Thank <laughs> you. jwa rfi kiswahili ni kukaribisha kwenye makala ya mazingira leo dunia yako kesho na hivi leo mskilizaji tumebahatika kuwa na wageni kwenye studio lakini kabla niendelee ni mruhusu mgeni wangu studioni ajitambulishe tu tufahamu anafanya nini na shirika lao linafanya nini karibu asante sana kwa jina naitwa teri kinywa mkurugenzi mkuu wa in kenya na kazi yetu haswa ni kusaidia mwanabiashara ndogondogo kwa kupata ujuzi wa kuendeleza biashara yake kupata fedha labda anazohitaji kukuza biashara na zaidi sana kupata soko ya mali yake naam tunaelewa kwamba uh, biashara na mazingira ni mambo ambayo yanaendana hapa kwa hapa labda mnapotoa nafasi hizi kwa wafanyabiashara biashara hawa wadogo wadogo kupata fedha je kuna elimu ambayo mnawapa kuhusiana na namna oneza, wanaweza kuendesha biashara zao ili zizingatie uh, utunzaji wa mazingira pasi na kuharibu mazingira ndiyo kwanza kabisa saa hii kama dunia nzima ni vizuri tuwe tumeshikana na tumeandamana kwa yale malengo tumeyaweka ya maendeleo uendelevu ama sdgs na pia malengo ya afrika 263 na malengo yetu hapa kenya ya kitaifa na kabisa tumeshikana nao wanabiashara ndogo ndogo waelewe nafasi yao suluhu ama kutafuta suluhu kwa izile mashida tumepata saa hizi kwa sababu ya mazingira yetu vile um, yanahitaji kulindwa hayajalindwa saahii na zaidi ya mazingira pia mambo ya kijamii na mambo ya utawala na kwa mazingira kwa hivyo tunatumia muda kwenda kuwajulisha zile shida ambazo tunaleta sisi wote si kusema wana biashara ndogondogo yao lakini sisi wote kama binadamu kwa hii ulimwengu kwa mazingira na wapate ujuzi ya yavenye wanaweza anza kwa kampuni zao ama kwa biashara zao kuleta masuluhu pia kabisa wakiwa tayari tunawawezesha kufikia fedha ambazo zinawasaidia kuenda hilo lengo lingine kuzingatia mazingira yetu yetunam uh, sekta binafsi ni sekta ambayo katika suala hili la mazingira linahusishwa pakubwa katika meza ya mazungumzo pengine kama shirika la invest in africa jukumu uh, katika maswala ya mazingira ni lipi kweli um, cop ishirini na saba kila nchi imepeana ahadi ambayo watatekeleza kwa ajili ya kuchunga mazingira lakini ukiangalia wanabiashara ndogo wengi wanafikiria kwamba unahitaji ujuzi mwingi ama pesa mingi ndio nawewe ukuwe mmoja wa kuleta huutekelezaji sasa hii op ishirini na saba aswa inahusika huu mwaka na kusahau na ahadi tumeweka uh-huh. sahau na mipango yote uh-huh. tuende sasa kwa utekelezaji uh-huh. sisi kama investin africa kwa kufuatilia tumeanza miradi ya wanawake uh, vijana ambao tunawafundisha kuhusu mazingira kuhusu kijamii kuhusu utawala mwanzo kabisa tuwajulishe zile shida ambazo sisi wote pamoja tunaleta kwa mazingira yetu mm. tuwajulishe mahali wanaweza anza kwa biashara zao kuanza kuzingatia mazingira mm. na zaidi sana tunawashikanisha na waalimu watatembea nao kwa muda miaka mbili waweze kuanza ku fuatilia mazingira kupea ujuzi wa wafanyikazi wao na mwishowe wengi wao wapate fedha ambazo zitawezesha kabisa kulenga juu zaidi kuhusu mazingira na wakuwe mfano mwema pia na wakuwe walimu kwa wenzao wa biashara ndogo ndogo kuhusu venye sisi wenyewe kama biashara ndogo ndogo tunaweza kuchangia kwa zile suluhu zinatafutwa na ulimwengu mzima kwa, uh, kwa mazingira yetu tunapozungumzia mazingira lazima jamii ifahamu kwamba jukumu la kutatua changamoto hizi za kimazingira hazianzii tu pale juu kwenye viongozi wetu ama uh, serikali zetu lazima pale chini mwananchi wa kawaida pia ahusike uh, pakubwa katika uh, kuleta suluhisho za changamoto hizi za kimazingira labda kwa kufanya kazi na wafanyabiashara hao wadogo wadogo je umeweza kugundua ufahamu wao kuhusiana na jukumu lao katika swala hili la mazingira ok kwanza kabisa wengi awanafahamu na kwanza kabisa kwamba wao wanachangia naam na kwa hivyo hawajioni wakiwa na nafasi ya kuleta suluhu hawaelewi <laughs> hata haki zao kama mwananchi na vile una, unaathirika na. na mambo ya mazingira tukifanya biashara vibaya lakini wacha nikwambie saa hizi tuko katika ukame mkuu na hii ukame imeletwa na me-mambo mm, mengi ambayo tumechangia kutotunza mazingira yetu mm-hmm. na wakati hatuna ukame tunapata mafuriko na yote hii inaonyesha kwamba venye tumeendelea na hii mazingira yetu hatujazingatia venye kulifaa kwa hivyo kwa hizi biashara ndogo ndogo tunataka tuwashikanishe kabisa na jamii wakule chini waelewe haki yao waelewe jinsi wa, wanavyoweza kuchangia na tuko na miradhi ya kujulishana na kando ya hawa wanawake vijana tunatembea nao kwa jamii kuwajulisha zile changamoto waelewe na zaidi ya hapo apowawez enyewe kushikana kutafuta suluhu kwa hii mambo ya mazingira na mwishowe tuweze kufika mahali kwamba mafuriko na ukame zisikue changamoto za kawaida ni kama tumezikubali ni kama tuko sawa ni kama sisi hatuna uwezo wa kubadilisha mambo yalii moja ya mambo ambayo mnayafanya ni kusaidia jamii ama wafanyabiashara wanawake vijana uh, kujiendeleza kiuchumi na pasi na kuwa na mazingira safi hatuwezi tukajiendeleza kiuchumi ni vipi nachangia kusaidia katika kutekeleza yale malengo ya kitaifa Uh, kutimiza hadi za mabadiliko okay, tukiangalia mambo ya maendeleo uendelevu si mambo ya mazingira tu mm-hmm. ni mambo ya kijamii kwamba tunafaa kushikana sisi wote wa jamii um, vijana pamoja na wamama kwa hivyo sisi kwa shirika letu la in africa tumeweka miradi ya kusaidia vijana waweze kupata ujuzi ya wataanzia wapi na kuweza kupata fedha ya kuendelea kwa njia ambao wanafaa wa kwanza kabisa ni wachangie kwa uchumi kwa hii kusaidia kwa uchumi mm-hmm. taka taka ni namna moja ya kuleta mali mm-hmm. na vijana wengi wako nyumbani ya wanakazi la kwanza kabisa we mwenyewe ukianzisha <coughs> uki biashara yako ndogo na ukikuwa na ujuzi utaweza kutumia ule ujuzi wako kwa kuleta fedha ya pili ni ujue kwamba tunapokufundisha mambo ya kibiashara inaandamana na mambo ya mazingira sikusema tu nikifanya biashara najali fedha zinaingia kwa mfuko yangu saa hizi tumepata ukame no. uh, bei za kila kitu imepanda kwa hivyo kwahivo hatakama nikiona vijana wenzao tunawafundisha vile wataendeleza biashara yao kwa njia yinazingatia maendele, maendeleo endelevu kwa kuangalia mazingira kwa kuangalia mambo ya kijamii kwa kuangalia mambo ya utawala ya hizi biashara zao labda kabla tumalize kama invest in africa mnawasaidia wafanye biashara wadogo wadogo kufikia sasa mmefikia wapi ni biashara ngapi ambazo mmesaidia ume, kupata fedha ili kujiendeleza na jemna mpango wote wa kuwafikia vijana vijana wengine tofauti na wanawake kazi yetu kazi yetu bado haijafika e tuko na malengo sana kuhusu teknolojia biashara watu wanaweza kuja wa, kama wamemba tunatembea na wao tunataaufuo tuko na zaidi ya wamemba elfu tano na. lakini wale tumesaidia ni zaidi ya wao pia tuko na kampuni mbalimbali mbali. ambao tunatembea na wao kusaidia wale wanabiashara wadogo wanafanya kazi na wao labda kama kuwauzia kuwa mali hivi ndio uh, tuwasaidie pia kupata ujuzi kupata soko kwingine wasitegemee mmoja tu kwa hivyo ningependa kupeana website wenye wanaweza jua zaidi We, kuetu, na kuusha kwetu na niw biashara nao Com. ni kushukuru sana teri mkurugenzi wa invest in africa hapa nchini kenya kwa kufika kwenye studio zetu r kiswahili kuzungumzia yale mnayofanya kuhamasisha jamii kuhusiana na mazingira lakini zaidi ya yote ni kuwainua kiuchumi asante sana nimashukuru pia mskilizaji asante kwa leo na kufikia hapo msikilizaji tunatamatisha makala haya ambayo yamewaangazia wafanyabiashara wadogo wadogo na mchango wao katika kutunza mazingira wanapofanya biashara zao jina langu nletj