嗯嗯嗯嗯 chini ya mwezi mmoja ujao viongozi wa dunia na washikadau wengine katika sekta ya mazingira watakusanyika sham el camelher nchini misri kwa mkutano mwingine wa mazingira wacop 27b lakini kabla ya kuanza kwa mkutano huo viongozi na washikadau mbalimbali wamekuwa wakitoa wito kushinikiza hatua za haraka kuchukuliwa kushughulikia changamoto za kimazingira ambazo zinaikumba dunia kwa sasa hata hivyo jamii na watu binafsi na mashirika yasiyo ya kiserikali mbali na kutegemea maamuzi na hatua zinazochukuliwa na viongozi wa dunia wao wameonelea kuchukua hatua wa wenyewe ili kuhakikisha mazingira yanalindwa hivileo mwenzangu jupiter mayaka amezungumza na baadhi ya wa washikadau wa mazingira jijini nairobi nchini kenya kutaka kujua baadhi ya shughuli wanazozifanya kuhamasisha jamii kuhusu swala la kulinda mazingira mahojiano aliyoyafanya wakati wa maadhimisho ya siku ya kimataifa ya kusafisha mazingira kwa majina anaitwa edu nyagohie uh, mii ni mfanyakazi wa shirika lisilo la kiserikali ambalo linaitwa uh, shirika letu linahimiza watu kuangalia mazingira na kulinda mazingira as asahol jambo ambalo unaweza taka kuhimiza jamii ni kuwa mazingira yetu yako, yako under threat at the moment so kile ambacho naweza omba ni watu waweze kuzingatia ambayo yana manufaa kwa mazingira kama kutotupa taka ovyoovyo kutotumia uh, pepabagi za plastiki na kuangalia pale ambapo tunatupa taka si kutupa tu kila pahali ambapo tunafikia katika shirika letu la like we don't have time tunasema kuwa kwa pamoja ndio suluhisho inawezapatikana kwa kuwa mimi peke yangu siwezi suluhisha mambo yote yanayofanyika duniani so ni kwa pamoja tu ndio saidiana siku ya leo kuna mashirika mbalimbali yameshikana ili tukuja pamoja tuweze kusafisha huu mtaa wa majengo na tukieneza habari za amani na utunzaji wa mazingira kwa hivyo tukikosa kuilinda ama kuiangalia hakuna pahali pengine tutaenda so nahimiza kila mtu awe mwangalifu na awe mlinda mazingira nyinyi kama shirika mmetoa uhamasisho kwa jamii kuhusiana na kuhifadhi mazingira kwa sababu hii ni siku moja tu Tuta, watu maz, usafi leo lakini kesho amaaauanaeaufanyasafe ai tu katika mwaka ndio tumejaribu sana kufanya uhamasisho na jinsi yetu ya kufanya uhamasisho sanasana uh, iko sana pale katika mitandao ya kijamii uh, tuko na app, ama pale katika inaitwa we dont a alafu pale tuna, tuko na kampen ma- mbalimbali ambazo zinaweza zinahamasisha watu jinsi wanafaa kufanya ili kuwe na suluhisho na vile ambavyo watalinda mazingira ni, ni jambo ambalo tunalikariri kila siku si mambo ya siku moja tu bali tufanye hivi ikuwe ni jambo ambalo tunafanya kwa kila siku tunaishi katika dunia je kenya inaweza kuiga mfano wote wadnia wa, wa, wa nchi yote katika duniani katika kuhifadhi mazingira naam sana sana nchi ya uswidi uswidi mazingira yao ni masafi Aa, wanajua kulinda mazingira yao wanajua jinsi ya kutupa taka pahali ambapo panafaa so ningeomba sana wakenya waangalie au, ama waige jinsi uswidi inafanya mambo yao iwe iwe funzo kwetu pia naitwa ambasada ama balozi philip juma mimi ndio ni global peace uh, ambassada kajiado county na pia vilevile vile mimi ni kiongozi wa vijana mimi ndio found wa organization inaitwa takamali initiative inamaanisha takataka ni mali so hiyo takamali initiative ina deal na environmental awareness ennaareesant npia tuna engage na women empowerment youth empowerment eh, mental, mental health awareness na moso pia tuna engage in charity activities of which by now eh, tumerich to over 1000 families through food donations na kwa siku ya leo nimefurahi sana mi ndio nilikuwa nimekuja kurepresent na timu yangu pia tuko na hao na kwa leo tulikuwa majengo tm hapasla tumefanya cls tumeingia kwa hizo maslam zote tumesafisha tumetoa magabaj na pia tumeleta konity kwa empowa na kuambia tukitoa hizi takataka zisirudi hapo na tunaona kuanzia sasa pia tutakuwa tuna o ind atast we have agood cl ansusa envroent an iope that uh, kila mwaka ama ch aeey timama n ama i amonth tutakuwa tunakuja tunafanya clnps in, dif- in, in different areas na hata sahii bado ntaalika thes he organizations tuongatarongaikajado county twende sehemu fulani bado ni another slasettlement e, tufanye clean up na tutaomba sana watu watoke wakuje wahusike na mazingira na environment katika kusafisha miji ama kusafisha maeneo hii niju swala ambalo mnalifanya mara moja je umetoa humasisho gani kwa jamii kwamba wao binafsi wanapaswa kufanya mazingira iwe safi ndio hata nyii mkikuja mara moja kwa mwaka haiwi chafu kama vile kwa sababu ni athari kwa afya mwanadamu ni vizuri kama nimevoona hapa example moja hapa majengo kunao vijana wenye each and every time hujitokeza husafisha ma mamitaro eh, I think collect either friday aua so kwa hivyo pia tumeleta pia wana vijiji wengine tukawambia tunaposafisha hizi mamitaro tunapofanya pia hao inafaa waichukue kama jukumu yao sisisi si, si, watu wengine tunakuja tunawasaidia so kwa hivyo leo tumekuja tuoneshe njia kubwa ya kuambia pia we binafsi inafaa uchukue eh, environment mazingira kama inavyostahili na tumeshukuru leo na tunahitaji na tutaona matokeo bora kwao iwapo after tumefanya hivi pia naona wataendeleza na pia after sometimes tutakuwa tunarudi tuna tunae tuone mali wamefika u tumeambia tukisafisha waendelee na hiyo miradi unafikiri kwa nini kila mtu asichukue jukumu lake binafsi je mnatoa uhamasisho kama huo kwa kila mtu binafsi ndio tunatoa uhamasisho kama hiyo kwa watu binafsi lakini kuna kitu inaitwa ignorance yaani wewe tu unajua hii ni mbaya lakini una assume unaona so hizo ndio vitu zenye tunafanya sana kitu inaitwa environmental awareness and ile kuhamasisha watu ili kuambia ukutupa takataka hapa ni mbaya ohii maji maj ya taka ikiteremka kwa hii mitaro ni mbayau italeta magonjwa italeta kama kipindupindu watoto watagonjeka so kitu ningeomba sana pia piazifanye wafanye inaitwa and environmental minaitwa watu huku unawambia kitu wanapuuza hiyo iyo tu wanapuuza na si vizuri kupuuza na nimejua vile tutashikana na hizia zingine hiyo ndio kitu tutapigania sana sana sana na tuhamasishe watu wapende mazingira binafsi uh, wasia wako wa mwisho kwa jamii kwa serikali kwa washikadao mbalimbali niupi kwa kijamii washikadao mbalimbali mbali, na serikali sana sana serikali eh, ningewaomba wakuje wasaidie vijana wenye wako nahizi za environment u hao ndio wanafanya kazi kubwa naona kama, kama leo tulikuwa tumefanya e, kazi tukamaliza but bado gari ya kanjo haijakuja unaona so unaona hizo takataka zikibaki hapo itakuja kuharibika alafu watakuja kusema wale wenye walikuwa wamekuja kusafisha mazingira ndio walikuwa wameacha iwapo sio sisi sisi tumefanya yetu pia inafaa wafanya yao na tukiendea serikali tuambie sisi tuko na hii mipango tunataka mkuje mtusaidie wasianze kusema oh, sijui nini alafu tena serikali ni mzuri inasaidia t kuna wale watu wa katikati wanataka sijui wakulie wafanye nini wafanye nini so sisi tungependa vile tunataka kuanzahiien yetu e, nanajua byh tutaenda kwa makaunti na tutakua tunaia e, kuwahamasisha hapo ndio shida iko naona so pia ikuje serikali ikuje itusaidie na ikitusaidia tutakuja kukuwa na naimen mzuri vile watu walikuja kuhamasishwwapande ni miti watu wakaanza kupandisha miti na kila mtu akashika ni miti mitmiti so inawezekana na kwa mahojiano yake jupita mayaka ndiyo tunafikia mwisho wa makala yetu hivi leo ya mazingira leo dunia yako kesho hadi makala yajayo jina langu ni meanslet. ijai