nam msikilizaji katika mkutano wa mazingira uliokamilika hivi maajuzi nchini misri kop 27 swala moja ambalo kidogo lilionekana kufumbiwa macho ni swala la uzalishaji wa hewa chafu na namna mataifa yanafaa kupunguza uzalishaji huo na kwa mujibu wa ripoti ya shirika la mazingira la umoja wa mataifa un uzalishaji wa hewa chafu bado ni wa kiwango cha juu katika mataifa mengi hali hii ikihatarisha hata zaidi utekelezaji wa mkataba wa paris unaolenga kupunguza viwango vya joto duniani hadi kiwango cha wastn 15 kulingana na nap sekta ya uchukuzi inachangia takriban robo moja ya uzalishaji wa gesi chafu na hivyo basi kuwepo haja ya nchi kutafuta mbinu mbadala kama matumizi ya nishati safi kama vile umeme katika sekta ya usafiri nchini kenya msikilizaji kampuni moja inayofahamika kama Rome motors inajihusisha na kugeuza magari yanayotumia bidhaa za mafuta zinazochangia uchafuzi wa hewa hadi kutumia umeme na studioni leo tunaye joan igamba yeye ni afisa mawasiliano kutoka kampuni ya Rome motors tutakuwa tukifahamu zaidi kuhusu juhudi zao wanazofanya katika kubadilisha sekta ya uchukuzi au usafiri nchini kenya Mjuan, karibu kwenye studio zetu arefai kiswahili na pengine tuanze tu ujitambulishe na kidogo kwa, kwa ufupi tu utambulishe mnafanya nini okay, yes, so Rome ni kampuni inayotengeneza magari yanayotumia umeme uh, bidhaa zetu ni zenye zinatumika katika usafiri wa umma so hiyo ni pikipiki piki inayotumia umeme na basi zenye zinatumia umeme tunaangazia magari yanayotumia umeme uh, i, i, ni ipiki inayotumia umeme na basi inayotumia umeme sabu zinapunguza nauli na pia zinasafisha hewa so, ilianzwa kwa mwaka wa 2017, uko hukoswden lakini sasa shughuli zetu ziko zote ziko hapa nairobi kenya Both na aembl ziko hapa nairobi uh, tuko na wafanyikazi mia moj a50 wakiwa wanawake umezungumzia swala ambalo mnalifanya ni, ni vipi bidhaa zenu uh, mabasi haya yanayotumia umeme na pikipiki ambazo zinatumia umeme ni kwa namna gani zinapunguza nauli ukilinganisha na mabasi ya kawaida ambayo yanatumika katika usafiri wa umma sabu hizi basi zinatumia umeme nauli inaweza kushuka sababu hazitumii hazitumii mafuta kama ama petroli. pengine tuzungumzie kidogo uchafuzi wa hewa kutoka sekta hii ya usafiri ni moja ya sababu tunashuhudia mabadiliko ya hali ya hewa unadhani kwa nini ni muhimu kwa nchi kukumbatia matumizi ya magari yanayotumia umeme badala ya magari ambayo yanatumia bidhaa za mafuta so, kama nairobi kamabb sekta ya usafiri inachangia kitu kama 35 to 40 of, of carbon carboemissions uh, takwimo lingine pia ni 200 20, pikipiki zina- zinaagizwa kutoka kutoka majuu zinaletwa huku kenya hii namba itaendelea tu kuongezeka na itaendelea kufanya carbon bsio iendele kuongezeka pia na iendelee yeah. so wakati ni sasa kuondokana na magari zinazotumia mafuta tuende kwa magari tumia umeme na, na, na labda kidogo tu hadi kufikia sasa Rome imefanikiwa kugeuza magari mangapi kuya kutumia umeme na mbali na magari nafahamu pia mnazo pikipiki piki, zinazotumia umeme no. Romoters, wenye ilianza tulikuwa tunabadilisha hizi magari zinatumia petroli zenye zinatumia umeme Minli ilikuwa land ilikuwav zenye zinatumiwa katika safari kama huko maasai mara lakini sasa tumeondoka tume kwa hiyo sekta sasa tumeenza kutengeneza un so sahii tuna focus on hizi pikipiki zinazotumia umeme na, piki, na basi zinatumia umeme tunazitengeneza kutoka mwanzo huku nairobi sababu ya mahali tumefika kama kampuni na sababu lingine tulitoka kubadilisha hizi landrove pia ni sababu ya hiyo tuliongea about unaelewa kama ni basi basi inabeba ina watu wengi kuliko ladoe so hiyo bado itaendelea kuongezeka so ata tunasema usafiri wa umma ndo s yetu sahii pengine Rome motors ilipoanza je mlipokelewa vipi katika sekta hii ya uchukuzi na au usafiri kwa kawaida unapoleta huduma au bidhaa mpya uh, kwenye soka lazima kuwepo na changamoto sasa kama Rome motors ni changamoto zipi mnazopata je kwanza mlipokelewa vipi katika sekta hii ya usafiri usafirihi kampuni tulianza kenya sababu kenya huku kumazoea kukubali mabadiliko haraka so hatujapata tashwishi kubwa sana huku lakini sema kwa basi zinaweza zinazootumia umeme mashirika kama matatu association of, matatu association of kenya wanapokea polepole hizi magari yanayotumia umeme lakini ni kazi tunaendelea kufanya na wao na hopfuli wataweza kuichukua kui na upisi ikikuja kwa pikipiki piki anayotumia umeme tumeona watu wakikumbatia raka tukona ushirikiano na mkopa ndo watakuwa wakiuza hizi pikipiki ya umeme kwa umma na kwa namna ambavyo mmefanya kazi katika sekta hii pamoja na ufahamu wa namna uchukuzi katika uh, sekta hii unachangia hali ya mabadiliko ya hewa je mmepata uungwaji mkono wote kutoka kwa mashirika ya serikali kwa kazi ambayo mnafanya kugeuza magari haya ama kutengeneza magari yanayotumia umeme naam kuna mashirika kama nt tunafanya kazi na wao sababu wao ndo wanahinisha hizi pikipiki zinazotumia umeme mbali na kiujumla serikali zinafaa kufanya nini ili kuchangia uh, katika kuimarisha sekta hii ya usafiri naweza sema mii uh, serikali pia inaweza punguza ushuru inayotoza magari kutupea mwetisha nisimalize makala haya bila kukuuliza uh, malengo ya rom motors je mna malengo ya kukua katika mataifa mengine kando na kenya kenyaa tuko na hiyo uh, lengo lau kakwanchi zingine pia tuka na goal ya kuongeza hizi pikipiki zinazotumia umeme by the end of the year uh, tumetengeneza pikipikinaezasema okay, zenye ziko kwa barabara sahini 1 50 uh, zinatumiwa na kampuni kama za security kuna wengine kama uko demont wanazitumia kwenda kuangalia mimea sababu hizo mashamba zao ni kubwa so wanazitumia kama e wanazitumia kwenda kuangalia mimea zao hizi uh, pikipiki zinazotumia umeme zinauzwa kwa bei ya 550 usd uh, kwa sahii zinaweza nunuliwa mkopa so i- partnership inaweza fanya watu wanataka kuzinunua wazipate kwa bei rahisi uh, tukimaliza pengine mtazamo wako wa mwisho ama cha ziada ambacho ungependa kuzungumzia kuhusiana na sekta ya usafiri na namna inavyokwenda ikibadilika kutoka katika magari yanayotumia bidhaa za mafuta hadi zile zinazotumia uh, umeme maoni yako ya mwisho ni kuhusiana na sekta hii ni vipi tuimarishe sekta hii ili tupunguze uchafuzi wa hewa uh, tunashuhudia ardhari za mabadiliko ya hali ya hewa hivi sasa na ni fursa ya kukabiliana na adhari hizi kwa kukumbatia uh, magari yanayotumia umeme uh, sababu lingine ni sababu kiwango cha nishati safi huku kenya ni asilimia na sita. kwa hivyo inatupa fursa kutumia nishati hii kuboresha sekta ya usafiri kwa kukumbatia matumizi ya magari ya umeme so kama bidhaa moja ni uh, ya hiyo so, pikipiki inayotumia umeme tunaita air so hii pikipiki iko na frame yenye imewekwa ba hiyo batr unaweza itoa kutoka kwa hiyo frame tena uichaj kwa So ne unaweza chsimuyoyote so, so unaeza c simu pia iko na portable charger. so, so nayot unaezacsimu unaza iweka hapo na iweze kuchj ina chaj na masa matano ndo weze kujaah ukiendesha hiyo pikipiki iko na ya n msikilizaji kufikia hapo sina la ziada ni mshukuru mgeni wangu studioni leo joani gamba afisa mawasiliano kutoka kampuni ya rome kutoka kutokahapa nchini kenya inayotengeneza magari na pikipiki zinazotumia umeme lakini pia kugeuza magari ambayo yanatumia bidhaa za mafuta kama petroli dizeli kwenda kutumia umeme nikushukuru sana kwa muda wako wakokunialik jina langu tja kwa heri