大放炮。 nii matumaini yangu hujambo msikilizaji wa rfi kiswahili so karibu kwenye makala ya habari rafiki hivi leo mada tunayozungumzia msikilizaji mamia ya wahamiaji wa kiafrika nchini tunisia wameanza kurejea nchini mwao kwa kuhofia usalama wao kufuatia matamshi ya rais kaid ya kibaguzi dhidi ya wa waafrika weusi ambao amewataja kuwa chanzo cha uhalifu katika nchi hiyo ya afrika kaskazini katika makala yetu hivi leo tumekuuliza unadhani ni kwa wa nini waafrika bado tunaendelea kubaguana na anyike ili jamii zote za afrika ziishi kwa amani tuanze kwa kusikiliza maoni yako ya sauti kwa majina okay. naitwa honab simosa bazarurekeza nikiwa uvira biriba mashariki mwa kongo mimi napigia kauli na komesha kabisa kisa ambacho rais wa tunisa amekifanya kwa ubaguzi wa afrika ambao wanapatikana katika nchi ya tunisia je swali yeye hakuna waafrika wa tunisia ambao wanaishi katika nchi zingine za dunia hiyoyote nitakuleta hali ya utofauti katika nchi ya tunisia ili wauniia wampende lakini ningeomba umoja wa mataifa ikomeshe kitendo kama nakilisaajin anaitwa kijaaanzaiatokeanegonwiseme in kwamba ssiafrk kuendelea kubaguana hii inatokana na no kwamba baadhi yetu ya mataifa ya afrika yanapenda ushirikiano kutoka kwa mataifa kutoka ughaibuni na sio kwa mataifa ya afrika ndo maana unaona kwamba mataifa ya afrika unajikuta taifa lina matatizo lakini wasaidizi ni kutoka nchi za ulaya lakini sio afrika kwa hiyo i bado ni changamoto kubwa sana kocha ya kufanya ako labda ni kuimarisha tu ushirikiano sisi kwa sisi ili tuweze kusaidiana nadhani hii naweza kusaidia sana kwa majini anaitwa bertn aolo mnyapirwa nikiwa pamjini kigali kwa kweli matamshi ya rais wa tunisia ni matamshi mabaya kwani amesahau kwamba watunisha wengi wanaishi katika nchi mbalimbali za afrika pamoja na nchi nyingine za wagenini mimi naona waafrika tunabaguana kutokana na kwamba hatuja kuwa na maadili mema ya kiutu na kufahamu haki za wengine jambo rf ni mzee makindari akiwa bujumbura burundi e, maajabu yenye yako ni kuona awa wenywe wanafukuza watu mwinchi zao wakipata matatizo mwinchi zao wanakimbilia ma watu walifukuza kama vile afrika kusini vile likuwa hivi sasa ina, inaenda kwenye tunisi ni bala sijui ni busara wanayo au ni modele gani jambo rf mimi nafikiri kwamba inaweza kuwa vizuri tutambue kwanza ni nani kabisa anayesababisha waafrika wabaguane na mimi kwa maoni yangu nafikiri kwamba si mwingine anayesababisha kwamba waafrika wabaguane kwa leo ni wakoloni wetu wa zamani na pamoja na marekani alafu kwa sababu hiyo ninafikiri kama wakoloni lazima wangeliacha siasa zao za kugawa afrika kiuchumi na kiakili lazima kabisa tupige marufuku hali ya ubebero ya wakoloni uh, wa ulaya na marekani asante anaongea hapa ni bonifasi toshibanji nikiwa mwalimu kwenye isp uvira asante mimi nirunesha espoar kutoka bukavu mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwa kweli rahis wa tunisia ile ambayo amefanya sio nzuri kabisa kwa sababu ubaguzi wa rangi hauna maana sisi sote tuko raia wa moja tuliumbiwa na mungu moja sasa kwa kwanini watubagwe kwa sababu tuko weusi sisi si wote tuko na damu nyekundu tunavua damu sawa So... kwenye ukurasa wa facebook nianze na ujumbe wako eric esron kutoka nebraska nchini marekani unasema waafrika tunabagwana kila mahali afrika kusini tanzania ukiwa mrundi mnya bado ni shida ikifika kwenye nchi za wenzetu japo ni waarabu hiyo inakuwa shida kubwa sana kwa sababu hatofanani hata rangi ya ngozi kwa kweli bado tuna safari ndefu naunga mkono afrika isiyo na mipaka na isiyo na ubaguzi ubagozi kalunga kutoka DRC, tarafani moba asema binafsi naona ya kwamba rais kaisaid jambo analoendelea kufanya inaonyesha ya kwamba ana ubaguzi wa rangi ili kumaliza ubaguzi ni kupendana tu bishop joachim kutoka iringa tanzania afrika imeathirika na hali ya usalama katika kila nchi ila hiyo kauli ya kiongozi wa tunisia haina manufaa kwa afrika ijayo kabazi jea toka drc tarafani mobanunda unasema hakika suala hili la ubaguzi linashuhudiwa sana kwenye mataifa mengi na tatizo kuu ni sisi raia wenyewe kutojituliza kwenye mataifa ya kigeni na unakuta raia wengi wanajiunga na makundi ya kihalifu na hiyo inaleta tatizo sana bls mazingwa ukiwa malawi doa unasema huyo rais kakosea sana inatakiwa kuwepo kikao cha umoja wa afrika mara moja ili kutatua hilo tatizo linaloibuka huko na msikilizaji mada tunayozungumzia hivi leo ni kuhusu matamshi ya rais kaisaid wa tunisia ambayo yameonekana kuwa ya kibaguzi kuwabagua waafrika weusi ambao amewataja kuwa chanzo cha uhalifu katika nchi hiyo ya afrika kaskazini tuzidi kupata maoni yako ya sauti kashilembo outokavutumbri E, serikali ya tunisia na haki ya kufanya gisi nataka jua kukamata security ndani ya nchi yake lakini kutumia kauli ya ubaguzi ile njo kosa yenyewe walifanya na hiyo sio vizuri juu sisi wote tuko wa afrika tunapashwa tupendane kama atupendane unaona ni hatari juu hata na tumaini w wa, wananchi wa, wa tunisia nao wako wa wageni wa, wa muzingine nchi wengine ichi wakiwafanyia hivyo hatafurahi ivwatafurahi bae kwa naitwa anaitwa esar mukubure muhamba naishi kilumbi fizi nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ndiyo mwheshimiwa kaisa aidi aleo kwamba anachokifanya si jambo sahihi kwa sababu sisi wote ni waafrika na kila mwaafrika ana haki ya kuishi katika mchi ile anayojisikia kuishi kama tu atajitambua kwamba yeye yuko kwenye mchi jirani yuko katika mchi ya watu hapashi kuleta vurugu lakini kitu kimoja tu cha kufanya kusudi wa afrika waishi kwa umoja ni mashirika ya kiraia na watu wengine kama vile serikali zetu za kiafrika ziendelee kuhimiza watu na kuwakumbusha kwamba sisi wote ni waafrika hatupashe kuishi kwa malumbano asante ref kiswahilimjambo refa kiswahili mimi nios kutoka jrc e, mjini baraka kuhusu mada ya leo ni kweli kwamba mnamo nchi ya rc ubaguzi wa rangi hauko mingi lakini jambo moja ile linaweza kusaidia watu wenyewe kupambana na ubaguzi jambo la kwanza ni jambo la mzuri kuaza kuona watu wengine kuwa maana na jambo lingine japokuwa watukuwa na uzoefu fulani lakini jambo la maana i kundila kuangalia ile mambo yao ya lazima ile a ya msingi ile mambo yao ya mzuri enyew wanafanyaka ile ni kati ya mambo yenyewe inaweza ikachangia juu watu waache ubaguzi kwa majina naitwa nakaa kukibwa kutoka mashariki mwa kongo jijini uvira napenda kuongelea juu ya ubaguzi ambao sisi waafrika tunabaguana unajua kwamba sisi waafrika ni watu ambao tunategemea sana nchi za wazungu na ndio maana yule mwafrika ambaye anaona kama anafanyikiwa kidogo hamupendi tena yule mwenzake ambaye hajafanyikiwa na jambo la pili unajua wenzetu wa harabu ni watu ambao wanajidai kwamba wao ni wazungu na ndio maana hawapendi heshimia au kuwapenda wale wengine ambao ni wa rangi zambia kuhusu mada ya leo mimi mwana wafrika kwa niaba yangu ningeomba tu umoja wa afrika uweze kumwekea vikwazo rahis wa tunisia na hii ikuwe nifunzo kwenye kwenye nchi za hao wenzetu waarabu kwa sababu waarabu ni siku myingi ambazo wameendelea kufanya vitendo zisivyokuwa vizuri kwenye bara letu na wanaendelea kutuchukia sisi waafrika weusi wa ningeomba vikwazo viweze kutolewa kwa ajili ya kuwa ni funzo kwa wengine ambao wana ile hali ya kutaka kuweka ubaguzi bana sisi waafrika kwa waafrika na kitu kingine ningeomba tu ikiwa itawezekana e, waweze kutosha hizi maviza tunazotumia na mapaspot kwa sababu vitu vinavyotugawanya sisi waafrika ni kwa sababu ya hii visa hiiv nikirejea kwenye ukurasa wa facebook jeremia mihazo ukiwa diaraci bukavu mimi kivyangu sikubaliani na rais wa tunisia kwa sababu naye watu wake wako ugenini ramazani songolo toka baraka matongo diaraci nadhani hatua hiyo siyo ubaguzi kama waafrika weusi wanatabia kama hizo waziache ili tujenge afrika yetu alfan msafiri kutoka bujumbura burundi nchi yoyote ile ya afrika ikifanya hivyo iwekewe vikwazo mara moja na isishiriki mikutano ya umoja wa afrika adam leiva unasema rafiki wa mtu mweusi ni mweusi mwenziwe hawa wenye rangi ya kahawa kawaida yao ni ubaguzi hata kama wanapatikana barani afrika diodonee kiziala toka drc moba kirungu mtaa wa hewa bora binafsi na nasikitisho sana na rais huyo inaonyesha kama vita barani afrika haviwezi kwisha kwa maana chuki ndio chanzo cha vita thieri makoti kasereka ukiwa drc unasema kwangu mimi matamshi ya rais kais said hayatufurahishi sisi waafrika weusi na inaonyesha jinsi wazungu wanatuonea bado ila cha muhimu ni sisi waafrika kujitegemea sisi wenyewe na kuwa na umoja ni kushukuru msikilizaji kwa kushiriki makala ya habari rafiki hivi leo jina langu milt ji tukutane kesho