大爆炸。 ni matumaini yangu hujambo msikilizaji wa arifa i kiswahili mahali popote ulipo leo ni siku ya kimataifa ya wanawake kauli mbiu ya mwaka huu ikiangazia jukumu la ubunifu wa kiteknolojia katika kukuza usawa wa jinsia tumekuuliza msikilizaji unazungumziaje nafasi ya wanawake katika jamii wewe unafikiri wanawake wamepewa nafasi sawa na wanaume katika jamii na leo hii msikilizaji tungependa kusikia pia kutoka kwa wanawake tuanze kwa kusikiliza maoni yako ya sauti helo mimi naitwa wini kutoka wangata rongai kuhusu hili swala la wanawake duniani naona siku hizi wanawake sisi tumekuwa wabunifu tumekuwa wachapakazi tumekuwa yani wanawake wa kujitegemea mimi nashukuru serikali ya kenya kwa sababu hata imepatia wanawake nafasi mbalimbali katika maofisi kataka serikali so mimi naona wanawake hawajaachwa nyuma sana kwa sababu wamekuja kuona wanawake ndo wanaleta maendeleo katika familia zetu au wanawake ndo wanafanya mambo tofauti tofauti hata kuliko wanaume sikuhizi mwanamke ndo anaangazia mambo mengi kuliko hata wanaume skuhizi maana wanaume hata unakuta mahali nafikamahali unapata wanaume wamelala sana kwa majina yanafahamika kama sarahmeriti tukiangazia suala la usawa katika jamii jamii zetu bado hawajapatia wanawake nafasi ya kujiexpress vile inavyofaa unapata kwamba wanawake bado wamefinyiliwa hawajapatiwa ile nafasi ya kujizungumzia wanachokitaka unapata kwamba hata kwenye bunge wanawake bado hawajapatiwa ile nafasi ya kuzungumza unapata wanaume wako pale wanajipiga vifua so ni ngumu sana wanawake kujizungumzia wanachokitaka wana kulingana na mimi naona bado wanawake hawajapewa ile nafasi ya kujizungumzia ya kujitetea wanachokitaka kwa hivyo mwanamke lazima awe mpambanaji sana kwa majina naitwa oh, oh. masi kutoka nchini kenya kwa maoni yangu wanawake hawajapewa nafasi sawa na wanaume katika jamii manake tangu jadi wanaume ndio wamepewa kipaumbele katika mambo tofauti tofauti kwa mfano uongozi hata ukiangalia katika mataifa mengi idadi ya wanaume katika uongozi ni kubwa kushinda ya wanawake na ukiangalia kwa jamii zetu ni wanaume haswa ndio wanaangaziwa sana kwa mambo mengi tofauti tofauti kwa mfano kuzozoa mambo na shamba au kugawiwa shamba katika jamii zetu bado zile tamaduni za jadi ndiyo jamii nyingi zinafuata mwanamke mwana hajapewa nguvu ya kuwa na nafasi sawa na mwanaume kwenye suala la ikiwa wanawake wamepewa nafasi sawa na wanaume hapa ama katika jamii ya hapa nchini ama afrika naweza nikasema juhudi bado zinaendelea za kuwezesha kuona angalau wamepata nafasi sawa na wanaume lakini ukweli ni kwamba kufikia hapo e, tumeweza kuona tayari matunda ambayo tunaweza tumaeza kuyapata ikiangaziwa sana hapa nchini kenya e, tayari tumeweza kuona kuna magavana saba ambao ni wanawake na kwa hivyo kwangu mimi nadhani hilo ni jambo la maana sana ambayo limeweza kufanyika na nasema kwamba jamii inaendelea tu kujikakamua kuona kama wataweza kufikisha ile eh, idadi ama ile tunaita asilimia ya wanawake katika uongozi ama katika nyafa zingine zile katika jamii kwa naitwa naiwa kutoka nchini kenya katika siku ya leo ya wanawake mimi nafikiri wanawake kwa kiasi kikubwa bado ameachwa nyuma licha ya kuwa katika nchi tofauti tumeanza kuona wanawake wakijitokeza katika masuala mbalimbali mbali ya uongozi lakini bado juhudi zaidi zinahitajika kuinua viwango vya wanawake katika jamii na nchi zetu kwenye ukurasa wa facebook kaisi musa kaisi wa dar daressalam tanzania unasema balozi wa rfi kiswahili wanawake ni watu wa muhimu sana na wamekuwa watunzaji wazuri wa familia popote pale kwenye maendeleo ya mwanaume basi kuna mwanamke kwa sasa wanawake wamekuwa mstari wa mbele katika uongozi hususan hapa kwetu tanzania sekta ambazo zinaongozwa na wanawake zimeonyesha kufanya vizuri sana jambo linaloshawishi kuendelea kuchaguliwa na kuteuliwa zaidi kutoka drc tarafani moba unasema asilimia 80 ya wanaume wanaendelea kuongozwa katika nafasi za serikali kwa sasa lakini wanawake wana asilimia 20 t ya uongozi ndiyo maana tunasema wanawake wanaendelea kunyimwa haki zao za kimsingi na za kimaendeleo kwa sasa wanawake wana wajibu wa kufanya kazi yoyote kama wanaume bila kuzuiwa isaya ruben alex toka uvira drc wanawake wana nafasi ya kuchangia katika jamii kwa sababu wao ndio lezi wa jamii na wanapaswa kupewa nafasi katika ngazi zote za kazi ndani ya serikali kash bamzo toka mbea unasema wanawake siku hizi wamekuwa jasiri sana na wamechukua nafasi kubwa sana katika jamii zetu na wapongeza sana josef kataya abubakar wa moba kakira diarasi unasema ndiyo wanawake wana nafasi kubwa tu katika jamii nmsikilizaji leo hii tunazungumzia mada kuhusu siku ya kimataifa ya wanawake tuzidi kupata maoni ya sauti jina langu ni tabidha nashipa nikiwa maeneo yae na ningependa ya kuchangia maada ya leo ya nafasi ya wanawake katika jamii nikiangalia hivi sasa mimi nikizungumzia eneo ambalo niko kama kispoti kama mwanadada ninashukuru sana manaake tumepiga hatua muhimu sana na hatua ambazo ni za kuelekea katika lengo ambalo tunataka kama dada katika spoti lakini ni kwamba bado ttuko na ile ya kuweza kukava kabla tufike pale lakini sofa so good tunasema kwamba kuna mwanga hapo mbele na nafikiria kwamba kufikia sasa ni kwamba kunaendelea kuwa na teknolojia kuwa na ubunifu na unajua katika mambo ya teknolojia mombe ya ubunifu hakuna cha mwanadada na cha mwanakaka yni ni kama teknolojia inatuleta sisi wote katika ile nafasi nzuri ya sisi wote kuweza kushokei chochote ambacho tunafanya katika ulimwengu na nikifikiri kwamba uh, wanawake sasa hivi kila mtu akiwa kwenye teknolojia unaweza ukatnt yako unaweza ukafanya mambo yako na ukayapost pale nikifikiri kwamba tuko katika hatua nzuri ya kuweza kupata nafasi sawa na wanaume katika jamii uh, nikianza kwa kuzungumzia nafasi ya mwanamke katika jamii wa sasa naona nafasi yake ipo sawa au nafasi yetu io sawa maana saizi kuna vile kuna wanawake, nijuzi, miaka michachi, mepita, uh, na, ile kura kwa ajili ya tnngwwpiu w ambo nrasai anwnwekuiona wnaf napia ss ukinginsmahwnawaetaa nazungumzia sana uh, zile nafasi zilikuwa zimetengwa wasa wanaume ulikuwa unasikia kama mtu awezifanya mambo na stima manake ni mwanamke mwanaume nini lakini kwa sasa wote tupo sawa kwa sasa unaweza pata mwanamke yupo pale wafanya yu kazi zake za stima wafanya kazi ambazo zilikuwa zinadhaniwa ni za mwanaume katika karne ismwanamke ktambuliw kwenye karne hii ya ishirini na moja wanawake kote duniani wametia bidii kuhakikisha kuwa hawajaachwa nyuma kwenye nafasi mbalimbali mbali. hii inadhihirika kutokana na kujituma kwao na hata kuonyesha ubabe licha ya mazingira kutoashiria usawa wa asilimia miamoja kwanza wanawake wamejitolea mhanga kuhakikisha kuwa familia zao ziko dhabiti vilevile wanawake wamechukua nafasi ya kujiamini na kujitosa uongozini hapa anazungumzia kwenye nyenzo za siasa kwa sasa asilimia kubwa ya wanawake imeweza kurekodiwa haswa mwaka uliopita katika uchaguzi mkuu uliokuwepo hapa nchini kenya na vile vile pia mwanamke amepewa taswira kama kioo cha jamii amepewa taswira kama taa ili jamii iweze kupewa sifa ya kuwa na miundo msingi bora mwanamke amepewa nafasi ya kuweza kutoa mwelekeo ukihulka na jinsi wanavyokuwa na maadili kwa wale wanaotangamana na wao na hata wale ambao wanapata nafasi ya kuweza kuzungumza na wao mara kwa mara nikirejea kwenye ukurasa wa facebook simeon semasaka toka drc unasema katika jamii wanawake ndio wamepewa nusu ya uongozi na majukumu mbalimbali mbali ambayo walikuwa wakinyemwa lakini wanawake wengi hawajui nini wanatakiwa kufanya katika majukumu yao kabanzi ja, toka DRC, tarafani moba nunda unasema kwanza nawatakia sikukuu njema wanawake wote duniani hakika wanawake wengi wanajituma sana pia nazidi kuomba serikali ya drc isiwabague wanawake kwenye kazi maana wao pia wanastahili kufanya kazi yoyote hapa kwetu drc hususan hapa tarafani moba wanawake wanajituma kabisa na ni wajasiri sana mandereni debora toka drc kweli wanawake wanaendelea kugandamizwa katika kila tabaka wana laz- imisha mambo mengi ili wapate nafasi sawa na wanaume na kufikia hapo msikilizaji natamatisha makala ya habari rafiki hivi leo shukran kwa wote waliochangia mada ya leo ya sikukuu ya wanawake