenyewe walishindwa waungane pamoja wajenge nchi yao ili wapambane na wale wa wgaidi waone kama amani itarudia hivi ni muda wa kazi sio muda wafudeei toka jijini lusaka zambia si mwingine ni profesa nikiongea nitasikika mimi kwa mtazamo wangu kuhusu wagombea wanaoshindwa urahisi wanatakiwa watulie sababu wameshindwa maana siyokubali kushindwa sio mshindanaji na mara nyingi sana uchaguzi wa barani afrika watu wanakuja kushiriki uchaguzi huku ameshajulikana alijulikana mapema atakayekuwa rahis inakuwa ni kutimiza wajibu lakini rahis anajulikana kabla uchaguzi haujaanza utoka uvira drc kijijini masango mimi ni marco foma diego Defensare de fmadiego des desprime acha tumtakie uongozi mzuri kiongozi huu au presidenti huyu ambaye amechaguliwa wa nigeria kwa kuwa akuna utawala usiotoko kwa mungu natoko kwa mungu na wale ambao wako wanaendelea kukataa ni lazima wakamatwe na watiwe gerezani ili uongozi uendelee mzuri E, simwingine ni faraja amani amani itakidela nikiwa mjini bujumbura burundi e, kuhusu uchaguzi ambao nigeria e, tunajua ya kwamba katika uchaguzi panakuwa wakushinda na wakushindwa zaidi bara za afrika hao wenyew wanashindwa hu wanakuwa na fujo nyingi zaidi ya e, kusema ya kwamba wameibiwa makura zao na kufatana umri ambao huyu rahisi anao huyo umri austahili kwa kuwa umri ni mwingi haa makala unayoskiza msikilizaji ni habari rafiki ndani ya idhaa ya kimataifa ya rfi kiswahili jina langu mimi ni bens wakoli mada hileo ikiwa ni uchaguzi chiniria niyakaliochapishwa wa wa kwenye ukurasa wa RFI kiswahili kwenye mtandao wafacebooksemw akiwa na miaka 5 sio sb siku chache rais ataanza kusinzia bungeni kais musa ais anasema balozi wa war kiswahili tanzania kwanza nianze kwa kumpongeza rais bola tnibu kwa ushindi aliopata katika uchaguzi mkuu nchini nigeria pili naomba washauri wa viongozi wa vyama vya upinzani kukubali matokeo na kuungana na rais bola katika kuijenga nigeria mpya na ya kisasa michael divan anasema yuko lubumbashi jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wagombea walioshindwa wasikate tamaa wajiunga na rais mteule na kulifanyia taifa la nigeria kazi pawa kalunga wa kalungu wanasema yuko kirungu mtaa wa hewa bora kasaki kama bolatinibu ameibuka mshindi wa uchaguzi nchini nigeria sio wakati wa kuanza kulalamika ya kwamba atume uchaguzi tangaza matukio yasiyofaa na tupate maoni zaidi ya msikilizaji aliyotumwa kwa njia sauti kwa majina mimi ni leki ema kigali rwanda kweli kuhusiana na wagombea mm, kwenye utawala mimi ningesema hivi wagombea wanaoshindwa sherti wakubali matokeo ya kura kwa sababu afrika ni vigumu kushinda mteule ama mgombea wa chama tawala kama rahis ule wa miaka sabini anapata utawala wafalme wanakufa na miaka mingapi kuini elizabeth alikufa na miaka mingi na alitawala ninii chi yakeni kusema hiyo haina budi ya miaka lakini kichwa ya mtu ndiyo ina maana kama kawa tokarusumo rwanda e, kama hivi kupitia habari rafiki Inchini nigeria hapa wakachagua rais. Umuri, si kwa tatizo Muntu anaweza kuongoza wowote kiafrika na wale wale matokeo yanayotokea kwenye uchaguzi wakasema ni knat maiangars wandak ukweli kwa majina anaitwa tadeo januari nikiwa moba drc afrika tumepoteza demokrasia kwa sababu ya uroho wa madaraka na pesa uchaguzi ni yari ya mwananchi kumchagua kiongozi aliyemtaka lakini tatizo linakuja ni pale tume ya uchaguzi inapokuja kubadili matokeo yule aliyechaguliwa na wananchi wanamwweka pembeno anamchagua na mtu mwingine tulikuwa tunaomba tuzingatie demokrasia ili fujo na kelele ziweze kupungua katika chaguzi zinazotokea afrika jambo rfi kiswahili kutoka nchini kongo kwa majina ni Robert, na rob nanabi yangu kuhusu uchaguzi uliopitika nchini nigeria Kwayo, kwa hiyo uchaguliwa kwa rahis ule ni sawa umri awezi kasababishwa mtu asichaguliwa kwa rahis wala awezi uh, ukasababishwa uh, mutu asigombee wala asitawala taifa kwa maoni hayo makala haya ya hbar rafiki yanafika kikomo msikilizaji kesho pia ni siku kumbuka kesho ni mada huru nam ni kurejeshe kwake bikaro corel akamilishe matangazo jioni hii jina langu mimi ni bwana benson wakoli