大爆。 katika maakala yetu hivi leo tunajadili hatua ya serikali ya kenya kuzindua operesheni ya kijeshi katika eneo la bonde la ufa kupambana na utovu wa usalama unaosababishwa na wezi wa mifugo ambao pia wameripotiwa katika nchi za uganda na sudani kusini serikali ikiwatuma wanajeshi kuwasaidia polisi wa kawaida kurejesha utulivu katika eneo hilo tumekuuliza msikilizaji iwapo nadhani hatua hii itakuwa suluhu ya tatizo hilo na je nchini mwako kuna visa vya wizi wa mifugo tuanze kwa kusikiliza maoni yako ya sauti jambo arfai kwa majina ni tabidhanashipai niko katika eneo lae na ningependa kutoa maoni yangu kulingana na mimi ni kwamba inaweza ikasaidia ili serikali iweze ikapambana na wao ni kwamba kitu cha kwanza serikali itumie kile kitu ambacho hawawezi wa hawana ambayo ni teknolojia maanake kunafaa kuwata na zile drones, ambazo zinaweza zika locate. yule mwizi mu- wa mifugo mahali ambapo wako na kisha anauliwa kile ambacho ningetaka yn yani, mimi kama kifanyike ni kwamba wa mifugo, ya yani, iwe, m, huo huo ambapo, wezi wa mifugo ukuwe ni aina ya yatroism yaani jinsi ambavyo serikali ina dl na alshabab iwe ni huo huo ambapo serikali inaweza kul na hawa wa mifugo tunawapia tunawapea mingi sana maanake ukisikia wanasikia kwamba waziri wa usalama anaenda wanawasha moto ni kama wanamuuliza utafanya nini toka mtandala sindano avenika buteki mobadia rasi ni prof andre lisusu zombe mwina kalonda kwenye vitendo vinavyopatikana uko kwenye bonge la ufa kenya ni vitendo ambavyo ni kabisa kwa hiyo mimi naunga mkono hatua hiyo ya serikali ya kenya ili kufukuzia mbali au watu wanaoleta maafa na na ya namna hiyo na ningeliomba tendo hili lifanyike haraka ili kuwakomesha kabisa, kabisa kabisa kwa sababu ni vitendo ambavyo havifai ndiyo hatua hii italeta suluhisho endapo opereshen hii itakuwa ni endelevu na si swala la siku moja kiukweli niwapongeze kwa uamzi huu lakini ningependa waweke pia waangalizi ambao ni walinzi hii inawezi kasababisha pia kuondoa wezi wote ambao wanaiba mifugo ha, visa kama hivi nchini mwangu sijawahi kusikia asante alifai kwa majina anaitwa ex jeremia niko chakechake maza tanzania kwa majina anajulikana kama fabian mit na ni kweli kabisa serikali ya kenya imeweza kuzindua oparesheni mpya ili kuweza kukabiliana na uwezo wa mifugo katika eneo la bonde la ufa lakini swali ambalo wengi tunapaswa kujiuliza ni je hii e mikakati ambayo serikali imeweka ni mikakati thabiti ama bado tutaendelea kuumiza maafisa wetu wa usalama hii e sio mara ya kwanza sio mara ya pili ama mara ya tatu maafisa wa usalama wanapelekwa katika eneo lile wengi wa maafisa wetu wa usalama wameangamia kule hii ni kumaanisha kwamba zile mbinu ambazo serikali imeweka hazifanyi kazi sasa ni wakati mwafaka wa serikali irudi kwenye drawing board ili kuweza kuangalia mikakati ingine upya kwa sababu haitafanya kazi kupeleka w maafisa zaidi bado haifanyi kazi kwa sababu wale wamejipanga na wanajua ni kipi ambacho wanakifanya labda kifyangu ningesema ya kwamba iwapo kidhure kindiki angekuwa nasikiliza labda angejaribu kutafuta kama chopa vile wapeleke kule kwa sababu kupeleka polisi wa kawaida bado wataendelea kuumia na bado wataendelea kuumia na watazidi kupeleka wengi zaidi kwa hivyo kivyangu nahisi ya kwamba hii mikakati serikali imeweka itafanya kazi na haifanyi kazi chamborefu kiswahili ni petro adolfe mkogo kutoka rdc uir kwakweli kwa, kwa mtazamo wangu serikali ya kenya nafanya mpia kabisa kufanya operehen ya kufurusha au wizi wa ngombe inafanya bien na mungu asaidie katika operesheni hiyo kwani bila amani hakuna kinyee kinawezaendeka katika nchi kwa majina na kutoka nchini kenya serikali ya kenya kuzindua operesheni ya kijeshi katika eneo la bonde la ufa ni hatua ambayo italeta suluhu katika maeneo hayo na kurejesha amani na pia kupunguza wizi wa mifugo hata kama haitakuwa kupunguza kabisa bali itakuwa imesaidia ili kurejesha amani katika maeneo hayo na maeneo ambayo yako karibu na bonde la u kwenye ukurasa wetu wa facebook ruhigita espo toka makobola drc tarafani fizi unasema kenya imefanya jambo nzuri katika kupambana na wezi wa mifugo hatua hiyo inaweza kuzaa matunda murula katwire medi kutoka kamanyola drc kivu kusini unasema hatua hiyo kwa kweli ni hatua ya kuajali wananchi wake kabanzi ja toka dr tarafani moba nunda unasema serikali ya kenya imetoa hatua nzuri sana ni mfano wa kuigwa kwenye mataifa mengine barani afrika ndio hapa kwetu kongo wizi wa mifugo upo kabisa vincent jj kaji kijana mpole toka tanzania kagongwa unasema kwa kweli huenda ikasaidia kama itakaziwa pia nchini mwangu hakuna visa kama hivyo lwango na lushaka unasema hatua hii ambayo kenya imefanya ni nzuri sana hapo ndo unaona kama serikali inajali raiya wake pus dankala wa dodoma unasema kazi ya polisi ni kulinda usalama wa raia na mali zao bila ulinzi na usalama hakuna uhakika wa maisha na msikilizaji kukukumbusha mada tunazungumzia ni hatua ya serikali ya kenya kuzindua operesheni ya kijeshi katika eneo la bonde la ufa kupambana na utovu wa usalama unaosababishwa na uwezi wa mifugo tuzidi kupata maoni yako ya sauti kwa majina naitwa veronica ituka natokea nairobi nchini kenya kusema kweli tukiingia kwenye mada serikali yetu ya kenya kwa kuanzisha hiyo operesheni ya kijeshi katika hilo eneo la bonde la ufa kwa ajili ya kupambana na utovu wa usalama wa uwizi wa mifugo itakuwa imesaidia mahali kwa sababu ukiona kama hivyo ni vitu ambavyo kama vinaibiwa ama watu wanaiba mali za watu namaanisha kwamba hiyo eneo hakuna usalama lakini serikali endapo inaingilia kati na kuweka mikakati madhubuti ya kuweza kuangamiza huo utekelezaji wa uwizi wa, wa mifugo kuna mahali itasaidia so kwa serikali yetu mi naipongeza na inaimani kwamba eneo la bonde la ufa litakuwa na usalama hasa wizi huo wa mifugo hautaweza tokea tena kwa majina naitwa bertn apolo mwenyampirwa nikiwa pamujini kigali mimi siwezi nikaunga mkono operesheni kama zile ambazo zinaandaliwa na ngazi za usalama za mataifa kama haya kwani utakuta ni operesheni ambazo hazileti suluhu yoyote kuhusiana na shida iliyoko kwangu nilikuwa naona suluhu si prehen ya kijeshi ama ya polisi suluhu ni mazungumuzo kati ya makabila na wazee wa kijadi walioko eneo la kaskazini mashariki mwa kenya ili kuamua kitakachofanyika na baadaye waki mazungumzo yenyewe yakishindwa ndipo wanaweza wakaandaa hapa nchini mwetu rwanda shida kama hizo za uwizi wa mifugo zipo lakini si kiwango kama hicho cha nchini kenya kwa majina naitwa naka kukiuba kutoka mashariki mwa kongo jijini uvira napenda kuchangia kwa kweli kenya imefanya vizuri kuanza operesheni hiyo sababu katika wizi huo wa mifugo ni hali moja ambayo inayorudisha maisha ya raia nyuma na tungeomba hata huku kongo sababu kunapatikana wizi huo wa wa mifugo tungeomba watawala wetu pia kuiga mfano huo wa kenya ili kwamba nao waweze kupambana na hao ambao wanaendelea kuiba mifugo ya watu ambao ni wakaaji hawana makosa jina langu ni jeremaya naishi nairobi kenya n na hivi mpango wa serikali kuzindua kupeleka uh, polisi na wanajeshi wote pande ile kukabidhi tukio hilo itasaidia japo ingekuwa mwafaka sana kama jamii vingefanyiwa mazungumzo waelewane iposa hili janga likaweze kwisha na pia nashuku na kwamba kuna uchochezi aidha uchochezi wa, wa wanasiasa ambao wanachochea kazi hii ama kuna kitu tu ambacho inachochea kwa maana vimekuwa kwa muda mrefu sana lakini tunatumani ya kwamba hata serikali kuja hivyo itatoa mbinu mwafaka za kukabidhi tatizo hili nisugu wa mara nyingine ni some jumbe zako kwenye ukurasa wa facebook marco forma diego kutoka uvira drc kijijini masango unasema hiyo yote ni michezo viongozi wa afrika wanacheza operesheni nyingi zilishafanyika bila mafanikio huku kwetu drc ni vivyo hivyo richard kambale toka beni drc unasema endapo watakuwa na hiyo nia inawezekana ila wakiwa na mpango kama wale waliotumwa drc ni hatari kwa wafugaji ndovya kasiki wa butembo kivu kaskazini unasema kwa sasa upo bukavu kivu kusini mashariki mwa drc napongeza serikali ya kenya kwa hatua hiyo ya kulinda mifugo ya wananchi wake ningependa serikali ya kenya inipe jibu kwa swali langu je serikali imejua ni sababu gani inayopelekea watu kujifanya uwezi wa mifugo kabla serikali iingilie vita dhidi ya wizi basi ijifunze pia sababu za wizi na kufikia hapo msikilizaji na tamatisha makala ya habari rafiki hivi leo hadi yapo kesho kwaheri