三重暴击。嗯嗯嗯嗯 <noise> makala hewani ni habari rafiki msikilizaji mada tunayozungumzia hivi leo nchi ya tanzania imefuta shule za bweni kwa wanafunzi wachekechea na msingi kuanzia mwezi huu ili kuwawezesha kuwa na uhusiano na wazazi wao hatua kama hii msikilizaji ilikuwa imechukuliwa na nchi ya kenya lakini baadaye ikabatilishwa mapema mwaka huu tumekuuliza unazungumziaje hatua hii ya tanzania na je unaamini itasaidia kuimarisha uhusiano wa wanafunzi na familia zao tuanze kwa kusikiliza maoni yako ya amjambo rfi ni mimi boger andre kutoka hapa na masuba kampala hatua ya tanzania kubana wanafunzi wa shule za msingi na nachekechea katika bweni ni jambo jema sana wazazi nao wawe na majukumu ya kuwaadabisha watoto wao wakiwa nyumbani baadala ya kuwachia waalimu ndio kwa maana unaona wanafunzi wengi wanakuwa wahuni sana katika jamii na kukosa maadili wakiwa wakubwa asanteni amjambo rfi naitwa mapenzi togera moise maarufu historien nikiwa mlongwe uvira drc kwa kweli maamuzi iliyochukuliwa na serikali ya tanzania ni maamuzi mazuri sana itasaidia kuboresha uhusiano kati ya watoto na wazazi wao kuliko kubaki kwenye mabweni wakiwa na umri mdogo hiyo haileti uhusiano na wazazi lakini wakishafikisha umri ambao serikali mmetenga wanaweza baki kwenye mabweni kuliko kubaki hapo wakiwa watoto wa umri mdogo hiyo inatenganisha uhusiano kabisa na wazazi tuneomba serikali zingine za afrika ziige huo mfano wa tanzania asante sana kutoka oh, yeah. uiredrc kijijini masango mimi ni defenser desprme marof ma diego kwa mada hii ya leo ni kusema kama maamuzi siyo mabaya ikiwa hawatayegeuza mapema kwa kuwa eh, ukiona sa kwenye nchi ya kenya walikamata maamzi kama na hii lakini waliyabadilisha na kusema ya kwamba watoto kushirikiana na wazazi wao hayakuwa vibaya lakini shuleni nayo ni lazima kuliko familia kwa kuwa eh, shule ina kompleti ile education ambayo watoto napata nyumbani asanti rfi kiswahili mimi nikiwa mchini uvira jamhuri ya kidemokrasi ya kongo naitwa reparater babuka isake na katanda na hapa shukrani zangu za dhati zirudilie nchi jirani ya tanzania kwa maamzi hayo maana kabisa na maana katika jamii unapoangalia wanafunzi wanapokuwa kwenye viuo vyao kwa kweli upendo wao na wazazi huwaka ukipungua wakupungua kabisa kwa kiwango kirefu lakini kwa hiyo itatuma wanafunzi kabisa wanarudhilia wazazi kwa upendo wa dhati ulio ndani jambo cambo wow. evesi kiswahili tachelembo erose kutoka uh, jumbura e, serikali ya tanzania inafunga hiyo mabweni mabwenyi kwa kwanini mezifunga na ile mabweni inakuwa inasaidia tu nakuta zile manani za serikali zinakuwa zinatia mapeli lakini zile za nani za prive zinakuwa zinasaidia watoto kama huko sababu yenye itua wanafunga sawa lakini kama ni kufunga kuonea hiyo hatuwa waiachie munjia jambo rfi kiswali kutoka ufira kongo ni macifis la kolombe kwangu mimi naipongea sana nchi ya tanzania kwa hatua hiyo kwani ni hatua nzuri sana kabisa ambayo itasaidia wanafunzi kuishi vizuri sana kabisa ila ningeliomba sana kwa mataifa mengine ya bara la afrika kuiga mfano wa tanzania ok asante sana kutoka sarafani rubero ndani ya jiji la butembo mimi ni mwananchi elize kilima kuhusu mada, mada yaleo ningelipenda hatua ile ambayo tanzania huenda imeweza kukamata hakika itaweza kusaidia zaidi sana wazazi kwa ajili ajiliya kuchungana na watoto ambao huenda wengi wameweza kupoteza utamaduni wao na zaidi wameweza kupoteza kabisa uh, mila ndani ya jamaa fulani fulani ambazo huenda wameacha muda wa siku nyingi wakiwa kwenye shule hizo niipitie ju- umbe zako kwenye ukurasa wa facebook filbert jonathan kenshambi wa safarini mwanza tanzania unasema hatua hii ni nzuri sana maana watoto kuwa karibu sana na wazazi wao ni muhimu kuanzia malezi upendo na mahusiano mazuri ni vyema tukubali wazazi hatua hii hawa bado ni watoto wanahitaji ukaribu nasi teis kasoma wa moba mulonde drc hatua kama hiyo ni nzuri sana kwanza inawasogeza wanafunzi karibu na familia zao hongera kwa kwasra ya tanzania imani klassi kutoka kamanyola drc kivu kusini nchi ya tanzania imeamua vizuri sababu wanafunzi wengi huwa hawana mahusiano mazuri na familia zao kutokana na kuwa wanasomea mbali na jamii zao ndiyo maana serikali ya tanzania ipo sahihi kuchukua hatua hiyo kimario unasema ni kweli ninaamini kabisa itaboresha uhusiano na wazazi wao mtoto mdogo anahitaji sana malezi ya wazazi na upendo wao sasa kuwapeleka shule za bweni wakiwa wadogo sio sawa ahadi sehemcho ezekiel wa diaraci kivu kaskazini tarafani luchuru unasema hatua hiyo ni nzuri sana itawawezesha wanafunzi kuwa na familia zao elimu ya kwanza ni ya nyumbani kujaribu sio vibaya saidi shabani unasema upo darissalam ni jambo zuri sana nilichogundua baadhi ya wa wazazi wanakwepa sana majukumu yao hivi mtoto wa miaka mitatu hadi mitano inawezekanaje na ni vipi akae kwenye shule ya bweni ili apate mazuri ya kimsingi ndiyo maana kuna mambo mengi ya ovyo sasa yanatokea wazazi wenye tabia hiyo wabaadilike mada tunayozungumzia ni hatua ya serikali ya tanzania kufuta shule za bweni kwa wanafunzi wa chekechea na msingi tuzidi kupata maoni yako ya sauti kwa majina mimi ni msombo aka shombwa napiga simu kutoka kakolokelwa mwenga kivukusini drc kwanza napongeza sana serikali ya tanzania kukamata ili mpango naepongeza sana kabisa ikikuwa vile itakuwa ya mzuri sana kibaya sasa ya bara yetu ya afrika banakamata mpango lakini banashindwa kutekeleza mikataba yayo ya njooile lakini kama na vile itakuwa mzuri sana kwa niaba yangu mia sababu meme hapa kwetu congo ile tunaeona inakuwa bia inasaidia sana na vile tanzania nayo kama vatitekeleza ni ya maana sana kabisa na nchi zingine za afrika ziigele mfano wa tanzania, ya tanzania ikitekelezwa vizuri kusema kweli yanaweza akasaidia pakubwa na sio tu mahusiana kwa sababu ukiangalia ukaribu wa watoto na familia huwa yanawasaidia mambo mengi sana katika kifamilia hata kujua namna ni gisi gani wanaweza kaishi na jamii yao hapo kesho kusema kweli ni jambo mojawapo nimefurahishwa sana maarufu kama mzee gabriel iefurahishwa saabaanuarfuazohatua hii ni hatua nzuri sana huenda serikali imejiridhisha kuwa kuna viashiria ambavyo si sahihi kwa wanafunzi hawa ambao ukizingatia wengi wao ni watoto kuendelea kukaamabwenini hivyo kuwaepusha na athari hizo na iwapongeze huenda kuna kitu ambacho wamebaini kuimarisha kwa uhusiano baina ya mwanafunzi na familia inategemeana misingi ya familia na mwanafunzi hata kama misingi haitokuwepo mizuri hata kama wakirudishwa nyumbani haitokuwepo uhusiano mzuri asante alefai kwa majina naitwa alexi jeremia niko chake chake mwanza tanzania napiga simu nikitokea maeneo ya mtambala sindano avenika buteke mobadia raci ni prof andre selisoso zombe mwinakalonda kwa kweli mimi nachukua fursa ya kupongeza serikali ya tanzania kwa sababu moja tu ya kwamba hii hatua waliochukua watakuwa wanaleta kabisa mahusiano kati ya watoto na familia zao kwa sababu mtoto akikaa mbali na familia kunakuwa upungufu moja hivi ambao unaendelea kuwaelekea lakini wakiwapa nafasi ya kurudi kwao na kuonana na jamaa zao kuonana na familia zao hata wazazi wao hii itakuwa nasaidia kuleta uhusiano mzuri kati yao na rejia kwenye ukurasa wa facebook kais musa kais wa dar daressalaam tanzania balozi wa rfi kiswahili unasema kwanza nianze kwa kuipongeza serikali yangu ya tanzania kwa hatua hiyo waliochukua maana huko ndiko kunakozaliwa tabia mbaya za ukiukaji wa kimaadili kwa wanafunzi wenyewe naomba nishauri kwa hawa mapatroni wa hizi shule za sekondari na advance kukagua mara kwa mara mabweni ya wanafunzi wa kiume ili kudhibiti kabisa tabia mbaya zinazosemekana kuwepo mwa nafunzi wenyewe libanga ukumbusho kutoka kigali unasema si vizuri kuweka mtoto mbali na wazazi kwani elimu ya kwanza ni ile unayopata kupitia familia bethwel molel wa rusha tanzania mimi naona haina sababu watoto kulala kwenye shule za bweni hata sekondari kuna maovu yanafanyika huko ni aibu kubwa sana kasemengo aguero kutoka kivu kaskazini jimboni butembo drc kwa kweli nashukuru sana kwa maamuzi mazuri inatuletea nzuri ya kuweza kuishi katika matumaini na kulinda wanafunzi kwa hatua wa hiyo bimenyima na hija toka uganda mimi nawapongeza kabisa wamefanya vizuri ni tamatisha na ujumbe wako ngasa wa ipyagula kahama tanzania unasema ni jambo jema sana maana wanafunzi wakiwa bweni kuna maovu na tena kuna gharama za mahitaji yao na hata chakula hawashibi pasavyo walimu huficha chakula na kwa ujumbe wako natamatisha makala ya habari rafiki hivi leo tukutane kesho kwenye mada huru kwa heri