不要放。 ni jumatatu nyingine msikilizaji tunakutana kwenye makala ya habari rafiki na mada tunayozungumziani kuhusu ziara ya rais wa ufaransa emmanuel macron barani afrika ambapo mwishoni mwa juma alikamilisha ziara yake barani afrika kwa kutembelea drc akiwa huko aliahidi nchi yake kutoa mchango kwa kusaidia juhudi za kupatikana kwa amani mashariki mwa nchi hiyo tumekuuliza msikilizaji wewe unazungumziaje ziara ya macron nchini drc unafikiri ziara yake itasaidia ya kupatikana kwa suluhu katika eneo la mashariki na yapi yalikuwa matarajio yako tuanze makala ya leo kwa kusikiliza maoni yako ya sauti kwa ashanse lubula nikipatikana kavumo bukavu drc yani kukuwa ya emmanuel macroso president wa france nchini kongo kwetu siyo kabisa suluhisho kwa migomo na vita tunazokumbwa na sisi wakongomani ila ningesi wakongomani wote na wana afrika wajunge fasi moja wakatae na wakataze marahisi zao kukuwa na pokea hizo mamisaada zinazotokea nchini ulaya kwani hizo mamisaada wanasema jina mamisaada ijapokuwa ni madeni wanaingiza nchini zetu za kiafrika na ndizo zinatuma wazungu wanatupiga vita nchini <manyo> toka... wa afrika kutoka afrikaile ziara rahis wa franca emmanuel macron kutembelea afrika aitaongezea kitu sema tu inaweza kuwa usaidizi kadogo lakini alisema isha ye mwenyewe ukweli aliwambia fana ilo ndie itawasaidia wenyewe anapasa alisaidia na kwa kusoma ufaransi wasaidie inaomba nao wajisaidie kitu tu ndowezaomba nchi zetu za afrika wasitegemee nchi za ulaya sana ko wenyewe waweza angalia agisi ya kujimuna kwa majina naitwa samuel habamungu toka kavumu nakuwa katika wilaya ya kabare jimboni kivu kusini mashariki mwa drc nafikiri kama ujio wa rais wa ufaransa katika nchi yetu ilikuwa ya muhimu sana ila tunalaumu hali ya kuwa ameonyesha msimamo wa kuwa e, iko upande wa nchi ya rwanda ambayo inakuwa ikichokoza nchi yetu ya jamhuri ya kidemokrasi ya kongo katika matamshi yake rais wa ufaransa alishindwa kusimama kati akaonyesha kama anategemea upande wa rwanda kwa kusema kama ni sisi wakongomani ndio tumeshindwa kudhibiti amani katika nchi yetu wakati umoja wa mataifa imekwisha kulaumu uh, uchokozi ya nchi ya rwanda emmanuel macron amekosa kabisa busara na kusema kwamba ni sisi wenyewe ndio tunasababisha ukosefu wa amani katika nchi yetu mimi ni francis toka kidandarbo sanza mashariki mwa drc kufatana na ziara yake emmanuel macron huko mashariki mwa drc sizani ya kama ziara hiyo inawezi kurejesha amani mashariki mwa kongo kwa sababu ameshindwa kurejesha amani huko mali akashindwa huko burkina faso sasa hatuzani yakama anawezi kurejesha amani mashariki mwa drc mimi ni poste basholere eh. kutoka baraka mjini drc kuhusu mada ya yaleo nikoli kwamba hakuna ziara yoyote yetafanyika iaoenteta amani hapaa kamaa aro alitembelea nji iny, ya dc ako suushkuleta amani eh, wananji wa rc wenyenj ataleta amani njyoaasai utokanji jranikuingiacwmbalimbali eh, mapapa aisakuingailyote yan ila suluhisho ya kweli itapatikana katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wao wenyewe wa wenye wenjoutaleta amani katika inji yao ipasifiki wa kibwetoka mtambala fanyele mobadiarci kweli ziara ya rais emmanuel macros sikuona si umuhimu wowote na hiyo suluhu wenyewe utasema kama kutapatikana suluhu patikana sulu ni sisi wenyewe wa kong'omani tupambane na wasi wa m23 tukitegemea tuki jeshi letu hapana kutegemea misada ya kutoka inje kuya kutembelewa na maraisi kutembelewa na wanani ili kupata sulu sulu ni kupambana na wasi wa m23 ili kumaliza hiyo vita tujitegemea sisi wenyewe tu hapana kutegemea misada yoyote huyu emmanuel macro alikuya kutuchimba chini chini ndiyo awa nao tutafuna kimiakimia kimia ni kivuka kwenye ukurasa wa facebook musa nyandinda kutoka zambia lusaka kwa mtazamo wangu sioni kama ziara hiyo itasaidia chochote kulingana na namna walivyozungumza na rais wa diarasi ngena lit toka uvira diraci unasema ziara ya rais macrow siyo suluhu ya vita maana vikao na mazungumzo mengi yameshafanyika ila hakuna matokeo kikubwa rais wetu wakae chini na serikali yake walete suluhu julin babunga unasema hakunamogo ani anayekubali kama rais wa ufaransa atasaidia kwenye vita hivi vya uvamizi kwani kauli yake ilionyesha wazi anaunga mkono waasi asi lehani willi kutoka baraka drc unasema drc haina haja ya misaada ya wanafiki misaada yake haina thamani kuliko ndugu wanaopoteza maisha na kuhangaika huko kivu kaskazini stani toka drc tarafani moba kwa maoni yangu rais macron alikuja drc sio kwa kutoa suluhu bali kwa kutucheka nmsikilizaji mada tunayozungumzia ni ziara ya rais wa ufrance emmanuel macron barani afrika ambapo mwishoni mwa juma aliyekamilishia ziara yake nchini drc tuzidi kupata maoni yako ya sauti sautimimi hey, ni eli jimi mkishia mwanafunzi wa chuo kikuu cha maziwa makuu nchini burundi kutoka bujumbura tarafani mukike kwangu binafsi nilipenda jinsi rais macron alitamka kwa wazi na kiukweli bila kumwogopa chisekedi kwamba nchi yake ilishindwa kujisaidia kimaendeleo kiuchumi na kiusalama kwangu sidhani hata kidogo kwamba ziara yake mheshimia wa maclo itasaidia hata kitu ila amani apatikane e, drc kote mm, lazima katika jamii yote au kila raia wa wadrc atambue kwamba ila anapaswa kupenda na mwenzake na kuishi pamoja kiamani na kiupendi yaani wakongomani wote ndo watakuwa wanajipangia na kuijenga nchi yao naitwa na inaitwa robert kutoka nchini kongo jijini uvira maoni yangu kuhusu ziara ya acro aliyefanya nchini kongo haiwezi um, kasaidia kuleta usalama Ta kama ile pesa iliyotoa ilisaijie kwakuleta usalama pesa haiwezi kasaijia kuleta usalama kwa kuleta usalama nchini kongo nabii ni wana, wakongomano wpeke halafu pia na jeshi letu ziara ya rais nchini nchinirc nadhani inaongeza tu urafiki baina ya ufaransa na narc nafikiri ziara yake haiwezi kaleta suluhu katika eneo la mashariki ingekuwa ziara yake ni kipaumbele cha kuleta suluhu katika eneo la mashariki hapo ndo ningesema angeweza kuleta amani nchini DRC. a mtazamo wangu kuhusu hili nadhani nilitarajia kuwa kipaumbele kingekuwa kinge ni kuleta amani nchini drc asane rkwa majina anaitwa alexi jeremia niko chake chake tanzania binasi hatuna imani kabisa kusema kweli na e, ziara yake mweshimiwa rais emmanel macro pakwtuc kwa sababu ukiangalia amani ya taifa la drc ipo kwenye mikono ya wananchi wenye wadrc kwahiyo sizani kama ziara yake yanaweza kuwa ndio suluhisho mojawapo isitoshe kumekuepo na ziara nyingine ya kiongozi wa kanisa katolik na mutunapozungumza hatujawaikuna mabadiliko yote ile kwa hiyo sizani kama hiyo ziara ambazo utu wanapokea viongozi hapa yanaweza katusaidia lolote hapa rondeonde kamba valungu maarufu kama mzemconte gabriel kutoka mlonde comanda rci naitwa chite maico natoka mkoane kigoma tanzania e, ya mkini sulu ikapatikana katika nchi ya diaraci lakini cha msingi ni kwamba na mungu pia atilie mkazo mungu asaidie suluu ipatikane yani usalama e, na kingine pia na wenyewe pia wanajeshi hususa e, sana ni kuhusu rahisi atilie mkazo na pia na nchi za afrika mashariki zilivyokuwa na umoja basi wakamsaidie suluu ikapatikana nikirejea kwenye ukurasa wa facebook amani kishaganya wagoma mashariki mwa darac unasema emmanuel macron yote anayeongea ni unafiki tu unajua marais wawili duniani akiwemo macron ndio wanachochea vita pande zote duniani kuliko wamalize sisi kama wananchi wa drc tunajua hao watu hawataki maendeleo ya nchi yetu fariji makelele unasema drc ina uwezo wa kumaliza vita bila hata usaidizi wa nchi kigeni imani classi toka kamanyola drc kivu kusini unasema mimi kama raia wa kongo sidhani ziara hiyo ya macro itasaidia lolote kwa sababu mwenyewe alikuwa wazi wakati alisema kwamba wakongomani wenyewe watafute amani nchini mwao na sio kutegemea nchi ya ufaransa kiza kabika unasema ziara ya macro haina mchango wowote katika kuleta amani mashariki mwa drc suluhu ya drc ni wanasiasa kuachana na siasa za kikabila hiyo ndio italeta mani ya kudumu nitamatisha ni na ujumbe wako sepa rumoreka kutoka afrika kusini unasema ziara hiyo inaweza kuleta amani akitaka kwa sababu ni yeye ndiye anachochea vita hivyo na msikilizaji kufikia hapo miye natamatisha makala ya habari rafiki hivi leo shukran kwa kushiriki jina langu minletjai kwa heri