Hujambo popote pale ulipo msikilizaji. Natumai wikendi yako ilikuwa shwari. Kwenye makala ya habari rafiki leo tunazungumzia kuhusu mazungumzo ya amani kati ya makundi ya waasi na serikali ya DRC ambayo yameanza leo jijini Nairobi. Hata hivyo, kundi la M23 halijaalikwa katika mazungumzo haya. Nini matarajio yako? Unafikiri mazungumzo haya yataleta amani ya kudumu mashariki mwa DRC? Tupate maoni ya sauti mliotuma kwenda namba yetu ya WhatsApp. Mimi ni Jupita Mayaka. Jina anaitwa bienvenu ricardo kutoka mashariki mwa DRC, ndani ya mji wa Goma. Kwangu naipongeza serikali sababu serikali iko sahihi kwa kuweza tukuwatambua M23 sababu mashambulizi mambo ambayo mambo naendelea kuyafanya yanaonyesha tu naharisha kwamba ni magaidi sababu wamekuwa wakifanya mambo mabaya mengi sana ndani ya nchi, na kama serikali imeshindwa kuwatambua, inaonyesha dunia nayo vilevile vile kwamba watu hawa ni magaidi. Kutoka Uvira Kongo, ni Mshagara Ramadhani. Hiyo jambo ya kuwatenga wa M23 kutokushiriki mazungumzo ya amani huko jijini Kenya ni jambo sahihi kabisa lenye ukweli na uhakika, na wakongomani wote wanapenda hiyo hatua kwa sababu wakijidanganya washirikishe wa M23, itaitia moyo kwamba eh, Rwanda ndiyo inapiganisha Kongo na kuna nguvu zenye zinaweza kuwa katika wanajeshi wa Kongo, ui guvernema ya Kongo. Na nampongeza rais wa Burundi eh, ndaheshimie kwa tua anayokamata na kupenda wa Kongomani. Jambo RFI Kiswahili. Minaongea hapa nikiwa katika hali ya ukimbizi hapa tarafani Beni. Mimi ni Elise Kilima. Kuhusu mada ya leo, tumekuta kabisa viongozi wetu huenda hawatujali tena, sababu vikao vimekuwa vingi zaidi. Vikao vimesababisha hata jeshi letu kushindwa hata kupigana. Sisi tunachohitaji ni mapigano, waweze kuwapiga wahuni hao na mambo ya ishe. Kwa majina mimi ni Msombo Kainanga Shombo napiga simu kutoka Kakolokelo, Mwenga, Kivu Kusini, DRC. Kulingana na ile mazungumuzo ya Nairobi, ndio haiko mbaya, lakini tunaona kama haiko njo ya kwanza na amani akuaki mashariki ya DRC. Kama amani mnapenda mashariki ya DRC, ni kuretire kila groupe za arme za kutoka etranger ziende kwa abo bafe negotiation, kila inchi iite kundi yabo ya baasi bafe na abo mazungumuzo. Toka Kirambo Busanza tarafani Ruchuru, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mimi ni Victor B maarufu Vivie Ingabire, kuhusu mazungumzo hayo ambayo wanaenda fanya Kenya, tujue tujue kama mazungumzo hayo itatufalia kitu. Kila siku wanafaa mazungumzo lakini hatuone matunda, lakini kama wana, kama wameandaa mazungumzo hayo ni vizuri sisi, kwetu tunataka amani lakini hatuamini kama e, waasi hao hao magaidi wa M23 hatujue kama wataitika. Jamhuri ya kidemokrasia ya Congo, Uvira. Mimi ni Mseveni mzali wa Mamba. Kwa kweli mazungumuzo haya ya kundi yanayoshikilia ya silaha ni jambo nzuri. Tunampongeza rais wetu Felix Chilombo kwa kutafuta amani kupitia njia mazungumzo. Ila mimi kwa mwono wangu naona sio njia sahihi kabisa. E, magaidi wangepaswa wapigwe kabisa huko. Kwenye maongezi atuoni matunda, kwani sio ya kwanza wanaongea na hawa vikundi vinavyoshikilia masilaha. Sasa napata fursa ya kusoma baadhi ya jumbe zenu kwenye ukurasa wa Facebook wa Arifa ya Kiswahili. Ngalama Maluta wa Isolo Mago Mwanza Tanzania, ni jambo jema kama waasi wamefanya mazungumzo na serikali ya Kongo. Ulimwengu bila machafuko inawezekana. Papi Rugenge mkongomani kutoka Kigali Rwanda, kwa maoni yangu mimi binafsi sitarajii kutoka ndani ya mazungumzo hayo. Kitu ambacho kingefanyika, jeshi la jumuiya ya Afrika Mashariki lingeanzisha vita mara moja na kutokomeza makundi hayo. Silemarega kutoka Kalundu Uvira, mazungumzo ya Nairobi haitaleta matokeo mazuri, kwa sababu Congo iko na vikundi zaidi ya mia moja vya kijeshi, lakini wanaongoja wa Kenya hawafiki hamsini 0 ni kusema kwamba jinsi serikali ya Congo imeshindwa kufurusha hao magaidi kupitia vita, wanaweza basi kuzungumza nao ili raia wa mashariki mwa Congo wapate amani ya kudumu. Saidi Mataraji bin Keziana kutoka Moba Kirungu Ngalala, DRC. Kusema kweli mazungumzo hayo hayataleta manufaa yoyote kama pande la kundi la M23 halijashirikishwa. Padri Moshi wa Kotela, Moshi, Tanzania. Sioni kama kuna heri juu ya mazungumzo hayo ya amani kati ya makundi ya waasi na serikali ya DRC. Utekelezaji wa hili unapaswa ufanyike kwa vitendo zaidi ikiwemo kualikwa, ili makubaliano hayo yawepo ya pamoja. Tupo hapa, tutawambia kama kweli mpango wa amani utafanikiwa, maana kundi hili linachohitaji hakitatekelezwa ipasavyo kama watakavyo. Ni baadhi tu ya jumbe kwenye ukurasa wa Facebook leo tukiangazia mazungumzo ya amani kati ya waasi na serikali ya DRC yanayofanyika jijini Nairobi. Tuendelee kupata maoni ya sauti kwenye namba yetu ya WhatsApp. Kwa majina anaitwa Abimana Gerard, naongea nikiwa mjini Muinga, kaskazini mwa Burundi. Mimi ningesema kwamba hicho kikao cha makuu wa nchi ya East Africa kinaweza kikaleta mabadiliko mashariki mwa DRC kwa sababu mkuu wa serikali ya Rwanda inayosemekana kwamba inaunga mkono waasi wa M23, ilisema, alisema mwenyewe Mheshimiwa Kagame kwamba atawaambia ata waasi wa M23 wasitishe mavita mashariki mwa DRC. Kwa majina ni Boshi Sangonis Boy, mzali wa DRC, mkoa mkoani Kivu Kusini tarafani iji kaskazini Bushusha, naopigia simu moja kwa moja nikiwa jijini Khartum nchini Sudan. Kuona nchi ya DRC imekaa meza moja na waasi wanaothibitisha usalama nchini DRC, e, ni jambo moja la kushukuru, na inaweziomba tu raia wa DRC na serikali isiwe waasi pekee wa M23, bali tu waasi ni wengi nchini mwetu wote wakae meza moja, waongee, wapate jambo suluhu yenye itakayoleta usalama katika mashariki mwa DRC, na sio mashariki pekee mwa DRC bali DRC yote. Kwa majina naitwa Honorable Simosa Mbazaru Rekeza nikiwa Uvira Biriba, mashariki mwa Kongo, kuhusu mazungumzo ambayo serikali pamoja na makundi yanayoshikilia silaha yatakayofanyika kwa Nairobi, kweli ni mizuri, na wale makundi yanayoshikilia silaha yakubali kutekeleza kile kyote ambacho serikali itahitaji. Lakini onyo kwa serikali yetu ya Kongo na Rais Felix Tshisekedi, wasi subutu kualika kundi la M23 mimi napiga simu kutoka Uvira DRC. Nimeaksi hapo leo kutoka kijijini Bijombo, Uvira DRC Kivu Kusini. Maoni yangu ni kusema ya kwamba uh, mazungumzo yenyewe yanafanyika Nairobi. Ni kusema ya kwamba mazungumzo hayo hayataleta hata suluhisho hata moja. Na tunawaambia serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo isiwashirikishe hata waasi wa M23 uh, kwenye mazungumzo hayo kwa kuwa ni waasi. Mtu akishaitwa mwasi, hakuna hakuna hata kidogo tena kumshirikisha kwenye kwenye mazungumzo. Inaomba tu Rais Sekedi alipe wanajeshi mshahara mzuri, wapige M23. M23 hatutaki partisipe kwenye hiyo mazungumzo kwa kuwa ni waasi. Uh, waasi wa M23 ni waasi wenye wanaua watu sana mashariki mwa Kongo. Hatuwezi hata siku moja kuwashirikisha kwenye mazungumzo hayo ya Nairobi, nikirejelea tena ukurasa wa Facebook wa RFI Kiswahili. Jean Kigozi kutoka DRC, Kivu Kusini, tarafani Fizi. Kwa maoni yangu, serikali ya Congo imefanya jambo muhimu sana kutokualika kundi hilo la mishi na tatu kwenye mazungumzo. Kundi hilo ni la kigaidi sababu linaua watu bila sababu yoyote. Mazungumzo hayo nadhani yataleta matunda mazuri. Ndani ya mazungumzo hayo nadhani kutatoka maamuzi ya mwisho. Simon Shauri Babombeni tokea Mbulu, Manyara, Tanzania. kama M23 hawajaalikwa, sasa sidhani kama watafanikiwa. Wilungula Ehota, acheni vikao. Kinachohitajika ni Umoja wa Mataifa kukubali DRC ifanya mashambulizi na ndege zake za kivita. Mengine yote mtayaona. Nimalizia na ujumbe wake, Amani Pilote Kabalibali toka DRC, Ituri, Mambasa. Mimi kama mwananchi kijana wa Kongo, ile ambayo gavmenti yetu inafanya ni sawa kabisa, kwa maana vikundi hivyo vya kongomani vikijiripoti kwenye serikali na kuwa serikali moja ya FRDC, Adui anayetoka nje ya Kongo atakosa nguvu, kwani tumeungana kwa umoja. Msikilizaji, tutumainie kuwa mwafaka utafikiwa kutokana na mazungumzo haya. Na tunapomaliza makala haya ya habari, rafiki na mkuu Baruch Spinoza aliyesema kuwa amani sio kukosekana kwa vita, ni fadhila, hali ya akili, tabia ya fadhili, uaminifu na haki. Naitwa Jupiter Mayaka kisha pia ni siku. Alamsiki.