shukran sana aroo kutoka upande wa pili wa studio msikilizaji ni kukaribishi ndani ya makala haya ya habari rafiki na hodha wako leo ni mimi benson waoli na tunajadili hatua y vyama kadhaa vya upinzani barani afrika kutumia kupanda kwa gharama ya maisha kama mtaji wao wa kisiasa dhidi ya vyama tawala tumekuuliza nini mtazamo wako kuusiana na hatua hii karibu kwenye makala haya msikilizaji tuanze kwa kusikiza ujumbe wako sauti uliotutumia mimi naitwa kwa jina la jengo kapenza marco ni kwenye nchi yetu ya kongo kwenye kijiji kha mtambala shindano serikali ndiyo mwenye mamlaka na hakuna mtu anaweza anawezatamoma hakuna mtu anaweza kufanya kitu bila serikali ingawaja wanasema hivyo wapenzani kwa sababu uchumi wote ni serikali mwenye kuzingatia na kila kitu ingawaja wapike mdomo wapinzani wanasiasa hakuna mabadiliko atafanyika saa jambo lfkiswli inaitwa kwa jina la faraja amani mtoto ya kindela likiwa mjini bujumbura burundi hey, kuhusu ili swala la wanasiasa wa kufanya kampeni zao inaonekana ya kwamba hizo kampeni zao zitagonga mwamba kwa sababu gani kwa sababu serikali ndizo ziko na madaraka ya kufanya kila kitu ambacho kitawezekana hapa nchini aidha nchini bara za afrika kutoka drc lubumbashi ni shukuru mbole darus anaongea kuhusu panda kwa gharama ya bidhaa kweli nazani si jambo nzuri sababu wananchi ndo wanaendelea kuumia zaidi na upande mwingine wanasiasa nao wasituchukulie kama virobo vyao ili kutumikisha hayo maneno kwamba o kupanda kwa bidhaa ndio kunasababisha hayo yote na kugeuza kuwa kampeni vinywani mwao ni isa mayombo nikiwa hapa souhafrika afrika kusini hayo mambo ya vyama ya upinzani kwanza ni mambo ambayo inachangia kufanya wananchi waendelee kuteseka zaidi na zaiditu vyama viko vingi vingi vingi hali mbaya inazidi kuwa kwa watu tunazidi kukuwa wakimbizi kwenye maichi ya watu e, kwa majina naitwa biaba mtambala unapatikana zimbabwe e, ni kwamba kwa viongozi wetu wa upinzani wanatumia fursa ya kwamba maisha magumu ndio wanakwenda kugombanisha vile vyama tawala ni kweli wanatumia kama fursa kugombanisha vyama tawala na chochote wanachokifanya mimi inavyoamini ni kwamba wanatumia masilahi yao kwa sababu hao hao viongozi ambao wako kwenye madaraka wanavyotumia mali za umma tofauti vibaya kwa kunufaika wenyewe kwa faida zao kumbuka kwamba makala hewani ni habara rafiki ndani ya idhaa ya kiswahili ya rfi tunajadili hatua ya vyama kadhaa vya, vya upinzani barani afrika kutumia ah, hatua ya kupandwa gharama ya maisha kama mtaji wao wa kisiasa dhidi ya vyamatawala hapa msikilizaji nasoma ujumbe wako wa sauti uliochapishwa kwenye mtandao wetu wa ri kiswahili kwenye mtandao wa facebook keisi musa ms anasema yuko dar daressalam tanzania balozi wa rfi tanzania anasema vyama vingi vya upinzani kote duniani huwa vinatazama makosa ambayo yamefanywa na chama tawala ili kukosoa na kuleta changamoto ya kimaendeleo kwa manufaa ya raiya wake swala la kupanda kwa garama za maisha limesababishwa na mabadiliko ya kiuchumi ikiwemo dunia kupitia katika wakati mgumu sana na vita vinavyoendelea huko urusi naukr hali hii hatuwezi kuwashushia mzigo au lawama chama tawala itakuwa ni uonevu yuko tarafani moba nunda kule jamhuri uonevuanasema yuoauehyayoo ya maisha imepanda mno kwanza tatizo kubwa ni hali ya uchumi mfano hapa kwetu drc hali ya uchumi imeshuka sana na ukosefu wa usalama ndio paswa kichwa maro fa diego anasema kutoka uvira kule jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kijijini masango mimi sio ni manufaa yoyote kwa kuwa vyama vya upinzani havina msimamo ruhugita es kutoka makobola fizi jamhuri ya kidemokrasia ya kongo huku kwetu bidhaa mbalimbali zimepanda bei sana tunamwomba rais wetu apunguze dola haina maana nchini mwetu na msikilizaji tupate maoni zaidi yaliyotumwa kwa njia sauti e, ni mimi mihel kizenga nikizungumzia nikiwa bujumbura wafanyasiasa wa afrika wanapenda kufanya machama kwa ajili ya kujitajirisha lakini sio kwa kutumikia taifa waangalie mfano ya rahis wa kenya ambaye mwenyeko madarakani ni hiyo hiyo lengo amekuja naye ya kusema kama serikali yenye ilikuwa puvuare ilishindwa kushusha bei ya chakula ya kila kitu mwichi yeye atakimaliza lakini mpaka saizi kenya hali nimbaya, ni mbaya vitu vinaendelea kupanda bei nikiripoti kutoka kutoka sncap afrika kusini kwangu mimi naona viama tawala ndo juu sana vyama vya upinzani haviwezi vikaweza hata wafanyeje awezi wakafanikiwa hapana kwangu mimi ndo mtazamo wangu vyama vya upinzani havina nguvu zidi ya vyama tawala ktoka uvira mashariki mwa drc mimi ni ndeka leani dominike kweli kufuatana na mada ya leo tumechoshwa sana na maneno ya wafanyasiasa wa afrika wanakuwaka wanaweza kusema mwingine kabla hajaingia madarakani lakini yeye akishaingia mambo yanaharibika tena zaidi na zaidi kama uku kwetu drc tunaishi matatizo juu ya matatizo amjambo refi kiswahili jina langu ni stanislas kutoka nchi ya burundi mjini ngozi kwa kuzungumza hii mada ya kupanda kwa gharama ya maisha mimi ninaona kwamba vyama hivi vya upinzani njia hii hautafanika ninaona kwamba vyama hivi ni lazima kwanza vitazame na maofisi au serikali mbalimbali za nchi huku barani afrika ni njisi gani wataendelea kuteremesha chini hii maisha kumbuka msikilizaji makala hewani ni habari rafiki hii ni idha sweli ya radio france international jina langu ni benson wakoli tunajadili hatua ya vyama kadhaa vya upinzani barani afrika kutumia kupanda kwa gharama ya maisha kama mtaji wao wa kisiasa dhidi ya vyama tawala naendelea kusoma ujumbe wako uliochapishwa kwenye mtandao wetu rfsweli kwenye mtandao wa facebook wakibwe anasema yuko mtambala funyele moba ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwa kweli njia hii haitafanikiwa kwa sababu mwenzako anapotawala utakuwa unamwona kama hafai lakini kutawala na kutimiza matakwa ya raia ni vigumu sana imani si anasema wakamanyola jamhuri ya kidemokrasia ya kongo yuko kivu kusini binafsi sidani kwamba hatua hiyo ambayo vyama vya upinzani inatumia itawasaidia raia lolote kwa sababu hata waseme hawasaidii lolote kupunguza gharama ya maisha paul karagesa anasema yuko makobola kule fizi jamhuri ya kidemokrasia ya kongo hapa kwetu wanasiasa wengi wanatumia siasa na hiyo inafanya gharama ya maisha kupanda kwa raia wa kawaida msikilizaji tuzidi kupata maoni zaidi yaliyotumwa kwa njia sauti ya ja, jambo arafe naita libanga ukumbusha napatikana hapa kigali rwanda kile ninachosema kuhusu maada ya leo vyama hivyo ni kukosa mwelekeo wa kisiasa yao sababu tunashuhudia kupanda kwa gharama ya maisha hata kwa nchi zenye usalama ile sasa mi naona sio sio kitu ya kuzungumzia hiyo hawa watu wanatudanganya mwenyewe kona macho aone wanatudanganya wanatafuta masilaha yao sasa ile nani ku ile kutokana na maisha vile inakuwa magumu bonjo watatuliza ni wongo wanadanganya wanatafuta masilaha yavo mimi ni kakule sikuli obadias nakaa hapa kampala uganda e, kama, e, kama, e, kama kunakua vyama vya upinzani nafaa vijue ya kamapeple au populacion itaprofite mwele upinzani yao kama kunakua vyama vya upinzani vinatumika aka wala vinafanya upin, upinzani kwa entere yao wenyewe lakini hawaone entere ya populacion au ya peple ya pei vyama tawala vionyeshe mfano bora kwa vyama vya upinzani mtazamo wangu kuhusu hatua hii nadhani hii athari ni ya dunia nzima si kwa afrika tu ingawa kwa bara letu la afrika baadhi ya nchi zimekumbwa na changamoto mfano mzuri nchini mwangu tanzania mvua zimekuwa zikinyesha ila si kwa kiwango kikubwa ni tofauti na miaka ya nyuma ambapo mvua ilikuwa inanyesha kubwa na chakula watu wanalima kwa wingi njia hii haiwezi kafanikiwa kwa sababu kila mtu ameona kwa majina naitwa na kaku kiubwa kutoka mashariki mwa kongo jijini uvira napenda kuongelea kuhusu mada iliyoko mezani leo kama wapinzani wanaendelea kufurahia hali hiyo ni kwa sababu serikali zetu ambazo zinazotawala kwa leo hazijitambui yaani hazijui ni kitu gani zinaweza kufanya ili kwamba maisha ya watu ambao wanaowatawala yaendelee mbele habari rafiki ni mama jasiri kutoka nairobi kenya kupanda kwa gharama ya maisha kweli kuna nigusa sana mimi kama mzazi na nchini mwangu kenya chama pinzani kwa kweli inajitetea sana na gharama ya maisha yaani wawe juu ya vyama tawala ilhali kwa kiasi fulani unapoangalia swala hili limeletwa kwa sababu ya ukame na labda kupanda kwa mafuta yani maskini wanatafuta mbinu ambazo wataweza kujitetea dhidi ya chama tawala nam msikilizaji kwa maone hayo makala haya ya habari rafiki yanafika kikomo jina langu mimi ni benson wakoli ukijaliwa kesho nami pia nijaliwe tutapatana ndani ya makala haya tena ya habari rafiki ni kurejeshe kwake caroorl amaliza matangazo haya kwa heri ya kuona na msikilizaji