karibu katika makala ya habari rafiki na ijumaa hii msikilizaji ni madha huru uko nami ruben lukumbuka nianze na ujumbe wako wa sauti uliotutumia kwa njia ya whatsapp naitwa ndovyakasiki nikiwa bukavu kivu kusini mashariki mwa drc kusema ukweli leo ningependa nizungumzie vita vya em 23 hapa mashariki mwa kongo Aa, wakati tunatuhumu rwanda hatujakosea kwa kuwa rwanda ndo inawatoa watu ama wanajeshi ambao wanapigana katika vita hivi ila wanaungwa mkono na nchi za magharibi wanatumia rwanda kwa kuwa tunakufia madini ambayo iko hapa kwetu mashariki kwa majina, paulo karegeza pogba kutoka tarafani napenda kuhusu wanajeshi wa anaeshi aaa wanaopatikana mashariki mwa kongo na kweli wamekuja kwa njia ya kupambana na vikundi vinavyoshikilia silaha kinyume ya sheria lakini mwonekano leo aahawafanyi kitu, kitu tungeomba rais wetu waamue warudie kwao ili sisi wakongomani tujiteteesie wenyewe r kwa majina anaitwa philipo ruhanduka john toka drc congo mimi kwa maoni yangu ningependelea sana kusema kuhusu safari ya papa francisco vrima tulimpokea sana kwa shangu kukwetu drc congo lakini ninachotakiwa sasa kuwa si wa kongomani wezangu ni kumwomba molana kwaomba mungu atusaidie atuletee amani katika nchi yetu ya congo asante sana nawapenda sana rkiswahili nikiwa lusaka zambia kwa majina ni roje arusi michel mnaba berta muhamba mahinga e, kwa mtazamo wangu kuhusu mada leo ikiwa leo ni jumaa na mada yangu yasikia leo nizungumuzie kikao ambacho kinapatikana jijini eh, keve huko ukraine ambapo kunapatikana viongozi mbalimbali la bara la ulaya kuweza kuzungumza na rahis wa nchi hiyo muheshimiwa bwana volodimir zelenski kwa mapigano ambayo yanaendelea kati ya jirani wake urusi ukreni nafikiri kweli kikao hicho ni kwa ajili ya kuweza kutatua mzozo ambao unaendelea katika nchi hizo zote mbili pengine labda kweli wanaweza wakastisha mapigano ambayo yanaendelea kwa majina naitwa bert napole mwenyampirwa nikiwa hapa mjini kigali madha yaliyohuru hivi leo ninayo ni kuhusu hatua ya spika mpya wa bunge w la marekani kutaka kumwondoa kwenye baraza la nje la bunge hilo mbunge mwenye asiri ya somalia kutokana na msimamo wake wa kupinga mwenendo wa wayahudi kuhusiana na jinsi wanavyokandamiza wapalestina mimi ninachokisema kama mwanaharakati wa haki za kibinadam ni kwamba jambo hilo si nzuri asante najambo mojawapo ambaloonfasha sana a kwenye mataifa a afrika mfano kam amba balungu maufu kamamcntae kutoka uvira drc maeneo ya katembo ilegra barcelonai na gio yudesire inapenda e kuzungumzia sana michezo michezo kabisa nafurahia sana timu yangu ya fc barcelona kwa ushindi ambao nazidi kuendesha na sana iendeleye mwaka huu tupate kombe la, la liga na napenda sana watangazaji wa rfi kuwa wananijulisha habari za timu yangu ya fc barcelona Mususa ni matokeo e, asante sana na washukuru sana napiga simu nikiwa hapa mishavu kashakirubaya kwa majina ni moise na bihazire acob yani rubaya ni eneo ya migoi iliyo katika mashariki ya kongo kivu ya kaskazini e, niseme kwenye mada huru ya leo mtangazaji e, kila siku ya ijumaa kwenye madahuru e, vizuri utasikia watu wote ambao wanaotoka katika mashariki ya kongo huwa wanalia amani kwa kwa kwa kweli tunalia amani amani maana maana hatuna amani. Kwa maana tunazidi kuuliwa kama vile wanyama wanavyouliwa na mara huwa naona kwamba Dhali tena wanyama kwa maana wanyama hawauliwe nanjo kwa maana eh, io hivyo vikosi vya africa community eh, mimi ssijue kabisa kwa maana wakati walipotoka huko walikokuwa walisema kwamba wanaenda saidia vikosi vya nchi ya kongo kwa ajili ya kupambanisha adui lakini wakati walipofika katika nchi ya kongo wakabadilisha hali yao ya usaidizi wakageuka wapatanishi kama walikuja pambana Yes, na, na sasa nipitie ujumbe wako uliotutumia kwa njia ya mtandao wa facebook nikianza nawe christohe kabale christian ukiwa huko bukavu kivu kusini unasema mada yako huru ni swali unasema majirani wetu waliwakatalia wenzetu kuvuka mpaka wa ruzizi ah. hii ina maana gani janti mastaki kutoka kamanyola kivu kusini huko unasema binafsi umepongeza ziara ya papa francis nchini daraci ndagijima na viatori umesema enyi wakongomani kaeni kimya vita si yenu vita ni ya mungu tulieni jairus eli ukiwa lusaka zambia huko unasema mada yako ya leo ni kumkumbusha rais wa drci kwamba wananchi wa mashariki wanahitaji amani samuel muronda muhizo kutoka drc hukopya mjini uvira unasema e, mungu tusaidie sana wakongomani tumeteseka kukosa amani mara vita mara mauaji sasa tumlalamikie nani na kaku kyubwa uvira anasema mada yangu leo ni hiki kikosi cha jumuiya ya afrika mashariki naomba wajitahidi kufanya kila linalowezekana ili amani irejee mashariki mwa nchi yetu sababu ndio jukumu lililowaleta hapa na wakifanya hivyo watatuliza hasira za wananchi valeri mumbere akiwa butembo huko drc anasema tunachokihitaji leo ni usalama wa tumbo leo tumekosa vyakula maisha yamekuwa magumu huku vita maeneo yenye kutoa vyakula yenye mashamba sasa hayaingiliki tena tutaishi je ni valeri mumbere wa huko butembo kivu kaskazini mashariki mwa drc makala hewani msikilizaji ni habari rafiki na leo ni mada huru tupate tena jumbe zenu za sauti hapa kwa majina naitwa na kakukubwa kutoka mashariki mwa congo jijini uvira mada yangu ya leo napenda niongelee juu ya wanajeshi wa ac inaonekana kama kwa kweli hawafanyi kazi vilivyo jambo rf kiswahili kutoka mjini goma humu ni jimboni kivu kaskazini dr congo mimi ni sedrik sadiki mbala ila kwa mada yangu ya leo nazungumzia usalama mdogo ambao unaendelea kuripotiwa kila kukicha humu jimboni kivu kaskazini na hasa hivi mtaani masisi na ruchuru ambapo mapambano yanaendelea kila siku kati ya waasi wa mishirini natatu wakisapotiwa na rwanda na jeshi letu la wakongomani ila shida ni kwamba mandugu zetu wanaendelea kuteseka huko kwani hawana hata msaada yoyote kutoka kwenye mashirika za kihutu ama maonjemaniire situation iko komplike na presida mwenyewe chisekei hasemi lolote d watu wanaendelea kusumbuka toka drc bukavu ni ale tumsifu anaongea kwenye mada huru ya, siku ya leo nilitaka nizungumzie mashirika ya kiraia ambayo yaliandaa maandamano kwa juma hili kwa ajili ya kuambia vikosi vya aic ikiwa wameshindwa na kazi kuwapiga m23 ambao wanatatiza raia wetu warudi kwao nimewapongeza sana tunawapongeza sana na kwa upekee tunapongeza presidenti wetu adrie zawati nitumie fursa hii kupitia tena ujumbe wako wewe msikilizaji uliyechapisha mada yako kupitia ukurasa wetu wa facebook unasema poul karegeza pogba kutoka fizi makobola unauliza jumuiya ya kimataifa mpo wapi tumechoka tunaomba viongozi wetu na jeshi letu frdc wapambane zaidi ili tupate amani ni paul karegeza huyo kutoka fizi drc shukuru mbole darius akiwa lubumbashi unasema nadhani muda wa vijana wa kongomani kufumbua macho umefika unamalizia ukisema vijana tuamke kumbuka haya ni maoni ya wasikilizaji wa idhaa hii ya kiswahili ya rf ni kwa ujumbe wako shukuru mbole wa lubumbashi ukondi unafikia tamati ya makala ya habari rafiki naitwa ruben lukumbuka hakika imekuwa ni fahari yangu na furaha iliyoje kuwa karibu nawe msikilizaji kuona kweli mmekuwa wengi niwatakie heri na baraka tele ala msiki