Nam ni kushukuru sana mwenzangu Benson Wakoli kwa kunikabidhi usukani huu wa kuendeleza makala haya ya habari rafiki. Leo tunazungumzia kuhusu miaka miwili tangu rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan achukua uongozi wa taifa hilo. Katika kipindi cha miaka hiyo, tayari amefanya mageuzi makubwa ya kisiasa na kiuchumi kiasi cha kuvutia viongozi wa Afrika. Unazungumziaje miaka miwili ya rais Samia madarakani? Unaamini ameleta mabadiliko yaliyotarajiwa na raia? Ni kipi unaweza kusifia katika utawala wake? Nam tuanze na kwa majina, anaitwa Bonifasi Stiveni Babasila, pia anatokea pande za Katulo Geita nchini Tanzania. Kwa miaka miwili ya uongozi wa rais Samia, kuna mambo aliyoyafanya mazuri. Kwa mfano, kwenye upande wa siasa ameweka kitu ambacho kiukweli wengi hatukutegemea kama itakuwa hivyo. Na kwenye mafanikio, changamoto hazikosekani. Kuna baadhi ya mambo ambayo kikweli yameenda ndivyo sivyo, na yeye kama yeye anapaswa kuyashughulikia na kuyaweka sawa. Kwa mfano, mfumuko wa bei ya vyakula, wananchi wengi wamekuwa wakilalamika, maisha yamekuwa magumu. Sasa jambo kama hili, hapo kikweli inatumiza sisi wa Tanzania. Miaka miwili madarakani ya Mheshimiwa Rais Samia Suluhu Hassan ni miaka miwili ambayo imeleta manufaa kwenye uongozi wake anaenda mienendo ambayo ilikuwa inafanywa na mtangulizi wake. Kiukweli tunafurahia kwa kile anachokifanya, a mabadiliko ameleta, kwa sababu amejenga mashule, amejenga mahospitali, pia anaendeleza miradi mikubwa ambayo pia ilikuwa ina, inafanywa na mtangulizi wake. Cha kumsifia akiwa madarakani, binafsi naona ni kuruhusu upinzani kuendelea kufanya mikutano kipindi wakati ambapo kipindi cha nyuma tulikuwa hatuyaoni haya. Asante alifai. Kwa majina naitwa Alex Jeremia, niko chake chake, Mwanza, Tanzania. Jina langu ni Peti Karata. Ee, uongozi wa Rais Samia umeleta mabadiliko na moja ya mabadiliko ambayo mimi nakubaliana na, na falsafa zake ni kuunganisha taifa kwa kuweza kufutia wapinzani kesi na kuunganisha taifa likawa kitu kimoja kwenye siasa. Hapo ameweza kufaulu, lakini jambo la pili, amekuwa akipambana sana kuleta maendeleo, kujenga barabara za vijijini ni mwenyewe, hii nimelionea kwa macho yangu na kujenga madarasa kwa wingi. Kwa hiyo ameweza fanya kazi vizuri na miaka yake miwili imekuwa ni ya mafanikio. Jambo RFI Kiswahili. Napiga simu nikiwa Lusaka, Zambia kwa majina ni Roger Arosi Michelle Munaba Mainga Berta. E, kwa mtazamo wangu kuhusu mada hii asuki ya leo. E, kwanza ni mtakie sherehe njema Rais wa Tanzania Mheshimiwa Mama Samia Suluhu Hassan. E, pia shukrani zangu kwake. E, nafikiri kweli kwangu mimi E, namsifia kwa mabadiliko ambayo ameyafanya tayari. Amerejesha amani kwa vyama vya upinzani kuweza kuondoa vikwazo vilivyowekewa na aliye mtangulizi wake rais hayati John Pombe Magufuli. Nafikiri kweli wananchi wa Tanzania watamsifia kwa mabadiliko mbalimbali na kuweza kuleta e, maendeleo katika nchi hiyo, na watakia kweli wananchi wa Tanzania wamuunge mkono rais wa nchi hiyo na kuweza kuhimiza mainchi mengine mengine ya bara la Afrika kuweza kubadilika, marais wetu ambao wanaendelea kufanya vitu ambavyo haviendani na wananchi wa nchi. Asante RFI na kazi njema kwa mchana leo. Na, na kwenye ujumbe mfupi wa maandishi wa Newala, Mtwara, Tanzania, unasema hakika mama ana upiga mwingi na kwa sasa nchi imepoa, na watu wanafanya siasa bila kukamatwa na maendeleo ya nchi yanaonekana. Hakika tunajivunia uwepo wake, mama aendelee kupambana, mafanikio yanakuja. Busara zake zinatufanya tuishi kwa matumaini makubwa. Hakika wanawake wanaweza. Bieveni Ricardo ukiwa DRC unasema utawala wa Mama Samia ni wa kuigwa na marais wa Afrika, kwani wakati alipoketi na wapinzani wake ilikuwa ni jambo jema ambalo sio kila rais wa bara la Afrika anaweza kufanya. Kwa kweli Apongezwe. Zulfan Sarum kutoka Dar es Salaam, Tanzania, unasema unampa muda mama, tuone mbele itakuwaje, lakini hajafanya vibaya sana. Roger Kashilembo kutoka Bujumbura, nchini Burundi, unasema unampongeza sana Rais Samia Suluhu Hassan wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kuendeleza maendeleo ya taifa lake. Joseph Safari toka DRC unasema unajua Mungu atamlipa mama huyu kwa kuendelea kuwapa raia wake amani. Tukipata rais kama huyu nchini DRC tutasali na kupiga magoti kumshukuru Mungu, kwani kwa sasa mimi naishi Juba kama mkimbizi kwa kukosa tu usalama huko nyumbani. Alfan Msafiri kutoka Bujumbura, Burundi, na unasema kwa kweli ni mchapakazi mahiri. Mungu azidi kumlinda mama Samia, kazi iendelee. Ni Pacifique wa Kivu wetoka mtambala fanyele momba DRC. Kwanza natoa pongezi yangu kubwa kwa mama Samia Suluhu Hassan kwa kujiamini kama rais wa kike. Kweli mama Samia amefanya mabadiliko sana kwenye siasa. Mwanzoni mtangulizi wake John Pombe Magufuli alikuwa amefuta mikutano yote ya kisiasa ya wale wapinzani, lakini yeye akairejesha, kwa kutambua kama siasa sio vita, ya siasa ni mambo ya kuungana pamoja ili kuendeleza inchi. Na pale tamuomba mama Samia azidi kuendeleza hivi hivi sifa zake, ili awatambulishe wanawake wenzake kama mwanamke anaweza kuongoza inchi mengi ambayo amefanya kwa miaka miwili, na ni jambo mojawapo ambalo lipo natusangazisha sisi wote, na ni kiongozi mojawapo wa kipekee kwenye mataifa ya bara Afrika. Mkonta. Naitwa Ruacom El Padrao mwana wa Mbondo, nikiwa maeneo ya Burundi, Bujumbura hapa mjini kati. Mbo kufatana na muula wa mama Samia e, eh, Suluhu, rais wa Tanzania hapo tangu aingilie madarakani miaka miwili sasa. Mbo kwanza mi naweza sema yeye ni superhuman, mwanamke sujaa, mwanamke mkakamavu. Mbo sio kila mwanamke unaweza mpa na cheo hichu na kakiongoza gisa na boni mengi tu anafanya zaidi na zaidi. Mimi napenda kwanza kuongea kwake, sababu najua ukiongoza Tanzania huko mwanamke juu hapo, huko na jukumu kubwa e, sababu kuna wakorofi wengi waongeaji, watu ambao wanaongea bila kutafakari. Mama, nakupa hongera sana, fanya kazi usijali watu wanavyoongea. Jambo hilefi Kiswahili. Kwa majina naitwa na Kaku Kiuba kutoka Mashariki mwa Kongo jijini Uvira. Nataka kuongelea kuhusu mada iliyoko mezani leo kuhusu e, rais ambaye ni mama Samia wa hapo Tanzania. Kwa kweli mama huyo amekwisha kuongoza vizuri sana. Sababu hatukutarajia kwamba mwanamke anaweza kuiongoza Tanzania mpaka kiwango hiki lakini tunakusha kuona ya kwamba ni mama ambaye anaweza sana kabisa na tunamupa ongera na Mungu amsaidie ataweza kupewa hata muhula mwingine. Kutoka mkoani Lubero ndani ya jiji la Butembo nchini DRC, naitwa mwinjilisti Elise Kilima. Hakika mada ya leo nimependa kuzungumuza kama Mama Raisi Samia Suluhu amekuwa mfano bora kwa wanawake wa Afrika. Zaidi sana, rais Samia amelifanya tena taifa la Tanzania kuwa katika umoja na kulihimiza Tanzania kuwa katika ustawi bora ndani ya bara la Afrika. Kabanzi Jean kutoka DRC tarafani Moba Nunda, kwanza unasema nimpongeze sana mama Samia Suluhu Hassan kwa kazi yake, kweli amefanya mabadiliko makubwa pia amefanya jambo jema sana kwa vyama vya kisiasa kuondoa ile sheria iliyokuwa imewekwa na mtangulizi wake. Hakika utawala wa rais Samia ni mfano wa kuigwa na viongozi wengine wa Afrika. Jonas Ndihokubgayo kutoka mkoani Muramvya nchini Burundi unasema mama huyo amefanya kazi nzuri, inabidi Watanzania wampe muda ili awafikishe mbali zaidi. Nimalizie na ujumbe wa Ariane Cecil Karubala kutoka DRC Bukavu, unasema mimi nafurahi sana na uongozi wake ndani ya kazi yake. Kama marais wengine wangeweza kufanya kama anavyofanya Rais Samia suluhu Hassan, hakika bara la Afrika lingepiga hatua kubwa <tabia> Mimi naitwa Ali Bilali, ambaye nilikuwa nawe katika makala haya ya Habari Rafiki. Tukutane tena hapo kesho katika mada nyingine. Nikuage nikutakie jioni njema.