nam naitwa ali bilali kama ilivyoada siku ya ijumaa ni siku ambayo msikilizaji unapewa nafasi kuzungumzia mada uipendayo mimi naitwa ali bilali karibu kwa majina naitwa berta na polea mwenya mpirwa nikiwa pamjini kigali mwanzoni mwa wiki hii nchi za uturuki na syria zimepigwa na tetemeko la ardhi ambalo lilikuwa kwa kipimo cha hali ya juu wananchi wengi wamefariki hivi sasa kufikia mchana huu kumehesabiwa zaidi ya watu arfu ishirini na moja hivi ambao wamekwisha uliwa na tetemeko hilo la ardhi katika mataifa hayo mawili kwa upande wangu na waenzi wale wote ambao wamefariki dunia kutokana na janga hilo na nimewaombea kwa mungu ili awaweke mahali peponi na nimeomba serikali zote za kimataifa kujaribu kuisaidia uturuki na siria ili wapate misaada ya kuwapatia wale wote ambao wamenusurika jambo rfi swahili nitoka hapa kamanyola nyola drc kivu kusini tarafani wa lungu mimi ni fistotians mwagomawa lefisi e, leo mada huru nataka nizungumuzie kuhusu usalama mdogo ambao unaoripotiwa huku kivu kaskazini mashariki mwa drc uhakika hatua hizi zinazidi sana kusononyesha sisi wakongomani kwa sababu hatuoni mabadiliko yoyote wanaleta yani nji jirani kuja kufanya utatuzi ila hatuoni chochote nakusalimu ndugu mtangazaji wa zamu wa arf mimi ni altidor kataya kutoka drc moba kirungu kama mkongomani najua ya kwamba mwaka huu ni mwaka ambao tunakaribia kwenda kwenye uchaguzi yani mwisho wa mwaka lakini kwa sasa tayari tumeshaona wabunge fulani, fulani wakijitokeza kisiri na kuongea na wananchi wao kwa jambo hilo nilitamani sana kuwauliza ama kuwakumbusha mabunge zetu kile ambacho walikiahidi katika kampeni ya mwaka uliopita wamekitimiza wala hapana na kama bado hawajakitimiza wajaribu kuweka ratiba yao vizuri watimize kile ambacho waliahidi raia wao na mambo yao nawaza yatawaendea yata ya em ni mama machozi akiwa jumbura mada yangu ya leo ni kusema wakongomani wenzangu tuko kabila mia ine makumi tano mwaile kabila mia ine makumi tano tunasikilizana mulugha mbili tu kila mtu ana kabila yake hiyo lugha mbili ni lingala na kiswahili sasa kenywe kikw hapa wakongomani tuwe na umoja tuwe na umoja tusifate mambo ya aa watu huko napea kutudanganya oo nitabapa manyumba nitabapa wongo kutoka kongo niko hapa diinovila ni robert nevila nabaging uh, mada yangu ni kutoa pole kwa wananti wa uturuki na wale wa siria kwa maelfu ya mamia kupoteza maisha kwa tetemika la ars mungu awafariji ni pasifiki wa kibwe kutoka mutambala fael moba drc natoa forsa hii kwa kuwakumbusha wabungi wa tarafa la moba hadi wanazotoa wakati wa kampeni ni lazima na misaada mingine ni kawaida lakini lazima wahitimize kwa sababu uongo aona mwisho mimi ni francis toka kidandar bosanza mashariki mwa drc kwanza taanza kushukuru ali bilali kwa kutuburudisha katika habari la wiki yote tunasema shukrani kwako pia munikubariee zumuzia hara ambaye inaendera kukundani ya norkivu kuona laia wanaendelea kuandamana lakini ni mshanga kuona laia wa kinchaster na laia wa maprovense zingine munanyamaza norkivu ikechukuliwa nawa aswe muventurua mujue kama kongo mali yake nyingi iko hapa norkivu kwenye ujumbe mfupi wa maandishi unaitwa filibert jonathan kenshambi ukiwa safarini mwanza tanzania lakini ni mkazi wa uko bukoba unasema leo nazungumzia kuhusu swala la bima za afya kwa wote nchini tanzania lilivyo na mkanganyiko nimelizungumzia hili sababu watanzania walio wengi hatujawa na uelewa kuhusu hili swala la bima za afya kwa wote ni vyema tuelimishane na ndiyo malengo yatatimia natambua watanzania wapo tayari ila waelimishwe watambue nini kinahitajika na ni vyema mswada ukikamilika tuwe tunafahamu kinachoendelea nawe unaitwa filipo abel wa katoro geita tanzania unasema unawapa pole sana waturuki wote waliopatwa na tetemeko mungu hawajalie wa kupona haraka majeruhi wote unaitwa david sechenga toka wagumu tunadumu muheza tanga tanzania unasema mada yako leo unazungumzia kuhusu haki ya kuandamana kwa wananchi wa kongo ili kushinikiza majeshi ya umoja wa mataifa na majeshi ya jumui ya afrika mashariki yase kuondoka katika ardhi ya drc kwa kuwa hawana msaada na wanakongo kwani kimtazamo majeshi hayo yako kongo kwa masilahi yao wala si maslahi ya nchi ya drc wala wanakongo naonaitwa wana bmfe paluku unasema maoni yako ni dalili za siku za mwisho hayo mambo yanapita akili za wandugu tumgeukie mungu na tumlilie ili atuokoe na tuhurumie ruhigita espoar ktoka makobola tarafani fizi unasema ungependa kusema kuhusu vita ya nchini mwako tunataka monisco na ase kuondoka nchini mwetu kwa sababu hawafanyi kazi kama ipasavyo naonaitwa poul karegeza eh, pogba kutoka drc makobola fizi unasema kuhusu mada ya leo mada yako huru ungependa kuongelea vita vya frdc na m23 unasema sisi wa kongomani hasuoni manufaa ya aac na monisco warudi kwao sidhani kama vile wanajeshi wa kenya na wa uganda pamoja na monisco wanaweza kutuletea amani iwapo hao ndio wasaliti wa nchi yetu viongozi wa drc sikilizeni sauti ya raia na unaitwa kasoreruhundukira wa fidel kutoka drc kivu kusidi tarafani fizi unasema leo ningependa kuzungumzia mapigano yanayoendelea kati ya frdc na m23 kwenye jimbo la kivu kaskazini unasema sisi raia wa kawaida tunashindwa kuelewa kazi ambayo majeshi ya monisco na eac wanafanya wakati hali ya ukosefu wa usalama inazidi kupanda naitwa onore kashebulo kutoka drc jimboni kivo kusini tarafani y uvira jinisange napenda kuzungumzia na kupana pole tafadhali kuhusu tetemeko la ardhi linalofanya maafa mengi huko turki na siria bila shaka ni jambo la kuhuzunisha sana kupoteza watu wengi kwa dakika chache lakini kulingana na andiko ya matayo ishirini na ine mustari wa saba na nane sisi kama vile wakristo tunajua kwamba hayo yote yaliweza kutabiriwa kwamba itakuwa ni moja kati ya alama jambo rf swahili kutokea jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ria kaskil naongea mjini uvira kwa kweli rf swahili tunashukuru sana na mambo yenye mnaendelea bado na kutupasha habari za nchi sana sana sisi hapa drc tuko mbali na kule kwenye kuko mavita lakini rf swahili inatusaidia kutupatia maabari za uhakika asante sana rf swahili na tunawapongeza sana na habari zenu na mwendelee hivyo jambo rf kiswahili napiga simu nikiwa rusaka zambia kwa majina ni roge arus michel munaba berta muhamba mahinga na mada yangu ya siku ya leo nielekee katika nchi ya uturuki na siri ya kuweza kuwapa mkono wa pole kwa yaliyowakuta kwa tetemeko la ardhi ambalo liliweza kupitikana nchi hizo zote mbili na kuweza kuwapoteza ndugu zetu maelfu ya watu ambao waliweza kufariki dunia na tetemeko la ardhi na kwa mtazamo wangu niweze kuyomba nchi jirani za nchi hizo zote mbili kuweza kuwasaidia na msaada mbalimbali kwa wale ambao waliopata eh, walio shida na tetemeko hilo la ardhi na pole sana kwa serikali yote ya nchi ya uturuki na serikali ya siria ambao waliweza kuwapoteza ndugu zao ni na ujumbe wa kiza kasongo ukiwa hapo kama nyoola uh, drc unasema unashindwa kuelewa kuhusiana na kinachoendelea huko nchini siria mataifa ya ulaya yameendelea kulimbikiza silaha kuipa ukren lengo ni kuendelea kupambana na urusi hii inaonyesha ni kiasi gani vita hivi vitadumu kwa muda mrefu <mulia> mimi naitwa ali bilali ambaye nilikuwa nawe kwa juma lote zima hili nikushukuru na nikutakie mwanzo mzuri wa mwisho wa juma tukutane tena katika makala nyingine tukijaliwa