ni baadhi ya mafundi wa magari wakiendelea na ufundi katika eneo la kirumba lililopo katika wilaya ya ilemela mkoni mwanza nchini tanzania hakuna kitu kizuri dunia hii kama kuwa na fani niliona ni bora kwanza nije hapa ili niweze kujichukulia fani ili kesho na kesho kutwa hata kama nikizeeka najua fani, haito, fani haito kwa wengine waliosoma inaonekana na maisha yao mazuri mii ndomana nikashindwa shule nikaja vijana wengi walio katika ukanda wa afrika mashariki ambao wamekomea elimu ya msingi na hata elimu ya sekondari hujikita katika shughuli za ufundi kama sehemu ya kujipatia kipato kinachowezesha kuwasaidia kusukuma maisha yao ya kila uchao kilichonivutia kazi cha kwanza naipenda cha naitamani fani ya ufundi wa vyombo vya moto nchini tanzania kama ilivyo maeneo mengine katika ukanda wa afrika mashariki hujikuta ikifanyika katika mazingira duni huku vumbi la haridhini ikiwa ni rafiki kwa mavazi yao sanjari na mafuta machafu kwa sasa baada ya watu kuona kwamba nimekuwa na msimamo hivi sasa sapoti meshaanza kuiona watu wameshaanza kunielewa hivi msikilizaji wa rf kiswahili karibu katika makala afrika mashariki hii leo tunaangaza vijana waliojitupa katika kazi ya ufundi wa kutengeneza vyombo vya moto nchini tanzania ni nini sababu ya wao kuingia katika kazi hii na ni yapi matarajio yao kwa siku za usoni mwandalizi na msimulizi wa makala haya naitwa martini nyoni kwa moyo mku na kualika uwe nami kutoka mwanzo hadi tamati ni kikusi usibanduke kando mwa redio yako vyombo vya moto kwa maana ya magari ama pikipiki pindi yanapopata itilafu katika mfumo wake uhitaji kufanyiwa marekebisho ili kuweza kurejea tena barabarani yakiwa na ubora kazi ya ufundi wa magari na ule wa pikipiki imekuwa kimbiliwa kwa vijana wengi walioshindwa kufanya vyema katika masomo yao ya msingi au yale ya sekondari ni katika mtaa wa kerumba mmoja ya mitaa maarufu ndani ya mkoa mwanza kwani uwepo wa gereji nyingi wavuta wakazi wengi kufika hapa kwa ajili ya kurekebisha magari yao nakutana na, na bwana huseini chars mmoja mafundi anasema kuto kufanya vyema katika masomo yake kulihitimisha safari yake ya elimu na kuamua kujitumbukiza katika fani ya ufundi wa magari kwa wengine waliosoma inaonekana na maisha yao mazuri mii ndomana nikashindwa shule nikaja gereji tunawakaribisha akishinda wapi aje kwa kwa kazi yoyote. So, Ni kwa kazi yoyote sio mpaka ya tu yoyote aidha bwana husncha anasema kuwa pamoja na kuingia katika fani hii ya ufundi kutokana na kutokufanya vyema katika masomo yake kamwe akukata tamaa kwani yeye aliamua kwenda darasani na alichagua kwenda chuo cha elimu ya mafunzo ya ufundi ufundiyeta yani ili kupata maarifa zaidi nikafundishwa kidogo kwa daftari nikaona kwa vitendo hii kazi cha kwanza naipenda cha pili nilikuwa oiutiah kai cakwana naienda capili kwa upande wangu kuna vijana wengine kujishughulisha wanataka tu iaa yani kuwa wanakaa nyumbani lakini kazi zipo mtani, hata hapa hataa kazi zipo lakini wengine wegine kazi za kazi ngumu kazi rahisi simulizi hii inamwibua bwana fred maarufu kama mango anasema kwa upande wake ugumu wa maisha ndio uliomtumbukiza katika kazi hi ya ufundi sanjari na kukidhi matarajio aliyokuwa nayo toka utotoni ah, kilicho nisukuma hasa ukiangalia kwamba sasa hivi kazi zimekuwa ni ngumu na na ukija kuangalia kwamba hakuna kitu kizuri dunia hii kama kuwa fani ni bora kwanza bor hapa ili niweze kujichukulia fani ili kesho na kesho kuto, hata kama kizeeka, najua fani umri utaenda ila fani kwa sababu mimi toka niko utotoni nikawa napenda sana kazi hizi na, na ndicho ndicho wakati hata pia ninakuwa nikawa natamani nifanye hii hii kazi kazi sasa hivi hicho zaidi kuifanya hiz zifany w walinea kuwa palipo na mafanyikio hapakosi changamoto na waneni ukaza zaidi pale unaposema kuwa hakuna barabara iliyokosa kona bwana bwanafredi anasema kuwa alipoanza kuingia katika fani hii ya ufundi wa magari alivunjwa moyo na watu wake wa karibu kiasi cha kutokuona kesho yenye neema lakini moyo wa uvumilivu unamfanya sasa kufurahia kile anachokipata sapoti watu wananipa ingawo mwanzoni wakati ninaanza kuna watu wakawa wanapinga kwamba bana hiyo kazi hutoiweza ni kuambia mwenyezi mungu ndiye anayejua lakini kwa sasa baada ya watu kuona kwamba nimekuwa na msimamo hivi sasa spoti meshaanza kuiona watu wameshaanza kunielewa hivi walikuwa wakiweka vipingamizi kwamba hiyo kazi ni ngumu hachana nayo fanya hivi fanya hivi nikwambia hapana mimi nasikiliza nafsi yangu inachokitaka sifanyi kitu ambacho machonga na kitamani nafanya kitu ambacho nafsi na kitamani. kazi ni kazi japo mkono uwende kinywani bwana huseni na bwana fredi wote kwa pamoja wananijuza kuwa swala la wao kuingia katika fani ya ufundi imekuwa neema kwao na familia zao kwani sasa wanapata chochote kitu kinachowafanya kupeleka mkono kinywani bila ya kuwa na wasiwasiyes kipato kina kinakihya mahitaji kwa sababu unaambiwa kwamba ni bora kidogo bora kidogo kuliko kingi cha hadi kwa sababu ukitaka kingi ndugu yangu sahizi hali ilivyo ngumu utakoswa kwa mtaka vyote pupa hukoswa vyote ila mimi kipato unachokipata hapa kina kinakivi familia yangu na mahitaji yangu pia A kwa kipato upata, tunashukuru mungu ukipata leo so kila siku utapata chochote kinachopatikana msikilizaji wa r kiswahili ndoto za vijana wengi wanaohitimu darasa la saba au kidato cha nne nchini tanzania uone kuendelea na elimu lakini ndoto hii hufufishwa na kutoka ufanya vyema katika masomo na kujiona njia ya kuingia katika fani ya ufundi ni ukombozi kwao changamoto ikazi. kwanza boakutakatika kwanza kazi kwanzaa aahom changamoto kwanza changaoto lakini kama mtu jifunza, kama mtunajfkidogo no, kidogofikutuma ah, tu kw changamoto zio ko Una, naanza hiyo kazi nabdiaaa mlivuwanaai mbayo nazunguka sasa kwa vijana janasasahivi wanapenda kai za ahsahs kugsa lakinikazi za sahivi naaaaawaija sasahvi ukiangalia Kya, tanzania sasahivi wengi ni vijana kijana kama u kazi za kujishughulisha unataka kazi rahisi sema ukweli itakuwa ni vigumu kujiendesha kimaisha Ma hivi maak sanga hivi unahitaji kwanza ujiajili kishajiajiri ndo angalia mambo mengine ya kufanya takwimu za matokio ya uhalifu kutoka katika jeshi la polisi huonyesha kuwa matokio ya uhalifu katika mitaa kama yale yanayoripotiwa kutekelezwa na kundi la panyarod linayofanya hujuma za kudhuru watu na mali zao katika jiji la dar es salamu nchini tanzania utekelezwa na vijana wasio na ajira rasmi zenye kuwaingizia kipato kitakachowezesha kumudu maisha yao ya kila siku namgeukia kwa mara nyingine bwana fredi na bwana husen ambao kwa pamoja wanatoa wito kwa vijana nchini tanzania na afrika mashariki kwa ujumla kuhakikisha wanajiingiza katika shughuli zenye kuleta kipato cha haki na kujiepusha na matendo ya kihalifuushauli wangu wa vijana ni kujishughulisha kwa kazi yoyote sio mpaka ya tu ni kujishugulisha kwa kazi yoyote kwa jamii mimi naomba waendelee kujishughulisha kama tulivyo sisi hivi so watu wakae nyumbani kazi zipo mtaani wajishughulishe hii kazi ni takribani an ni, ni, ni kwanzia kwa sababu hii kazi tunaamka asubuhi saa kumi na moja saa tatu ikizidi saa nne kasoro unajua kila kitu kina malengo yake hii kazi mimi nitaifanya ndapo kama bado nitakuwa sijafikisha vile vitu malengo yangu ambapo natamani nifike lakini kama nitakuwa nimefika ile hatua ambayo ika nahitajinategemea kufika basi basikazi ntaacha na kufanya mambo yangu mengine kilizaji wa rfi kiswahili na kufika hapo naweka nukta katika makala haya ya afrika mashariki ambapo kwa siku ya leo tumeangaza namna vijana walijitupa katika kazi ya ufundi wa kutengeneza vyombo vya moto kama magari na pikipiki nchini tanzania ni nini sababu ya wao kuingia katika kazi hii na yapi matarajio yao kwa siku za usoni mwandalizi na msimulizi wa makala haya naitwa maltiinyoni ahadi wakati mwingine nasema kwa heri na uwe na wakati mwema