shukran sana carol corir kwa kunipokeza kijiti hiki nami naliongoza janvi hili la makala habari rafiki na ambapo leo mada yetu tunazungumzia kuhusu mwishoni mwa juma liyopita kiongozi wa kanisa katoliki duniani papa francis alihitimisha ziara yake nchini drc na sudani kusini kwa kutoa ujumbe wa amani ili kumaliza migogoro katika nchi hizo mbili je unafikiri viongozi wa kisiasa na makundi ya waasi yataheshimu ujumbe wa papa na unaamini kuwa ziara kama hizo za viongozi wa kidini zinaweza kuchangia kumaliza mizozo katika nchi za kiafrika mimi naitwa ali bilai tuanzenamii naitwa kwa jina la flavia kutoka mashariki mwa kongo mjini goma katika jimbo la kivya kaskazini uh, maoni yangu kuhusu maongezi ya papa francis mimi ninge lilipendekezwa kwamba aongee na wazungu wenzake kwa sababu wazungu ndio wanaoleta vurugu katika afrika sasa hata kama nakuja ongelea mambo haya hapa katika afrika hayana maana kwa sababu wazungu wenzake ndio wanaotuma silaha ambazo zinatutatiza huku wanatuma vitu ambavyo vinatutatiza huku kusudi tu wabebe rasilimali za afrika kwa hiyo mimi sioni kwamba mambo haya yanaweza kumaliza mgogoro katika afrika mm, kwa majina naitwa emile rusimbana nashlusaka zambia kwangu mimi sioni ya kwamba haa wakuu wa viongozi pamoja na kundi la waasi wataheshimu mkataba au kuheshimu mambo ambayo pap aliyoyaongelea na la pili sioni ya kwamba tena hao wakuu wa viongozi wa makanisa wanaweza wakaleta amani kwa sababu nao pia ni miongoni mwao kujiingiza katika mambo ya kisiasa sioni ya kwamba wanaweza wakaleta au kuchangia kuleta amani katika nchi zao amjambo alifai kiswahili kwa majina mimi ni franis gani mari raia wa hapa trafani nega mkwani kerundo kaskazini mwa burundi haiwezi kumaliza machafuko yaliyo nchini humo bila kuungwa mkono na nguvu za raia wa kongo kikubwa naona ya kwamba kiongozi huyo angepaswa kutembelea nchi za magharibi na kuzishawishi ili ziachane kabisa na kuchochea vurugu hapa barani afrika kutoka jijini lusaka zambia anayoongea ni master brian ama profesa nikiongea nitasikika na nikisikika litatendewa kazi haitakuwa na ushawishi wowote kwa makundi ya wa waasi wala hakuna chochote kitakachofanyika wala hakuna, hakuna chochote kile wala haiwezi hai kuleta amani hata siku moja maana tumezoea mjambo yarefu kiswahili bukuru martin vamaro kutoka lusaka zambia mada ya leo ningependa kuchangia maoni yangu ni kwamba na ukiangalia papa hajashirikisha hata pande mbili ambazo zinahusika iye yeah, alifika ni kutembea na akaongea tu basi maneno hayawezi akaleta amani cha muhimu ilikuwa ni yeye kuwaita kuita pande zote mbili na tunajua kisa ni nini kila mtu anajua kisa ni nini hata umoja wa mataifa unajua kisa tukielekea kwenye ujumbe mfupi wa maandishi unasema mimi naitwa kalimwavene julien kochumbo kutoka goma drc unasema unazani itakuwa ni vigumu sana wao kuheshimu maneno ya papa kwani siku hiyo hiyo alihutubia pale kinshasa m 2 walishambulia frdc nee unaitwa david sechenga toka wagumu tuna dumu mwheza tanga tanzania unasema viongozi wa kisiasa na makundi ya waasi sidhani kama yanaweza kuheshimu ujumbe wa papa hata kuacha migogoro inayosababisha mapigano katika maeneo yao andre selisus zombe mwini kalonda toka mtambala msindano moba drc unasema ziara ya papa francis hapa drc na sudani haiwezi kuleta amani kwa sababu yeye aliongea kwa mdomo bila kujadili pamoja na waasi wenye kuleta vita naunaitwa paul karegeza toka drc tarafani fizi makobola unasema kuhusu kauli ya papa francis hapa darc na kule sudani kusini haiwezi kuleta amani muhimu wakongomani tukabiliane na hali yetu na unaitwa reparater babuka isak na katanga kutoka uvira DRC, kivu kusini unasema hata kidogo ziara ya papa francis au kauli yake haiwezi kubadili chochote jambo rfi kiswaali kutoka ufira congo na maxifis la kolombe kwangu mimi kauli ya papa francisko kwa kweli aitabardisha kitu chochote huku dc na huko sudani kusini kwa sababu mambo ya siasa siyo ya kidini ila mimi namshukuru tu papa francisko kwa kutimiza kauli yake huko sudani kusini na huku dac amujambo elefikisli sabati boringo marufu basi kutoka drc katika kati gajimboratnikiwa wa mwanja hapa uganda ujumbi wa papa wamani wawezi kuleta busalama katika ka ya drc sababu ni yakwanza yeye si, si yeye yambaye amipanga vita hiyo wenye wa mapanga vita hiyo ndiyo wanapasha kusema vita imarizike na, na ikamalizike wa ile ambayo inaiomba wale wanayopangwa vita hii wawezi kukaa na kutatua mashida zote na kumaliza vita hiyo kabisa kwa majina naitwa joaqim kaimbo mkalume ikiwa mjini bukavu drc kwa maoni yangu viongozi wa siasa na makundi ya wasi hawawezi hata kidogo kuheshimu ujumbe wa papa kwani wengi kati yao zamiri zao zimeishapofushwa na mambo mabaya pia ziara ya viongozi wa kijini hazina nafasi kwa kuchangia kumaliza mizozo kwani kati ya wengi wanaohusika kwenye mizozo hii hawajali mambo ya kijini kwa hiyo ziara kama ile ya papa ni upuuzi mtupu kwao kwa majana anaitwa ishara kutoka kijini mlende ndani ya mkongomano wa kaongo nyangezi hu mkiuvu ya kusini mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo maoneango kuhusu papa francis kuwatembelea wakongomani pia na kuwaletea ujumbe wa amani lakini ulizarauliwa haukuheshimiliwa kwani ingelikuwa imeheshimiliwa hizi vita ambazo zinapatikana au goma zingekuwa tayari zimekwisha pia aendelee kuwatembelea hao wengine ambao wana shida kama hizi zetu unaitwa jairus eli ukiwa lusaka zambia unasema ujumbe wa papa utaletaji amani wakati naye ni mwanadamu kama wengine na sioni kama ujio wake ulikuwa na manufaa kwa hizi nchi mbili pia viongozi wa kidini nao pia huwa wanajiingiza katika siasa za nchi unaitwa gedo imani mpela uvira drc unasema umeanza kuonekana wazi kama maneno ya papa yameangukia juu ya mgongo wa bata nanaitwa roger kashirembo kutoka bujumbura nchini burundi unasema ujumbe wa papa unaweza kusaidia kuleta amani ila wakubwa wa hizo nchi waongezee bidii shukuru mavoko kutoka juba unaona kama ni mtihani ujumbe wa papa katika nchi hizi za afrika sidhani kama utatendewa kazi padi shi wakuhotela moshi tanzania unasema kwa hali ilivyo hawatoheshimu ujumbe wa papa francis bado kuna changamoto kubwa sana maana waasi wanaosapotiwa kufanya lolote lazima wafanye jambo kiswahidi mimi ni nyorokatembo eric kutoka moji wa beni jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mashariki fikiri ujumbe huu ambao ametoa kuhusu amani ndani ya hizi inji wanasiasa hata waasi sifikiri kama italeta suluhu kuhusu hali ambalo linaendelea kwani eh, alipotuma hiyo hiyo ujumbe sisi hatuone mabadiliko kabisa ingelikuwa kusema wanasiasa ama waasi watafata hiyo ujumbe ambayo papa francis amehutuma kumbe mapambano mapigano hai, haiendelee tena lakini sisi tunaona hakuna mabadiliko yoyote hakuna mabadiliko tumalize na ujumbe wa kais musa kaisi wa dar e s salam tanzania unasema ni vigumu sana kwa viongozi wa nchi za kongo na sudani kusini kuheshimu ushauri wa papa francis na kuacha kupigana vita kwa manufaa ya raiya wao viongozi wengine wa afrika ni vibaraka wa wazungu na wapo tayari hata kutoa uhayo wa afrika wenzao kwa uchu wa mali na madaraka nam tutamatishie hapa makala yetu habari rafiki tukutane tena hapo kesho tukijaliwa mimi naitwa ali bilali nikutakie kutakie jioni njema