Asante sana Minslet Ijai, msikilizaji nchini Kenya. Kinara wa upinzani Raila Odinga ameitisha maandamano kuishinikiza serikali ya Rais William Ruto kulishughulikia swala la mfumuko wa bei linaloonekana kuwa mzigo mkubwa kwa raia wa Kenya, lakini vilevile ametoa masharti mengine. Tumekuuliza, unadhani hatua hii ya upinzani itasaidia kulishughulikia swala la mfumuko wa bei nchini? Hali ikoje kwenye nchi yako hapo kwenu? Serikali inafanya nini kutatua swala la mfumuko wa bei? Kukuletea makala haya hivi leo, naitwa Ruben Lukumbuka, moja kwa moja kutoka studioni hapa. Tupate maoni yenu muliotutumia kwa njia ya WhatsApp nam. Kwa majina mimi naitwa Vincent Daudi kutoka Machakos nchini Kenya, na maoni yangu ni kwamba kama ni maandamano, kila mmoja ana haki ya kuandamana na ni vizuri kwa sababu uh, kwa kuandamana ndipo ambapo serikali itakuwa na njia ya kutathmini inavyoweza kufanya, ila kwa maoni yangu naona kwamba uh, kuna kubwa ambalo linaweza likafanyika kwa sasa hivi, kwa sababu kitu cha kwanza uh, mvua ndio hiyo, kuna misimu kadhaa uh, hakuja kuwa na mazao na hivyo basi itakuwa vigumu, kwa sababu uh, bei ambazo tunazungumzia ni kama bei za bidhaa kama sukari Uh, kama unga uh, na kumekuwa na ukame kwa misimu mitatu hivi. Kwa hivyo itakuwa ni, uh, ni, ni ni changamoto tu. Mahali nipo sidhani kuna lolote linalofanyika, lakini na kile, kile cha muhimu zaidi tuangalie maswala ya ukulima, tutalima namna gani? Basi ndo hivyo. Mimi naitwa Vincent kutoka Nairobi nchini Kenya. Maoni yangu kuhusu hii mgomo ya Raila ni ya kwamba haitasaidia chochote, kwa sababu wakenya saa hizi wanaendelea kusudia maisha magumu. Wakiongezea maandamano ingine, haitasaidia chochote. Ache Ruto afanye kazi yake, amalize. Asante kwa majina. Anajulikana kama Faith kutoka nchini Kenya kwa wito wa kinara wa upinzani Raila, anafanya jambo la muhimu sana, kwa sababu kwa sasa maisha yamekuwa magumu, bei ya bidhaa imeongezeka, na uchumi wa taifa la Kenya iko juu sana, na baadhi yetu hatujaajiriwa na kipata ambacho tunapata kwa siku haitoshelezi majukumu yetu manda, majukumu yetu na maandamano hayo yatafanya serikali angalau ishughulikie shida zinazowakumba wananchi wa, wa, wa Kenya. Naam ma, kwa majina yanaitwa Abubakar Bakari na mimi ni Mkenya. Uh, kwa kweli bila kutangaza msimamo wote wa kisiasa, naona ya kwamba okay, ndio kwa sasa hali katika nchi si nzuri, maana bei ya bidhaa imepanda maradufu, maisha ni magumu, lakini kwa kweli nadhani kwamba hata ikiwa kama kinara wa Azimio angeshinda katika uchaguzi, nadhani kwamba hali ingekuwa ile ile, kwa sababu kuna mambo mengi hapo ambayo kwa kweli si uh, sisi wa Kenya ndo tunaamua. Kwa mfano tukisema kwa mfano bei ya mafuta kama petroli M, maneno kama hayo hayaamuliwi huku. Kwa kweli, naona maandamano, kwa kweli sioni haja, maanake uongozi huu mpya wamemaliza nadhani amemaliza miezi sita. Wao naona tuwape muda wajaribu kubadilisha, maanake kulingana na mimi, miezi sita si muda wa kutosha ili tuseme kuwahukumu, tuseme ah, mlisema hivi mmeshindwa kufanya. Tuseme mwaka miaka miwili, tukiona hakubadiliki ndo sasa pengine tunaweza sema hapa kweli wamefeli. Naitwa Jackson, mimi naona maandamano ya siku Jumatatu itasaidia sana, manake itasaidia serikali kuishinikiza itekeleze baadhi ya manifesto ambayo ilikuwa imesema itasaidia kupunguza gharama ya maisha. alafu hapa kwetu naona serikali inajaribu lakini bado haijaweza kufikia yale mambo ambayo ilikuwa imeahidi itafanya, kwa hivyo naona ni vyema kinara wa azimio afanye maandamano huenda ikasaidia mwananchi wa kawaida. Makala Hewani. Habari rafiki msikilizaji, leo tunaangazia hatua ya upinzani katika nchi ya Kenya kuitisha maandamano kushinikiza serikali ya rais kulishughulikia suala la mfumuko wa bei hali ambayo pia inashuhudiwa kwenye mataifa kadhaa barani wa Afrika na kwenye ukanda wa Afrika Mashariki. Nipitie jumbe zenu mlizozichapisha kwenye ukurasa wetu wa mtandao wa Facebook, nikianza nawe Kambale Saitavo Jonas kutoka huko DRC, maeneo ya Butembo huko Kivu Kaskazini. Unasema, hapa kwetu DRC vile vilevile, thamani ya dola imepanda sana, kwa hivyo hali ya maisha imekuwa magumu kwa dola moja kulipia faranga za Kongo elfu mbili na mia tatu ni pesa nyingi hizo. Jaberi Masatu wa Arusha nchini Tanzania umesema swala hili limegubikwa na siasa katika nchi nyingi barani Afrika. Je, serikali zetu ziko tayari kushughulikia maslahi ya wananchi? Tunaomba Mwenyezi Mungu kuwasaidia viongozi wetu kupambana na hali hii na hivyo kuwaletea wananchi ahueni. Roger Michel Kentenich kutoka Lusaka huko Zambia, unasema mimi sifikirii kwamba maandamano ndiyo suluhu ya kutatua shida za mfumuko wa bei ama maisha kuwa magumu kwenye mataifa yetu. Muhimu viongozi watumie akili mara mbili na kuangalia nini kinachohitajika ili kuokoa maisha ya wananchi wao. Kargezo Mwamba Gerard kutoka Kivu Kusini unasema kwa kweli, hapa DRC vilevile maisha ni magumu, si tu Kenya, lakini vilevile vile katika nchi nyingine. Wesenslaus Mahenda Mbuga Mbasa kutoka Mpanda, Katavi, Tanzania, wewe unasema viongozi wetu lazima wawajibishwe. Huwa wanaahidi wakati wa uchaguzi, kuhusu swala la utekelezwaji ndiyo mambo yanabadilika. Kumbuka, haya ni maoni ya wasikilizaji wetu. Namna sasa, tugeukie tena jumbe zenu za sauti hapa. Msikilizaji huyu unaitwa, anaitwa uh, Hawi Owino uh, nafikiri kwamba um, ni mzuri, lakini saa hii tunataka tu mabadiliko kwa um, vitu kama uh, bei ya chakula ishuke. Petroli pia ilipanda juzi, nadhani ilikuwa jana uh, ilipanda na uh, shilingi mbili na tunasikia vibaya um, kwa sababu uh, hatuwezi hatuwezi nunua vitu kenye tunahitaji, um, sahi zote um, ni bei gali, so wakikuja kufanya hiyo um, maandamano haitatusaidia sana. Kwa majina anaitwa Jeremy Ocheno. Kwangu naona kuna njia zingine za kuangalia swala zinasumbua Kenya saa hii lakini maandamano si, si lazima itaangamiza watu wengine wenye wanafanya mabiashara zao. Jambo RFI toka mtambala sindano avenika buteke mo badiraci ni Prof andres elsiuso zombe mwina kalonda kwa kweli kwenye maada ya leo, mimi napongeza hatua ya mpinzani Raila Odinga huko Kenya, kwa sababu hii inakuwa inasababisha serikali inaendelea kufanya kitu ambacho ni cha uhakika kabisa, kwa sababu wanaofia upinzani usije ukagundua na kuwapa wananchi, na hii itakuwa inachangia kwenye maendeleo ya nchi, sio kwamba serikali iliyoko madarakani yale ambayo watakayopanga ifanyike ifanyike, hapana. Mimi napongeza sana hatua hiyo, lakini napenda hata hapa kwetu DRC ifanyike hivyo. Halo RFI ni mimi Mbogere Andrew kutoka na Masuba Kampala. E, katika mada ya leo kwa kweli ni lazima Odinga aelewe kwamba atulize nia na amwache mwenzake Ruto achape kazi ya kuhudumia Wakenya wanyonge. Asanteni. Na kabla ya kukamilisha makala haya, yanipitie jumbe zenu hapa mlizochapisha kwa mara nyingine tena, katika ukarasa wa Facebook. Imani Classic kutoka Kamanyola DRC huko Kivu Kusini unasema binafsi nimetambua kwamba serikali zetu barani Afrika unakuta viongozi wakati mwingine hawajali na maisha ya raia, huku DRC kwa mfano unakuta mambo yanabadilika siku baada ya siku, na mbali na matatizo ya, ya kiusalama. Diedone Kiziala toka DRC, Moba Kirungu, mtaa wa hewa bora, unasema binafsi, naona suluhu ni mazungumzo tu, hakuna jambo jingine la ziada. Mumbere Kateko Londo wa Kirumba huko DRC wewe unasema, hakika maisha ya raia wa kawaida ni mikononi mwa Mwenyezi Mungu tu. ni kwa ujumbe wako, Mumbere Kateko Londo wa Kirumba huko DRC. Ndio nami inafikia tamati ya makala haya ya habari rafiki. Naitwa Ruben Lukumbuka, asante kwa ushirikiano wenu. Alamsiki.