karibu katika makala ya habari rafiki msikilizaji hii leo tunaangazia hatua ya mashirika ya kiraia mashariki mwa drc kwenye majimbo ya kivu kaskazini na kusini baadhi yameandamana na mengine yameitisha maandamano kutaka jeshi la jumuiya ya afrika mashariki eac kuondoka wakilituhumu kwa kushindwa ku waasi wa m23 tumekuuliza je unadhani maandamano haya yana umuhimu wowote na je unaamini kikosi cha ukanda kimeshindwa kuyadhibiti makundi ya waasi uko nami ruben lukumbuka studioni na nianze moja kwa moja na ujumbe wako wa sauti uliotuma kwa njia ya watsapp mimi ni runesha espar nikiwa mtoto wa iji mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwa kweli vikosi vya ambavyo viko hapa kwetu jamhuri ya kidemokrasia ya congo tangu waasili hapa hatuyaona kazi yao kabisa kwa sababu walipofika vita ikaendelea kuwa mingi warahia wanaendelea kuuawa wa kila siku vita inaongezeka kwa kweli hatuyaona kazi yao ingekuwa lazima aa wanajeshi warudie kwao wa jo jepetrishinolsaka zambia na wasalimu refu kiswahili mimi kama rahia wa mashariki mwa kongo kiukweli tumeona hawa wanajeshi wa staff, community wameshindwa kwenye kazi iliyowaleta hawafanyi vilivyowaleta ndani ya nchi yetu wamekuja kukaa na hatuoni kujishughulisha kwa ajili yya kujiunga na wenzao kupigana kwa ajili ya kutafuta amani ikiwa wamekuja kutafuta kuongea ni bora warudi makwao ikiwa wataingia kwenye vita fardc kupigana hilo tunaweza tukakubaliana na tunaeza tukawasapoti lakini ikiwa wataendelea kukaa na kutafuta maongezi na m23 kudi vinatusumbua sana sisi kama raia wa congo ni adyafnalu na m23 vikundi hivi kishafukuzwa ndani ya nchi yetu tunaeza tukasapoti na tunaeza tukawasapoti wao ambao wamekuja kutusaidia ndani ya nchi yetu naitwa gaspa kajuga napiga simu nikiwa mjini goma mashariki mwa drc sisi raia kuandamana ni haki yetu kwa sababu hili jeshi la kikanda limekuja tu ni kukaa tangu kufika hawajafaa shambulizi hata moja ajina mim ni msombo kanga shombo napiga mkono sana sauti se, wazia, wazia kwea, ya mashirik akri nchi yetu mshi ya banfnyawawnyssi ytpgishm lkini ontrertbanapatia m misaada jeshi etu kipanga na banakutnasya majeshi napanga ivvi mtoke kule msoge hivi ac itoke na monisco nayo ai na kazi mkongo batoke bote frdc ko nguvu ya kupiga m2 kwayoopeke kama aichanganikiyo na majeshi ya ac jina langu ni wembo moris nikiwa drc mjini lubumbashi kauli yangu kuhusu mada ya leo ni kwamba mmoja wa mataifa kabisa ni lazima ondoke na raisi mwenyewe rais wetu mimi naona kama rais wetu lazima anapenda tu wakongomani si tusiteseke jeshi la kongo lenyewe liko olie watafute wegisi ya kulipa wjeshi la kongo wenyewe wajitafute amani anaenda nauza wa wajeshi wengine wenye hawatasaidia wakongomani hata katika kitu kimoja jambo rf kiswahili nadhani kuwa mashirika ya kiraia inakuwa na haki ya kuendesha maandamano hayo kwani vikosi vya aac kiukweli tulikuwa tukitarajia kuwa vitawasili na kuanza harakati za dhidi ya vikundi vyenye kumiliki silaha ila inayokuwa ikifanyika jimboni kivu kaskazini na vikosi hivi inakwenda kinyume na lengo ambalo tulikuwa tukitarajia ndiyo maana mimi kibinafsi naunga mkono harakati za maandamano ambazo zinakuwa zikiendeshwa ama zitaendeshwa na mashirika ya kiraia katika jimbo la kivu kaskazini hata hivyo tuliona jimbo la kivu kusini tayari maandamano hayo yameanza namna sasa nipitie ujumbe wako uliotutumia kwa njia ya mtandao wa facebook nianze nawe filbert jonathan kieshambi wa nshamba muleba kagera kule tanzania unasema kwa mtazamo wako hicho kikosi kimeshindwa kabisa kuyadhibiti makundi ya waasi huko drc ikiwemo m23 adf na mengine mengi yaliyoko huko kwa hivyo lazima ujumbe kwa wahusika wa amani uwafikie gedon lwendo mihiyo wa goma huko drc uwu unasema hakika hatuoni chochote kinachofanyika lavoi du peuple e eh, lavoi de dieu ukisema sauti ya watu ndiyo sauti ya mungu na umeonyesha kwamba maandamano hayo ndiyo sauti ya watu na bila shaka mungu atawasikia mfariji kihota kutoka mboko drc kivu kusini huko unasema unashindwa kuwaelewa hawa wanajeshi wa jumuiya ya afrika mashariki ambao unasema waliitwa huko congo kusaidia kumaliza vita vya m23 lakini hakuna chochote ambacho umeshuhudia shagalusa kutoka goma huko drc unasema unaunga mkono mashirika ya kiraia kwenye majimbo ya kivu kaskazini na kusini kushinikiza kufukuzwa kwa kikosi cha eac kule drc kwamba hauoni chochote wanachokifanya mpaka sasa huku m23 wakiendelea kudhibiti maeneo tieri makoti kasereka unasema huko kongo huko drc unasema hatuelewi na umeongeza maandamano ni muhimu kwa sababu hamuioni kazi ya kikosi cha jumuiya ya afrika mashariki eac katika kuleta amani watu wanaendelea kuawa simba siabwe unasema hakika mtu akishindwa kazi basi lazima ajiuzulu nam msikilizaji makala hewani habari rafiki na leo tunaangazia hatua ya mashirika ya kiraia kule drc kuandaa maandamano zaidi dhidi ya kikosi cha jumuiya ya afrika mashariki kilichopelekwa huko kongo kusaidia kuleta amani huku wananchi wakihoji kuhusu ufanisi wa kikosi hicho huko mashariki mwa drc turudilie tena jumbe za sauti zenu mulizozituma kwa njia ya WhatsApp. kwa majina naitwa mastaki ni kuwa acongomimi kwa maoni yangu kutokana na hiyo jeshi kutoka huko kenya eti je tuletee usalama huku kwetu kongo sioni kama ina mafaa hata moja naona wote kwa wote kuanza wao na wamnisco wana malengo ya kukuwa kugawa nchi yetu sasa na sisi tumeshajua hiyo mbinu zao na ndio sababu tutazidi kuweka maandamano wandoketaaauaafaii wote kwa sababu ambao kitu aa ni mashariki lubero ya leo ambapo kiraia huko ameweza kuandamana ni jambo bora ila naangalia wa iaanaiaaswa ambao wanapatikana uku wetu afai kazi iwapomishirini na tatu wakisonga mbele nazani kikosi hiki akioneshe nguvu yake toka kamanyolola drc mimi nikiza kasongo kiukweli uh, jeshi hilo ama vikosi hivyo vya afrika mashariki kiukweli havitimizi lengo yao kama ilivyouka matarajio yetu sisi wa kongomani mimi naona kuwa havina muhimu wote kuweza kusalia nchini hapa viondoke kwao na jeshi la taifa lilibaki linazidi kupambania nchi yake yenyewe kutoka jamhuri ya kidemokrasia y congo ninda alenga anaongelea katika tarafa la fizi jiboni kivu ya kusini jini ondokuma lutati vashikalangwa tunasema kuhusu mandamano inayofanyika kwa sisi wakongomani ni vizuri sana ni vizuri sana tena nawapongeza kwa sababu tunaona jeshi ili la forsa regionale alifanya kitu ii la east africa community wote wanakuwa watu wanaouzo wanatumwa na tunasimama imara jambo rf swahili nikiwa hapa kamanyola drc kivu kusini tarafani walungu mimi ni fea magoma lefis e, kwa mandamano haya ni mandamano ya kusamini sana na tunazidi sana kusamini hatua hizi kwa sababu sisi kama wakongomani tunazidi sana kusononeka na hali ambayo inaendelea kivu kaskazini namna kabla sijatamatisha kabisa makala haya nirudilie tena ujumbe wako wewe msikilizaji umetutumia kwa njia ya facebook kabanzi jean kutoka tarafani moba nunda drc unasema ndiyo maandamano hayo yana umuhimu wake kwa sababu hatuoni chochote kinachofanyika wanajeshi hawa kutoka nchi za afrika mashariki wamekuja tu kama monusco didier belge kutoka butembo huko diarasi, unasema unasemam sisi hatuoni chochote kabisa hali bado mbovu zaidi jairus eli ukiwa lusaka zambia unasema basi kama wameshindwa kuwalinda raia kazi yao ni nini, nini? fariji inocent bisimwa kutoka kamanyola bukavu kivu kusini anasema wakongomani tutaendelea kupambania haki yetu na mungu atatusaidia nam msikilizaji ni kwa ujumbe wako fariji inocent bisimwa kutoka kamanyola huko dri ionami nafikia tamati ya makala ya habari rafiki hivi leo naitwa ruben lukumbuka asante sana na kwa heri