msikilizaji karibu tutamatishe wiki kwenye makala ya habari rafiki ikiwa leo msikilizaji una nafasi ya kuchangia mada yoyote uipendayo tuanze kwa kusikiliza mada yako ya sauti semu ingine ni faraja amani mtoto wa kindela kutoka mjini bujumbura burundi mada yangu yaliyoijumaa nitaa kuguzia au watu ambao wamekamatiwa mkoa wa kitega kwa kutaka kuzagaza habari za mashoga nchini burundi au watu wanastahili kuhukumiwa kufatana na sheria kwa sababu ni watu ambao wanataka kuleta mila mbaya hapa nchini burundi na hiyo huyo ushoga sio kazi bali ni vya haramu mwenyezi mungu hakubaliani navyo na si waafriki tuachani kufatana na vitu vya wazungu kwa sababu wazungu kazi yao utaka kupoteza mila za, za watu wa afrika tungeomba serikali ya burundi ifatilie kisi iwezekanavyo imalize ayo matatizo ya ushoga hapa nchini burundi kwa sababu sio hali nzuri ya hapa burundi asante sana kwa majina naitwa na robert nikiwa jijivira nchini kongo maoni yangu kuhusu mada ya leo huru nidazungumzia kuhusu usalama nchini kongo kwa hiyo napenda kupana ushahari wangu kidogo kwa rahis wetu felix kuhusu usalama kwa hiyo itabidi ili tupate usalama usalamas aondoke pia hawa wanajeshi wa wac watoke pia aongezee mshahara wanajeshi wetu awape nguvu kwa hiyo itasaidia sana juu wanajeshi wetu wana nguvu wana uwezo wana uwezo wa kupambana hiyo vizuri i sana. sanaetwa kwa jina la mhubiri rutunura samurai wangeki napatikana mjamhuri ya kidemokrasi ya kongo mboko tarafanifizi kwa mada huru ya leo nataka kuongea mawili matatu kuhusiana na nchi yangu ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo nataka kuambia wananchi wa kongo kwamba wache kujifariji wenyewe kwamba hatuko tena kolonize mpaka hivi ulileo tungaliki tu kolonize na wale wale ambao walikuwa na tukolonize mbele kwa maana franga zao tuko tunazitumikisha bila kupenda yetu kila mara ziko zinapanda zetu haziko zinatumika tena na zile frana za wale ambao walikuwa wanatukolonize tuko tunazitamanisha paraporo ya zetu ona zingine nchi zinaendelea uh-huh. napiga simu nikiwa zambia kwa majina ni kutuarauah apiga mu ikiwa wa majinai aamtaa wangu huru ya, ya leo, leo ula mad yangu huruya ya ya pole kwa familia ambazo ziliweza kupoteza ndugu zao kwa mauaji na uchomaji nyumba katika mkoa huu nafikiri kweli mauaji haya ni kutokana na udhaifu wa serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo hususan ni kwenye vikosi ambayo vilivyowasili katika nchi hiyo kuweza kuleta amani katika mkoa mbalimbali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo naona kwamba wameshindwa na ndomana kweli mauaji hayaishi katika nchi hiyo enzee patric matembo kutoka goma mashariki mwa jrc jumaa ya leo nilipenda kuzungumzia kuhusu mapingano ambayo inaendelea kushuhudiwa hapa kwetu mashariki kati ya jeshi la serikali na waasi wa Mbentua. kiukweli hatujui ni karata gani ambao wanaendelea kutucheza sababu hatuelewi nini nachoendelea ama nini ambayo inatarajiwa kufanyiwa sababu walipatia 23 siku thelahini leo siku thelathini imeenea ila mapigano mauaji vitendo vya kikatili vinaendelea kushuhudiwa hapa kwetu mashariki tunaomba serikali yetu kabisa iwe wazi ingilie kati swala hili na ituonyeshe sisi wananchi nini kinachoendelea kwenye ukurasa wa facebook richad toka kalemidrc unasema naomba seni itusaidie kuongeza siku za kujiandikisha kwa sababu watu wengi ndani ya jimbo letu bado hawajapata kadi ya kupiga kura sasa wakifunga sisi tutapata wapi kadi sadiki butenge wa alume mashariki mwa kongo unasema napenda kuzungumzia kazi inayoendelea ya jeshi la jumuiya ya afrika mashariki ya kupambana na makundi ya waasi hapa mashariki mwa kongo unauliza mbona hatupati matokeo mfanye mbinu zote ili amani ya kudumu ipatikane hapa mashariki mwa kongo jairas eli unaishi lusaka zambia unasema rais felix chisekedi kwa nini unashindwa kuleta amani drc ruhigita espo toka drc makobola fizi leo napenda kuzungumzia mauaji yanayoendelea goma serikali itazame mbele sana kwa sababu watu wataisha aimabal ruhindukira kutoka drc kivu kusini tarafa ni fizi leo napenda kuzungumzia kadi za haguzi nchini dr kwa niaba ya wananchi wengi hapa fizi wananchi wanapata kadi ila wanalalamika siku zilizosalia ni chache na watu wengi hawajapata kadi serikali yetu iongeze muda zaidi wa watu kujiandikisha didie belgi kutoka butembo drc leo napenda na kuuzungumzia kuhusu sisi madereva wa magari tunanyanyaswa sana na askari polisi katika mji wetu wa butembo ningependa serikali yetu iangalie kuhusu hilo msikilizaji ni ijumaa una nafasi ya kuchangia mada yoyote uipendayo tuzidi kupata maoni yako ya sauti jambo rf napiga simu kutoka mashariki mwa drc jina langu ni sumaili ramadzani mtoto wa chone nataka kuongelea mashariki mwa drac amani inakosa sana ngomino zinaua watu m3 kuua fdlr kuua hivi hapa mjini drc hatuna amani enye umoja wa mataifa tizameni hizi yali raia wanakufa watu wanaacha makazi zao hivo na hali ya uchumi kuzorora tizameni hili hali ili kutuliza ili janga la mauaji kila mara huku mashariki mwa kwa majina ni celestin vital napatikana goma mashariki mwa drc mada ningelitaka kuzungumzia ni kuhusu seni mchakato wa uchaguzi tumekwenda kukamata kadi kwa sababu ya uchaguzi hatujue kama karte delekter imeuzwa ama hapana kwa sababu wanaokuja na pesa wamepita hata kama walifika mbele kama auna pesa hautapita tunaomba serikali yetu iingilie mambo ayo katikati kwa majina naitwa wilonja katembo malango6 na twanga simu yangu nikiwa hapa lweba tarafani fizi mashariki mwa nchi ya jamhuri ya kidemokrasi ya kongo mada yangu siku ya leo nilipenda kuongelea juu ya vyeti vya upigaji kura ambavyo tunakwenda kupewa na seni vyeti hivi vitakuwa na usumbufu sana kwa sababu kama mimi nimekuwa takribani na wiki tatu nimepata cheti cha upigaji kura lakini sura yangu kwenye cheti au jina langu mpaka sasa alionekani kwa hiyo itatupa sana ugumu wa kuweza kutembea na vyeti hivi tungeomba kuwe marekebisho asante sana rf umujambi werifikswahili sabato boling maarufu bazi nichoamukimizi kutoka drs si katika jimbo raituri ikiwapara wa mwanja ka uganda kakoi ambayo wambayo am21 agombaniya iyo kikoarari kabisa cinaonekana waziwazi sababu sisi wanaituri wakati tuko naenda sajiriwa waserikari wa frdc wananza bagua wato asemeni watusa aseme wao ndio wanawagombanisha kwa hivyo wajeshi wa frdc wanaonekana kwa mavaria lakini kwa kijeshi hawana ila ubaguzi tu mimi misheli kizenga nikiwa bujumbura maada yangu ya leo ijumaa ni kuzungumzia kuhusu waasi wa mishirini na tatu kwa sababu hiyo kiburi ambayo wanafanya kuna watu ambao wako nyuma yao wanajua kama wanawasukuma mwende hakuna kinyikicakuwa na kwa kuona nchi ya rwanda ina kiburi kwa sababu inajua kuna vigogo ambavyo viko nyuma yake ndio maana hawezi kuheshimu mikataba yote ilikam, ilichukuliwa na wenzake wa rahisi wa jumuiya ya afrika mashariki hata na rais wa angola nikirejea kwenye ukurasa wa facebook robert nachime toka karlh dirac leo nazungumzia mauaji yanayoendelea kuripotiwa hapa mashariki mwa dirac nitoe pole kwa wananchi ambao wanaendelea kuuawa na waasi wa adf huko beni pia m23 huko ruchuru ila mimi naona kwamba kuna mkono mweusi nyuma ya vita hivi pia najiuliza kazi ya mnuso na viongozii nini filbert jonathan kenshambi wa safarini mwanza tanzania leo nizungumzie swala la viongoziwa vyama vya siasa kuwa na umoja ulio madhubuti nimelizungumzia hili kwa sababu siasa sio chuki ni vyema kushirikiana kwa maslahi mapana ya taifa letu sio vyama vya siasa ni mpongeze mweshimiwa rais samia suluh hassan kwa kuwa mfano wa kuigwa andrea selhe zombe kutoka mtambala nsindano moba drc kwangu mimi leo nauliza serikali ya drc kwa nini waasi wanaendelea na mapigano na kuchukua vijiji kadhaa kisha kutangaza kutua silaha chini na kuacha vita alfan msafiri kutoka bujumbura burundi leo madahuru napenda kuzungumzia hali usalama ya usalama mashariki mwa drac kwa nini juhudi hazifanyiki kutokomeza hayo mauaji ya kila siku naumia sana maana nimewahi kupitia hiyo hali ya kulala nje kukosa chakula wanawake kubakwa vijana kuchinjwa kama mbuzi na kufikia hapo msikilizaji mie natamatisha makala ya habari rafiki hivi leo kumbuka msikilizaji kutofuata kwenye ukurasa wa facebook rfi kiswahili shukran kwa kushiriki nami jumaa hili lote kwa heri jina langu minslet ijai