嗯。Yo Yo mskilizaji katika juhudi za kutoa hamasisho kwa jamii kuhusu swala la kulinda na kuhifadhi mazingira wanajamii wamekumbatia mbinu mbalimbali mbali katika kufanikisha hili hapa nchini kenya sanaa ni mojawapo ya mbinu zinazotumiwa kuwafikishia wanajamii ujumbe kuhusu umuhimu wa kulinda mazingira jijini nairobi shirika moja la sanaa kwa jina sarakasi mbali na kuwashirikisha vijana kupitia sanaa mbalimbali limejipa changamoto ya kutumia nafasi yao kuihamasisha jamii kuhusu maswala ya mazingira mwezi jana shirika hilo liliandaa tamasha walilolipa jina mother moth mwenzangu george ajoi alipata fursa ya kuhudhuria tamasha hilo lililolenga kutoa hamasisho kuhusu maswala ya mazingira na haya hapa ni mahojiano yake na baadhi ya walioshiriki jina yangu ni ee mimi ni head choreographe na creative manager artistic directo hapa sarakasi so leo ni tuna celebrate kwanza 22 years of sarakasi tumekuwa hapa miaka ishirini na mbili unaweza imajine tukishughulikia mayuth kujaribu kutengeneza vitu mayouth mtaani wasizubae zubaye Zubay, wako na talanta hiyo talanta ndio tunaikuza vizuri kabisa alafu tunawaweka kwa met tunawauza sasa hiyo ndio kazi sisi sarakasi tunafanya kuangalia mayouth kumekshua youth afanyi vitu mbaye mbayo hayuko kwa drugs aloita huko mtaani azungukizunguki ovyoovyo talent kama iko ndani kidogo tunaibuild hata ule ana tunamtengeneza tunajaribu tunambuild mpaka anafika mahali ml inaweza msaidia so leo tuna celebrate sarakasi kukua kwa industy for 22 years alafu leo bado tuko na production moja show kali sana ile imedirektana mimi horgrahby mimi hapa inaitwa mothenature because bado tena tunataka kuongea kusunecha watu wanaharibu sana watu wanatupa matakataka kila mahali unajua vitu kama hizo watu wanakata miti wanauza makaa yani mpaka hakuna mvua drut inatuchapa unaona hizi vitu zote kutumia manilon plastic tunataka kuziongea zote pale kwa stiji kujaribu kuweka ile awanes pale nje ndio vitu zikwwe sawa mbona mkachagua mother natue na tunaolewa kwamba eh, sana sana jijini nairobi tunaona mazingira ni machafu sana hiyo S- ndio maana tumechagua kufanya hiyo mother nature because nature ni kitu usipoishughulikia vizuri itakushughulikia vubaya sana itakuletea mambo mbayambaya sana utakosa mvua utakosa yeah. maji kila kitu ita, utakosa mpaka chakula nunajua ukishakosa hizo vitu kadhaa nimetaja asikwisha hiyo sasa lazima tujaribu kuongea kabisa kuhusu hiyo neche watu waweze kuandastandi ile awee nasiku pale nje tujaribu tukoe watu wazuri tusaidie ndio kila kitu ikoe sawa sisi wote tuna d kila mtu aweze kut ndio vitu zikoe sawa labda vijana wamepokeaje kampeni uh, hii ya madhanch uh, jinsi ambavyo unafanya nao wameipokeaje wamei vijana wamefurahi sana unajua vijana ni watu wanataka kusikizwa na vijana kama hawa wetu sasa kusikizwa ni kwa stage unajua ni madansa ni mamaarobat dansa za waongei sana sisi maatisti tunaongea kwa movement na kwa vitendo zetu ile kitu tunataka kusema ndio hii tunataka kusema leo si mara mingi tutapata tumekewa miron hivi tuongee tuseme kitu ni mara chache sana so mara mingi sisi tunaongea tuna post vitu zetu youtube tuna post vitu zetu kila mahali lakini tunaongea vitu muhimu sana mm. labda mnatumiaje sanaa uh, kwa mfano umesema densi na uh, hali ya kupiga gumzu labda mnatumiaje sanaa kueneza eh, utunzaji wa mazingira sasa sanaa vile tunaitumia tunai ni hiyo kuleta hiyo information naona vile tu nimesemkusema saizi sisi sio wale wakuenda kuita press conference tuseme kitu so ile usanaa yetu ndio tunaitumia na tunaitumia ineoenement in, in, in sasa so lazima tukueke kwa entertaining na bado ile message iko ndani so hiyo ikiwa hivyo inaingia kabisa unaelewa hata shuule nana mara mingi hizi maek za wanafunzi siku hizi hawasomi kitabu wanaekuja wanafanyiwa s- ile acting yote ile drama yote ule mwanafunzi awezi sahau sasa hivyo ndio pia sisi tunajaribu tuongee kila mtu akumbuke na kila mtu ajaribu arekebishe um, tunaona kwamba dunia nzima imekumbwa na ile climate change kwa kiswahio tunasema mabadiliko ya tabia nchi labda kutoka hapa e, baada ya leo siku hatua zipi mtachukua kwamba muone mnakabiliana na mabadiliko ya tabia nchi Uh, mabadiliko lazima tuweze kuchukua moja kali sana namb tunazunguka hiishoa tuifanye hapa peke yake tunataka kwenda kuifanya nakuru tuifanye kisumu na bado hafta hapo tunataka kuendelea na hii mambo kabisa tunataka kuisukuma kila mahali tuende mpaka united nations pale tufanye bado hii production huko tuzunguke mahali popote tunaweza fika ndio tuweze kuch wale watu wengi kabisa ndio hii iion iingie sana labda kauli yako ya mwisho tukimalizia watu wawe careful na environment watu waangalie na waishughulikie vilivyo ukiona mahali usitupetupe takataka kila mahali mambo ya k kwa gari unaenda huko safari yako umekula umemaliza tupa vitu jdirisha so asio sawa, sawa hizi zinaoshwa pale na mvua mvua inazipeleka maji nazipeleka huko baharini nini huko kwa riva zinaaribu vitu mingi sana ekatakataka pale ndani vizuri ukifiktafuta maha mamo yap aezajaiu sukran sanakochiduasante san shukran sana kwa oma nzuri sana na tunaona kwamba mmefanya vizuri sana labda kwa kifupi majina yako ni nani alafu tuelezetu kwa kifupi tu yale ambayo yalikuwa naendea pale mbele kwa stji eh, asante sana kwa majina ni roywanda eh, sani dansa na leo tulikuwa na performance ya production lilikuwa linaitwa mother nature angalau tuliona kama ka kampuni Sarakasi trust tuweze kuelimisha wakenya umuhimu wa mazingira juu unapata mara mingi kama mazingira kuna uchafu na hayo yote unapata limefanywa na sisi so ni sisi tena tuchukue lile jukumu tusafishe mazingira nam kwa kifupi tu labda eh, usanii wenu unakuzaje mazingira eh, kwa mara nyingi sasa kama leo unaona watu wakija kututazama wanatoka na lile funzo la mazingira linafaa kutunzwa kivipi eh, so kama sisi watu wakikuja tunawaelimisha kuhusu mazingira na lile atisti letu tunashukuru sana juu wanapata lile meseji mm-hmm. yeah. labda tukiangalia mji wa nairobi si mzuri sana asoma mazingira machafu eh, barabara zinatengenezwa miti zinakatwa labda eh, wasia wako ni upi eh, kwangu mimi sema naezasema siwezi laumu jamii vile ni vile hawajapata kuelezwa umuhimu wa mazingira so mi nafurahia sana kama isi tunaweza chukua mazingira na tulifanye kama tuweze kuelimisha watu kuhusu mazingira mwenzangu apatazungumza ma, eh, majina kwa kifupi alafu sanaa leo mweionaje sanaa ya leo, sana leo kwanza kwa jina, jina langu ni john baraka mimi ni msanii wa densi na eh, kwa pefomas yetu ya leo nimeona ikiwa sawa sana na nimeona tukielimisha watu sana kuhusu mazingira nam eh, labda eh, usanii mm-hmm. unatumikaje kukuza mazingira kulingana na wewe sisi husemaa usanii ni kioo cha jamii na vilevile vile, hakuna kitu ambacho sisi huweza kufanya bila kuangalia kutoka kwa jamii so zile vitu zote ambazo tumeweza kufanya pale kwa stage ni kila kitu ambacho chafanyika kila mahali ambapo kila mtu anaishi mazingira ikiwachafu hiyo hiyo tu ndo tutachafua wa pale mbele na lazima pia tutaonyesha watu lazima tutunze mazingira yetu kwa kuchukua takataka kutupa vizuri na kukuza jamii mazingira yetu kabisa na kwa mahojiano yake mwenzangu george ajoi ambaye alihudhuria maadhimisho ya miaka 220 ya shirika la sarakasi maadhimisho ambayo yalikuwa spesheli kutokana na maada ya kutunza mazingira ndio tunafikia mwisho wa makala yetu hivi leo usikose kuungana nami minleti jai juma lijalo kwa heri.