ujambo na karibu katika makala ya habari rafiki upo nami carol korir maada yetu siku ya leo ni mapigano mapya ambayo yameripotiwa nchini drc siku chache baada ya uongozi wa umoja wa africa au kuhimiza kusitishwa kwa mapigano na waasi kuweka chini silaha unadhani nini kinachochea mapigano haya mapya naanza na ujumbe uliotuma kwa njia ya sauti kongo ambaye niko nje ya nchi yangu tatizo tulilonalo katika bara la afrika ni tatizo la viongozi wa afrika kuto kusema ukweli sio sisijasema tu chisekedi nasema viongozi wote wa afrika kuto kusema ukweli wanaotuvuruga katika afrika na kutuletea vitimbwi na matatizo na uchochezi wote wa vita hivyo ni nchi za wazungu na viongozi wa afrika hili wanalifahamu fika na wanajua mzozo wa kongo ukoje ni wanani wanaochochea vyote wanajua naitwa gaspakashuga napiga simu nikiwa mjini goma mashariki mwa grc hao wa marahisi wameshindwa ku, kupata suluhisho nini kifanyike sababu marahis hao wamekataa kutangaza vikwazo zidi ya nchi ya rwanda na sisi wote tunajua kwamba ni rwanda ndiyo inatuvamia kwa nini sasa wasitangaze vikwazo zidi yake kwa majina naitwa matie masoka maarufu maskini jeuri na patikana katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo katika mji wa kalemi kuhusu mapambano ambayo iliibuka jana kule mashariki mwa kongo hakuna chochote ambacho umoja wa afrika ama umoja wa mashariki unaweza ukatusaidia katika yale mazungumzo ijapokuwa kinaweza kikasaidia ile vita ya mashariki kumalizika ni rahis wetu felis chisekedi kuimiza wananchi na kupatia jeshi yetu nguvu sisi wenyewe tujitetee nchi tuitetee jamhuri ya kidemokrasia ya congo hakuna mtu wowote anaweza akatetea nchi ya mwingine kwa sababu maslahi ndo anatafuta wote pare rafiki hapa ni roge sibindire kutoka congo kasindi lubiria ac si community haisaidie jamhuri ya kidemokrasia ya congo kuweza kuwafukuza maadui wa m 23 na wanaendelea kudhibiti miji mbalimbali mbali. kwa hivyo wana wanazuia ore arm ya rpubliedc kuweza kupigana vita na huku wanaachilia mit kuendelea kushambulia jeshi zetu kwa hivyo tunaomba rdc yetu iweze kujikamata kama vile jeshi la congo nalipiganie mipaka na nji zetu sioaii kukuja kuwabembeleza wa m ishintau wanatuzoea kwa majina naitwaaugist tedilonge napatikana pa ukavu kwanni mshangao kabisa kuona kisha mazungumuzo ya umoja wa afrika pale pa addisabeba ethiopia waasi wakarudilia vita na ikaonekana tena wakafanya vita vikali sana inawezekana wale waasi wanapinga hiyodesien ambayo imetoka kule addisabeba sasa ninaomba serikali ya congo irudishe waskari wa ac iwarudishe walete wa askari wasadeke asababu walio waaskari wasadeke wanaelewa sana hiyo vita vya wale wavamizi wa kongo kwa majina naitwa kaisi musa kaisi napatikana dar es salaam nchini tanzania ni barozi wa rfi kiswahili Eh, matamshi yaliyotolewa na viongozi wa uh, eac e, e, e, e, kule nchini ethiopia hayana nguvu ya aina yoyote ile na sababu kubwa inayopelekea uh, waasi wa m23 na wengineo kuendelea kupambana na majeshi ya afrika mashariki pamoja na wale majeshi ya, ya kongo ni mali na, na tamaa za madaraka ni mali zilizopo katika nchi ya kongo na tamaa ya madaraka kwa sababu kongo imejaliwa madini ya aina nyingi sana kwa hiyo wamekuwa wakitumika waasi wa, wa m23 kupambana kwa sababu ya watu ambao wako nyuma yao wakiendelea kuwapa misaada na kuona kwamba ni kwa, kwa kiasi gani wanaiondoa serikali ya ferix chisekedi madarakani na wao kuweka mizizi yao na kufanya yote wanayotaka jambo nikiwa zambia kwa kwa kwa majina ni Roger Arusi, Michelle, munaba berta kuhusu mada leo nitoe kwanza pole kwa wakongomani wote na kwa mwonan kuhusu mada hii nafikiri kweli ni kutokana na uhaifu wa vikosi ambavyo walivyovituma katika nchi hiyo kwenda kupambana na M23. na wakongomani wengi walikuwa wakisubiria kwamba kuwasili kwa vikosi hivi pengine labda amani itapatikana hasa tunashangaa kweli e, vita hivi bado vinaendelea kudidima katika nchi hiyo na uchochezi chanzo cha vita hivi ni kutokana na kutokanana wa rais wa nchi hiyo ambaye anashindwa kutekeleza masilahi ya serikali ya nchi ya congo isha nikigeukia ukurasa wetu wa rfi kiswahili facebook samuel lio alayas kutoka kamanyola jimboni kivu kusini unasema unawaza kwamba kinachochochea mapigano ni kwa sababu waendelee kuiba mali ya kongo pia ukiangalia hao viongozi wa afrika hakuna suluhisho yeyote ambao watatoa roland ndusha unasema hakuna suluhisho itatoka kwa hao viongozi kwani ni wanafiki nchi yetu inaungana na mataifa yenye kutamani madini yaliomo asa kuipata kwa njia yoyote jiras el ukiwa lusaka zambia unasema umoja wa afrika hawana msaada wowote kwa nchi ya drc bali nao wanachochea katika vurugu za huko drc wakongomani tumwachie mungu tu atupiganie tupate jumbe zaidi za sauti walichotakiwa kufanya viongozi wa afrika ama au wangeimiza huyu rwanda aache kusaidia isht nasio kuambiam eshirini na tatu kwamba aache vita na aweke silaha chini eshirini na ni fimbo ambayo inatumikishwa na rwanda hili lipo wazi na kwa sababu limeshagundulika gundulika hivo huyu rwanda ndiye angepashwa kushotwa vidole na kuamakia kabisa aache kutumia m eshirini kama fimbo ya kupiga uh, drc nawaza kama au itawaza hivi na kufanya jambo kama na hili endapo rwanda tamsikiliza huyu au na suluhisho litapatikana mashariki maku mimi ni kaniki salmu mtetezi wake za binadamu ndani ya shirika sidoe inayosababisha vita kuchacha ndani ya mashariki ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo ni wakati kumekuwa mababe ndani kwa marahisi wa maeneo haya wa kumekuwa wale ambao wamejua ya kama wameungana na mababe za ulimwengu wale ambao wamejuaya kama wao wamepata kile ambacho putini aekosa ile kuungwa mkono ambayo putini amekosa kumekua marahisi wa afrika ambao wao wamepata hiki kitu mpera sekela wa nyikonga lulembera nchini tanzania ukiangalia katika mapigano ya, ya pale kongo hapa tunapoangalia tunajumuia ya afrika mashariki lakini sioni kama kwamba jumuia ya afrika mashariki inaingilia kati kvipi hii mizozo inayofanyika hapa afrika nadhani kama kwamba mwaarobaini utamalizwa na viongozi wenyewe wa jumuia za afrika japokuwa kama wakishindwa watakaposhindwa watakaa meza moja na kuangalia mstakbali mzima kama kwamba mizozo kama hii waimalize kupitia njia gani mi nadhani kitu kinachofanyika kwa ajili kamkamba viongozi wa jumuia wajaribu kukaa na kutatua mzozo wa huko ongo tumesha kusikia kila kukicha mauaji yanatokea kule kongo E, jambo e, rf kiswahili inaitwa kwa jina la faraja amani mtoto wa kindela nikiwa mjini bujumbura burundim3 e, kwa kuongeza mashambulizi mashariki ya congo na wakati ambapo e, umoja wa afrika umemaliza mazungumzo inaonekana ina, ina, ina, ina, ina, ya kwamba m3 iko na nchi ambazo zina tena hizo nchi ambazo zina ni nchi ambazo ziko katika huyohyo umoja wa Est africa sa tungeomba kabisa wa viongozi wa bara za afrika wacie viongozi ambao wanasapoti hiyo m23 ili wasimamishe vita mara moja na watoke mashariki ya congo waikae chini ili wapate kuzungumza na serikali ya drc kama sivyo itabidi afrika mashariki pamoja na umoja wa oia wampigem3 wamfukuze kabisa kwa kazi juu ni mtu mwenyee ambaye asiyosikia fanenga a kutoka drc ni kusema kama mapambano mapya yameshuhudiwa viongozi wa umoja wa afrika hawangisema tu mapigano yasitishwe lakini wangiomba waasi waweze kuondoka katika maeneo ambako walikuwa wamedhibiti kuoza kuondoka mashariki mwa drc lakini kusema tu wasitishe mapambano wakiwa tayari bado wanadhibiti maeneo ambako walikuwa hiyo kabisa inaona kama haliwezekani na bado raia wataendelea tu kuteseka na tukimalizia kwenye ukurasa wa facebook theri makoti kasereka unasema nadhani mapigano haya mapya yanaonyesha jinsi mazungumzo waliozungumza hayana faida yoyote leo hatuna mengi ya kusema ila dawa ya moto ni moto mupatie jeshi letu ndege za kivita na silaha zingine ili wamalize makambi zote za wasi wa mvt tafadhali sana tunateseka basi ndo tamati ya makala habari rafiki siku ya leo shukran kwa mchango wako panapo majaliwa tungane tena kesho mimi ni carol coril kwaheri