ali bilali inaokaribisha katika makala ya habari rafiki na ambapo leo tunazungumzia kuhusu hatua mahakama ya juu nchini kenya ambayo hivi karibuni iliamua kwamba ikiwa wana ndoa wataachana kila mwenza atachukua alichokuja nacho au alichokipata kibinafsi wakati wakiwa kwenye ndoa hakuna kugawana mali asilimia kwa 50 hii ikiwa ni hatua iliyochukuliwa kwa ajili ya kutatua mizozo ya kifamilia ambayo imeendelea kushuhudiwa nchini kenya nini maoni yako kuhusu hukumu hii unafikiri itaimarisha ndoa na je hali ikoja katika nchi yako toka mtambala nsindano avenika buteke rasi ni prof andre selso zombe mwina kalonda kwa kweli jambo hilo ni nzuri kabisa kwa sababu itakuwa inasaidia watu kujituma ndani ya familia kwa sababu wanawake wengine ni wavivu na wanaume wengine ni wavivu niwavivu unakuta mwanaume mwingine anakuwa analishwa na mke wake. Hata mke wake wake hata ni kwa hiyo mimi ya kuamba, hiyo mimi kwamba jambo la lazima mkea chukuliwa huko kenya mimi napongeza kabisa mnaongea um, na franois gaoni mkazi wa hapa trafani nega kirundu, ni uamuzi ambao utakwenda kudumisha az wa, wa wanandoa uh, kwa sababu asilimia kubwa ya ya wanawake leo ni wachokozaji wa juu mana, na watagawa kwa kiwango sawa aanawakaa aakaa Kome na uchokozaji huo n yani hapa kwetu burundi ukitarikiana na mke wako ujuu ya kwamba kila kitu mlicho nacho lazima mukigwawe kwa kiwango sawa sawaamjambo rfi naitwa mapenzi togera moise maharufu historin ikiwa mlongwe uvira drc kwa kweli hiyo sheria ya kenya ni sheria nzuri sana hiyo sheria inaweza leta amani katika jamaa au katika jamii hapa kwetu congo huwa mali yanagawika asilimia hamsini hamsini lakini hiyo sheria ni nzuri sana kwa kuwa itasaidia kila mtu kuchukua mali yake na kuondoka kwa amani pahali pa kuleta vurugu na kesi ambazo haziishi napiga simu nikiwa hapa mishavurubaya kwa majina ni moise nabiazire jacob uh, rubaya ni eneo ya migoji ndani ya mashariki ya kongo kivu ya kaskazini kwa hiyo niseme sheria hiyo mpya kabisa mimi naipongeza kwa maana ukiona wengi ambao wanaopigania talaka kwa kweli ni wale ambao wasiokuwa na kitu gusudi wapate kugabua kitu cha mwingine ni vema kabisa hiyo sheria ipate kugongomezwa yaani ipigiwe msumari kabisa gusudi wala ambao wanaotamani talaka wanaotamani kudvosi vitu ambavyo yani wanataka wagabue vitu ambavyo hawakuvichokea kwa kweli watapunguza spidi asante ndugu ali bilali kwa majina ni francis toka kidandari za mashariki mwa darc mimi kwa maoni yangu nadhani hatua hiyo ni hatua nzuri sana ya mahakama yauko kenya ila tu na mimi nawapongeza sana kwa sababu huwezi kaua mwanamke lakini anakuja hata hana asilimia moja lakini wakati wa kuhurudia wao anaenda na asilimia hamsini hatua hiyo ni hatua nzuri nawapongeza sana na ningeomba sisi afrika sisi wote tufuate mfano huo kila mtu na vyake kama anakuja na kitu mbalimbali wakati wa marudio arudie na kitu hiyo hiyo inawezi ikaimalisha ndoa mingi kubaki kwa usalama asante sana elefakiswahapa ni paukubayua ikiwa butembo mashariki mwa drc E, ni kwamba kabisa ile uamuzi wa kenya ni uamuzi mzuri kwa sababu hapa katika nji ya kongo manyumba mingi inakwisha kabisa sababu wanawake wameona kama talaka ni njia ya kuweza kujitajirisha sababu kueza kutasasabaasilimia hamsini wa kbs mwanaume anabeba nusu bila kujali watoto kwa hiyo ikiwa huenda ile uamuzi taiwa itakuwa katika hiyo nji gei naenda na mwinji zote ili manyumba iweze kudumu sababu manyumba kabisa naisha siku kwa siku sababu ya wanawake kutaka kujitajirisha a tukielekea kwenye ujumbe mfupi wa mwandishi unasema mimi naitwa joel barachi kutoka goma drc unasema hiyo sheria ni mbaya sana kwa sababu itaondoa uaminifu ndani ya ndoa na kila mmoja ndani ya ndoa atakuwa mbinafsi italeta shida nyingi ndani ya ndoa huku kwetu kila mtu anajua kwamba wakati wameuana sisi sote twaungana mkono ili watoto wetu wakuwe vizuri sasa kama uko kenya wanandoa wakiachana watoto wa taarisi nani kati ya baba na mama fadhili mija moperon kutoka kambi ya wakimbizi ya rwamwanja uganda unasema uamuziuu wa serikali ya kenya utasaidia wanawake kuwa chini ya wanaume zao hukuu wajua kwamba hata watalakiane hawatachukua chochote kisichokuwa cha kwao nawew unasema hili ni jambo nzuri, mafik... jambu... nzuri sana kwa fikra zako sababu mabinti wengi wanafika wakiwa na malengo ya kupora mali ya mume hasa akiwa ana pesa zake ninafikiri hii hatua ni kusaidia watoto na jamaa la mume pia nchini drc tunakuwa nayo pia lakini wengi wanafurahishwa hatua ya kugawana mali kwa asilimia a0 sasa leo wengi wanaanza kuepuka jambo hili sababu linawatesa watoto na wanafamilia wa jamaa hasa jamaa ya mume toka drc uvira mlongwe ni bi antiirs mimi maoni yangu ni kwamba hatua iliyochukuliwa na mahakama ncini kenya ni nzuri sana na itasaidia zaidi kwa kukomesha ile watu ambao waga wanafanya ndoa na mtu kwa tamaa anatamani tu mali ya mwanaume anakuwa naye ndani ya nyumba baada ya siku kidogo ile ndoa navunjika limradi kama uwatagaa ile mali katikati sasa hapa hapa kwetu kwetu drc hali haipo kabisa ndoa ikivunjika ni hatari uilsaaat anrbo kutoka uganda kampala nafikiri kwa mada ya leo itapunguza ukali wa wale wanaovizia mali ya mojawapo wanaotaka kuingia katika ndoa kuliko kuvizia kujenga familia ama upendo na ndio utakuta kwamba yule anayetarajia kuingia katika ndoa akitarajia kwamba mwenziwe ana pesa na ndiyo maana anahitaji naye awe na kipandi cha pesa hizo itakuwa vigumu kwake kuingia katika ndoa kama hizo jambo rf kiswahili mimi ni runesha espoar kutoka hiji mashariki mwa drc kwa upande wangu unapongeza sana nchi ya kenya kwa kukamata hatua hii kwa sababu ni nzuri sana inaolinda kila mutu na vitu vyake ambavyo alivyokuwa navyo katika unyumba asante sana na washukuru sana ningeomba kwa zingine inchi kama vile drc na zingine nchi zote wakamate hatua hii ya kenya waije hii mfano ili kwamba kila nchi ikamata sheria hii kwa sababu ni sheria nzuri sana ni sheria ambayo inatetea, inatetea kila mtu ni sheria ya mzuri sana maoni yangu kuhusu hukumu hii kiukweli ni hukumu nzuri na pia niwapongeze waliotoa hukumu hii kwa sababu wamezingatia mgawanyo baina ya watu hawa wawili kuimarika kwa ndoa nadhani inatokana na wanandoa wenyewe wana mahusiano gani ndani ya ndoa yao kuimalika kwa ndoa ila si kwa hukumu hii ila hukumu hii italeta ile kuogopa kwa wanandoa kutokutarakiana kwa sababu baina ya wanandoa anaweza kawa na mmoja wao na vitu vingi kuliko mwingine hivyo kuogopa kuvunja ndoa na kukosa vitu vingine ha, hali ya nchini mwangu ni shwari asante alefai kwa majina naitwa alexi jeremia niko chake chake mwanza tanzania <mulia> kutoka utoka uiadrc mimi de marco desp diego mimi kivyangu kabisa nafurahia hatua hii ya mahakama ya kenya kwa kukamata maamuzi hii itapunguza kiburi kwa wale wanawake ambao walikuwa wakijiingiza kwenye ndoa kwa ajili ya kuchuruza eh, wanaume wa, wa kwa kuwa kuna wale ambao walikuwa wanaazajiingiza kwenye ndoa ili miezi mbili tu aseme wa, wanaachana na ukiona kukuja na kitu chochote wanasema y kwamba wagabule Sekantipusa, sekantipusa. ni malizi na ujumbe wa jean jeapaul socafe kutoka juba sudani kusini unasema ni jambo sahihi kabisa unaungwa mkono mahakama ya kenya na unaomba afrika nzima ingechukua mpango kama huo wanawake wangetulia ndani ya ndoa zao na huenda hakungelikuwepo na tharaka <mucho> mii naitwa ali bilali msikilizaji ambaye nilikuwa nawe katika makala ya habari rafiki ni kutakie jioni njema