三三。 na tumaye hujambo msikilizaji wa rfi kiswahili jumaa hili kwenye makala haya ya habari rafiki utakuwa nami minlt ijai na leo msikilizaji dunia inaadhimisha siku ya kimataifa ya redio chombo hicho cha mawasiliano kikibaki kuwa cha kuaminika kufikisha habari kwa wakati tumekuuliza kwako redio ina maana gani unaweza kuishi bila redio na tuambie kumbukumbu kumbu yako nzuri kuhusu karibu katika makala haya hivi leo tuanze kwa kusikiliza maoni yako ya sauti napiga simu nikiwa hapa mishavurubaya kwa majina ni mois na biaziri jacob e, kwa kweli redio ni chombo muhimu na mi nawapongeza wale wote ambao walioshimika siku kama ya leo vilevile vile na wapongeza walioleta teknolojia ya kusambaza redio ulimwengu mzima kwa maana kuishi bila redio ni kupumbazwa akili kwa maana kuna habari nyingine za kijijini za mjini za mtaani za taifa za kimataifa hatuwezi tukazijua jinsi zinavyoendelea bila kutumia redio mcambo rf ya kiswahili e, leo kachukunia siku kubwa ya radio ulimwenguni ninafurahi sana na ningependa shukrani zangu kuona jitihada mbalimbali zenye waandishi wa habari wanafanyaka ili kututafutia habari e, zaidi sana jitihada zenye wa... waandishi wa rf ya kiswahili wanafanya nashukuru sana kwa ile jitihada kabisa enye naendelea kufanya tunasamini so, sana ili mambo mimi ni foste mk... basholere kutoka baraka drc Hey, jambo irevikisoninetwa oh, okay. kwa jina la faraja y amani mtoto akindena nikiwa mjini bujumbura burundi mada yangu ya leo niku ntaka kusherekea namimi pia sikukuu ya radio duniani kwa kwasababu namimi niko mpenzi wa radio kabisa ngambo yangu mi binafsi aga sitaki kuwa mbali na radio juu ya kufata taarifa za habari sitakaki mtu anaambie maneno ambayo yenyewe akusikia napendaga mtu am, am, am, azungumze maneno ambayo amesikia kwenye redio na ndio sababu mimi huwa napenda radio sana kivyango kabisa i sikukuu namesherekea kabisa na naomba redio ziendelelee ili zipatie watu information nzuri ili watu wawe wanasikia taarifa za habari ambazo ziko sahihi jambo jambo refikiswahili kwa majina naitwa muhamba naishi kilumbi anaitasmkuburmhambanaishi redio ni chombo muhimu sana kwa kurahisisha sana watu kujua mahabari mbalimbali mbali za dunia kama mnavyofanya pale refii kiswahili tunawapata vizuri sana hapa kwetu kilumbi kwenye masafa ya mia moja natatunktasb fm tunaomba tu mungu azidi kuongezea ujuzi na uwezo pale mlipo ili muendelee kujulisha habari mbalimbali mbali za dunia kwa majina ya majini anaitobonifastehebabasilapia tokea katalo geita nchini tanzania dunia ikiwa inawazimisha sikuya redio redio kwa upande wangu ni chombo ambacho kinanipasha habari kinaniburudisha na kunielimisha lakini redio imenifanya kufahamiana na watu mbalimbali imeniunganisha mbali, na wasikilizaji wenzangu kutoka pande zote za dunia redio hii hii pia imekuwa ni mwalimu kwa maana ya kwamba redio imekuwa ikitoa vipindi vya mafunzo kwa watoto wetu wamekuwa wakijifunza kupitia redio kwa hiyo redio ni chombo cha muhimu sana katika jamii kwa majina ni zabuloni mayongezo toka kasi nzokivya kaskazini drc ila kwa sasa inapatikana katika mwiji wa beni tamende kwa maoni yangu nitasema redio imenisaidia sana na imeacha najua mambo mengi ikiwe muswahili ni pasifiki wakibwe kutoka mtambala fanyel moba drc binafsi redio ina umuhimu mzuri sana kwa sababu kwa kupata habari mbalimbali ni lazima uwe na redio na kuishi bila redio ni kama mutu weko kifungoni pale kwenye ukurasa wa facebook benjamin puka kiswahilibmkkutokea njia panda kilimanjaro tanzania unasema hongera sana maadhimisho ya redio duniani binafsi redio hunihabarisha mengi ikiwemo kupata habari mbalimbali zinazojiri ulimwenguni ali kutoka goma diarac kwangu redio ni ya maana sana kwa sababu inatujuza kwa haraka nashukuru redio yetu rfi kiswahili mlingwa unasema redio ina maana kwa sababu inatupatia habari mbalimbali mbali za nchi za kigeni jairas eli ukiwa lusaka zambia unasema redio ni ya maana sana kwangu huwa inanipunguza ms- songowamawazo dai sechenga toka wagumtnaumez tanga tanzania nasema kuisi baediihkangaraageranznamdna redio chombo muhimu sana katika maisha yangu ukiacha habari muhimu za kidunia ambazo nimekuwa nikizipata tena kwa wakati redio ndio chombo kilichonifanya nijulikane zaidi hapa nchini kwa tabia yangu ya kuchangia mada mbalimbali za kijamii redioni kwa sasa nina marafiki mpaka kongo kupitia kiswahili sana nami naahidi kuwa balozi wenu ongo nuaanznia bilashaka Zidi kuwa balozi wa rfi kiswahili nam msikilizaji kabla ya kurejelea maoni yako ya sauti leo tumepata nafasi kuzungumza moja kwa moja na shabiki wetu ambaye kwa muda mrefu amekuwa akifungulia sauti ya redio yake akiwa ya kwenye eneo lake la kazi na kuwapa nafasi wapita njia kupata fursa ya kusikiliza matangazo ya rfi kiswahili mumbere valeri hujambo jambo dada bada nam pengine utujuze nini kilichokuchochea tu kuweka matangazo ya rfi kiswahili ili wapita njia wapate fursa ya kusikiliza Nime, nimeweka nimeendelea kuweka hiyo sauti kwa barabara kwamba napema r kiswahili kiswahili nanipatia matangazo ya mzuri inanipa habari za za, za duniani eh ina naam mm. na pengine katika siku hii ya redio duniani tuseme wewe redio imekusaidiaje ndio kiswahili eh, imenisaidia kwa kwa kujua habari mbalimbali ambazo zinapita duniani hasa mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo ningi za za ulaya za za afrika E, na nafurahi na kabisa na, na, na wataka watangazaji wa, wa, wa, wa rc kiswahili kurefusha tena sana hizo habari za, za rc kiswahili ama tunusikike duniani pote namna penginewe unaweza kuishi bila redio siwezi siweziweza kushijilaredio nikiatala niki, niki niki sinda naifatasikia <laughs> na vibaya kabisa nam asante sana mumbere valeri kwa kuakubali kuzungumza nasi katika siku hii ya kuadhimisha siku ya kimataifa ya redio duniani asante na mimi nawashukuru kabisa ura aya asante sana napiga simu nikiwa lusaka zambia kwa majina ni roe aros mihel berta mamba mainga e, kwa mtazamo wangu kuhusu mada leo ikuwa ni sikukuu ya redio duniani kote nafikiri kweli chombo hichi cha ambacho kinaitwa redio ni chombo ambacho kinapendwa na kila mtu duniani kote na ni chombo ambacho kinaendelea kututaarifu eh, mambo ya sasa na mambo ya kale kwa sababu ni kitu ambacho tunasikiliza tuna mara na mara kwangu mimi redio ina maana kubwa sana kwa sababu ni chombo ambacho kinafikisha habari kwa wakati sahihi kwenye jamii tofauti na zamani ambapo zamani redio zilikuwepo ila kwa mtu mmoja mmoja na ilikuwa inachelewesha kwa watu kupata habari kwa wakati sahihi siwezi kuishi bila redio kwa sababu redio ni chombo muhimu sana ndio maana hata sim ni si, ni chombo cha mawasiliano lakini pia waliona kuna umuhimu wa kuwepo redio asante alefai kwa majina naitwa alex jeremia niko chake chake mwanza tanzania ambnii mimifelix kutoka kampala redio kwangu kitu cha muhimu sana redio inatusaidia kupata habari za huko na huko redio zinatusaidia hata kwa ukinga wa usalama wetu hususani nchi zenye mavita redio inatusaidia kwa kujua namna vita hali ya usalama inaendelea na watu kuweza kujiepusha pia jukwaa la redio linasaidia watu sana katika kimaendeleo kiuchumi kwa sababu mtu anapata hata kama akusoma anapata kujua mambo fulani fulani kupitia redi ni kirejea kwenye ukurasa wa facebook mwibe mboko unasema natoa pongezi sana kwa watangazaji wote wanaotuhabarisha bila redio hatuwezi kujua kinachoendelea duniani kwa hivyo redio ni chombo cha muhimu sana ulimwenguni shukuru pala mbilu wa kutoka lusaka unasema binafsi siwezi kuishi bila redio kwani redio ni chombo cha maana kwangu redio inafanya nijue habari za dunia nzima nzimabei kutoka drc butembo nasema mimi redio ina maana sana kwa sababu huku kwetu butembo mauaji ni mengi na kupitia redio tunasikia kila kitu asante arefai kiswahili nam msikilizaji kufikia hapo mie anatamatisha makala ya habari rafiki hivi leo bila shaka jumbe zenu zimekuwa mingi sana nikushukuru kushukuru msikilizaji hadi makala yajayo kwaheri