thank <small> skilizaji katika mkutano wa mazingira uliokamilika hivi maajuzi nchini misri2 swala moja ambalo kidogo lilionekana kufumbiwa macho ni swala la uzalishaji wahewachafu naaoti ya, na wa ya shirika la mazingira la umoja wa UNEP, uzalishaji wa uzalishaji hewa chafu bado ni kiwango mojawmataifazalishaji we an Nguza viwango vya joto duniani hadi kiwango cha wst 1.5 kulingana na sekta ya uchukuzi inachangia takriban robo moja ya uzalishaji wa gesi chafu na hivyo basi kuwepo haja ya nchi kutafuta mbinu mbadala kama matumizi ya nishati safi kama vile umeme katika sekta ya usafiri nchini kenya msikilizaji kampuni moja inayofahamika kama rom motors inajihusisha na kugeuza magari yanayotumia bidhaa za mafuta zinazochangia uchafuzi wa hewa hadi kutumia umeme na studioni leo tunaye jon igamba yeye ni afisa mawasiliano kutoka kampuni ya rom motors tutakuwa tukifahamu zaidi kuhusu juhudi zao wanazofanya katika kubadilisha sekta ya uchukuzi au usafiri nchini kenya joan karibu kwenye studio zetu arefi kiswahili na pengine tuanze tu ujitambulishe na kidogo kwa, kwa ufupi tu utambulishe mnafanya nini okay, yeah, so Rome ni kampuni inayotengeneza magari yanayotumia umeme uh, bidhaa zetu ni zenye zinatumika katika usafiri wa umma so hiyo ni pikipiki inayotumia umeme na basi zenye zinatumia umeme tunaangazia magari yanayotumia umeme uh, i, i, ni kipikia inayotumia umeme na basi inayotumia umeme sabu zinapunguza nauli na pia zinasafisha hewa o so, ilianzwa kwa mwaka wa07 huko swden lakini sasa shughuli zetu ziko zote ziko hapa nairobi kenya Both na emb ziko hapa nairobi uh, tuko na wafanyikazi a50 wakiwa wanawake Uh, umezungumzia swala ambalo mnalifanya ni, ni vipi bidhaa zenu uh, mabasi haya yanayotumia umeme na pikipiki ambazo zinatumia umeme ni kwa namna gani zinapunguza nauli ukilinganisha na mabasi ya kawaida ambayo yanaotumika katika usafiri wa umma shizi basi zinatumia umeme nauli inaweza kushuka sababu hazitumii hazitumii mafuta kama dieli ama petroli. pengine tuzungumzie kidogo uchafuzi wa hewa kutoka sekta hii ya usafiri ni moja ya sababu tunashuhudia mabadiliko ya hali ya hewa unadhani kwa nini ni muhimu kwa nchi kukumbatia matumizi ya magari yanayotumia umeme badala ya magari ambayo yanatumia bidhaa za mafuta so, unaona kama nairobi kamabb sekta ya usafiri inachangia kitu kama 35 to 40 of, of carbon emissions uh, takwimo lingine pia ni 200 20, pikipiki zina- zinaagizwa kutoka kutoka ma juu zinaletwa huku huku kenya hii namba itaendelea tu kuongezeka na itaendelea kufanya carbon bs iendele kuongezeka pia na iendelee yeah. so wakati ni sasa kuondokana na magari tumia mafuta tuende kwa magari tumia umeme na, na, na labda kidogo tu hadi kufikia sasa Rome motors imefanikiwa kugeuza magari mangapi akutumia umeme na mbali na magari nafahamu pia mnazo pikipiki piki zinazotumia umeme umemeo no. wenye ilianza tulikuwa tunabadilisha hizi magari zinatumia etrolene zinatumia umemelkue zinatumia katika safari kama ko masaimara aiimondoka ka yotm m tuliongea about unaelewa kama ni basi basi inabeba ina watu wengi kuliko andove so hiyo bado itaendelea kuongezeka so aa tunasema usafiri wa umma ndo s yetu sahii pengineilipoanza je mlipokelewa vipi katika sekta hii ya uchukuzi na au usafiri kwa kawaida unapoleta huduma au bidhaa mpya uh, kwenye soka lazima kuwepo na changamoto sasa kama rom motors ni changamoto zipi mnazopata je kwanza mlipokelewa vipi katika sekta hii ya usafiri uh, hi kampuni tulianza kenya sababu kenya huku kuna mazoea kukubali mabadiliko haraka so hatujapata tashwishi kubwa sana huku lakini sema kwa basi zinazotumia umeme mashirika kama matatu association of, matatu association of kenya wanapokea polepole hizi magari yanayotumia umeme lakini ni kazi tunaendelea kufanya na wao na opful wataweza kuichukua kui na upisi ikikuja kwa pikipiki piki anayotumia umeme tumeona watu wakikumbatia na tukona mm. shirikiano na mkopa ndo watakuwa wakiuza hizi pikipiki ya umeme kwa umma mm-hmm. na kwa namna ambavyo mmefanya kazi katika sekta hii pamoja na ufahamu wa namna uchukuzi katika uh, sekta hii unachangia hali ya mabadiliko ya hewa je mmepata uungwaji mkono wote kutoka kwa mashirika ya serikali kwa kazi ambayo mnafanya kugeuza magari haya ama kutengeneza magari yanayotumia umeme naam kuna mashirika kama ntc o, tunafanya kazi na wao sababu wao ndo wanadhinisha hizi pikipiki zinazotumia umeme mbali na ntkwakiujumla serikali zinafaa kufanya nini ili kuchangia uh, katika kuimarisha sekta hii ya usafiri naweza sema i uh, serikali pia inaweza punguza ushuru inayotoza magari kutopea motisha nisimalize makala haya bila kukuuliza uh, malengo ya Rome motors je mna malengo ya kukua katika mataifa mengine kando na kenya naam na uh, tuko na hiyo lengo la laku ka nchi zingine pia tuka na idiate goal ya kuongeza hizi pikipiki zinezatumia zi umeme by the end of the year uh, umetengeneza pikipiki okay, nawezasema zenye ziko kwa barabara sahiini 1 uh, 5m0 zinatumiwa na kampuni kama za security kuna wengine kama huko delmonte wanazitumia kwenda kuangalia mimea sababu hizo mashamba zao ni kubwa so wanazitumia kama fiei wanazitumia kwenda kuangalia mimea zao hizi uh, pikipiki zinazotumia umeme zinauzwa kwa bei ya 550 usd uh, kwa sahii zinawezanunuliwa kutoka M-coba. so hii fanya watu wanataka kuzinunua wazipate kwa bei rahisi uh, tukimaliza pengine mtazamo wako wa mwisho ama cha ziada ambacho ungependa kuzungumzia kuhusiana na sekta iya usafiri na namna inavyokwenda ikibadilika kutoka katika magari yanayotumia bidhaa za mafuta hadi zile zinazotumia uh, umeme maoni yako ya mwisho ni kuhusiana na sekta hii ni vipi tuimarishe sekta hii ili tupunguze uchafuzi wa hewa uh, tunashuhudia adhari za mabadiliko ya hali ya hewa hivi sasa na ni fursa ya kukabiliana na adhari hizi kwa kukumbatia uh, magari yanayotumia umeme uh, sababu lingine ni sababu kiwango cha nishati safi huku kenya ni asilimia themanini na sita kwa hivyo inatupa fursa kutumia nishati hii kuboresha sekta ya usafiri kwa kukumbatia matumizi ya magari ya umeme so kama bidhaa moja ni ya hiyo pikipiki inayotumia umeme tunaita ai so hi pikipiki iko na frame yenye imewekwa battr hiyo battr unaweza itoa kutoka kwa hiyo frame tena ui kwa So enye unawezacsimuyyote simu, so, so simu. Iku, pia iko na nayyotenaeza c unaweza iweka hapo na iweze kuchaj ina chaj na masa matano ndo weze kujaahi uh, uh, ukiendesha hiyo pikipiki uh, iko nanyamskilizaji kufikia hapo sina la ziada ni mshukuru mgeni wangu studioni leo joani gamba afisa mawasiliano kutoka kampuni ya Romu. Motors kutoka hapa nchini kenya inayotengeneza magari na pikipiki zinazotumia umeme lakini pia kugeuza magari ambayo yanatumia bidhaa za mafuta kama petrolidiseli kwenda kutumia umeme ni kushukuru sana kwa muda wakokunialika jina langu tjai kwa heri