karibu msikilizaji kwenye makala ya habari rafiki na leo una nafasi ya kuchangia mada yoyote uipendayo tuanze kwa kusikiliza mada yako ya sauti sautini joseh muhunduzi anaongea <kipa> pauira d niitaka tu kuzungumzia mada yango ya leo kuhusu vita ambayo inaendelea uhuko nor ambao wanapambana jeshi la serikali na warebeli wa m23 mimi nitaka mean, tukuambia tu kama wanajeshi wetu waendelee kupambana na kukaza kabisa kuraje mingi sana raia wote tuko nyuma yao na tunatumaiya kuwa vifaa ambayo anatumia napitia mungu yote vitasaidia e, mimi ninaitwa iragi marcose tokea goma kwa kweli nimefurahi sana kwa miradi ambayo presidenti wetu felisi chisekedi ameendelea kuifanya kwa ajili ya nchi hakika ni mambo mazuri sana hiyo miradi ya kimaendeleo ya uchumi itaendelea kusaidia wakongomani kwa kuishi vizuri kwa kuchangia pamoja kwa maendeleo ya nchi cambo r kiswahili ni shekwage mlazia kutoka lubumbashi kongo binafsi nigeependa kuzungumzia hii uh, arolema yenyewe iko napita katika uh, oka tanga yetu kwa kweli ni ya kushangaza sana kwa sababu bila franka hauwezikapata carte deleter sasa hatujui ni tutapata carte deleter namna gani sijui inakuwa mambo ya rushwa bila 230 hautapata carte deleter sijui kama viongozi wetu wanatuwazia nini sisi wakongomani napila simu nikiwa hapa shaki mishavurubaya kwa majina ni mois na biazire jacob rubani mashariki ya kongo kivu ya kaskazini kwenye mada huru ya leo mimi ningesema tu kidogo kuhusu mikataba ambayo iliyowekwa na wakuu viongozi wetu wa kongo kwa maana kila wakati kigali huwa inadai kwamba kinchasa haiheshimu mikataba ambayo waliyoiweka sasa hata kama ni siasa mimi najiuliza kwa nini hiyo mikataba ambayo iliyowekwa e, wakuu viongozi wa kongo hawataki kuiletea suluhisho na kama ilikuwa mikataba migumu ya kutimiza kwa nini wangeitika kusahihi hiyo mikataba na wanaona kwamba ita, i, yani ni migumu haiwezi ikawezekana sisi ndio utakawaendelea kuwawa kama vile mainzi kabisa sasa na hatujue tutakuwa tunajitapia nchi gani kwa kweli wailetee suluhisho kutoka uvira drc ni legra barcelona naki desire manda yangu huru napenda kuzungumzia hii arolema ambayo inaendeshwa katika nchi yetu ya demokrasia ya kongo sisi ingekuwa heri wezetu wa nchi za kigeni wasipate karte sisi wakongomani tu tupunjwe tupate karte jambo ilkiswaili natwa kwa jina la faraja mani, kendela, nikiwa mjini burundi Mada yangu yaleo nataka tu juu hali ya ya njaa ambayo inasababisha katika bara afrika kabisa miyatari kabisa hapa nchini bujumbura bei chakula imepanda zaidi ma idela ikiwa mchele hiyo vitu yaiumasay zaidi na mboga pia zinakosekana vitu vinapanda bei bei serikali kabisa ingepunguza ya ushuru ili tuone kama vitu vita teremkabei na watu wapati kuwa na nafuu asante sana eh, kwa majina ni kesi jsnepa kutokea drc congo eh, nashukuru sana kufuatana na hiyo madha mi eh, nasema vraiment gouvernement ishikaze sana basifatane na maongezi juju tu, tunaona vitu vyenye vinatendeka mutere yi east africa haikukuyaka tusaidia iyilikuyaka sa porisi ae mvetr kabisa na tunasema prezida wetu azhirekebishe kuizima maongezi zenye banaongeaka kila siku kuongea kuongea kila siku yenye haitufalie kwenye ukurasa wa facebook kaisi msa kais wa es salaam tanzania balozi wa rfi kiswahili unasema leo napenda kuzungumzia nchi za israel marekani na uingereza kuiunga mkono ukrain katika vita yake inayoendelea na urusi kiukweli naiona vita ya tatu ya dunia inanukia nilitegemea nchi hizi ziungane katika kuhakikisha mazungumzo ya amani yanafanyika ili kukomesha vita hivi na na sio wao kuonyesha wapo tayari kuisaidia Ukraine kupambana na urusi imani kamanyola kivu kusini mada yangu ya leo ni kuhusu mkutano mkutano wa wa ababa ningeomba viongozi wanaohudhuria huo akiwemo rais wa DRC, felix Chesekedi, wajadili swala la usalama mashariki mwa ambapo utovu usalama unazidi kila kukicha kabanzi ja toka drc tarafani moba nunda leo napenda kuzungumzia shughuli ya kuorodhesha wapiga kura kule mashariki mwa kongo naomba serikali ifahamu kwamba kule ni sehemu inayoshuhudia ukosefu salama na sasa serikali inatakiwa kuweka ulinzi zaidi ili raiya wapate kadi ya uchaguzi kwa huru david sechenga toka wagumtu na dumu heza tanga tanzania unasema askari wa usalama barabarani hawa madereva wasiozingatia sheria wanaokwenda mwendo kasi na kusababisha ajali zinazogharimu maisha ya watu wengi mnawawajibishaje ili kukomesha ajali hizo zinazotokea mara kwa mara nchini mwetu fuvu mnayahe unasema mimi naona nchi zinazounga mkono ukrain zipo sahihi maana urusi imewaonea hata nchi zingine kubwa ziunge mkono ukrain ili waikomboe nchi hiyo msikilizaji ni mada huru tuzidi kupata maoni yako ya sautid masiramba wagoeko tabora tanzania nafikiri serikali yangu ilitilii mkazo swala hili la elimu maana kwa sasa kuna vijana wengi wanatambaa mitaani hawana kazi watoto hawaendi mashuleni serikali hii ya tanzania naomba ili swala suaaa watoto kuenda shuleni ilitilii mkazo maana taifa linaokenda kwa kasi kama hii ya tanzania pasipokuwa na wasomi halitakuwa taifa litakuwa taifa la mazezeta litakuwa taifa lisilokuwa na maana taifa linakuenda kwa kasi sana taifa langu hili la tanzania ila kama tutakuwa hatuna wasomi hili taifa halitakuwa taifa madhubuti ila litakuwa taifa legelege serikali ya tanzania naomba popote pale walipo idara ya afya kama wananisikia basi naomba waboreshe elimu pia watie mkazi watoto waende mashuleni ni maodari kutoka bahaka kongo mada ya leo nataka na kuzungumzia serikali yetu ya kongo ifanye mpango kuhusu hawa wa wanamgambo wa adf juu ya usalama mdogo katika nchi yetu ya drci hatutaki tena vita sisi raia hatutaki tena kuwawa tena tunahitaji usalama uendelee na kama jeshi letu linashindwa ache sisi raia htujichukulie sheria katika mikono yetu E, mimi ni mzee makindar nikiwa bujumbura burundi nimetaka kuzungumza kuhusikana na vitu vinavyopanda kiholela vyakula vinapanda bei e, sansi inapanda bei vitu vyote vinapanda bei sasa hicho kitu watu wengi wanakizungumza namna ingine mimi upande wangu covid-9 inaweza kuwa ni sababu kubwa sana hivvitu kwa sababu sio burundi tu kwenye nipo vitu vimepanda bei fasi yote tunasikia wote wte wanapiga kelele tawala wa, wa nchi zetu wasimame kidete kwa sababu waambie raia washike jembe waambie watu vilevile au wenye wachuuzi waache kuchuuza waanze kuchuuza vitu vile vikuusende hapa mtu anakuzisha mia mbili ukikata hukuna kuambaa ni mia ine na hicho ni kitu kibasaumnaangalisho wa, wa, wa, wa nchi naitwa akili toka drc mkoa wa kivu kusini tarafani uvira napenda kuongelea juu ya mada ya ukosefu wa usalama nchini mwetu hapa drc e, upande wangu mimi naomba serikali kutafuta suluhisho kwa swala hili kwa sababu watu wengi kila siku wanakimbia makazi yao wengine kuporwa barabarani wengine kukimbia nje ya nchi hata na siku zilizopita hapa pembezoni mwa mji wa sange kwenye bonde la ruzizi zaidi ya ngombe mia nne zimeibwa na watu ambao walikuwa wanashikilia silaha walikuwa wenye silaha sasa kongo kabisa watu wamechoka tafadhali serikali ichukue majukumu yake ya kuleta usalama kwenye ukurasa wa facebook narejea tena jafari husseini kutoka uvira drc kalundu sisi wananchi wa kongo tunaangaika na kuteseka na kupanda kwa bei ya bidhaa ya vyakula ili ila serikali yetu haijali watu ambao wanaishi maisha ya chini wao wanaishi tu kwa raha ingekuwa vyema wakiwashugulikia raia wa chini anza shukuru mbole Darius toka ubombashi kila mda tunapoteza nduguzetu tia ta isioua naana na yote ila ingeomba ndugu zangunm i toka uira leo mimi nazungumzia michezo unasema wewe ni shabiki wac aafurahiasindiui atamatishe na uumbewako yele toka tarafani fizi drc si unasema si wakongomani hatupati amani miaka nenda miaka rudi vita kila leo hatujui la kufanya serikali ifanye juhudi mwaka huu tuwe na amani nikushukuru kushukuru msikilizaji kwa kushiriki nami kwenye makala ya habari rafiki jumaa hili jina langu binletjai kwaheri