shukran sana karol or kutoka upande wa pili wa studio karibu msikilizaji katika makala leo ya habari rafiki leo tunajadili ziara ya rais wa emmanuel emanuelmacro hapa afrika ambapo anafanya ziara kwa mataifa mane likiwemo taifa la jamhuri ya kidemokrasia ya congo je ziara hii na manufaa yayote kwa mataifa ya afrika ndilo swali tumekuuliza karibu jina langu ni benson wakoli tuanze makala haya kwa kusikiza ujumbe wako wa sauti ambao ulitutumia urafiki bila ushirikiano sizani kama unaweza kuwepo na faida yoyote lakini ukiangalia ushirikiano ambao tunalomba kwa mataifa ya ulaya ni kama njia mojawapo tu ya kuendelea kutunyonya hii ni njia mojawapo yakuwa sisi kuishi kitumwa ama kikoloni kwa ao kila kitu sisi tunacho hapa ni kwa nini tushinde kushirikiana sisi kwa sisi afrika kwa afrika rondeonde nkamba balungu maarufu kama msemconte gabriel toka molonde comandaerci nikiwa jijini kampala mim nasema ziara ya rais emmanuel macro afrika ni kutafuta kurudisha tena kile ambacho ameanza kukipoteza sasa ndani ya nchi aafrika ufaransa imeanza kupoteza jina lake ndani ya nchi za afrika hususani chini Republic, Africa, na huko mali guinea na kunginepo nikutafuta akuna mavaitakaokua nikutafuta tu kurudisha kile ambacho wafaransa na marafiki zao wa marekani wako wakipata wakati huu ambaoo nchi nyingi za afrika zinaegemea sana upande wa russia kwa jina naitwa matie masoka maarufu maskini jeuri napatikana katika jamhuri ya kidemokrasia ya congo katika kuja kwa emmanuel macron katika nchi ya afrika hakuna chochote ambacho kitaonekana hata katika jamhuri ya kidemokrasia ya congo hakuna amani yoyote ambayo emmanuel macron anaweza akaileta kwa majina mimi ni msombo akainaga shombo anapiga simu kutoka kakolokelwa mwenga kivu kusini diasi kwa mtazamo wangu kwanza napongeza serikali ya burkina faso na mali kutimua wanajeshi wa ufaransa nchini mwao sababu gani najua kwanza kama siye baafrike tonaanza chukiana hivi isiepusiepeke ni kwa sababu ya ufaransa na nchi zingine za erope abakie tu kwake ufara- franse atueki anakiakafaa uku atuna ata kazi naye na atukumwitaava kwa majina naitwa shanse lubula nikipatikana kavumo bukavu rdc yaani kufika kwa emmanuel macron kama presidenti wa france haituletee kitu sisi wana wa afrika wanatudanganya wanakuja tusaidia ijapokuya kwao ni kukuya tuiba mali tunayo nchini afrika ndio kwa maana sisi wakongomani hatuna imani kupitia emmanuel macron kwani anajua shida zote na tatizo waongmani wanaopitia kupitia rwanda kupitiamakala hewani ni habari rafiki mada ni kuhusu ziara rais wa ufransa emmanuel macro hapa barani afrika je ziara hii na manufaa yyote hapa anasoma ujumbe wako uliochapishwa kwenye ukurasa wa refa kiswahili kwenye mtandao wa facebook yohana nakatendi anasema rais macro asalie tue nchini mwake badala ya kuja drc lengo letu sisi wa kongomani ni moja tu tunaomba amani na amani elias kabiti anasema nipo mwalala igunga tabora tanzania ziara ya rais wa ufransa afrika haina mafanikio yyote zaidi ya kuchochea migogoro kwenye nchi zilizoko na migogoro kama jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwa sababu kila taifa linapeleka wanajeshi kulinda amani lakini bado kuna mapigano na mauaji kila siku yanatokea mkambilwa anasema kufanya ziara ni vizuri sana ila sioni kama tunaweza kuwa na mafanikio kuhusu ziara yake hapa kwetu boa kakuz anasema ana kazigani hapa DRC. haji kwa lengo nzuri na dani ni mnafiki ndio maoni yake bos mie singla anasema yuko kivu kusini kule baraka naitakia ziara ya bwaa kila laheri lakini haa na manufaa yyote kwa sababu ni wao ndio huchangia baadhi ya matatizo hapa afrikamskzaji tuzid kupat manizaidyao sauti e, simwingine ni faraja amani mtoto wa kindela nikiwa mjini bujumbura burundi kuhusu hizi ziara za rais wa ufaransa kwa kutembelea bara za afrika e, kweli ni vizuri kwa kutaka kuleta mawasiliano mazuri na hizo nchi za bara za afrika lakini naona ya kwamba afrika zimeshamtia mfaransa nyuma mgongo zimekimbilia urusi zinakimbilia huko shine kwenywe wako na vifao vya kufanya kazi na usaidizi kwa bara za afrika naona ya kwamba bara za ulaya hazina hatana faida nchi za afrika kwa sababu nchi za afrika zio zinapatikana na matatizo bara za ulaya zinatizamisha macho zinashindwa kusaidia bara za afrika ziara ya rais macron kwenye inchi za afrika ya kati sijui kama zinaweza badilisha chochote zile inchi zishachukwa msimamo wa kutengana na ufaransa ili zijiunge na zingine inchi zenye nguvu duniani sasa sijui kama kuna kitu emmanuel macron anaweza badilisha atatembelea inchi jirani lakini hapa burundi hata pafika japokuwa na sisi tunazungumza kifaransa mimi ni nikodemu rurahinda kutoka bujumbura burundi kutoka uvira drc kijijini masango mimi ni defenser marco marof madiego kwa mada hii ya leo kabisa mimi kivyangu sioni yoyote kama vile mkongomani kwa kuwa nchi za ulaya zinachangia kwa kiasi kikubwa kwa kukosa usalama kwenye nchi ya afrika kwa kuwa wanatudanganya ya kwamba tunu, wametupa demokrasi na demokrasi haionekani kwenye nchi zetu hawatuwaci tufanye yetu wanatuingilia kwenye mambo yetu asti mjambo arefaa kiswahili kwa majina mimi ni ugaoni mari francois mkazi wa hapa trafani nega mkoani kerundo kaskazini mwa burundi uh, uh, kuhusu ziara inayofanywa na rais wa ufaransa huko drc uh, mimi nadhani ya kwamba itakuwa na maana pale chochote kile kitakapofanywa ili kuepusha madhara yanayoendelea kulipotiwa huko kongo pengine kinachoweza kufanyika ili kuboresha uhusiano kati ya mataifa ya ulaya na ya afrika kazi kubwa ni ya mataifa ya ulaya kuachana kabisa na unafiki wa aina yoyote kwa mataifa ya afrika makala hewani ni habari rafiki maada nayo ni kuhusu ziara ya rais wa ufaransa emau macro hapa afrika tumekuuliza iwapo ziara yake ina manufaa ya yoyote naendelea kusoma ujumbe wako uliochapishwa kwenye ukurasa wa rfi kiswahili kwenye mtandao wa facebook andre luziba anasema ya ukreni yamewashinda ya afrika watayaweza jai raseli anasema yuko lusaka zambia hana msaada wowote kwa nji ya drc ya kwake yamemshinda roja mnaba anasema yuko lusaka zambia kwanza nimkaribisha sana bwana macrow hapa afrika nadhani ziara yake inalenga kutatua baadhi ya changamoto zinazoikumba mataifa ya afrika hasa usalama mdogo kule jamhuri ya kidemokrasia ya kongo sd hams anasema yuko lubumbashi jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ziara yake haina lolote kwa njhi yetu hapa drc ila ni kwa manufaa ya nji yake tu tupate maoni zaidi yaliyotumwa kwa njia ya. sauti kutoka tarafa afizi jamhuri ya kidemokrasia ya congo kuhusu ushirikiano wa umoja wa ulaya <laughs> watu wa ulaya amerekani hata hivyo ziara za rahis manuel macron naona sana watu wa ulaya ndo wanaharibisha afrika sana wanaleta mizozo maana wanatoa hata virug ndani ya nchi zetu ingekuwa sawa kila watu vile vil na mungu naitwa felix devi kutoka kambili nyarugusu tanzania ko wa kigoma wilaya ya kasulu kasuru makere niseme tu huyo rais wa ufaransa anachokwenda kutembea kwenye mataifa nne ya afrika niseme tu ni ubabaishaji ni upotofu tu anaotaka kwenda kuufanya maana hatuoni chochote anachotufanyia kama ufaransa zaidi tu ya kutuletea mieyusho tu ko hatuoni faida yoyote ile ikiwezekana baki tu huko huko atumtakidiarasi jambo rfswahili naitwa ishara nkere napatikana kijijini mlende ni ndani ya mkongomano wa karongo nyangezi huu mkiuvua kusini mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo maonego kuhusu ziara ya rais wa ufaransa emmanuel macro kutembelea nchi za afrika hii ni jambo ambayo itakayoleta uhusiano katika nchi za afrika na nchi za ulaya hii ziara ya kufika nchinirc itatusaidia sana kupata chanzo cha mizuzo zinazoendelesha vita huku mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo kwa majini anaitwa bertn apolo mwenye nikiwa hapa mjini kigali kwa kweli ziara ya rais wa ufaransa barani afrika hususan eneo hili la afrika ya kati ni ziara ambayo ina manufaa makubwa kwani itawacha uhusiano kati ya nchi ya ufaransa na nchi za afrika ukiboreka natumaini kwamba akiwa huko drc rais wa ufaransa ataimiza serikali ya congo na waasi wa m23 kuacha mapigano na kupanga njia ya mazungumzo tokana na mada ya macro kutembelea congo mwongo mkubwa wakongomani mkuwe macho mfungue macho wakongomani macro njeko natupiganisha huku kuweste ule ni mnafki anakiwa kukamata poisio ya congo jina ni mama machozi akiwa cunguza kwa hayo msikilizaji makala haya yanafika kikumu jina langu ni bwana benson wakoli kesho pia ni siku ambapo tutakuwa na makala mengine ya habari rafiki kwa sasa na kurejesha kwake bikaro corl studio zetu za kwanza akamilishe matangazo haya kwa heri msikilizaji