ブブブブブブ。 skilizaji mujibu wa ripoti ya shirika la mazingira la umoja wa mataifa umojawa uzalishaji wa hewa chafu bado ni wa kiwango cha juu katika mataifa mengi hali hii ikihatarisha hata zaidi utekelezaji wa mkataba wa waar unaolenga kupunguza viwango vya joto duniani hadi aoto dnia hadikiwango na 1 sekta ya uchukuzi inachangia takriban robo moja ya uzalishaji wa gesi chafu na hivyo basi kuepo haja ya nchi gesicau ti kama matumizi ya nishati safi kama vile umeme katika sekta ya usafiri nchini kenya msikilizaji kampuni moja inayofahamika kama Rome motors inajihusisha na kugeuza magari yanayotumia bidhaa za mafuta zinazochangia uchafuzi wa hewa hadi kutumia umeme na studioni leo tunaye jon igamba yeye ni afisa mawasiliano kutoka kampuni ya Rome motors tutakuwa tukifahamu zaidi kuhusu juhudi zao wanazofanya katika kubadilisha sekta ya uchukuzi au usafiri nchini kenya jon karibu kwenye studio zeturf kiswahili na pengine tuanze tu ujitambulishe na kidogo kwa, kwa ufupi tu utambulishe mnafanya nini okay, yeah, so Rome ni kampuni inayotengeneza magari yanayotumia umeme uh, bidhaa zetu ni zenye zinatumika katika usafiri wa umma so hiyo ni pikipiki piki inayotumia umeme na basi zenye zinatumia umeme tunaangazia magari yanayotumia umeme uh, i, i, ni kipikia inayotumia umeme na basi inayotumia umeme sabu zinapunguza nauli na pia zinasafisha hewa so, ilianzwa kwa mwaka wa 2017, uko hukosn lakini sasa shughuli zetu ziko zote ziko hapa nairobi kenya Both na emb ziko hapa nairobi tuko na uh, wafanyikazi 5 wakiwawanawa Uh, umezungumzia swala ambalo mnalifanya ni, ni vipi bidhaa zenu uh, mabasi haya yanayotumia umeme na pikipiki ambazo zinatumia umeme ni kwa namna gani zinapunguza nauli ukilinganisha na mabasi ya kawaida ambayo yanatumika katika usafiri wa umma ksabu hizi basi zinatumia umeme nauli inaweza kushuka sababu hazitumii hazitumii mafuta kama Dizeli ama petroli pengine tuzungumzie kidogo uchafuzi wa hewa kutoka sekta hii ya usafiri ni moja ya sababu tunashuhudia mabadiliko ya hali ya hewa unadhani kwa nini ni muhimu kwa nchi kukumbatia matumizi ya magari yanayotumia umeme badala ya magari ambayo yanatumia bidhaa za mafuta so, unaona kama nairobi nairobi uh, hii sekta ya usafiri inachangia kitu kama 35 to 40 of, of carbon emissions uh, takwimo lingine pia ni 2000 20, pikipiki zinaagizwa zina kutoka kutoka majuu zinaletwa huku huku kenya hii namba itaendelea tu kuongezeka na itaendelea kufanya carbon bs ziendelee kuongezeka pia na iendelee kuongezeka yeah. so wakati ni sasa kuondokana na magari tumia mafuta tuende kwa magari tumia umeme na, na, na labda kidogo tu hadi kufikia sasa Rome imefanikiwa kugeuza magari mangapi akutumia umeme na mbali na magari nafahamu pia mnazo pikipiki piki zinazotumia umeme no. Remoters, wenye ilianza tulikuwa tunabadilisha hizi magari zinatumia petroli tu zenye zinatumia umeme Meanly, ilikuwa land v zenye zinatumiwa katika safari kama huko maasai mara lakini sasa tume tumeondoka kwa hiyo sekta sasa tumeenza kutengeneza uwn so sahii tuna focus on hizi pikipiki zinazotumia umeme na basi zinatumia umeme tunazitengeneza kutoka manzo huku nairobi sababu ya mahali tumefika kama kampuni na sababu lingine tulitoka kubadilisha hizi landrove pia ni sababu ya hiyo tuliongea about unaelewa kama ni basi basi ina, inabeba watu wengi kuliko ladove so hiyo bado itaendelea kuongezeka so that's tunasema usafiri wa umma ndo yetu sah pengine motors ilipoanza je mlipokelewa vipi katika sekta hii ya uchukuzi na au usafiri kwa kawaida unapoleta huduma au bidhaa mpya uh, kwenye soka lazima kuwepo na changamoto sasa kama Rome motors ni changamoto zipi mnazopata je kwanza mlipokelewa vipi katika sekta hii ya usafirihi uh, kampuni tulianza kenya sababu kenya huku kua mazoea kuuba mabadiliko haraka so hatujapata tashwishi kubwa sana huku lakini sema kwa basi zinazotumia umeme mashirika kama matatu association of, kama matatu association of kenya wanapokea polepole hizi magari yanayotumia umeme lakini ni kazi tunaendelea kufanya na wao na hopfuli wataweza kuichukua kui na upisi ikikuja kwa pikipiki piki anayotumia umeme tumeona watu wakikumbatia hraka tukona hapo shirikiano na, no. na mkopa ndo watakuwa wakiuza hizi pikipiki ya umeme kwa umma mm-hmm. na kwa namna ambavyo mmefanya kazi katika sekta hii pamoja na ufahamu wa namna uchukuzi katika uh, sekta hii unachangia hali ya mabadiliko ya hewa je mmepata uungwaji mkono wote kutoka kwa mashirika ya serikali kwa kazi ambayo mnafanya kugeuza magari haya ama kutengeneza magari yanayotumia umeme naam kuna mashirika kama nt tunafanya kazi na wao sababu wao ndo wanadhinisha hizi pikipiki zinazotumia umeme mbali na nta kwa kiujumla serikali zinafaa kufanya nini ili kuchangia uh, katika kuimarisha sekta hii ya usafiri naweza maybe uh, serikali pia inaweza punguza ushuru inayotoza magari motisha nisimalize makala haya b- kukuuliza uh, malengo ya Rome motors je mna malengo ya kukua katika mataifa mengine kando na kenyana utuko na hiyo uh, lengo la kukua kw nchi zingine pia tuko na goal ya kuongeza hizi pikipiki zinazotumia umeme by the enof the ea tumetengeneza pikipikinawezasema okay, zenye ziko kwa barabara sahiini 1 uh, 50 zinatumiwa na kampuni kama za security kuna wengine kama uko demont wanazitumia kwenda kuangalia mimea sababu hizo mashamba zao ni kubwa so wanazitumia kama e wanazitumia kwenda kuangalia mimea zao hizi uh, pikipiki zinazotumia umeme zinauzwa kwa bei ya550sd sah az mkopa mso hii inawezafanya watu wanataka kuzinunua wazipate kwa bei rahisi uh, tukimaliza pengine mtazamo wako wa mwisho ama cha ziada ambacho ungependa kuzungumzia kuhusiana na sekta i ya usafiri na namna inavyokwenda ikibadilika kutoka katika magari yanayotumia bidhaa za mafuta hadi zile zinazotumia uh, umeme maoni yako ya mwisho ni kuhusiana na sekta hii ni vipi tuimarishe sekta hii ili tupunguze uchafuzi wa hewa uh, tunashuhudia ardhari za mabadiliko ya hali ya hewa hivi sasa na ni fursa ya kukabiliana na adhari hizi kwa kukumbatia uh, magari yanayotumia umeme uh, sababu lingine ni sababu kiwango cha nishati safi huku kenya ni asilimia na thmaast kwa hivyo inatupa fursa kutumia nishati hii kuboresha sekta ya usafiri kwa kukumbatia matumizi ya magari ya umeme so kama bidhaa moja ni uh, ya hiyo pikipiki inayotumia umeme tunaita ai so hii pikipiki iko na frame yenye imewekwa ba hiyotr unaweza itoa kutoka kwa hiyo frame tena uichaj kwa So eye unaweza simu so, so unaweza unaeza simu iko, pia iko unaweza imunaiweka hapo na iweze kuina ca na masa matano ndo weze kujah uh, hi uh, ukiendesha hiyo pikipiki uh, iko nanyamskilizaji kufikia hapo sina la ziada ni mshukuru mgeni wangu studioni leo joani gamba afisa mawasiliano kutoka kampuni ya Rome. Motors kutoka hapa nchini kenya inayotengeneza magari na pikipiki zinazotumia umeme lakini pia kugeuza magari ambayo yanatumia bidhaa za mafuta kama petroli dizeli kwenda kutumia umeme nikushukuru sana kwa muda wako akunialika jina langu mltjai kwa heri