mimi naitwa ali bilali karibu katika makala haya ya habari rafiki alhamisi hii na ambapo tunazungumzia kuhusu maandamano ambayo yanaendelea kushuhudiwa nchini drc kudai kuondoka kwa vikosi vya monisco na vile vya ac maandamano hayo yamegubikwa na vurugu na umwagaji wa damu kwa mtazamo wako unafikiri wananchi wa congo wanaelewa nini chanzo cha vurugu zinazoendelea kushuhudiwa na unadhani mitandao ya kijamii inachangia kwa kiasi gani kuongezeka kwa vurugu ikiwa jijini kampara ni e, kuhusu maandamano haya yanafanyika huko mashariki ma darai wananchi wenyewe wanajua wanacho wanachoandamana kama ni ukweli kwa kwasauwao ndio wasirika zaidi na wao wenyewe ndie wanakuwa kwenye uwanja wenye wanatizama namna vikosi hivyo vykutoka nje kaa vinawasaidia ama iwasaidia chochote jambo rfi kiswahili muda huu na ripoti nikitoka kitoka drc tarafani lubero ndani ya jiji la butembo mimi ni mwinjilisti elise eh, kilima kuhusu mara ya leo nigelipendekeza kabisa watu wa haki za binadamu waweze kuwasikilia uruma wakongomani sababu huenda tumechoka sana na muda huu watu wameenda wanakufa imekuwa kama ni kawaida ila tunachohitaji hitaji hisi wakongomani ni kwamba watu wa est africa au ambao wanakuja kutusaidia wawezi kuondoka na moniso kwa sababu hakuna mambo ambao hwenda waenda wakafanya kwetu toka mtambala sindano avenika buteke mo badiraci ni prof andre selsuso zombe mwi na kalonda kwa kweli waraia ama wananchi wa hapa drc hawaelewi wala hawajui nini chanzo cha fujo na machafuko mashariki mwa drc ndiyo maana wanaendelea kuangaika huku na huku kama vile kondoo wasio wanaokosa mchungaji kwa sababu gani mara wafukuze vikosi vya umoja wa mataifa mara wafukuze vikosi vya jumuiya ya kiafrika yaani watu hawaelewi nini chanzo chaii fujo kwa hiyo ni vigumu kutatua tatizo kama haujui chanzo ya hili tatizo jambo rf nashukuru kwa mada ya leo mada ya leo nachangia nasema hivi sisi wawakaaji wa wagoma wa hapa mashariki ma diraci tunachoka na tumeteseka sana ingiwezekana sisi tunasema hata sikuwa tosha kwa kongo na hiyo government ya kongo yetu itoke kwa hii jumuia kwa maana haitupatia maendeleo hata moja na vikosi hivi vya monesco wamekawa hapa na hatuone suluhu yao hatuone mafanikio njio maana unaona maandamano yamekua mengi populahen imechoshwa na imechoka kutoka uvira dc si, kijijini masangu mimi ni defense des prime marco diego foma vurugu hizi ambazo zinaenda kuonekana hapa tunasema ac iondoke na hii monisco kwa kuwa tuna jeshi letu frdc ambayo tatulindia usalama hatuoni mafaa yao depuis walikuja amani hakuna hatuoni hata mafaa yoyote waondoke waende tuko na jeshi tatulindia usalama tukielekea kwenye ujumbe mfupi wa maandishi unasema wanaitwa mashauri mubila unasema kuhusu maandamano nchini kongo wananchi wana haki kweli ya kukataa monisco pamoja na jeshi la eac sababu ni miaka mingi imepita hatuoni mabadiliko watu wanauawa bila hatia mbele ya macho yao na hawafanyi chochote kwa kuzuia wao pia huchangia kupora mali ya nchi wanaendelea kuungana mkono na waasi kwa siri ishara zote zinaonyesha sasa ni muda kwao kuondoka maana inatosha ni muda wa kongo kujamulia mambo yao wenyewe nae unasema unaitwa mfariji butoto ukiwa afrika kusini lakini nyumbani kwenu ni kivu kusini katika tarafa ya uvira lemera unasema maoni yako ni kwamba kama vita vipo kongo ni wageni wanaochafua nchi na wao ndio wapo kwenye jeshi sana la congo nawe unasema habari mimi naitwa tumaini asante kwa fursa hii kwa maoni yako nasema ndugu dada zangu huko goma bora tuache maandamano kwa munisco na iase tufanye maandamano kwa serikali yetu hii nchi nzima itwambie kama ilishindwa kupiganisha adui lucy jemy unasema maandamano nchini drc hayawezi akaleta amani kamwe wanaohamasisha maandamano hao mwisho wa siku watatimkia zao ulaya kisha wananchi wabaki katika shida na mitandao ya kijamii inachochea hasa hizi hasa hivi vyombo vya habari kutoka ughaibuni mimi ni muhindo be kutoka hapa mjini goma e, kwa kweli sisi wananchi hapa norkiv hatuelewi nini kinaendelea kwa maskari waeac na monisco kwa kubaki hapa nchini kwetu kwa kweli mikataba ambayo marahisi wetu anaenda kukamata na hao wa aac hatujui ni nini shida yetu sisi tunataka amani hapa nchini kwetu tunataka amani pasipo vile sisi maandamano hatuwachi tutaendelea kuandamana tu bwana mtangazaji nasema jambo mimi kwa jina naitwa emmanuel bazika kutumia voice ya mamessegi kutoka drc congo eh, kilibaondese ukweli ni kwamba bwanamtangazaji nchi yetu ya congo haiko katika usalama na ninaamini ya kwamba rahis wetu eh, antoini felix kisekedi amezani ya kwamba uh, walinda amani wa umoja mataifa wakiwa katika nchi yetu ya congo inaweza kusaidia amani katika nchi yetu lakini ukiangalia vizuri ndani ni kwamba ya kwamba hawa watu hawakuja kwa sababu ya kuleta amani ndani ya nchi yetu lakini kwa sababu ya masilahi yao wenyewe na kusaidia adui mv3 ambao wameungwa mkono na nchi ya rwanda mimi ni franistoka bosanza mashariki madiasi kufatana madai kutoka afrika mashariki na huko kama wame kama wameshambulia wameshambulia hao ila tu mswa aa washambua aa aasiaa hao wanajeshi toka afrika mashariki wanafanya nini huko Kuhu eyambo lf nisibituboikaniko pasanza dr kamnamaa kongmaiatwaondoa mahali popote waripo tutapata amani tukiungana na jeshi retu naitwa ishara nkere kutoka kijijini mulende ndani ya mkongamano wa karogo nyangezi huu mkivu kusini mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mwanango kuhusu maandamano ambayo inaendelea huko goma chanzo ni kwamba wanajeshi waac wanashindwa kupambana na hawa wa mishirini na tatu kutokea rwanda na hawa wengine wa moni nao wanashindwa kulinda raia na mali yake kwa hiyo raia wa goma wanaandamana siku hadi siku ili watafute amani na ningeambia wakongomani wenzangu kila mtu aamini hii jeshi yetu la frdc kwa kuwa hakutuna msaada ya nje isipokuwa ya kutokea nchini mwetu kutoka jijini lusaka zambia si mwingine ni profesa ikiongea ni nitasikika na n- nikisikika litatendewa kazi kwa mtazamo wangu wananchi wa wadrc kuendelea na maandamano ya kudai jeshi la monisco na lile la ic kuondoka ndio wakongomani wanajua wana wa chanzo cha vurugu hizo pia mitandao ya kijamii haishiriki haishiriki hata kidogo kwa vurugu hizo maana raia wa drc wamechoka na vita vya kila doto masilamba wagoweko tabora tanzania nafikiri wananchi wa drc congo sababu kuu za uvurugu ni madini nchi hii ina madini mengi na chanzo kikubwa ni madini nakumbuka na nikuata kauri ya rahisi juzi tu alisema kwamba nchi yetu haitakuwa na amani kwa sababu ya madini alitamka kauli hii rais wa dari kongo kao chanzo kikuu cha nchi hii vurugu za hapa na pale vitaizoisha ni upatikanaji wa madini nimalizia hapa na ujumbe wa filiber jonathan kenshambi akiwa safarini mwanza unasema maoni yako ni kwamba wananchi wa kongo chanzo cha vurugu wanafahamu kuwa baadhi ya watawala wao ndio wanaowaingiza katika hizi vurugu kwa maslahi yao ndiyo maana mwafaka unashindikana kupatikana mitandao ya kijamii kwa kuwa ina watu wengi na baadhi huitumia ndivyo sivyo uchochezi ukiwepo ni rahisi kuenea kwa kasi kubwa tahadhari ni muhimu mimi naitwa ali bilali msikilizaji tukutane tena hapo kesho tukijaliwa nikutakie jioni njeni